Mwalimu wetu Makini | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu wetu Makini

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ndahani, Oct 14, 2009.

  1. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,968
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    Mtu kwao anatunzwa, hata kama hana dini,
    Mtu kwao anatunzwa,ili apate thamani,
    Mtu kwao anatunzwa, mfanowe halingani,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza

    Uongozi msimamo, bila kutaka makuu,
    Uongozi ni masomo, uwezo uwe wa juu,,
    Uongozi mitizamo, yenye tija na nafuu,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza

    Tanzania uliyounda,haikujari ni nani,
    Wote uliwapenda, kama watoto nyumbani,
    Sheria hukuzipinda, ili tukujue nani,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza

    Nchi ulivyoipenda, tena na kuithamini,
    Nchi yako ukalinda, kwa akili na makini,
    Pamoja na kukuwinda, ila ulijiamini,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza

    Leo tunakukumbuka, kama shujaa makini
    Toka umetuondoka, mambo hayawezekani,
    Kama ungeliamka, usingeweza amini,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza

    Leo tumekusaliti, kama hatuwa wako,
    Toka upate mauti, ni kama haukuwako,
    Tumeuza hata miti, ya pale shambani kwako,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza

    Ulale pema peponi, mwalimu shujaa wetu,
    Tuliopo humu ndani, twakumbuka enzi zetu,
    Ujamaa vijijini, kauli na mbiu yetu,
    Nyerere kweli mwalimu, kwa mengi alotufunza


    “We must never cease from exploring. At the end of all exploring, will be to arrive at where we began and know the place for the first time” …
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Aksante sana Ndahani.Kumbuka tu kuweka kwenye vitendo hayo aliyoyaamini!
     
Loading...