MwanaHalisi, Tz.Daima, Dira,Raia Mwema, Mwananchi yafungwa mdomo kuhusu Manji


P

Prof

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2010
Messages
1,521
Likes
1,992
Points
280
P

Prof

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2010
1,521 1,992 280
Ndugu wana jamii, katika sakata la mwanaharakati msemakweli kumlipua Manji dhidi ya wizi wa fedha za umma, manji amejibu mapigo kwa kufungua kesi dhidi ya mwanaharakati msemakweli, akimwunganisha Mengi kwenye kesi hiyo.

Nimebahatika kupata nakara ambayo nime attach lengo wote tupate habari.

Mfanyabiashara Yusuf Manji, anachotaka ni kuwafunga midomo watu wanane na mitandao yote kuzungumzia kuhusika kwake na wizi wa kampuni ya Kagoda Agriculture Limited, baada ya Jaji Kiongozi Fakihi Jundu kusita hata kupangia tarehe maombi ya mfanyabiashara huyo mtata ya kutaka asikilizwe pekee mahakamani.

Katika maombi yake mahakamani aliyowasilisha mahakamani Alhamisi Septemba 8, 2011, Manji alitaka kufungwa midomo kwa watu wanane wakiwamo Mwenyekiti wa Makampuni ya IPP, Reginald Mengi, Mwanaharakati, Kainerugaba Msemakweli, waandishi wa habari Saed Kubenea na Islam Mbarak.

Hata hivyo, jalada la kesi hiyo namba 135 ya 2011, lilipofika kwa Jaji Jundu, halikupangiwa tarehe ya kusikilizwa, jambo ambalo lilikwamisha mpango wa Manji kuzima kabisa kuzungumzwa kwa Kagoda hadharani na mtu yeyote.

Wengine ambao Manji alitaka mahakama iwazuie kuzungumza lolote kumhusu hata bila upande wa pili kusikilizwa (Ex-Parte) ni Sabas Kiwango, Silvanus Chingota na Zuberi Kiponda.

Manji katika maombi yake hayo ambayo pia anaishitaki Kagoda, anaiomba mahakama bila kusikiliza upande wowote kuamuru maandiko yote yaliyopo katika mitandao ya intaneti, blogs na tovuti kuondolewa mara moja na kuzuiwa mitandao yote kuzungumzia lolote kumhusu bila ya yeye kutoa kibali cha maandishi.

Pamoja na kuzuia na kutaka mahakama iamuru taarifa zote katika mitandao zinazomhusu ziondolewe na mtu yeyote asiweke katika mtandao taarifa zake, Manji pia ametaka mahakama iamuru watu wote wanane aliowalalamikia na washirika wao kukabidhi nyaraka zote walizonazo zinazomhusu, makabidhiano ambayo anataka yaambatane na kiapo.

Manji pia anataka pia mahakama iwazuie watu aliowalalamikia wazuiwe kufanya mawasiliano na watu wote ambao wanahusiana kibiashara, kisiasa na hata kijamii, kwa jambo lolote linalomhusu yeye, kampuni zake ama washirika wake kwa namna yoyote ile.

Manji katika kesi hiyo anawakilishwa na wakili Nasir Hussein Rattansi, katika nyaraka zilizoandaliwa na kampuni ya Law Associates, zenye ofisi zake jengo la CRDB, mtaa wa Azikiwe, Dar es Salaam.

Malalamiko ya Manji yanatokana na mkutano wa waandishi wa habari uliofanywa na Msemakweli na kutoka katika vyombo mbalimbali vya habari ikiwamo televisheni ya ITV ambayo mfanyabiashara huyo pia anaitaja katika hati yake ya kiapo aliyoiwasilisha mahakamani.

Katika mkutano huo, Msemakweli alitaja wahusika wa Kagoda akiwamo Manji na watu wengine kadhaa pamoja na kuwasilisha nyaraka kadhaa, ambazo awali aliziwasilisha kwa Mkurugenzi wa Mashitaka (DPP).

Tayari serikali imekwishachukua hatua kwa kuunda kikosi kazi cha kuchunguza sakata hilo huku Msemakweli akiitwa kutoa ushirikiano kwa kuandika maelezo.

Mawakili, Ratansi na Law Associates wanahusika na Kagoda, na majina yao yamo katika nyaraka alizowasilisha Msemakwali kwa DPP na DCI. Ratansi ndiye aliyasaini nyaraka za mkataba kati ya Manji na Kagoda wakati Law Associates walihusika katika kampuni ya Afritainer iliyohusika pia katika EPA ya mwaka 2000 na ina uhusiano na Kagoda. (Docs zote zimo humu JF)
.

Baada ya kufanikiwa kupata uamuzi wa mahakama ya Temeke kuzuia Mwanahalisi lisimuandike na kubenea kukabidhi nyaraka zote kumhusu, Manji sasa amepata uamuzi wa mahakama ya kinondoni kuzuia raia mwema lisimuandike na kuzuia raia mwema na marafiki zake kutoandika wala kutoweka ktk mitandao habari zozote kuhusu Kagoda na Manji. Pia imefahamika kwamba ameshafanikiwa toka Julai 2001 kupata hukumu Mahakama ya kinondoni kuzuia magazeti yanayotolewa na Mwananchi Communication ya Mwananchi na Citizen kumuandika kuhusu jambo lolote bila kibali chake. Pia kesho anataka mahakama ya kinondoni izuie Tanzania Daima lisimuandike. Tayari Manji amekwama kumzuia Mengi, Msemakweli na wengine kumuandika ama kumsema. Manji amefungua kesi mbili tofauti zinazofanana mahakama kuu na zote anataka kuzuia uhuru wa habari kwa kutaka mitandao yote (Ikiwamo JF) izuiwe kumuandika na itoe habari zake zote haraka iwezekanavyo na wote wenye uhusiano na aliowashitaki kisiasa, kijamii na kibiashara kuzuiwa nao kumsema kwa njia yoyote.

kesi-manji.jpg


attachment.php?attachmentid=37265

attachment.php?attachmentid=37258&d=1316087595

attachment.php?attachmentid=37259&d=1316087603


Zaidi, angalia attached images chini
 

Attachments:

Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified User
Joined
Aug 12, 2011
Messages
4,885
Likes
2,188
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified User
Joined Aug 12, 2011
4,885 2,188 280
Yana mwisho, ukweli utajulikana...
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
285
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 285 180
Kazi nzuri Manji... waache kukurupuka!
Chonde chonde.. ukishinda kesi yako usimuadabishe Mengi kwa kumdai sh. 1
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,550
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,550 280
DPP alishindwa kuipeleka kesi hii mahakamani kwa kukosa ushahidi sasa "imeenda yenyewe". Pamoja na kuwa tuna macho lakini tutakuwa tayari kama wanaanchi wa kawaida kusidia itakapotakiwa kufanya hivyo!
 
O

Omr

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2008
Messages
1,160
Likes
1
Points
0
O

Omr

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2008
1,160 1 0
Mdosi dume huyo, anajiamini sana. safari hii lazima wamlipe nyingi tu.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Mahakama si ndio chombo cha kutoa haki? Basi Manji anafanya vema kuitafuta haki mahakamani. Mwisho wa siku tutajua nani muongo ama mkurupukaji. Manji amechukua njia sahihi
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
chama letu la njano na kijani lazima likae nyuma ya manji
kwa kuwa linahusika moja kwa moja
:whoo:
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,366
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,366 280
Hizi kesi za mwaga ugali namwaga mboga zimekaa kibiashara zaidi!
 
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
791
Likes
3
Points
35
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
791 3 35
Wenye vyombo vya habari wajiaandae kuuza habari za bure hizo
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Kesi hiii itazimwa .Kesi hii imelenga kumzuia Msemakweli na magazeti kutosema lolote kwa kuwa watakuwa wanaongelea jambo lililoko Mahakamani .Hapa ma CCM yanazima issue kijanja na hapatakuwa na kesi .Kama unabisha wewe hebu nieleze kesi aliyo fungua Rizwan iko wapi sasa.Huyu Manji anafungua kesi na wakati majuzi alikuwa anarusha matusi hadharani kwa Msemakweli ama kesha sahau ?

Ukimdai mtu deni lako , ukafikia kumpiga maana yake umeamua kuachana na deni unalo dai sasa Manji karudha matusi na leo anataka haki je kutukana ilikuwa haki yake yeye ?

Sarakasi hizi wacha nipande ndege niende safari nitasoma huko huko kinacho tokea .
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,124
Likes
1,798
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,124 1,798 280
Tutaona mwisho wa sakata hili,...ila naomba Mungu manji na waizi wenzie washindwe hii kesi,.maake mmmmh
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,075
Likes
9,344
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,075 9,344 280
anakurupuka.kuna wanaomdanganya ili wamlie hela.vya mjinga huliwa na mwelevu.mia
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,231
Likes
2,815
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,231 2,815 280
kazi nzuri manji... Waache kukurupuka!
Chonde chonde.. Ukishinda kesi yako usimuadabishe mengi kwa kumdai sh. 1
we na kifaduro chako hicho, utatupeleka pabaya. Kimsingi sikupendi
 
Uncle Rukus

Uncle Rukus

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2010
Messages
2,429
Likes
9
Points
0
Uncle Rukus

Uncle Rukus

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2010
2,429 9 0
Huyu mtu anatoa wapi ujasiri huu?
 

Forum statistics

Threads 1,215,470
Members 463,210
Posts 28,549,939