Mwanamke ambaye alishafunga ndoa kanisani anaweza kuolewa tena kanisani?

Nyaru-sare

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Messages
299
Points
250
Nyaru-sare

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2019
299 250
Umeandika makorokocho
Hueleweki unataka nini
Hebu andika upya mkuu
Kuwajuza waungwana
Nini masaibu yako hasa

Bazazi
mkuu nimechanganya mada kichwani weee nisadie tuu
 
corasco

corasco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2016
Messages
3,288
Points
2,000
corasco

corasco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2016
3,288 2,000
Daah yaan wewe ndio umeishiwa anyway..biblia iko wazi angekua mjane ungeoa ila kwa kua ana nfoa na mumewe yupo huyo mke wa watu..
 
Nyaru-sare

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Messages
299
Points
250
Nyaru-sare

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2019
299 250
Daah yaan wewe ndio umeishiwa anyway..biblia iko wazi angekua mjane ungeoa ila kwa kua ana nfoa na mumewe yupo huyo mke wa watu..
cora asante baba kwa hoja nzuri
 
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
6,017
Points
2,000
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
6,017 2,000
Wakuu leteni uzoefu

Mtu alikuwa ni mke wa mtu kwa ndoa ya kanisani kkkt, anataka kuolewa tena, na mahari itolewe imekaaje hii? walokole wamekubali, kutufungisha japo siyo waumini wao, sasa si utapeli wa kichaga huu kweli? au nioe tu, nimempata humuhumu member wa long time JF.
What part of 'till death do us apart' dont u understand...lol
Anyways..nadhani inabidi watalikiane rasmi na mumewe kwanza mahakamani ndipo msajili RITA ndoa mpya in peace
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
27,298
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
27,298 2,000
Anaitwa nani vile
 
Masasaa

Masasaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2015
Messages
305
Points
250
Masasaa

Masasaa

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2015
305 250
Mshauri huyo maanamke atafute talaka kwanza, baada ya hapo unaweza kumuoa, haijalishi ni talaka ya wapi, hata ya mahakamani inatosha.
Makanisa hasa RC wamekuwa wagumu sana kwenye talaka, ila KKKT wako very understanding kwenye hizo issue za divorce.

Akiwa na talaka, na kama kuna kanisa litakuruhusu kufunga ndoa, funga, na hiyo ndoa itakuwa halali kabisa.
 
dr shayo

dr shayo

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
273
Points
250
dr shayo

dr shayo

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
273 250
We jamaa mbuzi kweli. Umekosa wanawake mpaka uoe mke wa mtu unalaana wewe sio bure
Wakuu leteni uzoefu

Mtu alikuwa ni mke wa mtu kwa ndoa ya kanisani kkkt, anataka kuolewa tena, na mahari itolewe imekaaje hii? walokole wamekubali, kutufungisha japo siyo waumini wao, sasa si utapeli wa kichaga huu kweli? au nioe tu, nimempata humuhumu member wa long time JF.
 
D

DsmicSound

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2015
Messages
1,293
Points
2,000
D

DsmicSound

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2015
1,293 2,000
Mshauri huyo maanamke atafute talaka kwanza, baada ya hapo unaweza kumuoa, haijalishi ni talaka ya wapi, hata ya mahakamani inatosha.
Makanisa hasa RC wamekuwa wagumu sana kwenye talaka, ila KKKT wako very understanding kwenye hizo issue za divorce.

Akiwa na talaka, na kama kuna kanisa litakuruhusu kufunga ndoa, funga, na hiyo ndoa itakuwa halali kabisa.
FUATA HUU USHAURI...

SASA WATU WAMESHATENGANA...ETI KISA ALIFUNGA NDOA BASI HUWEZI ACHANA NAE...HATA KAMA MTU ANAWEZA KUKUDHURU...WEWE UNG'ANG'ANE TU NI MUME WANGU MKE WANGU...

NDIO MAANA ALLAH KAWATAJA KWENYE QURAN SURAT HADIID...(..Na mapadre walijizushia ibada zao ambazo Mungu hakuwandikia...eti wanajifanya kutafuta radhi za Allah...HATA SHERIA WALIZOJITUNGIA VILE VILE HAWAZIFUATI IPASAVYO.)

Hiyo till death mmeiongezea tu wenyewe...wala Mungu hakuandika hiko kitu...na wala iliposema "anayekiunga Mungu binadamu asikitenganishe" kwani ni mpaka Mungu aje akwambie wewe nenda kule na wewe nenda kule...mmejiwekea eti kifo tu ndio utengano...hata migogoro na kupotea kwa upendo ndani ya ndoa pamoja na chuki...ni sehemu ya UTENGANO...

KWA SABABU ALLAH PEKEE NDIYE ANAYEWEKA UPENDO KWENYE MOYO WA MTU...hata kama umpe mtu dunia nzima...kama huo upendo Mungu hajauweka hutopendwa...NA AKIWEKA ALLAH UPENDO...NI YEYE NDIYE ANAYEWEZA KUUTOA...

NYIE MMEKAZANA KUKAMATILIANA...MTAUANA BURE...
 
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
14,896
Points
2,000
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
14,896 2,000
Aisee kumbe mna mlolongo mrefu hivi? Ingekua kwenyr dini ya kiislam kama amepewa talaka unaoa bila kipingamizi
 
yakobo11

yakobo11

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2016
Messages
408
Points
500
yakobo11

yakobo11

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2016
408 500
Mkuu kama huyo mwanamke amekwisha kutalakiana na mumewe unaweza mkaoana naye bila shida pale bomani. Vyeti vya ndoa vyote ndani ya Tanzania vinatolewa na serikali kupitia Rita.
Hapo swala ni wapi utafungia hiyo ndoa yako kati ya kanisani na bomani tu , hakuna tofauti. Maana hata bomani mtaapishwa viapo vile vile tu na maombi juu.

Usichanganywe na maneno ya watu ndoa ni maelewano na makubaliano ya watu wawili tu, wa tatu ni yule anayewafungisha hiyo ndoa ambaye anakuwa anamuwakilisha MUNGU sawa na Malaki 2:14 --- na Rum 13: 1-13 kwamba mamlaka zote zimewekwa na MUNGU chini ya jua . Kwamba hata kama ndoa yako utaifungia bomani yaani serikalini ni ya MUNGU, na MUNGU ni shahidi.
Kwahiyo Talaka ni muhimu ili awe huru kuolewa na wewe kisheria, na pia akiwa na talaka itamzuia aliyekuwa mume wa huyo mwanamke kumfanyia fujo baadae.
Nakutakia kila la heri kwenye ndoa yako.
 
yakobo11

yakobo11

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2016
Messages
408
Points
500
yakobo11

yakobo11

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2016
408 500
Sema watu wanakuza sana mambo, someni biblia vizuri na muyatafakari vizuri kwa undani yote yaliyoandikwa humo mpate kufanikiwa sana kwenye kila mlifanyalo. Joshua 1:8.
Kuna swali nitauliza mfano. Kwenye biblia kuna neno linasema ukipigwa shavu la kulia mgeuzie akupige na shavu la kushoto , sasa swali lipo hivi , " huyo mtu na ngumi ya uzito wa kilo 20 , na kisha kupiga shavu la upande wa kulia na ngumi yake ya kilo 20, je, utamuachia akupige na upande wa kushoto pia?" Hapo lazima utafakari kwanza ..... ndipo ufanye maamuzi sahihi.
 

Forum statistics

Threads 1,326,605
Members 509,543
Posts 32,228,146
Top