• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mwanasheria Mkuu wa Serikali aweka mapingamizi manne kesi kuhusu watuhumiwa uhujumu uchumi kunyimwa dhamana

M

mtapa wilson

Member
Joined
Jan 2, 2014
Messages
10
Points
45
M

mtapa wilson

Member
Joined Jan 2, 2014
10 45
Mwanasheria mkuu wa serikali (AG) ameweka mapingamuzi manne dhidi ya kesi namba 35 ya mwaka 2019 iliyofunguliwa na Mwanasheria wa Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC), Paul Kisabo, ambaye anapinga watuhumiwa wa makosa ya uhujumu uchumi kunyimwa dhamana.

Katika shauri hilo ambalo limefunguliwa katika Mahakama Kuu ya Tanzania Masijala ya Dar es salaam, Mwanasheria Kisabo anapinga kifungu namba 148 (5) (d) (v) cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai, ambacho kinazuia watuhumiwa wa makosa ya uhujumu uchumi kupewa dhamana, jambo ambalo analitaja kuwa ni kinyume na Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977.

Mnamo Februari 13, 2020 shauri hilo lilitajwa kwa mara ya kwanza mahakamani hapo, ambapo upande wa mleta maombi unaowakilishwa na Wakili Daimu Halfani na Jeremiah Mtobesya walidai kutopokea majibu ya maombi yao kutoka upande wa Mwanasheria mkuu wa serikali, lakini hata hivyo Mawakili wa serikali, Aboubakar Mrisho na Vivian Method waliieleza mahakama kuwa wamechelewa kujibu maombi hayo baada ya kuchelewa kupata baadhi ya taarifa, ambazo zingewezesha kujibu maombi hayo kutoka Ofisi ya Mwendesha Mashitaka wa Serikali nchini (DPP), na kudai kuwa taarifa hiyo waliipata baada ya siku 14 za kujibu maombi hayo.

Majaji watatu wanaosimamia kesi hiyo akiwemo Jaji Masoud, Jaji Magoiga na Jaji Juliana Masabo waliutaka upande wa Mwanasheria mkuu wa serikali kujibu maombi hayo ndani ya siku saba kuanzia siku ya Februari 13, 2020 ambapo shauri hilo lilitajwa kwa mara ya kwanza mahakamani hapo.

Ikiwa jana (Februari 25, 2020) ni mara ya pili kesi hiyo inatajwa mahakamani hapo, kabla ya kujibu maombi hayo, upande wa Mwanasheria mkuu wa serikali, ambao jana uliwakilishwa na Wakili wa serikali, Kalokola Stanley uliweka mapingamizi manne ikiwemo; kiapo cha mleta maombi kudaiwa kuwa na makosa yanayokiuka sheria ya mwenendo wa kesi za madai.

Aidha upande wa Mwanasheria mkuu wa serikali ulidai kuwa aina kesi aliyoifungua mleta maombi (Paul Kisabo) ilishawahi kutolewa uamuzi huko nyuma.

Vilevile, Mwanasheria mkuu wa serikali alidai kuwa kesi ya mleta maombi inakiuka kifungu cha 3 na cha 4 cha Sheria ya BRADEA (Basic Rights and Duties Enforcement Act).

Kadhalika, upande wa Mwanasheria mkuu wa serikali ulidai kuwa maombi ya mleta maombi hayakubaliki kisheria.

Kesi hiyo iliahirishwa jana Februari 25, 2020 mpaka Mei 13, 2020 ambapo itaitwa tena mahakamani hapo saa 7:30 mchana.

CHANZO: WATETEZI TV

2318844_IMG_20200226_123643_814.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2020
Messages
2,929
Points
2,000
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2020
2,929 2,000
Nchi nyingi duniani zinafanya mabadiliko kesi zote ziwe na dhamana ila kesi za murder ina utata kidogo.Mtu kama anayo dhamana zaidi ya aliyotuhumiwa nayo plus ulimwengu wa sasa huwezi toroka popote duniani na usikamatwe,hatuoni shaka kwann wasipewe dhamana.

Hii ishu ya uhujumu uchumi imetumiwa vibaya hasa na wanasiasa pale wale wote wasio na chapa wanasukumizwa ndani kwanza kisha ushahidi wa kusuasua ndio unaanza kutafutwa ambapo mtuhumiwa lengo akae tu ndani hata miaka 5 eti ananyooshwa utadhani amekuwa ni nguo then anakuja kutolewa na DPP either kwa kununua Uhuru wake au shinikizo la kunyimwa mikopo au misaada na mabeberu, ndipo utasikia DPP akisema hana haja ya kuendelea na shauri hilo.Hali walio na chapa wao sheria hii haiwahusu hata wakitenda the same.

Lengo kuu ili mtuhumiwa avurugikiwe na maisha yaani aanze upya kama ni mali ifilisike kwa kukosa usimamizi,familia isambaratike kabisa.Tuna wanasheria tena wanajiita wasomi lakini hawana uwezo wa kuandaa thesis za kupunguza idadi ya mahabusu magerezani.Tufike wakati tuwe kama watu walioelimika tujitofautishe na wasioelimika ukimnyoosha mwenzie wewe umefaidika na nini.
 
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2020
Messages
2,929
Points
2,000
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2020
2,929 2,000
Tetea sheria kandamizi ukiwa huru ili siku usipokuwa huru ikufae.Kuna kiongozi aliwahitunga sheria ya kuwakandamiza wengine akiwa kwenye system akidhani atakuwa salama na alipotoka kwenye system akawa ndo wa kwanza kuhukumiwa na sheria aliyoisaini.Makamba aliwahi sema atawabatiza kwa moto akidhani ubatizo hautomhusu,Mungu fundi bwana akabatizwa yeye na mwanae leo wamelowa kama wamemwagiwa maji ya mchele.Na hizi sheria za uhujumu uchumi mbeleni huko zitakuja kuwabatiza hao wanaowabatiza uhujumu uchumi wenzao sababu kwa sasa wameshikilia Uhuru wa watu hali nao wanaishi nyumba za vioo,ni heri waziboreshe jela sasa wangali wana nafasi wakiwa kama wafungwa watarajiwa ili pawafae watakapoingia.
Pinga sheria kandamizi sasa ukiwa huru ili ikufae kesho ukiwa mfungwa jela ni yako na mie haina mwenyewe sawa na hospital.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,783
Points
2,000
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,783 2,000
Mi natamani hawa wanasheria uchwara + huyu DPP wapigwe uhujumu uchumi na upelelezi usikamilike hata miaka 5 liwe fundisho na kwa wapuuzi waliotunga hi sheria ya kipuuzi.
 
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2020
Messages
2,929
Points
2,000
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2020
2,929 2,000
Mi natamani hawa wanasheria uchwara + huyu DPP wapigwe uhujumu uchumi na upelelezi usikamilike hata miaka 5 liwe fundisho na kwa wapuuzi waliotunga hi sheria ya kipuuzi.
Zitawakuta nao
 
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2020
Messages
2,929
Points
2,000
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2020
2,929 2,000
DPP ni msukuma hivo hawezi kutotii maagizo
 
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
6,254
Points
2,000
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
6,254 2,000
Kwanini mahakama huisikiliza zaidi serikali badala ya kuwa katikati kwenye sheria, kila Mara serikali hupewa muda lakini upande wa wananchi hunyimwa muda.
 
sawima

sawima

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2019
Messages
1,063
Points
2,000
sawima

sawima

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2019
1,063 2,000
Tetea sheria kandamizi ukiwa huru ili siku usipokuwa huru ikufae.Kuna kiongozi aliwahitunga sheria ya kuwakandamiza wengine akiwa kwenye system akidhani atakuwa salama na alipotoka kwenye system akawa ndo wa kwanza kuhukumiwa na sheria aliyoisaini.Makamba aliwahi sema atawabatiza kwa moto akidhani ubatizo hautomhusu,Mungu fundi bwana akabatizwa yeye na mwanae leo wamelowa kama wamemwagiwa maji ya mchele.Na hizi sheria za uhujumu uchumi mbeleni huko zitakuja kuwabatiza hao wanaowabatiza uhujumu uchumi wenzao sababu kwa sasa wameshikilia Uhuru wa watu hali nao wanaishi nyumba za vioo,ni heri waziboreshe jela sasa wangali wana nafasi wakiwa kama wafungwa watarajiwa ili pawafae watakapoingia.
Pinga sheria kandamizi sasa ukiwa huru ili ikufae kesho ukiwa mfungwa jela ni yako na mie haina mwenyewe sawa na hospital.

Wao kwa wakati huo wanadhani hawawezi kushtakiwa kwa makosa hayo wanasahau ya Mungu ni mengi.
 
sawima

sawima

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2019
Messages
1,063
Points
2,000
sawima

sawima

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2019
1,063 2,000
Kwanini mahakama huisikiliza zaidi serikali badala ya kuwa katikati kwenye sheria, kila Mara serikali hupewa muda lakini upande wa wananchi hunyimwa muda.

Niliwahi kumsikia mpuuzi mmoja akidai serikali ndio inawalipa mshahara.
 
chuma cha mjerumani

chuma cha mjerumani

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2013
Messages
7,798
Points
2,000
chuma cha mjerumani

chuma cha mjerumani

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2013
7,798 2,000
Tetea sheria kandamizi ukiwa huru ili siku usipokuwa huru ikufae.Kuna kiongozi aliwahitunga sheria ya kuwakandamiza wengine akiwa kwenye system akidhani atakuwa salama na alipotoka kwenye system akawa ndo wa kwanza kuhukumiwa na sheria aliyoisaini.Makamba aliwahi sema atawabatiza kwa moto akidhani ubatizo hautomhusu,Mungu fundi bwana akabatizwa yeye na mwanae leo wamelowa kama wamemwagiwa maji ya mchele.Na hizi sheria za uhujumu uchumi mbeleni huko zitakuja kuwabatiza hao wanaowabatiza uhujumu uchumi wenzao sababu kwa sasa wameshikilia Uhuru wa watu hali nao wanaishi nyumba za vioo,ni heri waziboreshe jela sasa wangali wana nafasi wakiwa kama wafungwa watarajiwa ili pawafae watakapoingia.
Pinga sheria kandamizi sasa ukiwa huru ili ikufae kesho ukiwa mfungwa jela ni yako na mie haina mwenyewe sawa na hospital.
Umesema vyema sana mkuu
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
7,728
Points
2,000
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
7,728 2,000
Mbona Lugola anatuhumiwa kwa uhujumu uchumi lakini yuko nje
Mkuu ,Sheria ni ile ile /DPP ni yule yule /Jeshi la Polis ni lilelie na Nchi ni ile ile ,lakini Matokeo yanakuwa/yanaonekana/yanakuwa tofauti kwa Kosa lile lile.

Ajabu ya Waafrika ndio hii ,Roho mbaya kabisa sisi.
 
Aisopos

Aisopos

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2019
Messages
267
Points
250
Aisopos

Aisopos

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2019
267 250
Mbona Lugola anatuhumiwa kwa uhujumu uchumi lakini yuko nje
Naam; na huu ndio ushahidi kuwa kosa hili linastahili ķudhaminika. Mahakama isipoona hilo basi itabidi ifanyiwe maombi maalum.
 
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
5,270
Points
2,000
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
5,270 2,000
Nchi nyingi duniani zinafanya mabadiliko kesi zote ziwe na dhamana ila kesi za murder ina utata kidogo.Mtu kama anayo dhamana zaidi ya aliyotuhumiwa nayo plus ulimwengu wa sasa huwezi toroka popote duniani na usikamatwe,hatuoni shaka kwann wasipewe dhamana.

Hii ishu ya uhujumu uchumi imetumiwa vibaya hasa na wanasiasa pale wale wote wasio na chapa wanasukumizwa ndani kwanza kisha ushahidi wa kusuasua ndio unaanza kutafutwa ambapo mtuhumiwa lengo akae tu ndani hata miaka 5 eti ananyooshwa utadhani amekuwa ni nguo then anakuja kutolewa na DPP either kwa kununua Uhuru wake au shinikizo la kunyimwa mikopo au misaada na mabeberu, ndipo utasikia DPP akisema hana haja ya kuendelea na shauri hilo.Hali walio na chapa wao sheria hii haiwahusu hata wakitenda the same.

Lengo kuu ili mtuhumiwa avurugikiwe na maisha yaani aanze upya kama ni mali ifilisike kwa kukosa usimamizi,familia isambaratike kabisa.Tuna wanasheria tena wanajiita wasomi lakini hawana uwezo wa kuandaa thesis za kupunguza idadi ya mahabusu magerezani.Tufike wakati tuwe kama watu walioelimika tujitofautishe na wasioelimika ukimnyoosha mwenzie wewe umefaidika na nini.
Yaani kuielewa hii serikali ya Ccm ina hitaji elimu ya ziada. Juzi tulimsikia jaji mkuu akilalamika sheria kali na kandamizi zinazo wanyima nguvu mahakimu na majaji kutoa dhamana kwenye kesi ambazo wao wanaona zina dhaminika.
Ametokea raua mwema ana omba hizo sheria zifutwe ana tokea mtu huko huko serikakini kwa jaji mkuu ana pinga. Tuna shindwa kuwaelewa wasomi wa awamu hii...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Easyway

Easyway

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,573
Points
2,000
Easyway

Easyway

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,573 2,000
Kila siku wanalalamika mahabusu wamejaa magerezani, lakini kuweka sheria ya kuwapa dhamana hawataki.
Unafiki was kiwango cha juu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

NSHOMA FRANCOUS

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2012
Messages
570
Points
225
N

NSHOMA FRANCOUS

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2012
570 225
DPP ni msukuma hivo hawezi kutotii maagizo
Watu tunatakiwa kujua,uwezi kumwongoza mwafrica kama unatavyomwongoza mzungu au binadamu mwingine..mwafrica anahitaji force kubwa kujiendeleza..ndo maana tulichapwa mijeredi kujenga reli kwa faida yetu..Period
 
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2020
Messages
2,929
Points
2,000
B

Bana likasi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2020
2,929 2,000
Watu tunatakiwa kujua,uwezi kumwongoza mwafrica kama unatavyomwongoza mzungu au binadamu mwingine..mwafrica anahitaji force kubwa kujiendeleza..ndo maana tulichapwa mijeredi kujenga reli kwa faida yetu..Period
Lkn haki za binadamu lzm zilindwe
 

Forum statistics

Threads 1,406,773
Members 532,466
Posts 34,526,597
Top