Mwanza: Wanaodaiwa kusafirisha dhahabu wapandishwa kizimbani, wasomewa makosa 7


figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,295
Likes
10,005
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,295 10,005 280
Mwanza. Watu 12 wakiwemo askari polisi wanane watapandishwa kizimbani muda wowote leo Ijumaa Januari 11, 2019 katika mahakama ya hakimu mkazi Mwanza.

Wamefikishwa mahakamani hapo leo na wanasubiri kupandishwa kizimbani na kusomewa mashtaka yanayowakabili.

Watu hao wanadaiwa kuhusika na tukio la kusafirisha shehena ya dhahabu kilo 323.6 na fedha taslimu Sh305 milioni kutoka mkoani Mwanza kuelekea Geita.

Wanashikiliwa na polisi tangu tukio hilo lilipotokea Januari 5, 2019.

Askari watakaopandishwa kizimbani leo walitajw ana Rais John Magufuli siku mbili zilizopita kuwa wanadaiwa kuhusika katika tukio hilo, kuwasaidia wahusika kufanikisha kusafirisha shehena hiyo.

Chanzo: Mwananchi

=====

WALIODAIWA KUTOROSHA DHAHABU WAFIKISHWA MAHAKAMANI: Watuhumiwa 12 wa utoroshaji wa Dhahabu waliokamatwa hivi karibuni wamefikishwa mahakamani alasiri hii wakiwemo askari wanane (8) waliokamata dhahabu hiyo.

Watuhumiwa hao wamefikishwa katika Mahakamani ya Hakimu mkazi wa Mkoa wa Mwanza huku wakikabiliwa na makosa Saba (7).
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,579
Likes
6,914
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,579 6,914 280
Kawaida wafanyabiashara machimboni hawasafirishi pesa au dhahabu kwa escort ya polisi.
Sababu ni moja, hao polisi kwanza ni ngumu kuwaamini na utakapoonekana na msafara wa polisi mpaka nyumbani au ofisini utakuwa umetuma ujumbe kuwa hela unazo.

Kinachoweza kuwa kimetokea ni hao wafanyabiashara kushikwa kwa kosa la kutokuwa na escort.
Ila hili jambo linazungumzika, ilikuwa au ni fine alafu mnaomba hao askari wanawapa escort.

Nadhani kwenye mazingira hayo askari kuwapa hela kidogo ya bia na mafuta ni kawaida sana!
Askari wanaweza kuwa na kosa la kutowapiga fine labda na kutoshirikisha viongozi wakubwa!

Hayo mengine ni mbwembwe za kutaka kuwafilisi hao jamaa
Nchi kama 4
Swali kwanini walitaka kuwapa polisi hela hao?au ilikuwa hela ya ulinzi?
Hebu niweke Sawa tatizo ni nini

Ova

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
33,181
Likes
20,693
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
33,181 20,693 280
Kawaida wafanyabiashara machimboni hawasafirishi pesa au dhahabu kwa escort ya polisi.
Sababu ni moja, hao polisi kwanza ni ngumu kuwaamini na utakapoonekana na msafara wa polisi mpaka nyumbani au ofisini utakuwa umetuma ujumbe kuwa hela unazo.

Kinachoweza kuwa kimetokea ni hao wafanyabiashara kushikwa kwa kosa la kutokuwa na escort.
Ila hili jambo linazungumzika, ilikuwa au ni fine alafu mnaomba hao askari wanawapa escort.

Nadhani kwenye mazingira hayo askari kuwapa hela kidogo ya bia na mafuta ni kawaida sana!
Askari wanaweza kuwa na kosa la kutowapiga fine labda na kutoshirikisha viongozi wakubwa!

Hayo mengine ni mbwembwe za kutaka kuwafilisi hao jamaa

Sent using Jamii Forums mobile app
Ok.....hata mm sioni kesi hapo zaidi ya Hao askari kutemeshwa kazi
Ila hao askari tamaaa sana zimewaponza sahv walikuwa wanaongea mambo mengine


Ova

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I

infinix

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2018
Messages
427
Likes
322
Points
80
I

infinix

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2018
427 322 80
Haki ipi unayoisimamia kama hutaki haki ya msingi ya rasilimali za taifa kupokwa na wahuni wachache!!? Hao polisi wanakesi ya rushwa (kuomba na kupokea) sasa haki ipi unayoitaka zaidi wa wao kupelekwa mahakamani?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna mwana CCM asiyepokea rushwa!

Au kwa vile wale askari walijichanganya ndiyo maana mmeamua kuwapatiliza?

Jiwe mwenyewe kawashauri wapokee japo buku 5 za kubrashi viatu,we unajifanya mzalendo?
Ina maana we ni mzalendo kuliko jiwe?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I

infinix

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2018
Messages
427
Likes
322
Points
80
I

infinix

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2018
427 322 80
Kawaida wafanyabiashara machimboni hawasafirishi pesa au dhahabu kwa escort ya polisi.
Sababu ni moja, hao polisi kwanza ni ngumu kuwaamini na utakapoonekana na msafara wa polisi mpaka nyumbani au ofisini utakuwa umetuma ujumbe kuwa hela unazo.

Kinachoweza kuwa kimetokea ni hao wafanyabiashara kushikwa kwa kosa la kutokuwa na escort.
Ila hili jambo linazungumzika, ilikuwa au ni fine alafu mnaomba hao askari wanawapa escort.

Nadhani kwenye mazingira hayo askari kuwapa hela kidogo ya bia na mafuta ni kawaida sana!
Askari wanaweza kuwa na kosa la kutowapiga fine labda na kutoshirikisha viongozi wakubwa!

Hayo mengine ni mbwembwe za kutaka kuwafilisi hao jamaa

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli,polisi wetu siyo waaminifu kivile... na sababu mnazijua. Kuna matukio mengi yanayothibitisha jambo hilo.

Ktk nchi hii huwezi kuwa na hela nyingi ama madini ya vito ukawaomba polisi wetu wakupe ulinzi. Maisha yako yatakuwa hatarini mno.
Uadilifu wa polisi wetu ni mdogo mno. Tena ueledi, uelewa,na pia malezi yao si mazuri sana.

Wakuu wetu huwa wanawatetea sana hata kama makosa yao ni dhahiri,hii pia inawapa kiburi na kujisahau,matokeo yake siyo rahisi maelezo ya polisi wetu kuaminika kwa sisi raiyaa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Zeddicus Zu'l Zorander

Zeddicus Zu'l Zorander

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
575
Likes
209
Points
60
Age
68
Zeddicus Zu'l Zorander

Zeddicus Zu'l Zorander

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
575 209 60
Hawa jamaa wamenipita butimba kona wakati wanaelekea magereza butimba walikuwa na msafara wa gari kama nane hivi za kila aina.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

narumuk

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2018
Messages
1,866
Likes
1,678
Points
280
N

narumuk

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2018
1,866 1,678 280
Kwanini hukuviomba?
Sio kama nawatetea polisi, hapa naomba nieleweke! Nazijua vyema tabia zao.
Ila amini usiamini wapo askari wastaarabu na waelewa sana!
Kwenye hilo sakata la dhahabu nina kila sababu ya kuamini kuwa hao jamaa wanaonewa!

Sent using Jamii Forums mobile app
Hivi unajijiua kama wewe pia ni mpuuzi kama @gentamicin?
 
Mzaleee

Mzaleee

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
614
Likes
591
Points
180
Age
24
Mzaleee

Mzaleee

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
614 591 180
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
318
Likes
177
Points
60
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
318 177 60
Ww pia ni askari na ndo maana kuongea na ww tukaelewana ni ngumu ,ujue ya kuwa nyie askari japo siyo wote huwa mnaona ya kuwa nyie ni untouchable mpo huru kufanya chochote bila kuwajibishwa.

Kwahy ww huwezi kuona ouvu wa askari wenzako,hapo ni kesi ya nyani kumpelekea tumbili!

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyo dogo maingu kaonea Sana watu mjini ngoja nae apate joto
 
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
318
Likes
177
Points
60
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
318 177 60
Ww pia ni askari na ndo maana kuongea na ww tukaelewana ni ngumu ,ujue ya kuwa nyie askari japo siyo wote huwa mnaona ya kuwa nyie ni untouchable mpo huru kufanya chochote bila kuwajibishwa.

Kwahy ww huwezi kuona ouvu wa askari wenzako,hapo ni kesi ya nyani kumpelekea tumbili!

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyo dogo maingu kaonea Sana watu mjini ngoja nae apate joto ya jiwe
 
Rugatensa Prudence

Rugatensa Prudence

Senior Member
Joined
Mar 25, 2013
Messages
116
Likes
18
Points
35
Rugatensa Prudence

Rugatensa Prudence

Senior Member
Joined Mar 25, 2013
116 18 35
Alafu wakati mwingine yeye anawasifia kuwa watakao ua majambazi wasipelekwe mahakamani, hapa atakuwa amepata Picha kamili walivyo baadhi ya askari kama Zombe asingepelekwa mahakamani tungejuaje issue yao
 
Mzaleee

Mzaleee

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
614
Likes
591
Points
180
Age
24
Mzaleee

Mzaleee

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
614 591 180
Huyo dogo maingu kaonea Sana watu mjini ngoja nae apate joto
Safi sana,ngoja wakakutane sello wamshikishe ukuta....askari inabidi waishi kwa kutambua kuna kesho pia sasa walio wengi wa kutokujua au kwa makusudi wanaishi kama miungu mtu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mefloquine

Mefloquine

Senior Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
155
Likes
279
Points
80
Mefloquine

Mefloquine

Senior Member
Joined Dec 6, 2018
155 279 80
Niwapongeze vijana wanaompa rais taarifa sahihi na yeye bila kuchelewa kuzichukulia hatua stahiki kwa wakati.
Ingawaje inaniuma kuona baadhi ya mambo viongozi wa chini wangetosha kuchukua hatua kwa wakati, lakini wanaacha mpaka aje rais ndio achukue hatua.
Rejea ziara mbalimbali za mheshimiwa rais, inafika mahali anampigia simu katibu mkuu wa wizara aende pale alipo akatatue tatizo, tena hiyo ni baada ya wananchi kufunga barabara, kuusimamisha msafara, na kueleza kero zao.
Unajiuliza viongozi wa eneo husika, mkurugenzi, dc, rc hawana namba za katibu mkuu huyo, au kuna kutunishiana misuli baina yao ndio maana wanaona ngoja aje mwenye nchi amwite ndio ataenda?
Kiukweli sitoshangaa, kesho tunapiga kura, leo mtu anatumbuliwa. Sitoshangaa.
 
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
318
Likes
177
Points
60
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
318 177 60
Niwapongeze vijana wanaompa rais taarifa sahihi na yeye bila kuchelewa kuzichukulia hatua stahiki kwa wakati.
Ingawaje inaniuma kuona baadhi ya mambo viongozi wa chini wangetosha kuchukua hatua kwa wakati, lakini wanaacha mpaka aje rais ndio achukue hatua.
Rejea ziara mbalimbali za mheshimiwa rais, inafika mahali anampigia simu katibu mkuu wa wizara aende pale alipo akatatue tatizo, tena hiyo ni baada ya wananchi kufunga barabara, kuusimamisha msafara, na kueleza kero zao.
Unajiuliza viongozi wa eneo husika, mkurugenzi, dc, rc hawana namba za katibu mkuu huyo, au kuna kutunishiana misuli baina yao ndio maana wanaona ngoja aje mwenye nchi amwite ndio ataenda?
Kiukweli sitoshangaa, kesho tunapiga kura, leo mtu anatumbuliwa. Sitoshangaa.
Bado uzalendo haujakaa sawa pamoja na mazuri yote ya awamu ya 5 tubadilike
 
M

Manyovumpya

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2017
Messages
353
Likes
227
Points
60
M

Manyovumpya

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2017
353 227 60
Mahakamani ni formality tu!
Kesi alishaiamua rais.
Huyu hakimu wa kupingana na jiwe atatokea wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mbona hata kupelekwa mahakamani ni kuheshimu utawala wa sheria..watu wamekutwa na dhahabu na hela cash..na hao waliowasindikiza ambao wametumia mali za serikali kujinufaisha..ningekua mm hata mahakamani wasingepita wangenyooka magereza tu tena baada ya kuwatemesha mzigo wote waliochukua
 

Forum statistics

Threads 1,251,651
Members 481,811
Posts 29,778,891