Mwanangu anauliza; Kama dunia iliumbwa bila masaa (time zone), je punda na kuku nani kawafundisha kusoma majira hadi wawike?

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
5,772
Points
2,000

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
5,772 2,000
Wale mliozaliwa masaki mkae msikilize tu!

Mwanangu asubuhi hii tukiwa njiani tunaelekea shule kaniuliza swali;

Ikiwa wanasayansi ndiyo waliotuletea Massa, (time zone-GMT) kwa kuweka sekunde,dakika hadi saa nzima kama tunavyosoma shule!

Je; kuku au punda walijuaje kuwika mda muafaka?

Kwa mliozaliwa mjini ni kwamba; Punda anaouwezo wa kuliaa/kubweka kila baada ya lisaaa limoja, na ukiangalia mda kwenye saa inakuwa kweli saa kamili!

Naombeni majibu yenu wadau; Maana dogo nimemwambia tutaongea jioni aniache kwanza asubuhi ninawahi kazini
Screenshot_20190930-060538.png
 

Njemba Soro.

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2013
Messages
1,598
Points
2,000

Njemba Soro.

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2013
1,598 2,000
r
Wale mliozlaliwa masaki mkae msikilize tu!ur

Mwanangu asubuhi hii tukiwa njiani tunaelekea shule kaniuliza swali;

Ikiwa wanasayansi ndiyo waliotuletea Massa, (time zone-GMT) kwa kuweka sekunde,dakika hadi saa nzima kama tunavyosoma shule!

Je; kuku au punda walijuaje kuwika mda muafaka?

Kwa mliozaliwa mjini ni kwamba; Punda anaouwezo wa kuliaa/kubweka kila baada ya lisaaa limoja, na ukiangalia mda kwenye saa inakuwa kweli saa kamili!

Naombeni majibu yenu wadau; Maana dogo nimemwambia tutaongea jioni aniache kwanza asubuhi ninawahi kazini
View attachment 1219228
alipouliza shuleni aliambiwaje?? au unalipa ada bure??
 

Mbotech

Member
Joined
Aug 23, 2019
Messages
82
Points
125

Mbotech

Member
Joined Aug 23, 2019
82 125
Wale mliozaliwa masaki mkae msikilize tu!

Mwanangu asubuhi hii tukiwa njiani tunaelekea shule kaniuliza swali;

Ikiwa wanasayansi ndiyo waliotuletea Massa, (time zone-GMT) kwa kuweka sekunde,dakika hadi saa nzima kama tunavyosoma shule!

Je; kuku au punda walijuaje kuwika mda muafaka?

Kwa mliozaliwa mjini ni kwamba; Punda anaouwezo wa kuliaa/kubweka kila baada ya lisaaa limoja, na ukiangalia mda kwenye saa inakuwa kweli saa kamili!

Naombeni majibu yenu wadau; Maana dogo nimemwambia tutaongea jioni aniache kwanza asubuhi ninawahi kazini
View attachment 1219228
Wanakuja kukujibu mkuu
 

chizcom

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Messages
2,346
Points
2,000

chizcom

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2016
2,346 2,000
Wale mliozaliwa masaki mkae msikilize tu!

Mwanangu asubuhi hii tukiwa njiani tunaelekea shule kaniuliza swali;

Ikiwa wanasayansi ndiyo waliotuletea Massa, (time zone-GMT) kwa kuweka sekunde,dakika hadi saa nzima kama tunavyosoma shule!

Je; kuku au punda walijuaje kuwika mda muafaka?

Kwa mliozaliwa mjini ni kwamba; Punda anaouwezo wa kuliaa/kubweka kila baada ya lisaaa limoja, na ukiangalia mda kwenye saa inakuwa kweli saa kamili!

Naombeni majibu yenu wadau; Maana dogo nimemwambia tutaongea jioni aniache kwanza asubuhi ninawahi kazini
View attachment 1219228
sayansi ya ina mlolongo mrefu sana kama umeshindwa kujua hiyo simu inafanyeje kazi mpaka huka post na sisi tuka soma uzi wako na tuka komment.nenda fanya utafiti kama ni mtafiti mzuri.
kuna mazingira ambayo hata sayansi ina kopa kwenye dini ili kupata ukweli wa utafiti au hata mafanikio
 

Favoured one

Senior Member
Joined
Jun 16, 2017
Messages
140
Points
225

Favoured one

Senior Member
Joined Jun 16, 2017
140 225
Wale mliozaliwa masaki mkae msikilize tu!

Mwanangu asubuhi hii tukiwa njiani tunaelekea shule kaniuliza swali;

Ikiwa wanasayansi ndiyo waliotuletea Massa, (time zone-GMT) kwa kuweka sekunde,dakika hadi saa nzima kama tunavyosoma shule!

Je; kuku au punda walijuaje kuwika mda muafaka?

Kwa mliozaliwa mjini ni kwamba; Punda anaouwezo wa kuliaa/kubweka kila baada ya lisaaa limoja, na ukiangalia mda kwenye saa inakuwa kweli saa kamili!

Naombeni majibu yenu wadau; Maana dogo nimemwambia tutaongea jioni aniache kwanza asubuhi ninawahi kazini
View attachment 1219228
Akuache uwahi kazini,umemtoka dogo kidizain,ngoja tusubirie wajuao hili swala waje
 

Lovely sister

Member
Joined
Jan 16, 2015
Messages
76
Points
125

Lovely sister

Member
Joined Jan 16, 2015
76 125
Wale mliozaliwa masaki mkae msikilize tu!

Mwanangu asubuhi hii tukiwa njiani tunaelekea shule kaniuliza swali;

Ikiwa wanasayansi ndiyo waliotuletea Massa, (time zone-GMT) kwa kuweka sekunde,dakika hadi saa nzima kama tunavyosoma shule!

Je; kuku au punda walijuaje kuwika mda muafaka?

Kwa mliozaliwa mjini ni kwamba; Punda anaouwezo wa kuliaa/kubweka kila baada ya lisaaa limoja, na ukiangalia mda kwenye saa inakuwa kweli saa kamili!

Naombeni majibu yenu wadau; Maana dogo nimemwambia tutaongea jioni aniache kwanza asubuhi ninawahi kazini
View attachment 1219228
Aliyeumba mbingu na ardhi, usiku na mchana, jua na mwezi, ndiye alieyetufahamisha nyakati, tunaweza kutofautisha usiku na mchana kwa kuingia giza na kutoka jua. Waislam tunaswali nyakati tano kwa siku, si kwa kufuata saa za wazungu bali nyakati zilowekwa na Muumba wa ulimwengu. Hizo saa za wazungu zinasaidia kutambulisha nyakati ambazo zipo zamani. Hata hivyo, saa za wazungu zinashindwa kwenda sambamba na nyakati ktk baadhi ya nchi. Mfano ulaya siku za winter na summer huwa wanapunguza na kusogeza saa moja mbele au nyuma uli kuzifukuzia nyakati lkn hawawezi. Utakuta saa sita usiku jua linangara wakati wa summer, na saa kumi jioni giza totoro wakati wa winter. Kwa waislam hapa hawajali masaa katika kutekeleza swala zao 5. Wanaendelea kufuata nyakati za muumba , so muislam ulaya wakati wa summer anaswali swala ya isha hata usiku saa sita kwa sbb wakati wa swala hio ndipo unapoingia sio saa. Na wakati wa winter anaweza kuswali isha saa kumi na moja jioni kwa sbabu wakati ndo umeingia sio saa.
Inawezekana viumbe nao wanafuata nyakati sio saa.
 

Mdomo bakuli

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2017
Messages
3,145
Points
2,000

Mdomo bakuli

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2017
3,145 2,000
Aliyeumba mbingu na ardhi, usiku na mchana, jua na mwezi, ndiye alieyetufahamisha nyakati, tunaweza kutofautisha usiku na mchana kwa kuingia giza na kutoka jua. Waislam tunaswali nyakati tano kwa siku, si kwa kufuata saa za wazungu bali nyakati zilowekwa na Muumba wa ulimwengu. Hizo saa za wazungu zinasaidia kutambulisha nyakati ambazo zipo zamani. Hata hivyo, saa za wazungu zinashindwa kwenda sambamba na nyakati ktk baadhi ya nchi. Mfano ulaya siku za winter na summer huwa wanapunguza na kusogeza saa moja mbele au nyuma uli kuzifukuzia nyakati lkn hawawezi. Utakuta saa sita usiku jua linangara wakati wa summer, na saa kumi jioni giza totoro wakati wa winter. Kwa waislam hapa hawajali masaa katika kutekeleza swala zao 5. Wanaendelea kufuata nyakati za muumba , so muislam ulaya wakati wa summer anaswali swala ya isha hata usiku saa sita kwa sbb wakati wa swala hio ndipo unapoingia sio saa. Na wakati wa winter anaweza kuswali isha saa kumi na moja jioni kwa sbabu wakati ndo umeingia sio saa.
Inawezekana viumbe nao wanafuata nyakati sio saa.
Umeongea vizuri ila usingeweka dini
 

Smt016

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2016
Messages
1,089
Points
2,000

Smt016

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2016
1,089 2,000
Aliyeumba mbingu na ardhi, usiku na mchana, jua na mwezi, ndiye alieyetufahamisha nyakati, tunaweza kutofautisha usiku na mchana kwa kuingia giza na kutoka jua. Waislam tunaswali nyakati tano kwa siku, si kwa kufuata saa za wazungu bali nyakati zilowekwa na Muumba wa ulimwengu. Hizo saa za wazungu zinasaidia kutambulisha nyakati ambazo zipo zamani. Hata hivyo, saa za wazungu zinashindwa kwenda sambamba na nyakati ktk baadhi ya nchi. Mfano ulaya siku za winter na summer huwa wanapunguza na kusogeza saa moja mbele au nyuma uli kuzifukuzia nyakati lkn hawawezi. Utakuta saa sita usiku jua linangara wakati wa summer, na saa kumi jioni giza totoro wakati wa winter. Kwa waislam hapa hawajali masaa katika kutekeleza swala zao 5. Wanaendelea kufuata nyakati za muumba , so muislam ulaya wakati wa summer anaswali swala ya isha hata usiku saa sita kwa sbb wakati wa swala hio ndipo unapoingia sio saa. Na wakati wa winter anaweza kuswali isha saa kumi na moja jioni kwa sbabu wakati ndo umeingia sio saa.
Inawezekana viumbe nao wanafuata nyakati sio saa.
Vipi kuhusu changamoto ya mawingu, au kunapokuwa na mvua, unawezaje kubashiri nyakati ilihali jua linalotegemewa lijulishe nyakati halijatoka ipasavyo? Swali langu halijalenga kutofautisha usiku na mchana bali limelenga kutofautisha nyakati za hapa katikati kabla ya jua kuzama.
 

Forum statistics

Threads 1,390,542
Members 528,186
Posts 34,054,114
Top