Mwanza: CUF waungana na CCM kwenye uchaguzi wa Meya | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanza: CUF waungana na CCM kwenye uchaguzi wa Meya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Aug 2, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    KUGAWANYIKA kwa Halmashauri ya Jiji la Mwanza na kuundwa kwa Halmashauri mpya ya Wilaya ya Ilemela kumekirejeshea Chama Cha Mapinduzi (CCM) matumaini ya kuongoza tena jiji hilo, huku Chama cha Wananchi (CUF) ndicho kikiwa na kura ya kuamua nani anakuwa Meya.

    Taarifa kutoka ndani ya CCM hapa Mwanza zinaeleza kuwa tayari vikao vya mikakati vimeanza ili kufanikisha mipango ya kuongoza Jiji hili kwa kuwashirikisha madiwani wawili wa CUF ili waweze kuungana na chama hicho dhidi ya CHADEMA katika uchaguzi wa meya.Taarifa kutoka ndani ya vikao hivyo zinaeleza kuwa mlengwa katika mikakati hiyo ni Diwani wa CUF wa Kata ya Mirongo, Daud Mkama, ambaye ataungwa mkono na CCM katika umeya ili nacho kiungwe mkono na CUF kwenye unaibu meya.

    Hata hivyo, inasemekana ahadi hiyo inaweza ikawa inatumika kumvuta diwani huyo na chama chake kuwaunga mkono tu kwa kuwa CCM wana hofu kuwa CHADEMA wana uwezekano mkubwa wa kumfanya awe naibu meya hivyo CCM imemuahidi umeya ili kukichanganya CHADEMA.

    “Mheshimiwa (Mkama) anashawishiwa kwa kuwa kuna taarifa kuwa CHADEMA wameahidi kumuunga mkono kama naibu meya. Wanachofanya CCM ni kumvuta aamini kuwa anaweza kuwa meya, lakini kwa uhakika uko mkakati mwingine ambao haujui utaibuliwa dakika za mwisho ili malengo ya CCM kunyakua umeya yatimie na yeye ataambulia unaibu meya,” kinaeleza chanzo chetu toka ndani ya vikao hivyo.

    Tayari ziko dalili kuwa CUF wanaweza kuwa wamekubaliana kuwaunga mkono CCM na kuwaacha wapinzani wenzao CHADEMA kwa kuwa juhudi za CHADEMA kumshawishi diwani huyo zinaeelekea kukwama.

    Habari hizi zimekasirisha wananchi wengi wa Jiji la Mwanza na kuhoji endapo kama kweli chama cha CUF ni wapinzani wa kweli au ni vibaraka wa CCM.

    Source:Raia mwema.
     
  2. commited

    commited JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,620
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Cuf ni mke halali wa ndoa wa ccm, so unategemea nini. No more
     
  3. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hapo ndipo faida ya kuoa inapoonekana. Kwa hiyo saa hizi Mzee CCM amejifunga taulo lake tu anangoja kuhudumiwa na Mamaa.
     
  4. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,874
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    Jamani haya ni mambo serious lazima tuyaangalie vizuri kwenye katiba mpya.

    Kama CDM ina madiwani 9, CCM 9 na CUF 2. Maana yake ni kwamba chaguo la wana Mwanza ni vyama vya CDM na CCM. Kama kweli tunafuata demokrasia ya kweli basi nilitegemea MEYA NA NAIBU MEYA watoke either CDM or CCM. Naibu meya kutoka CUF chenye madiwani 2 tu huu ni ubakaji wa DEMOKRASIA mchana kweupe.

    Mapendekezo yangu, ili kuondokana na hii mizengwe, kwenye KATIBA MPYA tupendekeza ma-MEYA wae wanapigiwa kura direct na wananchi kwenye uchaguzi mkuu. Sio Ma-meya kuchaguliwa na madiwani.

    Ndvyo MAMEYA wanavyopatikana katika nchi za wenzetu mfano MAMEYA wa London, Paris, NY etc.

    Tuondokane na katiba hii ya mizengwe iliyowekwa na CCM.
     
  5. Ronal Reagan

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,986
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Point. CUF wangefanya toafauti ndio ungeitwa usaliti.
     
  6. commited

    commited JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,620
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    unauliza jibu mkuu.... Unaakili sana wewe... Umeiba marking scheme
     
  7. commited

    commited JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,620
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    na cuf angefanya usaliti angepewa talaka tatu mara moja.. Au kuitwa kwa wazee wa baraza kuhojiwa kwanini anakuwa kiugeugeu na kutamani wanaume wengine... Na atapaswa kutamka mmoja tu ni yupi anampenda kwa dhati yake (fisadi-nyinyiemu) au mtetea wanyonge cdm.. Chezea miiko ya ndoa yeye alahaaaaaa
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,566
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mkuu Molemo ni lini halmashauri ya jiji la mwanza inatarajiwa kuvunjwa rasmi ili kupisha uanzishwaji wa halmashauri za Ilemela na Nyamagana?
    Katika mgawanyo huo wa Ilemela na Nyamagana kwa kuangalia uwiano wa madiwani ni chama kipi kitakuwa na uwezo wa kushinda umeya katika halmashauri hizo mpya?
    Na je uchaguzi wa meya wa jiji la mwanza umepangwa kufanyika lini?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. K

    Kikwebo JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Aug 25, 2006
    Messages: 352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mimi sijui zogo liko wapi? CDM walishapiga kelele na kufanya watu waamini kama CUF wameolewa na CCM sasa nashangaa leo wanalalama kwa nini CUF hawataki kuwaunga mkono kwenye umeya.

    Ushauri wangu CUF waendelee na msimamo wao huo huo na CDM wazidi kueneza propaganda za hiyo ndoa, until such a time CDM wakagundua kama mbinu zao chafu za kuipakazia ubaya CUF ina gharama yake.

    Kudos CUF.
     
  10. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 707
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Ni mkosa mtu kujifungia chumbani na mkewe?
    CUF ni mke wa CCM,
    Mnashangaa nini?
     
  11. B

    Bob G JF Bronze Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,352
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hapo ccm na cuf watakuwa pamoja, inaeleweka hio ndoa yao
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,505
    Trophy Points: 280
    Chadema bana juzi humu si mlikuwa mnawasifia madiwani wa Chadema Mwanza kwa kupiga kura ya kutokuwa na imani naye leo tena mnalia lia nini...huyu diwani wa Miringo Daud Mkama, wa kata ya mjini kabisa ya wazawa wa mji wa Mwanza ni kipenzi cha wana Mwanza ni diwani wa muda mrefu taingia mwaka 2000...tatizo kina Wenje walikuwa wanamdharau sana leo tena kawa lulu.

    Tatizo la Chadema walivyopata mafanikio kwenye uchaguzi uliopita wakajikuta wakihodhi wajibu wa jamii kisiasa kwa niaba ya vyama vingine wakihisi kwamba wao ni bora zaidi mbele ya jamii kuliko vyama vingine vyote nchini..

    Chadema wanasema wao ndio wapinzani Chadema peke yao hawawezi kuing'oa CCM sababu wanakopita kisiasa tayari wenzao CCM walishatoka.
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,124
    Likes Received: 7,086
    Trophy Points: 280
    Chadema kilipotoa Meya hapo Mwanza alileta tija gani, na ni madhara gani itakayoyapata Chadema kama haitakuwa na Meya hapo Mwanza?
     
  14. K

    Kigano JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 349
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena umeuliza vizuri sana ! natamani kuona majibu yake.
     
  15. m

    mamajack JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huyo diwani wa cafu anawajua magamba wanavyobadilika kama kinyonga?hata huo u kaim ataukosa.shauri yake atadondokea pua na imani kwa wananchi kushney.
     
  16. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,306
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Ndoa nyingine hata hazina tija!!!!!
     
  17. papason

    papason JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 2,021
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Kuna possibility meya tuliye mwondosha aka mpigia kura mgombea wa CCM, kwa hivi sasa haeleweki eleweki
     
  18. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu mbona cuf waliungana na ccm katika uchaguzi wa meya uliopita. cuf ijiangalie upya ktk hili swala.. la sivyo 2015 madiwani wao wote 2 hawatarudi c'se wananchi hawakutegemea iwapo madiwani wao wangefanya kitendo kile ktk uchaguzi wa meya. Hapa haiangaliwi sifa ya mgombea bali ni UCHU WA MADARAKA.. nitalaani sana cuf kupewa hongo ya unaibu meya pasipokuzingatia uwezo wa diwani mwenyewe.

    HII NI RUSHWA YA MADARAKA.. sijui takukuru wapo wapi
     
  19. n

    nyangasese Senior Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mlio mbali hamjui kilichotokea.Hali halisi ni kwamba ktk uchaguzi wa udiwani kata ya mirongo chadema hawakusimamisha mgombea, cuf waliwaomba cdm wawaunge mkono na cdm wakakubali.mgombea wa ccm yahya nyahonge alikua na nguvu na anakubalika kuliko wa cuf, lakini cdm ndio waliowabeba na hata matokeo yalipokuwa yakitangazwa katani cdm ndio waliokuwa wengi wakiongozwa na wenje ktk kushangilia ushindi huo wa cuf.Bika cdm, cuf hicho kiti wangekisikia tu
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,124
    Likes Received: 7,086
    Trophy Points: 280
    Narubongo samahani ndugu yangu, hivi hiyo picha unayotumia kama Avatar ni ya nani, maana kwa muda mrefu nimeshindwa hata kukuelewa maana upo kama popo si ndege wala si mnyama. ni hilo tu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...