Mwananchi kulipishwa garama ya nguzo ni uonevu-muhongo


B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
Waziri wa nishati na madini profesa Sospiter muhongo amesema Kitendo cha tanesko kuwalipisha wananchi garama za nguzo ni uonevu.
Profesa amesema
garama za nguzo zinapaswa kubebwa na tanesko,

mimi kama raia nimefurahishwa sana na muhongo kama watatekeleza mpango huo, kwa kweli watu wengi wa vijijini wanakosa nishati ya umeme kutokana na sharti la kulipia nguzo ambayo ni tsh milioni moja,
Tunaitaka serikali kubeba suala la nguzo wananchi hawawezi kulipia nguzo.

Nampongeza sana mh waziri kama ulivyotangaza bungeni kwamba januari utaratibu wa kutolipia nguzo utaanza rasmi.

Sisi walala hoi wa huku vijijini tunakutakia maisha marefu, kama utatusaidia.

Source,ITV HABARI
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,943
Likes
231
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,943 231 160
Tatizo la viongozi wetu wanalalamika tuu bila kuchukua hatua.
apige marufuku basi ili wananchi wasiwe wanalipishwa.
Kulalama tu haitoshi.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,369
Likes
2,848
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,369 2,848 280
Ni lazima kuwepo na utaratibu unaoeleweka. Isije ikawa kuunganisha umeme inachukua miaka 3 kwa kisingizio cha kukosa nguzo!
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
Inapaswa mtu akilipia umeme hata kama anatumia nguzo ni miezi 2 tu!
 
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,478
Likes
11
Points
135
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,478 11 135
wizi ni pale, unapotakiwa kulipia nguzo halafu wanasema nguzo ni mali ya tanesco ilhali umeilipia.
Kama nguzo inamilikiwa na mimi niliyeilipia ni sawa, lakini kama nikilipia kitu nisicho miliki TRA, TAKUKURU mko wapi?
 
KAZIMOTO

KAZIMOTO

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
1,073
Likes
1
Points
0
KAZIMOTO

KAZIMOTO

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
1,073 1 0
Mimi ni mmoja wa wahanga wa kulipa nguzo za umeme.

Nilijiuliza sana hili swali na kuwauliza Tanasco wakasema ndio utaratibu wao.
 
KAZIMOTO

KAZIMOTO

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
1,073
Likes
1
Points
0
KAZIMOTO

KAZIMOTO

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
1,073 1 0
Angepiga marufuku kulipia nguzo kuanzia leo hakuna haja ya kumwacha mwizi TANESCO aendelee kuiba huku umemkamata.
 
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
9,855
Likes
3,590
Points
280
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
9,855 3,590 280
Tatizo lingine hapa lipo katika idara ya ardhi katika kupima viwanja ambapo inapelekea watu kujenga katika maeneo yasiyopimwa ambapo ili uletewe nguzo zikufikie unahitaji nguzo kadhaa, kama viwanja vingi vingekuwa vimepimwa inakuwa rahisi kusambaza kwa kuwa ni jukumu lao kupeleka nguzo huko kulingana na ramani za eneo husika.

Hofu yangu ni kwamba hili tatizo litakuwepo tu kwa kisingizio cha mjikusanye muwe watu wengi ndi tuje tuwaunganishie umeme especially kwenye maeneo ambayo huduma haijafika kwa kiwango kikubwa
 

Forum statistics

Threads 1,236,869
Members 475,318
Posts 29,270,366