Mwanasheria wa Zitto atolea ufafanuzi makosa 11 ya Zitto na wenzake


Taswira

Taswira

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2012
Messages
1,198
Likes
12
Points
0
Age
28
Taswira

Taswira

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2012
1,198 12 0
[FONT=&amp]

[/FONT]

[FONT=&amp]

Taarifa kwa Vyombo vya habari 11/12/2013 Albert Msando [/FONT]


[FONT=&amp]TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI[/FONT]

[FONT=&amp]11/12/2013[/FONT]

[FONT=&amp]ALBERT MSANDO[/FONT]

[FONT=&amp]Baada ya kupokea barua yake ya mashtaka 11 tarehe 01/12/2013 ambayo anashitakiwa nayo na iliyomtaka ajitetee kwa maandishi.
[/FONT][FONT=&amp]
Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe (MB) jana tarehe 10/12/2013 amefanya hivyo kwa mujibu wa Katiba na Kanuni za Uendeshaji za Chama[/FONT] [FONT=&amp]Pia Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe (MB) ametoa taarifa kwa Katibu Mkuu wa Chama kumueleza nia yake kukata rufaa Baraza Kuu la Chama kupinga hatua iliyochukuliwa na Kamati Kuu dhidi yake kumvua nyadhifa zake ndani ya Chama.[/FONT] [FONT=&amp]

Kuna sababu mbili za msingi za kukata rufaa;[/FONT]
[FONT=&amp]
1. Utaratibu wa kuchukua hatua za nidhamu ulikiukwa.[/FONT] [FONT=&amp]
2. Sababu za kuchukuliwa hatua hizo sio sahihi.[/FONT] [FONT=&amp]

Utaratibu ambao unatakiwa kufuatwa kabla ya kumchukulia hatua za kinidhamu kiongozi kwa mujibu wa Katiba na Kanuni za Uendeshaji ni kama ifuatavyo;[/FONT]

[FONT=&amp]Kanuni ya Uendeshaji 6.5.6 inasema;[/FONT] [FONT=&amp]
Kiongozi yeyote hatachukuliwa hatua za kinidhamu bila kwanza kupewa mashitaka yake kwa maandishi na mamlaka[/FONT] [FONT=&amp]husika na kupewa nafasi ya kujibu mashitaka kwa maandishi.[/FONT]
[FONT=&amp]
Pia tunapenda ijulikane kwamba Kanuni ya Uendeshaji 6.5.2 (a), (b), (c) na (d) kama ilivyorekebiswa Januari 2013 inasema; [/FONT] [FONT=&amp]Kwa mujibu wa ibara ya 5.4.3 na 5.4.4 ya Katiba mwanachama yeyote hatachukuliwa hatua za kinidhamu ama kuonywa ama kuachishwa ama kufukuzwa uanachama bila kwanza;
[/FONT]
[FONT=&amp]a) Kujulishwa makosa yake kwa maandishi na kutakiwa kutoa majibu katika muda usiopungua wiki mbili.[/FONT]
[FONT=&amp]b) Kupewa nafasi ya kujitetea mbele ya kikao kinachohusika.[/FONT]
[FONT=&amp]c) Mwanachama atajulishwa kwa maandishi uamuzi wa kikao mnamo wiki mbili baada ya kusikilizwa.[/FONT] [FONT=&amp]
d) Kamati Kuu inaweza kuchukua hatua za dharura bila kuzingatia utaratibu (b), (c) hapo juu kama itaona maslahi ya Chama kwa ujumla yanaweza kuathiriwa isipokuwa mwanachama au kiongozi anayelalamikiwa atalazimika kuitwa kwenye kikao husika.[/FONT] [FONT=&amp]

Naomba nichukue fursa hii kufafanua kuwa uongozi wa chama ulifanya mkutano na waandishi mnamo tarehe 26/11/2013 na kusema kwamba marekebisho haya ya Kanuni ya mwaka 2013 ambayo nimewawekea hapo juu, ndiyo utaratibu waliofuata.
[/FONT] [FONT=&amp]
Pia walieleza kuwa sikuwa naifahamu na nilidanganywa kwani Kanuni ilishabadilishwa. [/FONT] [FONT=&amp]
Mabadiliko haya ambayo ni katika kipengele (d) kuhusu hatua ya dharura iliyochukuliwa na Kamati Kuu haikugusa kipengele (a) cha Kanuni. Yaani ni kuwa hata kama Kamati kuu itachukua hatua ya dharura kwa mujibu wa kipengele (d), bado kipengele (a) ni lazima ifuatwe na inatamka wazi sharti la kiongozi kupewa mashtaka kwa maandishi na kupewa nafasi ya kujibu kwa maandishi. Hii ni haki ya msingi kwa kila utawala au uongozi.[/FONT] [FONT=&amp]

Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe hakupewa mashtaka yake aliyakuta ndani ya kikao baada ya kupewa taarifa kwa ujumbe wa simu (text message au sms)
.[/FONT] [FONT=&amp]
Kwa uzito wa makosa hayo yaliyosababisha kuvuliwa uongozi na kwa kuangalia athari zake kwake yeye binafsi na chama kwa[/FONT] [FONT=&amp]ujumla, Kamati Kuu ilitakiwa kujiridhisha kwamba Kanuni za Uendeshaji na Katiba zinafuatwa.
[/FONT][FONT=&amp]
Hili linaendana na utaratibu uliotumika kwa Samson Mwigamba[/FONT] [FONT=&amp]kuvuliwa nyadhifa yake ya uenyekiti wa mkoa. Yeye hakuitwa kabisa kwenye kikao hicho na ni ukiukwaji wa Kanuni ya Uendeshaji[/FONT] [FONT=&amp] 6.5.6(d) niliyoisoma hapo juu kwamba lazima kiongozi huyo aitwe kwenye kikao.[/FONT] [FONT=&amp]

Sababu zilizotumika ingawaje hajapokea taarifa rasmi ya maandishi kwa mujibu wa Kanuni za Uendeshaji ni kwamba yeye ameshirki kwenye kuandaa na kusambaza waraka ambao unasemekana ni mkakati wa ushindi wenye lengo la kupindua uongozi uliopo.[/FONT]
[FONT=&amp]
Waraka huo haukumtaja Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe kama muandaaji au msambazaji. Waliouandaa hawajaukana na badala[/FONT] [FONT=&amp]yake wamesema waziwazi kabisa kwa maneno na maandishi kwamba Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe HAHUSIKI.

Sio sawa kumuadhibu Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe kwa hisia au tu kwa sababu ya urafiki wake na watu fulani.[/FONT] [FONT=&amp]Haya ni mapungufu ambayo kwa bahati nzuri Katiba na Kanuni za Uendeshaji zinatoa nafasi ya kurekebishwa kwa kutoa nafasi ya kukata rufaa. Na utaratibu ni huu hapa;
[/FONT] [FONT=&amp]
Kwa ufupi, Ibara 6.3.6(d) ya Katiba ya Chama;

"Kiongozi aliyechukuliwa hatua za kinidhamu na mamlaka yake ya nidhamu anayo haki ya kukata rufaa ngazi ya juu ya ile mamlaka yake ya nidhamu na uamuzi wa ngazi hiyo utakuwa wa mwisho".[/FONT]

[FONT=&amp]Ibara 6.3.6(e) ya Katiba ya Chama;[/FONT] [FONT=&amp]
"Rufaa yoyote lazima ifanyike katika muda wa siku thelathini tangu tarehe ya kupokea rasmi kwa maandishi maamuzi ya mamlaka iliyotoa adhabu".[/FONT] [FONT=&amp]

Kanuni za Uendeshaji zinatoa UTARATIBU ambao unatakiwa ufuatwe ili kiongozi aliyeadhibiwa aweze kutumia HAKI yake ya kukata rufani kwa maneno haya;
[/FONT]
[FONT=&amp]Kanuni ya 6.5.8 ya Kanuni za Uendeshaji; [/FONT]
[FONT=&amp]"Kiongozi aliyeadhibiwa atapewa taarifa ya msingi wa maamuzi ya mamlaka ya nidhamu ili kumuwezesha kuamua kukata rufani au la"
[/FONT]
[FONT=&amp]Kanuni ya 6.5.9 ya Kanuni za Uendeshaji;[/FONT]
[FONT=&amp]"Mwadhibiwa atakayeamua kukata rufani atatakiwa kufanya hivyo katika muda wa siku thelathini baada ya kuarifiwa uamuzi wa adhabu"[/FONT] [FONT=&amp]

Kanuni ya 6.5.10 ya Kanuni za Uendeshaji;[/FONT]
[FONT=&amp]
"Baada ya kutoa uamuzi kikao husika kinalazimika kuandaa[/FONT] [FONT=&amp]taarifa kamili ya mwenendo wa shauri na kuwasilisha ngazi ya[/FONT] [FONT=&amp]juu. Taarifa hiyo lazima ifike katika muda wa siku kumi na nne[/FONT] [FONT=&amp]baada ya kikao cha mamuzi"[/FONT]

[FONT=&amp]Mpaka hivi sasa hatujapokea taarifa kamili ya mwenendo wa shauri tokea kikao cha Kamati Kuu cha tarehe 20-21/11/2013 Huo ndio utaratibu ambao Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe ameamua kufuata kwa kuheshimu maamuzi ya Kamati Kuu lakini kukatia rufaa maamuzi hayo. Kuheshimu maamuzi sio kuyakubali uhalali wake.
[/FONT]
[FONT=&amp]Kumekuwa na matukio ya kusikitisha ambayo mengine yamefikia mahali kuwa fujo na vurugu ikiwa ni pamoja na kurushiwa mawe Katibu Mkuu wa Chama. Vurugu hizo baadhi zimehusishwa na Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe na baadhi ya watu.
[/FONT]
[FONT=&amp]Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe hahusiki kwa njia yoyote na [/FONT][FONT=&amp]hayo yanayoendelea na anayakemea na kuwashauriwanachama wote kuwa watulivu na kuendelea kuwaheshimuviongozi wa kitaifa. Hatua zimeshachukuliwa kukata rufaa na niimani yake kwamba Baraza Kuu la Chama litatenda haki kwakupitia rufaa yake na kutoa uamuzi.[/FONT]
[FONT=&amp]
Nawashukuru wote.[/FONT]
[FONT=&amp]ALBERT MSANDO,[/FONT] [FONT=&amp]
Mwanasheria[/FONT] [FONT=&amp]
11/12/2013[/FONT]

 
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2012
Messages
5,382
Likes
43
Points
135
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2012
5,382 43 135
Kushangilia au kuzomea imo? Maana nahisi kuwepo kwa pumba nyingi sana. Ngija nije.
Hawa jamaa, ni wasaliti. wemeshaandika barua, halafu wanaita press kuvuruga wanachama. Watu kama hawa, hawafai CHADEMA wanafaa sana CCM.
Kwanza huyo mwanasheria gani anasoma oudated document, eti rufaa siku 30, hii imekuwa siku 14. hovyo kabisa

Jamani Ondoeni hawa watu haraka sana, wakafanyie mambo yao CCM. Hatuwataki, nawamind sana hawa, msije mkatuletea balaa waungawana. Kwani lazima Zitto awe CHADEMA jamani, alale mbele.

Hebu angalia lugha ya kinafiki:
Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe ameamua kufuata kwa kuheshimu maamuzi ya Kamati Kuu lakini kukatia rufaa maamuzi hayo. Kuheshimu maamuzi sio kuyakubali uhalali wake. Kumekuwa na matukio ya kusikitisha ambayo mengine yamefikia mahali kuwa fujo na vurugu ikiwa ni pamoja na kurushiwa mawe Katibu Mkuu wa Chama.Vurugu hizo baadhi zimehusishwa na Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe na baadhi ya watu.Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe hahusiki kwa njia yoyote na hayo yanayoendelea na anayakemea na kuwashauriwanachama wote kuwa watulivu na kuendelea kuwaheshimuviongozi wa kitaifa.

Nani anawapa viroba na pesa.
Kila anayefurahia kurushiwa mawe wenzake naye atarushiwa tu.
 
PSPA Pure'12 udsm

PSPA Pure'12 udsm

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
765
Likes
123
Points
60
PSPA Pure'12 udsm

PSPA Pure'12 udsm

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
765 123 60
Asante mkuu!

Japo kuwa Hakuna hoja yyt inayomgusa Zitto kutoka kwny waraka asioujua wala kuuasisi.

Kwahili chama changu hasa mwanasheria TL ulipitiwa.
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,892
Likes
10,106
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,892 10,106 280
teh teh awe makini CHADEMA family the can take a small mistake to judge him
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
245
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 245 160
Mkuu Taswira, pamoja sana.
 
K

kim jong un

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
479
Likes
95
Points
45
K

kim jong un

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
479 95 45
Huyu mwanasheria wa ovyo kabisa. Ngoja tusubiri pumba
 
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
3,974
Likes
112
Points
145
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
3,974 112 145
Asante sana Taswira. Ebu niambie kwa haraha haraka hao waliovalia nguo za chama na wengine wanaoingia unaweza kunote baadhi ya watu mashuhuri waliopo hapo?
 
Last edited by a moderator:
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,430
Likes
3,484
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,430 3,484 280
Hapo ndipo Zitto anapokosa busara au ndio anapodhihirisha malengo yake ni yapi dhidi ya Chadema. Kwa nini mashtaka aliyopewa yajibiwe kwa waandishi habari?

Tiba

Usijitoe ufahamu..

Lisu na Mnyika walivyoitisha press ni sahihi ila kwa Zitto ni kosa¿¿
 
Malafyale

Malafyale

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
12,319
Likes
5,083
Points
280
Malafyale

Malafyale

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
12,319 5,083 280
Mkuu Taswira, pamoja sana.
Hakuna mwenye akili timamu atakaye poteza muda wake kukusililiza Taswira!

Kutuletea picha za Mbagala kuzifanya ziwe za Kasulu kumenifanya nikuone mtu wa hovyo hovyo sana;mganga njaa na mwenye uwezo mdogo kama sungura wa kufikiri!
 
Last edited by a moderator:
don-oba

don-oba

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
1,387
Likes
20
Points
135
don-oba

don-oba

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
1,387 20 135
Yaani huyu mwanasheria kaomba ashikiwe mkoba mahakamani kwasababu ya udhuru huu?.
 

Forum statistics

Threads 1,251,219
Members 481,615
Posts 29,763,023