Mwanangu wa miaka 9 amekutwa na Virusi vya UKIMWI, sijui amevitoa wapi?


Lukungano

Lukungano

Senior Member
Joined
Apr 13, 2018
Messages
173
Likes
96
Points
45
Lukungano

Lukungano

Senior Member
Joined Apr 13, 2018
173 96 45
Pole sana mkuu! Ila siku hizi kuna kesi nyingi sana za watoto kupelekana chooni wawapo shuleni na kumaliza michezo michafu hivyo wazazi tuwe makini,ila nakushauri uchunguze wakati ukiendelea na tiba ya mwanao huenda ukagundua kuna wapuuzi wameanza kumfunza mambo hayo mwanao.
 
Snipes

Snipes

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2013
Messages
7,959
Likes
13,925
Points
280
Age
25
Snipes

Snipes

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2013
7,959 13,925 280
pole sana mkuu....

binafsi sidhani kama huyo mwanao amepata maambukizi kupitia ngono itanichukua muda sana kuamini katika hilo though dunia imepoteza dira siku hizi.

kutokana na umri wa mwanao me naamini kabisa vitu vyenye ncha kali ndiyo vimepelekea haya maambukizi kwa mwanao, mfano wembe, sindano nk.

usife moyo yote ni mipango ya Mungu atakusaidia.

pole sana mkuu....
 
Mungu Mweusi

Mungu Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
1,476
Likes
929
Points
280
Mungu Mweusi

Mungu Mweusi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
1,476 929 280
Ndugu pole sana, lakini kwa sasa hali inaweza ikawa mbaya kwa sababu kuna watoto wanazaliwa wakiwa positive+, transmission from mother to child. Hawa watoto wanaenda kusoma shuleni na watoto wengine, ni vigumu sana kuwatambua na hakuna shule yao peke yao so lazima wewe mixed na watoto wengine. Watoto Hawa wanacheza na kufanya shughuli mbalimbali shuleni pamoja. So possibly inaweza kuwa mtaani au shuleni huko.
 
Thesis

Thesis

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2017
Messages
554
Likes
826
Points
180
Thesis

Thesis

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2017
554 826 180
Siku hizi watoto wadogo wengi sana wapo HIV positive. Na baahati mbaya katika michezo kuna vitu vyenye ncha kali watoto wamekuwa wakichezea na kushirikiana hususani nyembe za kuchongea penseli na nail cutter. Pia ktk kucheza pamoja endapo wana vidonda ni rahisi sana kuambukizana kama mmoja ni HIV+. Kuna mtoto wa shemeji yangu wife alimkuta anashika shika vidonda vya mwenzake ambaye inasemekana ni HIV+. Kwa mazingira kama haya watoto ni rahisi sana kuambukizwa HIV. Hili ni fundisho kuwa tusipende kuwadhania vibaya wenye HIV, wapo wengi wana HIV na hawakupata kwa njia ya uzinzi.

Nakupa scenario ya nyingine; Dada yangu ana ugonjwa wa sukari, kwa hiyo hujipima sukari kila siku na kujichoma sindano. Siku moja katoto kangu kakasema nako kanataka kupima, akakachoma na kukapima. Binafsi hadi leo huwa sielewi dada alitumia sindano mpya kumchoma mwanangu au alitumia aliyotumia yeye kujichoma? Kwa mfano huu nadhani unaweza kuona ni kiasi gani watoto wetu wapo katika mazingira ya hatari wawapo nyumbani na hata shuleni.

Pole sana mkuu, mwenyezi MUNGU awape nguvu. HIV kaipata shule au hapo hapo nyumbani kwa watoto anaoshinda nao na most likely ni vitu vye ncha kali. Kama unatabia ya kuwapeleka wanao kwa kinyozi kunyoa, tafadhali hakikisha hawachongwi. Ktk kuchonga mara nyingi mashine zile huwa zinakata au kukwangua, imagine mashine imetoka kumnyoa mtu mwenye vidonda halafu ije imkwangue mwanao?
 
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,484
Likes
2,409
Points
280
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,484 2,409 280
Umeambiwa mkewe yupo salama
sijaongelea mke wake, nmeongelea DNA ya Baba na huyo mtoto...kwani mke hawezi shiriki na dume gonjwa akapata ujauzito? alafu mama akabaki kuwa mzima...mtoto akaathiriwa?. Afanye hilo km ataweza maana kuishi na mwanamke kunahitaji akili ya ziada
 
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2012
Messages
1,258
Likes
1,198
Points
280
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2012
1,258 1,198 280
Oh!!! Lord have mercy!!!nimejihisi vibayaa....je hakuwahi kuongezewa damu pengine siku za nyuma???poleni mnooo aiseee!!!
kuongezewa damu si lazima wazipime kwanza au?
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,574
Likes
10,010
Points
280
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,574 10,010 280
hili jambo ni tata sana
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
5,151
Likes
5,309
Points
280
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
5,151 5,309 280
Kuna vitu viwili au vitatu hapo inaweza kuwa sababu.
1. Mazingira ya shule watoto hushirikiana vitu vingi bila uangalifu, au aliumia ktk bembea au vitu vingine vyenye ncha kali kama compass, nyembe
2. Watoto huchezea vitu hatari vyenye ncha kali hasa mazingira ya nyumbani. Pengine na watoto wenzie walio athirika.
3. Kwenye milango ya mabasi ya daladala au school bus kama anatumia huduma hiyo.
4. Je mliwahi kubadilisha mfanyakazi? Pengine huyo aliye ondoka ndio alikuwa muathirika. Sasa unakuta wana nyembe au sindano za urembo au heleni n.k.
5. Kuna mgeni alikuja na maradhi. Kwwnye miswaki watoto hawako makini.

Kuna watoto wengi tu huko mashuleni na jirani mtaani ambao ni waathirika wa HIV sema wanatumia dawa wanashirikiana na watoto wenzao vitu vingi vya hatari bila tahadhari. Pia wengine hupata mazingira ya hospital.

Jambo la msingi mtoto atumie dawa. Pole sana mkuu maana huo ni mtihani mkubwa sana kwa wazazi na mtoto mwenyewe.
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,574
Likes
10,010
Points
280
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,574 10,010 280
sijaongelea mke wake, nmeongelea DNA ya Baba na huyo mtoto...kwani mke hawezi shiriki na dume gonjwa akapata ujauzito? alafu mama akabaki kuwa mzima...mtoto akaathiriwa?. Afanye hilo km ataweza maana kuishi na mwanamke kunahitaji akili ya ziada
mkuu umisha ambiwa mama yake yupo salama!
 
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
13,353
Likes
28,407
Points
280
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
13,353 28,407 280
kuongezewa damu si lazima wazipime kwanza au?
Kuna kukosewa,..na kesi za aina hii zimewahi kuripotiwa hapo awali.
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
2,438
Likes
2,698
Points
280
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
2,438 2,698 280
sijaongelea mke wake, nmeongelea DNA ya Baba na huyo mtoto...kwani mke hawezi shiriki na dume gonjwa akapata ujauzito? alafu mama akabaki kuwa mzima...mtoto akaathiriwa?. Afanye hilo km ataweza maana kuishi na mwanamke kunahitaji akili ya ziada
Hakuna UKIMWI unaoambukizwa hivyo.
 
Mwanga Lutila

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Messages
2,869
Likes
7,113
Points
280
Mwanga Lutila

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2016
2,869 7,113 280
Mwanga Lutila mkuu hii point ina mashiko somehow
Mkuu mtoto ni wa kwangu na anafanana na mimi sio kawaida, Kusema alizaliwa na VVU ni ambacho hakiwezekani maana mama yake naye angekuwa na maambuki.

Ila kuna mdau amesema route yake ya mtaani na shuleni hii ndio na shaka nayo, maana watoto wengi sahizi wamezaliwa + .
 
sabosabo

sabosabo

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2012
Messages
1,804
Likes
4,022
Points
280
sabosabo

sabosabo

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2012
1,804 4,022 280
Polee sana Mkuu
 
hopejunior

hopejunior

Senior Member
Joined
Aug 22, 2017
Messages
192
Likes
98
Points
45
hopejunior

hopejunior

Senior Member
Joined Aug 22, 2017
192 98 45
Dah pole mkuu au saloon hzi dah
 
shin gun wook

shin gun wook

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2017
Messages
980
Likes
1,394
Points
180
shin gun wook

shin gun wook

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2017
980 1,394 180
pole sana Mkuu,kuna jamaa ilikuja mtokea hivyo ,source ikawa kuna mgeni alikuja kwake ,mswaki akatumia alafu mtoto wake akaja utumia tena kwa muda mchache uliofuta ,nahisi ulibaki na damu damu labda ya michubuko sijui
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
10,919
Likes
8,346
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
10,919 8,346 280
Pole sana baba
La muhimu sasa ni kumsaidia sana mtoto awe na afya nzuri
Mwangalie sana na usimuonyeshe huzuni yoyote please
Apate furaha sana wala usimfanye ajue ni mwisho wa maisha yake
Nakuombea uwe na subra sana na mama yake pia
 

Forum statistics

Threads 1,274,567
Members 490,728
Posts 30,516,520