Mwanasheria Mkuu wa Serikali Hataki Katiba Mpya | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanasheria Mkuu wa Serikali Hataki Katiba Mpya

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Sibonike, Dec 28, 2010.

  1. Sibonike

    Sibonike JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 8,970
    Likes Received: 3,278
    Trophy Points: 280
    Taarifa za vyombo vya habari leo ni kwamba Werema hataki katiba mpya. Anazungumzia kuweka viraka wakati wanasheria wenzake wanasema viraka vimefika mwisho.
    Ukifuatilia mabadiliko ya katiba yaliyofanyika Kenya utajua kwa nini hataki katiba mpya. Moja ya mambo yalibadilisha na ambayo pia Tanzania tunayataka ni kupunguza madaraka ya Rais. Katiba mpya ya Kenya imeweka utaratibu wa kuwapata watu kama Jaji mkuu, Mkuu wa majeshi, mwanasheria mkuu wa serikali nk. Na inabidi hawa waliopo madarakani waondoke ili utaratibu mpya wa kuwapata utumike. Wao wamefanya hata kwa majaji wa mahakama ya rufaa. Inabidi waombo kazi upya kwa muundo mpya.
    Werema anaelewa fika kuwa hilo linakuja Tanzania na huenda ana wasiwasi na sifa zake kuwa mwanasheria mkuu wa serikali. Kwenye utaratibu wa wazi wa kuzingatia sifa wengi wa wateule wa jamaa wasingeliona jua.
     
  2. D

    DENYO JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 699
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Werema hawezi kukubali bila msukumo wa umma kama alivyofanya mnyika, werema ameshachuakua chake mapema na ana kazi alyokabidhiwa kulinda sirikali zilizofichwa ukisema katiba mpya kuna watu wanapata pressure yeye ni mmoja wapo, utasikia wanakwambia wananchi , wnanchi gani hao tofauti na waliokwisha kuongea?? Maaskofu wanataka katiba mpya, cwt wanataka katiba mpya, waislamu wanataka katiba mpya, tucta/wafanyakazi wataka katiba mpya, wanazuoni wanataka katiba mpya, wanasheria na wanaharakati mbalimbali wanataka katiba mpya, jaji samata, jaji warioba, jaji kisanga, jaji manento, jaji ramadhani wanataka katiba mpya , media wanataka katiba mpya, yeye ag ni nani hasa kuzuia katiba mpya na kwa malsahi ya nani hasa??? Anaogopa nini kuandikwa katiba mpya????? Je hofu hii inatoka wapi???
     
  3. D

    DENYO JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 699
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Who is werema to take this country to hell? Ukisema katiba mpya kuna watu wanapata pressure yeye ni mmoja wapo, utasikia wanakwambia wananchi , wananchi gani hao tofauti na waliokwisha kuongea?? Maaskofu wanataka katiba mpya, cwt wanataka katiba mpya, waislamu wanataka katiba mpya, tucta/wafanyakazi wataka katiba mpya, wanazuoni wanataka katiba mpya, wanasheria na wanaharakati mbalimbali wanataka katiba mpya, jaji samata, jaji warioba, jaji kisanga, jaji manento, jaji bomani,jaji ramadhani wanataka katiba mpya , media wanataka katiba mpya,chadema, cuf, nccr,tlp, udp wote wanataka katiba mpya, yeye ag ni nani hasa kuzuia katiba mpya na kwa malsahi ya nani hasa??? Anaogopa nini kuandikwa katiba mpya????? Je hofu hii inatoka wapi???
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,567
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Ninasikitika kusema kwamba Werema amekuwa ni kiongozi mkubwa waserikali anayetokea mkoani kwangu ambaye nasikitika kumuita mpuuzi. Yani wananchi kila kada wanazungumzia umuhimu wa kuwa na katiba mpya lakini yeye anazungumzia kuweka viraka. Jana nilipokuwa namsikiliza anasema watu wanaodai katiba mpya watoe madai yao bila kutishana nikashindwa kumuelewa kabisa. Yani wananchi tutake katiba yetu kwa kumbembeleza? Unajua mtu akipata madraka makubwa ambayo hakuyatarajia na pengine hakuwa na uwezo au upeo na vigezo vya kushika madaraka hayo anakuwa kama amepagawa hivi. Hata hivyo kwa upande mwingine siwezi kumshangaa, niliwahi kukutana nae mara kadhaa kwenye vikao vya bodi ya taasisi moja ya elimu ya juu, akitakiwa kutoa ufafaunizi masuala fulani fulani ya kisheriani anakuwa mtu fulani hivi mbabe mbabe.
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,161
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hii imekaaje, hebu tuijadili katika mtazamo huu. Waziri Mkuu amesema atapeleka mapendekezo kwa Raisiya kuwa na katiba mpya. At the same time AG ambaye ni mshauri mkuu wa serikali ( pamoja na PM) anaropoka kuwa katiba sanasana itarekebishwa haitabadilishwa.

    Kwa kifupi hapa ni kuwa AG anapingana na PM kwenye issue ambayo PM keshaitolea msimamo in public.

    Kiutendaji hii imekaaje, sio sababu ya mmoja kati yao kijiuzulu na au mwingine kufukuzwa kazi? Waziri mkuu, kujiuzulu, kwa kudharauliwa au AG, kufukuzwa kazi, kwa kumdharau PM
     
  6. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 491
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Huyu AG ni muumini mzuri sana wa dini inaitwa mafisadi na walafi wa ccm, nani hajui harakati zake alizozifanya kipindi cha uchaguzi cha kuitetea ccm dhidi ya upinzani na kutishia kushitaki upinzani as if yeye ni mwanasheria au meneja kampeni wa CCM
    hana jipya huyu na anastahili kuangaliwa kwa umakini kwani kawekwa hapo kwa maslahi ya mabwana zake. "mbwa hawezi kumg'ata bwana wake labda apandwe na kichaa." tusitarajie jipya kwa huyu kibaraka, tukomae kudai katiba mpya itakayo tukomboa sisi na watoto wetu toka kwa huu modern pololitical colonialilsm unaondeshwa na kushabikiwa na ccm.
     
  7. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2010
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Lakini alisema, kwa mtizamo wangu, jamani si kila mtu ana nafasi ya kutoa maoni yake? Mimi binafsi naunga mköno undwaji wa katiba mpya, na yeye kasema anadhani katib mpya kwa sasa haihitajiki, nakumbuka jaji mstafu Aliwahi kuchomekewa na waandishi wa habr siku ile walipotoa hukumu ya mgombea binafsi, akasema nadhani katib mpya kwa sasa haihitajiki, leo anatumbia ni muhimu, haya ni mawazo ya watu, yasituyumbishe, tusipoteze wakati kuyajadili.
     
  8. T

    Topical JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    PM is harmless, stick to what Werema said ok!
     
  9. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2010
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,544
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Werema ni kiazi hakuna mfano, anafaa kutupiwa mayai viza kila anapotoka nyumbani kwake.
     
Loading...