Mwanangu wa miaka 9 amekutwa na Virusi vya UKIMWI, sijui amevitoa wapi?


Mbimbinho

Mbimbinho

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2009
Messages
6,730
Likes
3,756
Points
280
Mbimbinho

Mbimbinho

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2009
6,730 3,756 280
Habbat soda iko ya mafuta na ya unga huwa inapatikana maduka ya dawa za asili utazipata ni nzuri mnoo na zinasaidia haswaa asikuambie mtu tunaangamia kwa kukosa maarifa
Asante sana mkuu kwa kutufumbua macho,
So natumiaje? Kwa mtu asiyeumwa anaweza kutumia???
 
D

Deception

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
1,001
Likes
1,080
Points
280
D

Deception

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
1,001 1,080 280
Deception lazma ahusike hapa maana alituambia hiv is fake.
Hapa nazidi kuthibitisha uwezo mdogo wa namna ya kufikiri kwa wachangiaji hoja,yaani hata likitokea jambo linalowalazimisha watu wafikiri kwa namna tofauti kuhusu suala la HIV/AIDS,watu wanabaki wameganda katika mtazamo uleule,mawazo mgando.Hawawezi kujiuliza kwa namna nyingine.

Deception is always right aliposema kwamba HIV/AIDS is fake,ukweli unajionesha wazi na utaendelea kujionesha hata kama watu hawataki kuona.

Sasa huyo ni mtoto,lakini ikitokea baba positive lakini mama negative and vice versa,watasema mmoja amepata maambukizi nje ya ndoa,hawajiulizi kwanini mmoja hajamwakiza mwenza,na hata wakijiuliza hawatakaribia jawabu sahihi,watajiongoza kwenye njia ileile ya kufikiri waliyotengenezewa na wamiliki wa mradi wa HIV/AIDS.

"watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa"

USHAURI KWA MLETA MADA:Usikubali mtoto apewe ARVs,tibu matatizo yake halisi,mpe chakula bora,mpe maji safi na salama.Hakika atapona na atakuwa na afya njema kabisa,hataugua huo upuuzi uitwao HIV/AIDS.
 
D

Deception

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
1,001
Likes
1,080
Points
280
D

Deception

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
1,001 1,080 280
Deception Njoo mkuu
Naona unaanza kuelewa taratibu ukweli,sasa huyu mleta mada kaamua kuja mwenyewe kukujuza,ukienda mitaani na kwenye vituo vya afya kufanya uchunguzi binafsi haya ndio matukio yaliyojaa huko,watu hawajui kwakua hawafuatili.
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
24,995
Likes
32,604
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
24,995 32,604 280
Naona unaanza kuelewa taratibu ukweli,sasa huyu mleta mada kaamua kuja mwenyewe kukujuza,ukienda mitaani na kwenye vituo vya afya kufanya uchunguzi binafsi haya ndio matukio yaliyojaa huko,watu hawajui kwakua hawafuatili.
mkuu "" kumbe upo "" longtime no see aiseee
 
abudist

abudist

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
804
Likes
665
Points
180
abudist

abudist

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
804 665 180
Inawezekana kabisa ameambukizwa kwa njia sindano. Na hasa hospital ulizowahi kumpeleka siku za nyuma au mitaani lakini pia kwa kuambukizwa kupitia damu za wengine zenye virusi. Kuna watoto wengi wameambukizwa bila hatia kwa uzembe wa wafanyakazi wa hospital pia.
 
S Sulayman

S Sulayman

Senior Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
196
Likes
111
Points
60
S Sulayman

S Sulayman

Senior Member
Joined Apr 21, 2018
196 111 60
nashukur sana.
Sasa mmi nina ndugu yangu nimempa elim amenielewa sasa ila nikwamba ameishaanza kutumia ARVs kwahiyo nifanyeje ili aziache maana madhara yake ni makubwa yatakayo mpata.
ushaur wako tafadhar..
Kwa ushauri atumie mafuta ya habat sauda kijiko kimoja kutwa mara tatu yatamsaidia sanaa, ukihitaji dawa ya kupona kabisa tatizo hilo unaweza wasiliana nami +255 655 821 550 what's app / call
 
charldzosias

charldzosias

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2013
Messages
979
Likes
828
Points
180
charldzosias

charldzosias

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2013
979 828 180
Ukimwi binafsi sina IMANI nao...

Ila ndio hivyo.. Tumezaliwa tumekuta jina UKIMWI inapaswa Tuamini tu


Kuhusu kaupataje.. Hilo si swali la msingi. . Ukizingatia hata wewe Binafsi ulivyokuwa unasoma kuna ku share vitu vya ncha kali kama vile viwembe vya kuchongea pencil .. Vifaa kama BIKARI katika compasi..

Unakuta wtoto wanacheza mmoja kaumia unakuta wanamsaidia mwenzao bila protective gloves

Saluni.. Za mtaanii hizi. . Unakuta watoto zaid ya sita wote wananyoa na wananyoa VIPARA. . SO mmoj akiwa na jerah tu basi wadudu wanasambaa

Pole sana .. Usife Moyo. .
 
ivunya

ivunya

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
1,507
Likes
900
Points
280
ivunya

ivunya

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
1,507 900 280
Ndugu pole kwa matatizo inawezekana kapata shule matumizi ya wembe kuchongolea pensil. Nikikumbuka nilipokuwa Nina soma kuanzimana wembe kuchongolea pensil Nina jikata.

Wembe naweka kwenye mifuko ya surual Mama amwewah kujikata wembe niliyoweka kwenye surual wakati ananifuria nguo. Ni Mungu pekee anayetuokoa
Ndugu hayo maojiano yenu na mtoto mlikuwa na wataalumu wa ushauri na saa. Kuwachukua family nzima kwenda kupima kuna itajika ushauri na saa.
 
appoh

appoh

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2013
Messages
4,966
Likes
897
Points
280
appoh

appoh

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2013
4,966 897 280
itakua wanavyolawawitiana kwenye mijumba mibovu
 
Jaby'z

Jaby'z

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
3,359
Likes
4,685
Points
280
Jaby'z

Jaby'z

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2013
3,359 4,685 280
Mkuu hapa nimestuka kidogo,,ki vp tena??
usistuke mkuu, asilimia kubwa ya hizi saloon zetu hazina usalama wa kiafya, mtu akimaliza kunyolewa vifaa havisafishwi ipasavyo akinyolewa mtu ni rahisi kuwaambukiza watakaonyolewa baada yake endapo mashine ilimkwangua wakati wa kutinda (hapa huwa vinyozi wanasogeza viwembe mbele ili watengeneze ile patern ya nywele vizuri, hivo akifanya alignment mbaya ya kiwembe ni rahisi kumchuna mteja na kusababisha damu ambayo inarahisisha kumuambukiza mtu mwingine)
Watu tunatilia maanani unsafe sex tunasahau hili. Ni muhimu elimu itolewe kwa wamiliki wa saloon ili kupunguza/kutokomeza kabisa maambukizi yanayosababishwa na uzembe.

Soma hii article hapa Potential risk of HIV transmission in barbering practice among professional barbers in Ibadan, Nigeria

 

Forum statistics

Threads 1,262,368
Members 485,562
Posts 30,121,318