MwanaHalisi hacked?


Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,780
Likes
265
Points
180
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,780 265 180
nimeikuta hii kwenye website ya gazeti la mwanahalisi....sijui wadu mnasemaje? nahisi kama some sort of uchochezi vile!!

attachment.php?attachmentid=1597&d=1211662867
 

Attachments:

Last edited by a moderator:
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
18,769
Likes
3,979
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
18,769 3,979 280
nimeikuta hii kwenye website ya gazeti la mwanahalisi....sijui wadu mnasemaje? nahisi kama some sort of uchochezi vile!!
Ile thread yangu ya "JK-Msijali kuitwa mafisadi" sasa itawaingia wengi!
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,259
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,259 280
Gazeti la Mwananchi sasa ni wiki ya pili halipatikani mtandaoni. Naona mafisadi wameamua kufanya kila njia ili magazeti yanayoandika habari za ufisadi yasipatikane mtandaoni.
 
S

sakauye

Member
Joined
May 20, 2008
Messages
27
Likes
0
Points
0
S

sakauye

Member
Joined May 20, 2008
27 0 0
Ok, sasa kazi ipo. Mafisadi nao wamechachamaa na kublock mitandao (mwananchi na sasa Mwanahalisi).
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,117
Likes
72
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,117 72 145
Na Uhuru Pia Halipo
 
S

sakauye

Member
Joined
May 20, 2008
Messages
27
Likes
0
Points
0
S

sakauye

Member
Joined May 20, 2008
27 0 0
Kwa hali hii iliyotokea kwa MwanaHalisi, kitaalam inaitwa 'Defacing' yaani wamebadilisha 'index' file ya main website.

Huyo system administrator anayemanage hiyo server ya mwanahalisi website, hajaconfigure vizuri server yake. Defacing attack kwenye website hutokana na uzembe wa system administrator.

Wanachotakiwa hao mwanahalisi ni kubadilisha tu hiyo index file ya website yao kama ilivyo orginal hapo zamani. Basi watu tuone mtandao
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
34
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 34 145
Kazi kweli kweli, tutasoma hard copy to kunakili kwa mkono kuingiza JF
 
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
301
Likes
6
Points
0
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
301 6 0
Hii ni kama kucheza ule mchezo wa watoto wa kombolela. Mtu akiamua kujificha kweli humpati. Wanadhani wanaweza kucheza na nguvu ya umma. Si ndio wenye nchi, na mwisho wa siku sisi ndio wenye maamuzi yanayohusu mustakabali wa nchi hii. Kufunga hizi websites does not help anything. Sana sana wanaongeza hasira zetu tu.
 
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
4,045
Likes
1,419
Points
280
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
4,045 1,419 280
Kwa hali hii iliyotokea kwa MwanaHalisi, kitaalam inaitwa 'Defacing' yaani wamebadilisha 'index' file ya main website.

Huyo system administrator anayemanage hiyo server ya mwanahalisi website, hajaconfigure vizuri server yake. Defacing attack kwenye website hutokana na uzembe wa system administrator.

Wanachotakiwa hao mwanahalisi ni kubadilisha tu hiyo index file ya website yao kama ilivyo orginal hapo zamani. Basi watu tuone mtandao
Mkuu Sakauye, umeongea kitalaam kabisa, we hope Mwanahalisi web manager itaipata hiyo na ile ya mwananchi vipi? wiki ya pili hii. Ushauri wako wa kiufundi unaweza kuisaidia mwananchi pia.

Hali hii inaonyesha kwamba impact ya habari za kwenye mtandao ni kubwa zaidi kuliko zile hard copy zinazouzwa Dar na mikoani. Hii ni changamoto kwa wamiliki wa magazeti kuimarisha mitandao yao.
 
S

sakauye

Member
Joined
May 20, 2008
Messages
27
Likes
0
Points
0
S

sakauye

Member
Joined May 20, 2008
27 0 0
na ile ya mwananchi vipi? wiki ya pili hii.
ile ya mwananchi was very serious case. ilikuwa 'cross site scripting (xss)'. yaani ilikuwa ukiifungua inakuja kama kawaida ila kuna images na contents ambazo hazikuwa za 'mwananchi' ila zinatoka website zingine. Hatari yake ilikuwa kwa visitors, wakiifungua ilikuwa inahatarisha information zao kuibiwa na hao wezi waliotega xss.

system administrator alivyoona vile ndo akaifunga. kinachoonekana sasa ni page halali aloweka system administrator wakati anaweka mambo vizuri. naamini itarudi hivi karibuni. alichokifanya system admin ni sahihi - kuiondoa kwanza ile site ya mwananchi.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
58
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 58 145
Kwa hali hii iliyotokea kwa MwanaHalisi, kitaalam inaitwa 'Defacing' yaani wamebadilisha 'index' file ya main website.

Huyo system administrator anayemanage hiyo server ya mwanahalisi website, hajaconfigure vizuri server yake. Defacing attack kwenye website hutokana na uzembe wa system administrator.

Wanachotakiwa hao mwanahalisi ni kubadilisha tu hiyo index file ya website yao kama ilivyo orginal hapo zamani. Basi watu tuone mtandao
Watu wamekuwa waoga kweli kweli, kila kitu ni ufisadi hata pale ambapo ni uzembe wetu.

Administrators wa websites za magazeti na ofisi za TZ hawana ujuzi na wana uzembe mkubwa sana. Siku hizi kuna watu kazi zao ni kujaribu kila sehemu kuangalia websites zipi hazina kinga.

Wenye magazeti kuweni makini. Kwanza acheni kuweka mafiles yenu kwenye servers ambazo hazina kinga na pia hakuna 24*7 technical support. Siku hizi hosting costs ziko chini sana, hivyo ni bora hata kuongezea dola 10 kwa mwezi ili kupata kampuni ambayo muda wote inaangalia nini kinatokea kwenye networks zao.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Heko Mdanganyika!!
Tatizo wadanganyika tunapenda sana vitu vya bei rahisi na ndio maana hata system zetu haziko makini kabisa
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
35
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 35 145
Kuna ushahidi wowote kuwa yanayotokea kwenye website za magazeti ni kazi ya mafisadi?
 
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
301
Likes
6
Points
0
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
301 6 0
Kuna ushahidi wowote kuwa yanayotokea kwenye website za magazeti ni kazi ya mafisadi?
Unfortunately that's what most JF members tend to believe. Kila kibaya kina mkono wa mafisadi. Its time we analyze our arguments before posting them here.
 
Kuntakinte

Kuntakinte

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2007
Messages
704
Likes
4
Points
0
Kuntakinte

Kuntakinte

JF-Expert Member
Joined May 26, 2007
704 4 0
Hii ni kama kucheza ule mchezo wa watoto wa kombolela. Mtu akiamua kujificha kweli humpati. Wanadhani wanaweza kucheza na nguvu ya umma. Si ndio wenye nchi, na mwisho wa siku sisi ndio wenye maamuzi yanayohusu mustakabali wa nchi hii. Kufunga hizi websites does not help anything. Sana sana wanaongeza hasira zetu tu.
Lakini sasa wanajisahu kwamba kweli ni Kombolela lakini wanajificha nyuma ya Jiko la Mkaa.

Watachemshaaaa! Unaelewa ninachofurahi sasa kuna tabaka fulani la 1940's mpk late 1960's wengi wao ndio MAFISADI halafu Teknolojia imewakali kushoto ila sasa hili tabaka la Bongo flava ndio noma wanapekua kila kitu halafu hakuna uoga na naamini wanajua wanachokifanya yote ni kwaajili ya MASLAHI YA TAIFA.

Ninachosisitiza, wakubwa wahusika kama wanaona mambo magumu mbona Mamvi EL na BABA KOKU (TIBAIGANA) wameshaonyesha mifano mbadala ya maisha mengine mbali na haya sasa Kifisadi.
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
40
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 40 0
Watu Wa Magazeti Tanzania Wanatakiwa Wawe Na Content Management System Kampuni Nyingi Sana Zinatengeneza Hizi , Ukiwa Nayo Mfano Ya Habari Peke Yake Wewe Kazi Yako Ni Kuweka Picha Na Habari Tu Mengine Yote Yanafanywa Na Aliyetoa Hiyo Cms Muda Wote Na Wakati Wowote Wewe Chako Ni Pesa Tu

Kwanini Wasifanye Hivyo Haswa Hawa Wa Magazeti ?
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,106
Likes
591
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,106 591 280
Kuna ushahidi wowote kuwa yanayotokea kwenye website za magazeti ni kazi ya mafisadi?
Naweza kuwasaidia... Lakini hawa nao wawe serious! Kubenea nadhani humlipi mwendesha tovuti yako au kama unamlipa basi unapoteza hela tu. Huyu aliyekufanyia hacking ni mbongo tena anayejua mianya ya kufanya hivyo.

Toa hela usaidiwe kazi hiyo kirahisi tu. Ni kazi ya dakika kama 15 hivi kurejesha tovuti yako katika hali nzuri.

Invisible
 
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
256
Likes
9
Points
35
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
256 9 35
I think the problem here ni kwa hao wanadai wanajua kufanya kazi au kuingilia kazi za wengine. wengi hawajui mechanism and why this happen or that happen till this happen wengi wanafanya kazi kwa mazoea na hata bila ujuzi. Computer field in general kwa Tanzania imeingiliwa sana na mamruki kila mtu anajifanya anajua kumputer especialy on wep page development.

For me kufahamu mechanism ni bora zaidi kuliko chochote let them go to school. na napenda kuwashauri also cheap labour in cost zaidi
 
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
256
Likes
9
Points
35
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
256 9 35
Kubenea usinilet down Najua wewe ni mjanja ask that guy in ICT to put the fresh copy of index page from possibly last backup.

good day
 

Forum statistics

Threads 1,215,205
Members 463,075
Posts 28,539,276