Mwanza - Matukio na Matokeo ya Uchaguzi Mkuu 2015 kama yanavyotujia


SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2014
Messages
78,599
Likes
392,532
Points
280
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2014
78,599 392,532 280
Wasukuma bhana wajinga ... Mwanza chenga tupu yaani mi nilijua nfio ngome ya UKAWA kumbe mafisi
Nyie tukaneni tu but beware. The giant is awakening and it has 15% of the population. Nyie na ukanda na Uchagga wenu kujiona eti ni bora kuliko makabila mengine ndo mtaona kama mtawahi kutawala nchi hii. Unless mfuate ushauri wa Nassari mjitenge muanzishe Ndizi Republic. Mnatuletea ligombea halieleweki linatetemeka eti mapenzi mahaba halafu lichama lenyewe mmejaza watu wa huko huko mnafikiri watu wajinga? Theatre Arts pelekeni huko huko lakini beware. The giant is awakening. You have been warned!
 
T

the say

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2014
Messages
1,378
Likes
367
Points
180
T

the say

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2014
1,378 367 180
Tena uache mada ya ukabila, uishie hapo hapo, ni mkoa gani ulioonyesha ukabila uliokomaa kama siyo Arusha na Kilimanjaro? angalia kura za madiwani, ubunge na Rais, kuna baadhi ya vituo magufuri alikuwa anapata sifuri kwa 200 au zaidi. yaani kituo kizmima wote wanamchagua lowasa. CHADEMA kina mtazamo wa kikaskazini ndiyo maana wananchi wameshindwa kukiamini japo wanataka kweli mabadiliko. Wananchi walista kufanya uamzi tar 25. waligeuza gea hewani. mwenyeki mbowe kakszini, mbatia kaskaz, Lowassa-Kaskaz, Sumaye-Kask, John Mallya-Kask, Mrema-Kask, na wengine lukuki, watanzania walishtuka.
Umempa za uso
 
PjMarLu

PjMarLu

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2014
Messages
1,345
Likes
995
Points
280
PjMarLu

PjMarLu

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2014
1,345 995 280
Toa ushuxx wako hapa.
Wa Arusha walinipigia Lowassa Mabadiliko wa kanda ya ziwa walinipigia Magufuli wajinga,wapumbavu,maskini nk.

Achen ufaxxxx na mjue mtalisugua benchi miaka 50 bila kupata hata Upm.

Kila kitu mmejenga Kilimanjaro na Arusha. Mmejigawia hadi mabenki ukienda teller ni chaga tu
hayo mabenki kwan mwanza hayapo, kuna taasisi ngap za serikali na binafsi hapo mwanza, kaangalie walioajiriwa wengi wao ni wazawa wa mwanza au ni kutoka mikoa tofaut tofaut, la hasha huwez mkuta msukuma amekalia kiti ofisin anakula AC, kaa chin tumia hata mwez mzima kufikiria sana labda utapata sababu ni nin, maana inaonekana umekosa hata upeo mdogo tu wa secunde moja kujua tatizo. Kama mwezi nao ni shida bas nenda hata dsm kweny makabila mengi ukazunguke kwenye maofisi kama utakuta msukuma mweny ajira ya kujiajiri au kuajiriwa inayoeleweka! Ndo utaelewa!
 
J

jtwentytwo

Senior Member
Joined
Apr 7, 2015
Messages
194
Likes
7
Points
35
J

jtwentytwo

Senior Member
Joined Apr 7, 2015
194 7 35
kweli nimeamini manyara na arusha hawakutakiwa kabisa kuwa mkoa mmoja na aliewatenganisha inaonesha alifanya upembuzi yakinifu kifikra baina ya izo sehm mbili....tizama matokeo ya uchaguzi manyara na arusha ver differ kabisa...manyara mko juu sana ataa kifikra inaonesha mko mbali sana kuliko arusha na ndio mana wataalam waliligundua ilo mapema na kuwatenganisha mapema Sana....big up manyara ntakuja oa manyara...manyara you did it.....magufuli hapa kazi tu....
 
E

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,706
Likes
4,576
Points
280
E

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,706 4,576 280
Nyie wachagga hao binti zenu wanaokuja kupiga ukahaba mwanza kwa kisingizio cha kusoma saut mtakoma.
 
Y

Yodoki II

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
3,658
Likes
1,123
Points
280
Y

Yodoki II

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
3,658 1,123 280
Wamepiga kura kwa ukabila kama walivyoshawishiwa na mgombea wao
Tatizo lilianzia kwa Ukawa kuwa na mwelekeo wa Ukanda na Udinı.Arusha na Moshi walimuunga mkono Lowasa kwa sababu anatokea upande huku kukiwa na ıdadı ndogo sana wanaomuunga mkono Magufurı.Hiyo ilijenga hisia za wao pia kumuunga mkono mtu anayetokea jamii yao.Udini ulikuwa wazi na kosa kubwa la kimkakati.
 
Gulaya

Gulaya

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2012
Messages
660
Likes
55
Points
45
Gulaya

Gulaya

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2012
660 55 45
Angalia safu ya UKAWA: Meneja kampeni MREMA, wakili wa UKAWA JOHN MILLYA, mgombea Urais EDWARD LOWASSA, Mwenyekiti mwenza UKAWA, FREEMAN MBOWE, JAMES MBATIA-PIA MSEMAJI MKUU WA UKAWA, Mpambe mkuu, FREDERICK SUMAYE, MEDIA: ITV, RADIO ONE, NIPASHE NA THE GUARDIAN. Mlezi na mshauri Mzee Edwin Mtei. Main sponsor: Mzee Ndesambulo na Regnad Mengi.

Hapo ilikuwa kampeni tu je wangechukua nchi?
This is too much hawa jamaa wamezidi, kwanza wanajulikana kwa ubinafsi akipata mmoja wote wanajazana eneo hilo mfano halisi ni tiaraei sasa tukiwapa nchi si itakua balaa, wasukuma sawa wanaweza wakawa na ukabila lakini si wabinafsi ivo.
 
E

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,706
Likes
4,576
Points
280
E

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,706 4,576 280
Wana mwanza tuwe wavumilivu, tuache kujibizana na watu wasiokuwa na hekima. Acheni watukane wanavyotaka ikiwezekana watembee watupu barabarani, tumeshawajua sasa.
 
E

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,706
Likes
4,576
Points
280
E

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,706 4,576 280
Wana mwanza tuwe wavumilivu, tuache kujibizana na watu wasiokuwa na hekima. Acheni watukane wanavyotaka ikiwezekana watembee watupu barabarani, tumeshawajua sasa.

Akili zao ni kama za ''ng'wana maduka'' aka ''fisi jike'' ni kweli.
 
derick stephano

derick stephano

Member
Joined
Oct 27, 2015
Messages
6
Likes
0
Points
0
derick stephano

derick stephano

Member
Joined Oct 27, 2015
6 0 0
manyara wanajielewa sana na hawajataka kufanya maamuz ambayo watajutia ktk maisha yao #HAPA KAZI TU
 
A

asakuta same

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
15,037
Likes
86
Points
0
A

asakuta same

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2011
15,037 86 0
Usiwalaumu wananchi, huko wameiba kura sana
 
monges

monges

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2015
Messages
1,039
Likes
246
Points
180
monges

monges

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2015
1,039 246 180
Wasukuma bhana wajinga ... Mwanza chenga tupu yaani mi nilijua nfio ngome ya UKAWA kumbe mafisi
Nani kakudanganya kuwa MZA ilikuwa kambi ya chadema? unajua chadema muda mwingi wamekuwa wakipiga propaganda tu, kimsingi hawakuwa na kambi imala-kambi ilikuwa ni Arusha mjini, Iringa mjini, Mbeya mjini na Moshi.
 
grafani11

grafani11

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2011
Messages
15,526
Likes
357
Points
180
grafani11

grafani11

JF-Expert Member
Joined May 24, 2011
15,526 357 180
Akili za watu wa Mwanza na Dodoma zinafanana....
 
nao

nao

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
1,360
Likes
1,012
Points
280
nao

nao

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
1,360 1,012 280
Pumbavu zao hawa wasituchoshe wasukuma wasukuma hivi mlishawahi hata kuwapa misaada Tena nawapa hongera wasukuma kwakuwaweza maana mnaonekana kuna kitu mliahidiwa ukawa ingeingia ikulu ndo maana mmejaa mapovu tu.
 
bonna

bonna

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
809
Likes
154
Points
60
bonna

bonna

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
809 154 60
Toa ushuxx wako hapa.
Wa Arusha walinipigia Lowassa Mabadiliko wa kanda ya ziwa walinipigia Magufuli wajinga,wapumbavu,maskini nk.

Achen ufaxxxx na mjue mtalisugua benchi miaka 50 bila kupata hata Upm.

Kila kitu mmejenga Kilimanjaro na Arusha. Mmejigawia hadi mabenki ukienda teller ni chaga tu
idadi ya wasukuma wenye elimu inayotosha kuwaweka hata wawe bank tellers ni ndogo mnoooooo.... upuuzi wenu huu huu ndo unawaponza.... na jinsi mnavokuaga na watoto ka utitiri.. mzee kasema anawapa elimu bure.. anawasomeshea watoto wenu hadi chuo kikuu... mkaona hapana.. ngoja tumchague msukuma mwenzetu.... halafu unakuta anaesema hivi ana watoto 4 hawajaanza shule... wamepangana kama slace za mikate..... mmejirudisha nyuma... lowassa hana shida.. ni bilionea... wewe ndo utaisoma namba...
 
kisanzala

kisanzala

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2014
Messages
306
Likes
83
Points
45
kisanzala

kisanzala

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2014
306 83 45
Hawakusaliti mabadiliko bali uchakachuaji wa kura uliofaywa na Political Gangstars (CCM) ndiyo umetoa matokeo hayo
Nakubaliana nawe mkuu.yani ni umbumbu wa aina yake kukubaliana na matokeo ya mwanza
 
kisanzala

kisanzala

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2014
Messages
306
Likes
83
Points
45
kisanzala

kisanzala

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2014
306 83 45
Mkuu, huko ndiko lilikopigiwa lile bao la mkono. Lake zone ilikuwa ni kete kubwa sana kwenye mabadiliko ya hii nchi na Magamba baadaya ya kugundua hilo ndipo mipango mikakati ya bao la mkono ilikofanyia kazi.
ni kweli mkuu tusiwalaum kihivyo
 

Forum statistics

Threads 1,213,815
Members 462,336
Posts 28,491,083