• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mwanza: Watu 7 wamekamatwa kwa utapeli wakijifanya Maafisa Usalama wa Taifa kutoka Ikulu

Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
1,025
Points
2,000
Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
1,025 2,000
Jeshi la polisi mkoa wa mwanza kwa kushirikiana na vyombo vingine vya usalama limefanikiwa kuwakamata watu saba kwa tuhuma za kujifanya maofisa wa usalama wa taifa kutoka ikulu, ambao hivi karibuni wamekua wakiwatapeli wananchi na baadhi ya watumishi wa serikali katika jiji la mwanza kwa kujifanya wako katika kazi maalum na kuwajengea hofu ya kiutendaji na kujenga mazingira ya vitendo vya rushwa suala ambalo haliwezi kukubalika na kupewa nafasi katika jamii inayofuata mfumo wa utawala wa sheria.

Matukio hayo yametokea kati ya tarehe 27.12.2019 02.1.2020 hasa maeneo ya nyakato wilayani nyamagana, na taarifa zilipopatikana kuwa wanatumia gari lenye na,T.751 BNL aina ya toyota Ambulance ambalo walidai ni sehemu ya msafara wa viongozi wakuu walikamatwa na makachero na wakaendelea kijitambulisha kuwa wao ni maofisa usalama wa taifa toka ikulu lakini walipohojiwa kwa kina ilibainika ni matapeli wenye lengo la kuwababaisha watu kwa malengo binafsi.

Watuhumiwa waliokamatwa ni:-
  1. Chalanga Wiliam Chalanga, miaka 45, mkazi wa Pasiansi Mwanza na Arusha.
  2. Hamis Seleman mwalimu, miaka 25, huyu ni fundi magari ma hujifanya Bodyguard wa Chalanga Wiliam Chalanga
  3. Philipo Petro, miaka 35, mkazi wa Usagara Misungwi pia ni dereva wa Chalanga Wiliam Chalanga.
  4. Elia Vicent Gunda, miaka 30, anadai yeye ni mchungaji wa kanisa la EAGT lililopo Kisesa, mkazi wa Kisesa,
  5. Hassan Mohamed Juma, miaka 29, mkazi wa Mkolani, fundi wa IT
  6. Selemani Joramu Karanga, miaka 25, anajifanya mlinzi wa Chalanga Wiliam Chalanga anayejifanya ni afisa mkuu wa Ikulu.
  7. Michael Richard Mazige mkazi wa Morogoro.
Pia, amekamtwa tapeli mwingine ambaye alikuwa akiwapigia watu simu na kujifanya kuwa yeye ni Kamanda wa Polisi mkoa wa Mwanza, mtu huyu baada ya kukamatwa amefahamika kwa jina la Ashery Justol @ Mnazi, miaka 30, mfipa, mkristo, mkazi wa Igoma Mwanza, kabla ya kukamatwa alikuwa akiwapigia simu watu mbalimbali na kuwatumia ujumbe mfupi (sms) baadhi ya watu huku akiwaaminisha kuwa yeye ndiye Kamanda wa polisi mkoa wa Mwanza na kuwaeleza amepatwa na matatizo ya kijamii hivyo kuwataka washiriki kwa kumchangia fedha au vitu huku akidai mazingira aliyopo hawezi kuongea ila watume pesa au watumie ujumbe mfupi (sms) kuwasiliana nae.

Mtuhumiwa huyu alichukua picha ya kamanda Muliro kwenye mtandao yenye sare za jeshi la polisi na kuiweka kwenye profile yake ya whatsapp kisha kuwapigia simu na kuwatumia ujumbe mfupi (sms) kwenye whatsapp.

Askari walifanya ufuatiliaji wa haraka baada ya kupata taarifa hizo na kufanikiwa kumkamata mtuhumiwa husika. Jeshi la polisi mkoa wa Mwanza linaendelea kuwatahadharisha wananchi kuwa macho na makundi ya matapeli ambao sasa wanaibuka na kutumia majina ya viongozi kutapeli watu.

Wito wa jeshi ni kuwa wakitilia mashaka mtu yeyote watoe taarifa haraka polisi ili hatua za haraka zichukuliwe. Watuhumiwa wote watafikishwa mahakamani haraka iwezekanavyo.
 
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
1,162
Points
2,000
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
1,162 2,000
BNL Yoyota L/ Cruiser, Simu NAMBA.TRA
Kazi imekuwa laini sana
 
APEFACE

APEFACE

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2016
Messages
3,384
Points
2,000
APEFACE

APEFACE

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2016
3,384 2,000
Njaa inapokuwa kali na uhalifu huongezeka sawia....wafikishwe mahakamani pale watakapopatikana na hatia...
 
blance86

blance86

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
1,294
Points
2,000
blance86

blance86

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2016
1,294 2,000
Hao watakuwa ni wenyewe sema wanakana baada ya mipango kufeli watatoka tuu...hivi ni nani anaweza kuchomeka gari lake kwenye msafara wa rais au kiongozi yeyote bila kuwa usalama?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
A

Akasankara

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2015
Messages
2,485
Points
2,000
A

Akasankara

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2015
2,485 2,000
Maagizo kutoka juu
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
16,102
Points
2,000
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
16,102 2,000
Jamani,ila huyo mchungaji wa EAGT ndo kanimaliza kabisa.
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
8,220
Points
2,000
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
8,220 2,000
January 7, 2020
Mwanza, Tanzania

POLISI WALIVYOWANASA Watumishi FEKI wa RAIS MAGUFULI - "WANA BASTOLA" Jeshi la Polisi Mkoani Mwanza linawashikilia watu saba kwa kosa la kujifanya watumishi kutoka ofisi ya Rais na kufanya utapeli katika maeneo mbalimbali ya jiji la Mwanza.
2264555_1578417013358.png

  1. Chalanga Wiliam Chalanga, miaka 45, mkazi wa Pasiansi Mwanza na Arusha.
  2. Hamis Seleman mwalimu, miaka 25, huyu ni fundi magari ma hujifanya Bodyguard wa Chalanga Wiliam Chalanga
  3. Philipo Petro, miaka 35, mkazi wa Usagara Misungwi pia ni dereva wa Chalanga Wiliam Chalanga.
  4. Elia Vicent Gunda, miaka 30, anadai yeye ni mchungaji wa kanisa la EAGT lililopo Kisesa, mkazi wa Kisesa,
  5. Hassan Mohamed Juma, miaka 29, mkazi wa Mkolani, fundi wa IT
  6. Selemani Joramu Karanga, miaka 25, anajifanya mlinzi wa Chalanga Wiliam Chalanga anayejifanya ni afisa mkuu wa Ikulu.
  7. Michael Richard Mazige mkazi wa Morogoro.

Source: Global TV online
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
5,161
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
5,161 2,000
Matapeli tafuteni Kazi nyingine bhwana !
Hamusomi tu alama za nyakati?
 
F

Fumadilu Kalimanzila

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2016
Messages
373
Points
1,000
F

Fumadilu Kalimanzila

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2016
373 1,000
Hao ndo pengine "WATU WASIOJULIKANA" mambo yamewavurugikia tu!
 
Mateja M.G Yango

Mateja M.G Yango

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
617
Points
1,000
Mateja M.G Yango

Mateja M.G Yango

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
617 1,000
wamechezea sharubu.......kuna vitu vya kujaribu na si kujiingiza mwituni.
 
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
9,822
Points
2,000
tweenty4seven

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
9,822 2,000
Jeshi la polisi mkoa wa mwanza kwa kushirikiana na vyombo vingine vya usalama limefanikiwa kuwakamata watu saba kwa tuhuma za kujifanya maofisa wa usalama wa taifa kutoka ikulu, ambao hivi karibuni wamekua wakiwatapeli wananchi na baadhi ya watumishi wa serikali katika jiji la mwanza kwa kujifanya wako katika kazi maalum na kuwajengea hofu ya kiutendaji na kujenga mazingira ya vitendo vya rushwa suala ambalo haliwezi kukubalika na kupewa nafasi katika jamii inayofuata mfumo wa utawala wa sheria.

Matukio hayo yametokea kati ya tarehe 27.12.2019 02.1.2020 hasa maeneo ya nyakato wilayani nyamagana, na taarifa zilipopatikana kuwa wanatumia gari lenye na,T.751 BNL aina ya toyota Ambulance ambalo walidai ni sehemu ya msafara wa viongozi wakuu walikamatwa na makachero na wakaendelea kijitambulisha kuwa wao ni maofisa usalama wa taifa toka ikulu lakini walipohojiwa kwa kina ilibainika ni matapeli wenye lengo la kuwababaisha watu kwa malengo binafsi.

Watuhumiwa waliokamatwa ni:-
  1. Chalanga Wiliam Chalanga, miaka 45, mkazi wa Pasiansi Mwanza na Arusha.
  2. Hamis Seleman mwalimu, miaka 25, huyu ni fundi magari ma hujifanya Bodyguard wa Chalanga Wiliam Chalanga
  3. Philipo Petro, miaka 35, mkazi wa Usagara Misungwi pia ni dereva wa Chalanga Wiliam Chalanga.
  4. Elia Vicent Gunda, miaka 30, anadai yeye ni mchungaji wa kanisa la EAGT lililopo Kisesa, mkazi wa Kisesa,
  5. Hassan Mohamed Juma, miaka 29, mkazi wa Mkolani, fundi wa IT
  6. Selemani Joramu Karanga, miaka 25, anajifanya mlinzi wa Chalanga Wiliam Chalanga anayejifanya ni afisa mkuu wa Ikulu.
  7. Michael Richard Mazige mkazi wa Morogoro.
Pia, amekamtwa tapeli mwingine ambaye alikuwa akiwapigia watu simu na kujifanya kuwa yeye ni Kamanda wa Polisi mkoa wa Mwanza, mtu huyu baada ya kukamatwa amefahamika kwa jina la Ashery Justol @ Mnazi, miaka 30, mfipa, mkristo, mkazi wa Igoma Mwanza, kabla ya kukamatwa alikuwa akiwapigia simu watu mbalimbali na kuwatumia ujumbe mfupi (sms) baadhi ya watu huku akiwaaminisha kuwa yeye ndiye Kamanda wa polisi mkoa wa Mwanza na kuwaeleza amepatwa na matatizo ya kijamii hivyo kuwataka washiriki kwa kumchangia fedha au vitu huku akidai mazingira aliyopo hawezi kuongea ila watume pesa au watumie ujumbe mfupi (sms) kuwasiliana nae.

Mtuhumiwa huyu alichukua picha ya kamanda Muliro kwenye mtandao yenye sare za jeshi la polisi na kuiweka kwenye profile yake ya whatsapp kisha kuwapigia simu na kuwatumia ujumbe mfupi (sms) kwenye whatsapp.

Askari walifanya ufuatiliaji wa haraka baada ya kupata taarifa hizo na kufanikiwa kumkamata mtuhumiwa husika. Jeshi la polisi mkoa wa Mwanza linaendelea kuwatahadharisha wananchi kuwa macho na makundi ya matapeli ambao sasa wanaibuka na kutumia majina ya viongozi kutapeli watu.

Wito wa jeshi ni kuwa wakitilia mashaka mtu yeyote watoe taarifa haraka polisi ili hatua za haraka zichukuliwe. Watuhumiwa wote watafikishwa mahakamani haraka iwezekanavyo.
Wote 7 ni wafuasi wa ccm

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Baba Joseph17

Baba Joseph17

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2013
Messages
8,108
Points
2,000
Baba Joseph17

Baba Joseph17

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2013
8,108 2,000
Jeshi la polisi mkoa wa mwanza kwa kushirikiana na vyombo vingine vya usalama limefanikiwa kuwakamata watu saba kwa tuhuma za kujifanya maofisa wa usalama wa taifa kutoka ikulu, ambao hivi karibuni wamekua wakiwatapeli wananchi na baadhi ya watumishi wa serikali katika jiji la mwanza kwa kujifanya wako katika kazi maalum na kuwajengea hofu ya kiutendaji na kujenga mazingira ya vitendo vya rushwa suala ambalo haliwezi kukubalika na kupewa nafasi katika jamii inayofuata mfumo wa utawala wa sheria.

Matukio hayo yametokea kati ya tarehe 27.12.2019 02.1.2020 hasa maeneo ya nyakato wilayani nyamagana, na taarifa zilipopatikana kuwa wanatumia gari lenye na,T.751 BNL aina ya toyota Ambulance ambalo walidai ni sehemu ya msafara wa viongozi wakuu walikamatwa na makachero na wakaendelea kijitambulisha kuwa wao ni maofisa usalama wa taifa toka ikulu lakini walipohojiwa kwa kina ilibainika ni matapeli wenye lengo la kuwababaisha watu kwa malengo binafsi.

Watuhumiwa waliokamatwa ni:-
  1. Chalanga Wiliam Chalanga, miaka 45, mkazi wa Pasiansi Mwanza na Arusha.
  2. Hamis Seleman mwalimu, miaka 25, huyu ni fundi magari ma hujifanya Bodyguard wa Chalanga Wiliam Chalanga
  3. Philipo Petro, miaka 35, mkazi wa Usagara Misungwi pia ni dereva wa Chalanga Wiliam Chalanga.
  4. Elia Vicent Gunda, miaka 30, anadai yeye ni mchungaji wa kanisa la EAGT lililopo Kisesa, mkazi wa Kisesa,
  5. Hassan Mohamed Juma, miaka 29, mkazi wa Mkolani, fundi wa IT
  6. Selemani Joramu Karanga, miaka 25, anajifanya mlinzi wa Chalanga Wiliam Chalanga anayejifanya ni afisa mkuu wa Ikulu.
  7. Michael Richard Mazige mkazi wa Morogoro.
Pia, amekamtwa tapeli mwingine ambaye alikuwa akiwapigia watu simu na kujifanya kuwa yeye ni Kamanda wa Polisi mkoa wa Mwanza, mtu huyu baada ya kukamatwa amefahamika kwa jina la Ashery Justol @ Mnazi, miaka 30, mfipa, mkristo, mkazi wa Igoma Mwanza, kabla ya kukamatwa alikuwa akiwapigia simu watu mbalimbali na kuwatumia ujumbe mfupi (sms) baadhi ya watu huku akiwaaminisha kuwa yeye ndiye Kamanda wa polisi mkoa wa Mwanza na kuwaeleza amepatwa na matatizo ya kijamii hivyo kuwataka washiriki kwa kumchangia fedha au vitu huku akidai mazingira aliyopo hawezi kuongea ila watume pesa au watumie ujumbe mfupi (sms) kuwasiliana nae.

Mtuhumiwa huyu alichukua picha ya kamanda Muliro kwenye mtandao yenye sare za jeshi la polisi na kuiweka kwenye profile yake ya whatsapp kisha kuwapigia simu na kuwatumia ujumbe mfupi (sms) kwenye whatsapp.

Askari walifanya ufuatiliaji wa haraka baada ya kupata taarifa hizo na kufanikiwa kumkamata mtuhumiwa husika. Jeshi la polisi mkoa wa Mwanza linaendelea kuwatahadharisha wananchi kuwa macho na makundi ya matapeli ambao sasa wanaibuka na kutumia majina ya viongozi kutapeli watu.

Wito wa jeshi ni kuwa wakitilia mashaka mtu yeyote watoe taarifa haraka polisi ili hatua za haraka zichukuliwe. Watuhumiwa wote watafikishwa mahakamani haraka iwezekanavyo.
Kichapo kilichotembea hapo kilikuwa cha mbwakoko hadi wakajisema
 
Kertel

Kertel

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Messages
3,720
Points
2,000
Kertel

Kertel

JF-Expert Member
Joined May 11, 2012
3,720 2,000
Tatizo ni ule mchezo wa polisi kubambikia kesi za uhujumu uchumi kwa wale wasiokubali matakwa yao so watu waovu nao wanatumia mwanya huohuo kula na hao lazima wanamiliki kadi za ccm
 

Forum statistics

Threads 1,403,247
Members 531,122
Posts 34,418,718
Top