Mwanamume afungwa jela miezi 6 kwa kuoa mke wa pili Pakistan


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,632
Likes
6,230
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,632 6,230 280
images-jpg.622384

Mahakama nchini Pakistan imemfunga mwanamume mmoja miezi sita jela ya kuoa mke wa pili bila ya idhini kutoka kwa mke wake.

Mahakama hiyo ya mjini Lahore pia ilimuamrisha Shahzad Saqib, kulipa faini ya dola 1,900, na kukataa maoni yake kuwa dini ya kiislamu inamruhusu kuoa hadi wake wanne.

Mke wa kwanza wa Sadiq Ayesha Bibi, alikuwa amefanikiwa kujitetea kuwa kuoa bila idhini yake ulikuwa ni ukiukaji wa sheria za familia nchini Pakistan.

Wanaharakati wa masuala ya wanawake wabasema kuwa kesi hiyo ni pigo kwa ndoa za wake wengi.

Mfasiri wa FBI afunga ndoa na mwajiri wa IS. Akamatwa kwa kumtaliki mkewe kupitia kadi ya posta
Pia walisema kuwa itawapa wanawake zaidi walio katika hali kama hizo motisha ya kupeleka kesi mahakamani.

Nchini Pakistan, wanaume wanaotaka kuoa wanawake kadhaa hufanya hivyo baada ya miaka kadhaa na ni lazima wapate idhini kutoka kwa mke wa kwanza.

Baraza la kiislamu nchini Pakistan ambalo hutoa ushauri wa serikali kuhusu masuala ya kiislamu, mara kwa mara limekosoa sheria za familia nchini humo.

Sadiq ana haki ya kukata rufaa kupinga hukumu hiyo ya siku ya Jumatano.

- BBC Afrika
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,160
Likes
8,906
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,160 8,906 280
Pakistan ni nchi kindakindaki ya kiislam na dola lenye nguvu za kinyuklia; sina chembe ya shaka na usahihi wa hukumu hiyo kwani imetolewa katika taifa ambalo sharia ni sehemu muhimu ya mfumo wa sheria za nchi. Kwa hukumu hii napata ilmu kwamba uamuzi wa mwanaume wa kiislamu kuongeza mke umeshikiliwa na mke/wake waliotangulia. Mke ndio mwamuzi uoe au usioe ... FaizaFoxy uko wapi mama; mwaga nondo hapa.
 
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
18,466
Likes
3,020
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
18,466 3,020 280
View attachment 622384
Mahakama nchini Pakistan imemfunga mwanamume mmoja miezi sita jela ya kuoa mke wa pili bila ya idhini kutoka kwa mke wake.

Mahakama hiyo ya mjini Lahore pia ilimuamrisha Shahzad Saqib, kulipa faini ya dola 1,900, na kukataa maoni yake kuwa dini ya kiislamu inamruhusu kuoa hadi wake wanne.

Mke wa kwanza wa Sadiq Ayesha Bibi, alikuwa amefanikiwa kujitetea kuwa kuoa bila idhini yake ulikuwa ni ukiukaji wa sheria za familia nchini Pakistan.

Wanaharakati wa masuala ya wanawake wabasema kuwa kesi hiyo ni pigo kwa ndoa za wake wengi.

Mfasiri wa FBI afunga ndoa na mwajiri wa IS. Akamatwa kwa kumtaliki mkewe kupitia kadi ya posta
Pia walisema kuwa itawapa wanawake zaidi walio katika hali kama hizo motisha ya kupeleka kesi mahakamani.

Nchini Pakistan, wanaume wanaotaka kuoa wanawake kadhaa hufanya hivyo baada ya miaka kadhaa na ni lazima wapate idhini kutoka kwa mke wa kwanza.

Baraza la kiislamu nchini Pakistan ambalo hutoa ushauri wa serikali kuhusu masuala ya kiislamu, mara kwa mara limekosoa sheria za familia nchini humo.

Sadiq ana haki ya kukata rufaa kupinga hukumu hiyo ya siku ya Jumatano.

- BBC Afrika
Hilo si pigo kwa mwanaume ilaha wanawake watakoma nampa taarifa akigoma tu kumbe hunipendi na hutaki nifaidi hivyo Kuanzia dakika hii walahi bilahi watalahi si mke wangu tena
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,160
Likes
8,906
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,160 8,906 280
Hilo si pigo kwa mwanaume ilaha wanawake watakoma nampa taarifa akigoma tu kumbe hunipendi na hutaki nifaidi hivyo Kuanzia dakika hii walahi bilahi watalahi si mke wangu tena
Na ndio maana wanaanzisha zengwe ili kuhalalisha talaka ili iwe rahisi kuoa tena. Hiyo loophole inatumika sana mwanamke akizingua wakati mzee kishapata kifaa kipya. By the way hiyo idadi ya wa4 ni kwa "wakati mmoja" ila ukitimua ruksa kuoa tena muhimu usivuke hiyo idadi ya 4 "at the same time".
 
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
18,466
Likes
3,020
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
18,466 3,020 280
Na ndio maana wanaanzisha zengwe ili kuhalalisha talaka ili iwe rahisi kuoa tena. Hiyo loophole inatumika sana mwanamke akizingua wakati mzee kishapata kifaa kipya. By the way hiyo idadi ya wa4 ni kwa "wakati mmoja" ila ukitimua ruksa kuoa tena muhimu usivuke hiyo idadi ya 4 "at the same time".
Mzee mzima kawapa wepesi wanaume hata njiwa ruksa
cd412bbc5de1c01c3e7d9ce02dd7b7da.jpg
 
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,092
Likes
4,071
Points
280
Age
28
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,092 4,071 280
_96825126_gettyimages-175845686.jpg

Mahakama nchini Pakistan imemfunga mwanamume mmoja miezi sita jela ya kuoa mke wa pili bila ya idhini kutoka kwa mke wake.

Mahakama hiyo ya mjini Lahore pia ilimuamrisha Shahzad Saqib, kulipa faini ya dola 1,900, na kukataa maoni yake kuwa dini ya kiislamu inamruhusu kuoa hadi wake wanne.

Mke wa kwanza wa Sadiq Ayesha Bibi, alikuwa amefanikiwa kujitetea kuwa kuoa bila idhini yake ulikuwa ni ukiukaji wa sheria za familia nchini Pakistan.

Wanaharakati wa masuala ya wanawake wabasema kuwa kesi hiyo ni pigo kwa ndoa za wake wengi.

Mfasiri wa FBI afunga ndoa na mwajiri wa IS

Pia walisema kuwa itawapa wanawake zaidi walio katika hali kama hizo motisha ya kupeleka kesi mahakamani.

Nchini Pakistan, wanaume wanaotaka kuoa wanawake kadhaa hufanya hivyo baada ya miaka kadhaa na ni lazima wapate idhini kutoka kwa mke wa kwanza.

Baraza la kiislamu nchini Pakistan ambalo hutoa ushauri wa serikali kuhusu masuala ya kiislamu, mara kwa mara limekosoa sheria za familia nchini humo.

Sadiq ana haki ya kukata rufaa kupinga hukumu hiyo ya siku ya Jumatano.



Muungwana
 
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280
Mahakama nchini Pakistan imemfunga mwanamume mmoja miezi sita jela ya kuoa mke wa pili bila idhini kutoka kwa mke wake.

Mahakama hiyo ya mjini Lahore pia ilimuamrisha Shahzad Saqib, kulipa faini ya dola 1,900, na kukataa maoni yake kuwa dini ya kiislamu inamruhusu kuoa hadi wake wanne.

Mke wa kwanza wa Sadiq Ayesha Bibi, alikuwa amefanikiwa kujitetea kuwa kuoa bila idhini yake ulikuwa ni ukiukaji wa sheria za familia nchini Pakistan.

Wanaharakati wa masuala ya wanawake wanasema kuwa kesi hiyo ni pigo kwa ndoa za wake wengi.

Pia walisema kuwa itawapa wanawake zaidi walio katika hali kama hizo motisha ya kupeleka kesi mahakamani.

Nchini Pakistan, wanaume wanaotaka kuoa wanawake kadhaa hufanya hivyo baada ya miaka kadhaa na ni lazima wapate idhini kutoka kwa mke wa kwanza.

Baraza la kiislamu nchini Pakistan ambalo hutoa ushauri wa serikali kuhusu masuala ya kiislamu, mara kwa mara limekosoa sheria za familia nchini humo.

Sadiq ana haki ya kukata rufaa kupinga hukumu hiyo ya siku ya Jumatano.

====

Hivi wakuu kwa hapa bongo wanawake huwa wanawachukulia hatua wanaume wa aina hii? Au wanaogopa talaka?
 
sultanseifu

sultanseifu

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2017
Messages
425
Likes
194
Points
60
Age
19
sultanseifu

sultanseifu

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2017
425 194 60
sio bongo hata ukiowa 100 ruksa
lakini huko wenzetu wameshika dini hadi mtu unahukuwia sio mchezo
haya bhana
 

Forum statistics

Threads 1,237,061
Members 475,401
Posts 29,276,978