Mwanza ni kiini cha mabadiliko ya kiutawala Tanzania!!


Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
8,949
Likes
13,785
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
8,949 13,785 280
Mwanza imerudi tena kwenye kuweka historia ya kubadili hali ya mambo Tanzania. Mwanza ndiko TANU waliiona nguvu ya vyama vya ushirika na kuamua kuviingilia ili kuua nguvu yake kwa wakulima wa Kanda hiyo.

Mwanza ndiko CCM waliona sherehe za "Nane nane" zitekwe nyara na chama hicho ili kibakie salama dhidi ya wakulima wa tanzania. Mwalimu alitembea kwa miguu kutoka kwao Butiama hadi Mwanza kuunga mkono "Azimio la Arusha".

Mwanza ndiko Rais Magufuli alitoa amri ya kutokubughudhiwa kwa wamachinga mpaka Halmashauri ziwe na mipango ya wapi pa kuwapeleka toka kule walikokuwa. Leo tena Rais amesimamisha ubomoaji wa nyumba jijini humo.

Watanzania wajue kwamba Mwanza ni kama mtoto ndani ya tumbo la mama yake kabla ya kuzaliwa. Mtoto huwa tumboni mwa mama yake lakini si sehemu ya mwili wa mama yake na ndiyo maana ikifika miezi 9 ni lazima atoke kwa hiyari ama atatolewa kwa lazima kama atachelewa kutoka.

Watanzania wanapaswa kujua kwamba Mwanza ni sehemu ya Tanzania lakini ni sehemu tofauti na sehemu zingine za Tanzania. Kama watu wa Mtwara wana kero zinazofanana na watu wa Mwanza wanachotakiwa kufanya ni kuwaambia watu wa Mwanza waipiganie ili na wao wa Mtwara wafaidike na kitakachoamuliwa Mwanza!

Mwimbaji Dk. Remmy Ongala alilijua hilo na ukiusikiliza wimbo wake wa "Safari ya Mwanza" utaelewa nguvu ya Mwanza katika Tanzania!
 
M

Manelezu

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2015
Messages
911
Likes
537
Points
180
M

Manelezu

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2015
911 537 180
Wanasiasa wanaangalia nguvu ya wapiga kura iko wapi? Jiulize Mwanza walipoamua kwenda upinzani 2010 kanda ya ziwa kilitokea nini? Karibu mikoa yote ya kanda ya ziwa walifanya mabadiliko, Mwanza walipofuta upinzani 2015 mikoa mingine ya kanda ya ziwa kilitokea nn? kwa ufupi kanda ya ziwa ina nguvu sana ya kuamua nani awe rais wa JMT , politicians knows that na wanatumia mbinu zote kupata kuungwa mkono.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,519
Likes
16,690
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,519 16,690 280
Mwanza imerudi tena kwenye kuweka historia ya kubadili hali ya mambo Tanzania. Mwanza ndiko TANU waliiona nguvu ya vyama vya ushirika na kuamua kuviingilia ili kuua nguvu yake kwa wakulima wa Kanda hiyo.

Mwanza ndiko CCM waliona sherehe za "Nane nane" zitekwe nyara na chama hicho ili kibakie salama dhidi ya wakulima wa tanzania. Mwalimu alitembea kwa miguu kutoka kwao Butiama hadi Mwanza kuunga mkono "Azimio la Arusha".

Mwanza ndiko Rais Magufuli alitoa amri ya kutokubughudhiwa kwa wamachinga mpaka Halmashauri ziwe na mipango ya wapi pa kuwapeleka toka kule walikokuwa. Leo tena Rais amesimamisha ubomoaji wa nyumba jijini humo.

Watanzania wajue kwamba Mwanza ni kama mtoto ndani ya tumbo la mama yake kabla ya kuzaliwa. Mtoto huwa tumboni mwa mama yake lakini si sehemu ya mwili wa mama yake na ndiyo maana ikifika miezi 9 ni lazima atoke kwa hiyari ama atatolewa kwa lazima kama atachelewa kutoka.

Watanzania wanapaswa kujua kwamba Mwanza ni sehemu ya Tanzania lakini ni sehemu tofauti na sehemu zingine za Tanzania. Kama watu wa Mtwara wana kero zinazofanana na watu wa Mwanza wanachotakiwa kufanya ni kuwaambia watu wa Mwanza waipiganie ili na wao wa Mtwara wafaidike na kitakachoamuliwa Mwanza!

Mwimbaji Dk. Remmy Ongala alilijua hilo na ukiusikiliza wimbo wake wa "Safari ya Mwanza" utaelewa nguvu ya Mwanza katika Tanzania!
Kanda ya ziwa kwa ujumla.
 
Mtu mdogo

Mtu mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2016
Messages
524
Likes
774
Points
180
Mtu mdogo

Mtu mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2016
524 774 180
Raisi mkabila sana hivi darisalama tungekuwa na roho korosho si wangekuwa bado wanachunga ng'ombe makabila ya bara yana roho za ubinafsi sana tofauti na makabila ya mwambao jitu binafsi mpaka linashindwa kuficha ukabila wake
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
6,194
Likes
6,621
Points
280
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
6,194 6,621 280
Ukiona mtu anang'ang'ania kwa ukabila ujue huyo mtu hana hoja ya kuinfluence watu, halafu watu wanasema jamaa sio msukuma ni mzinza sema anajua tu kisukuma hao wazinza sijui wanatokea sehemu gani hapa Tanzania
 
Mtu mdogo

Mtu mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2016
Messages
524
Likes
774
Points
180
Mtu mdogo

Mtu mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2016
524 774 180
Wanasiasa wanaangalia nguvu ya wapiga kura iko wapi? Jiulize Mwanza walipoamua kwenda upinzani 2010 kanda ya ziwa kilitokea nini? Karibu mikoa yote ya kanda ya ziwa walifanya mabadiliko, Mwanza walipofuta upinzani 2015 mikoa mingine ya kanda ya ziwa kilitokea nn? kwa ufupi kanda ya ziwa ina nguvu sana ya kuamua nani awe rais wa JMT , politicians knows that na wanatumia mbinu zote kupata kuungwa mkono.
Ila anacho fanya ni kuligawa taifa raisi anamatatizo ya akili hata kama ni nguvu ya wapiga kura siyo kutamka hadharani kwamba nyie siwabomolei kwasababu mlinipa kura nyingi
 
Ng'wamapalala

Ng'wamapalala

JF Gold Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
6,332
Likes
123
Points
145
Ng'wamapalala

Ng'wamapalala

JF Gold Member
Joined Jun 9, 2011
6,332 123 145
Usiseme mwanza Sema Usukumani, wasukuma wana ukabila sana.....naanza kuona harufu ya ukabila inamea TZ
Kama wasukuma wangekuwa wana ukabila usingeona makabila mengine yakishamili kibiashara katika maeneo ya wasukuma.

Leo hii ukienda kwenye mikoa yenye wasukuma wengi utakuta wafanyabiashara wa kichaga wamejaa na biashara zao zinapata mafanikio makubwa kwa sababu wanunuzi ni wasukuma.

Wakina dada wengi wa makabila mengine wameolewa na wasukuma.

Kwa ujumla, wewe unaodhani wasukuma wana ukabila inawezekana ukawa ni mkabila namba moja.

Huwezi kujua kama fulanio ni chawi kama huna elimu ya kichawi!

Acheni kuwalazimisha wasukuma wawe wakabila na siku wakiwa wakabila itakuwa ni jadi kwa serikali kuongozwa na watu kutoka katika kabila la wasukuma. Kwenye siasa, namba zinahesabika!
 
K

kalikenye

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
1,641
Likes
124
Points
160
K

kalikenye

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
1,641 124 160
Ukiona mtu anang'ang'ania kwa ukabila ujue huyo mtu hana hoja ya kuinfluence watu, halafu watu wanasema jamaa sio msukuma ni mzinza sema anajua tu kisukuma hao wazinza sijui wanatokea sehemu gani hapa Tanzania
Wazinza ni Kabila dogo lililopo kati ya Sengerema na Geita
 
K

kalikenye

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
1,641
Likes
124
Points
160
K

kalikenye

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
1,641 124 160
Kama wasukuma wangekuwa wana ukabila usingeona makabila mengine yakishamili kibiashara katika maeneo ya wasukuma.

Leo hii ukienda kwenye mikoa yenye wasukuma wengi utakuta wafanyabiashara wa kichaga wamejaa na biashara zao zinapata mafanikio makubwa kwa sababu wanunuzi ni wasukuma.

Wakina dada wengi wa makabila mengine wameolewa na wasukuma.

Kwa ujumla, wewe unaodhani wasukuma wana ukabila inawezekana ukawa ni mkabila namba moja.

Huwezi kujua kama fulanio ni chawi kama huna elimu ya kichawi!

Acheni kuwalazimisha wasukuma wawe wakabila na siku wakiwa wakabila itakuwa ni jadi kwa serikali kuongozwa na watu kutoka katika kabila la wasukuma. Kwenye siasa, namba zinahesabika!
Hili tatizo la Ukabila kwa kiasi kikubwa linapigiwa chapuo na Wachaga.

Wao by nature ni Divifist na ndio huwa wako radhi hata kuvunja undugu na kila mtu kuanzisha ukoo wake. Wanajiita Wachaga when they are in other societies but kwao hakuna mchaga
 
Samboko

Samboko

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2011
Messages
3,875
Likes
3,183
Points
280
Age
36
Samboko

Samboko

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2011
3,875 3,183 280
Wakabila sana hao, nimeishi nao sana ni wabaguzi mnooo
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
3,497
Likes
2,876
Points
280
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
3,497 2,876 280
Umesahau na nyingine,malimbuken na wapenda sifa
Ukisema hvyo je warugulu na wahaya kwa sifa utasemaje?? Kama Magufuli anaboa mpigeni mawe kimpango wake wala msiwe mnahusisha kabila lote. Kwanza yule siyo msukuma bali ni mzinza
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
9,779
Likes
1,144
Points
280
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
9,779 1,144 280
Mwanza imerudi tena kwenye kuweka historia ya kubadili hali ya mambo Tanzania. Mwanza ndiko TANU waliiona nguvu ya vyama vya ushirika na kuamua kuviingilia ili kuua nguvu yake kwa wakulima wa Kanda hiyo.

Mwanza ndiko CCM waliona sherehe za "Nane nane" zitekwe nyara na chama hicho ili kibakie salama dhidi ya wakulima wa tanzania. Mwalimu alitembea kwa miguu kutoka kwao Butiama hadi Mwanza kuunga mkono "Azimio la Arusha".

Mwanza ndiko Rais Magufuli alitoa amri ya kutokubughudhiwa kwa wamachinga mpaka Halmashauri ziwe na mipango ya wapi pa kuwapeleka toka kule walikokuwa. Leo tena Rais amesimamisha ubomoaji wa nyumba jijini humo.

Watanzania wajue kwamba Mwanza ni kama mtoto ndani ya tumbo la mama yake kabla ya kuzaliwa. Mtoto huwa tumboni mwa mama yake lakini si sehemu ya mwili wa mama yake na ndiyo maana ikifika miezi 9 ni lazima atoke kwa hiyari ama atatolewa kwa lazima kama atachelewa kutoka.

Watanzania wanapaswa kujua kwamba Mwanza ni sehemu ya Tanzania lakini ni sehemu tofauti na sehemu zingine za Tanzania. Kama watu wa Mtwara wana kero zinazofanana na watu wa Mwanza wanachotakiwa kufanya ni kuwaambia watu wa Mwanza waipiganie ili na wao wa Mtwara wafaidike na kitakachoamuliwa Mwanza!

Mwimbaji Dk. Remmy Ongala alilijua hilo na ukiusikiliza wimbo wake wa "Safari ya Mwanza" utaelewa nguvu ya Mwanza katika Tanzania!
Allen

Mungu awajaalieni sana mnaodhani hii issue ni simple
 

Forum statistics

Threads 1,237,921
Members 475,774
Posts 29,306,478