Mwanamke aliyefiwa na mume huitwa mjane, Mwanaume aliyefiwa na mke nimwite nani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke aliyefiwa na mume huitwa mjane, Mwanaume aliyefiwa na mke nimwite nani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ruttashobolwa, Mar 13, 2012.

  1. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 41,937
    Likes Received: 9,801
    Trophy Points: 280
    Wakuu,

    Tupo sehemu tunabishana na wadau. Mwanamke aliyefiwa na mumewe huwa anaitwa Mjane, vipi mwanaume akifiwa na mke anaitwaje?

    Kuna sehemu nilisema anaitwa mgane wakasema siyo kweli kuwa kunajinalake!

    Waswahili mnisaidie tafadhali
     
  2. m

    mtafungwa Member

    #2
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama kuna namna yoyote ya kumwita mtu wa namna hii. Nimetafuta na nimeshindwa. Nafikiri kuna haja ya kutengeneza neno na kuliongeza kwenye msamiati wa kiswahili. Mgane lingefaa tu...:wink2:
     
  3. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    anaitwa Mgane.ni kiswahili sahihi
     
  4. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,340
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    kama ujui bora kunyamaza wapo wanaojua na mdau jina aliloweka ndilo linatumika.
     
  5. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,580
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    muite mjane...

    kwa tafsiri, neno mjane hutumika kumaanisha mwanaume asiye na mke na mwanamke asiye na mume ima ni kwa kufiwa, kuachika/kuacha au hajawahi kabisa kuwa na mwenza wa ndoa inayokubalika katika sheria za pahala/nchi husika.
     
  6. Zuia Sayayi

    Zuia Sayayi JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kiswahili fasaha ni MGANE
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hiyo tafsiri yake ni mjane?
     
  8. m

    mtafungwa Member

    #8
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unaweza kunyoosha sentenso yako kama hivi: Kama hujui, ni vema unyamaze kwani wapo wanaojua. Kwa taarifa yako, mdau aliyependekeza neno "mgane" yupo sahihi...hi hi hi hi hi ha ha ha ha ha!:wink2:
     
  9. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,273
    Likes Received: 905
    Trophy Points: 280
    Muite MGANE
     
  10. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 921
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 60
    Mjane na mgane maneno yote ni sahihi na wana maana moja ya mtu aliyefiwa na mwenza, na kuisha pale tu anapopata mwenza mwingine. Hivyo mara nyingi huwa wanawake ndio hutumiliwa neno hilo kwa kuwa wanaume hukaa muda mfupi sana kabla ya kupata mwenza mwingine ikilinganishwa na wanawake.
     
  11. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,149
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni mgane japo napenda tumia mbane.
    OTIS
     
  12. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Achane kuchemka kwenye otografia ya jina hilo, jamani. Mtu wa namna hiyo anaitwa "mghane"!
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 46,801
    Likes Received: 14,359
    Trophy Points: 280
    Ni kweli ulikosea kwakuwa haitwi mgane bali mjane

    Au kama vipi ukiona limekushinda sana waweza mwita wifi.:lalala:
     
  14. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,936
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    babu niaje tena? hahahahahaha
     
  15. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,250
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    neno sahihi ni mgane.
    Source: radio one kipindi cha kiswahili. Jibu kutoka kwa Makii Hassan.
     
  16. K

    Khaji Mvungi Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 7, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kumwita Mgane ni sahihi bado!
     
  17. Eng. SALUFU CA

    Eng. SALUFU CA Senior Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MGANE..:A S shade:
     
  18. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,923
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160

    .
    Kwa mujibu kwa kamusi ya TUKI


    1. Mjane nm wa- [a-/wa-] 1 widow, widower.

    2. Mjane mwanamke - widow

    3. Mjane mwanamume - widower

    4. Mjane nm wa- [a-/wa-] 2 unmarried person, bachelor, spinster.

    .
     
  19. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 1,002
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    MGANE ni sahihi zaidi. Isitoshe limeshaanza kuzoeleka. Popote utakapotaja Mjane inaeleweka ni Mwanamke aliyefiwa na mume wake. Haileti maana mwanamke ambaye hajaolewa kabisa kuitwa Mjane. Hebu jaribu kumwita Mjane mwanamke ambaye hajaolewa kabisa au aliyeachika uone moto wake..
     
  20. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,298
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Msimbe
     
Loading...