Mwanafunzi adukua mtandao wa Serikali na kujiajiri, Afrika Kusini


I

ilala yetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
313
Points
250
I

ilala yetu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
313 250
Yaani mtu amefanya wizi halafu kila mtu ati huyo ndio kidume,huyo ndio katumia vizuri elimu, huyo ndio kiboko huyo ndio nini sijui
hivi kweli utumie elimu kufanya uhalifu halafu ndio uonekane mjanja?!
Hapana sio bure Kuna TATIZO mahali Kama watanzania either kwenye mfumo wa elimu yetu au mfumo wa maisha yetu
kwann uhisi wengine ndo wanatatizo ..kwnn usihis we ndo unatatizo
 
Detective J

Detective J

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
9,369
Points
2,000
Age
27
Detective J

Detective J

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
9,369 2,000
Yaani mtu amefanya wizi halafu kila mtu ati huyo ndio kidume,huyo ndio katumia vizuri elimu, huyo ndio kiboko huyo ndio nini sijui
hivi kweli utumie elimu kufanya uhalifu halafu ndio uonekane mjanja?!
Hapana sio bure Kuna TATIZO mahali Kama watanzania either kwenye mfumo wa elimu yetu au mfumo wa maisha yetu
Niseme serikali zetu za kiafrica haziajiri watu wenye skills. Wanaajiri watu wenye vyeti. Na gpa kubwa..
Watu wenye skills ndio hawa.. kasoma na practicaly yuko fiti..
Hapa ame expose mfumo wao wa ajira. Watu kama haw ndio wa kuchukua. Sio wasom wanaoishia kukarir halaf field 0

Sent using Jamii Forums mobile app
 
MLA PANYA SWANGA

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
4,160
Points
2,000
MLA PANYA SWANGA

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
4,160 2,000
Yaani mtu amefanya wizi halafu kila mtu ati huyo ndio kidume,huyo ndio katumia vizuri elimu, huyo ndio kiboko huyo ndio nini sijui
hivi kweli utumie elimu kufanya uhalifu halafu ndio uonekane mjanja?!
Hapana sio bure Kuna TATIZO mahali Kama watanzania either kwenye mfumo wa elimu yetu au mfumo wa maisha yetu
Ni wa kupongeza maana usipopigwa huwezi kuwa mjanja mjini.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Escaper

Escaper

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2018
Messages
1,072
Points
2,000
Escaper

Escaper

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2018
1,072 2,000
Yaani mtu amefanya wizi halafu kila mtu ati huyo ndio kidume,huyo ndio katumia vizuri elimu, huyo ndio kiboko huyo ndio nini sijui
hivi kweli utumie elimu kufanya uhalifu halafu ndio uonekane mjanja?!
Hapana sio bure Kuna TATIZO mahali Kama watanzania either kwenye mfumo wa elimu yetu au mfumo wa maisha yetu
Huelewi principle za hacking, we nenda kajaze mikutano ya mwenyekiti.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,007
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,007 2,000
Yaani mtu amefanya wizi halafu kila mtu ati huyo ndio kidume,huyo ndio katumia vizuri elimu, huyo ndio kiboko huyo ndio nini sijui
hivi kweli utumie elimu kufanya uhalifu halafu ndio uonekane mjanja?!
Hapana sio bure Kuna TATIZO mahali Kama watanzania either kwenye mfumo wa elimu yetu au mfumo wa maisha yetu
Nampongeza huyu kijana aliyefanya huu wizi wa kiteknolojia.

Huyu ni jasusi, ni tunu ya Taifa, atumiwe kwa maslahi ya Taifa.
 
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,607
Points
2,000
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,607 2,000
Huyo ndiyo 'Bright " kwelilweli!!!
 
P

phoncechili

Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
54
Points
95
P

phoncechili

Member
Joined Oct 16, 2015
54 95
Sio kila kitu usikie. Kuna washkaji wawili walikuwa wakitokea Mbeya kwenda dar walipofika moro wakashuka kwa kuwa hawakuwa na hela wakasogea jirani na bank. Waka hack bank waka jirundikia fedha katk account wakakomba fedha wakatambaa
 
S

Samshenk

Member
Joined
Nov 1, 2018
Messages
12
Points
45
S

Samshenk

Member
Joined Nov 1, 2018
12 45
Mwanamme mmoja nchini Afrika Kusini anasakwa na polisi kwa madai ya kudukua data za serikali katika Sekta ya Afya kisha kujiajiri mwenyewe na kwamba amekuwa akipokea mshahara kuanzia mwezi Juni mwaka wa 2018.
Bright Chabota ambaye alisomea kozi ya uhandisi wa tarakilishi, Computer Engineering ni wa asili ya Zambia ila mamaye ni wa asili ya Zulu nchini Afrika Kusini. Inaarifiwa hakuwahi kwenda kazini ila amekuwa akipokea mshahara kila mwisho wa mwezi.
Kulingana na serikali, Chabota aligunduliwa baada ya kubainika kwamba hajakuwa akilipa kodi, vilevile ada za bima ya matibabu nchini humo.

Wazazi wake tayari wamehojiwa na wanasema kwamba mwanawe aliwaarifu kwamba alikuwa amepata kazi na kwamba alikuwa akilipwa Randi elfu saba kila mwisho wa mwezi kuanzia Juni mwaka wa 2018.
Kumbuka kwamba randi elfu saba za Afrika Kusini ni sawa na shilingi 1,161,408.21 za TANZANIA


SOURCE: UKOMBOZ BLOG

#NATAMANI INGETOKEA TZ ALAFU AAJIRI WAHITIMU MAELFU Maana si kwa ukosefu huu wa ajira#

Noma sana uyu jamaaa
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
23,929
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
23,929 2,000
Hii inaashiria kwamba mifumo yao ya ulinzi ni mibovu...


Cc: mahondaw
 
Ikhojo

Ikhojo

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2019
Messages
241
Points
250
Ikhojo

Ikhojo

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2019
241 250
Haka ka jamaa group lake la damu ni CCM maana si kwa wizi huo duh! next tutasikia tayari kapo tume ya uchaguzi kakipiga mzigo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,285,009
Members 494,369
Posts 30,847,189
Top