Mwalimu Nyerere hakuwahi kuvaa vazi la CCM 'kijani na njano'?


Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
2,081
Likes
340
Points
180
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
2,081 340 180

Rangi za Chama Cha Mapinduzi

Wapendwa wana JF

Imekuwa ni kawaida sasa kwa viongozi wengi wa CCM kuvaa mangu ya kijani na kuonyesha kuwa wao ni wapenzi na Makada wa chama hicho.

Nafahamu kuwa Nyerere ndiye alikianzisha chama hicho enzi za wakulima na wafanyakazi
, sasa naomba kwa yeyote mwenye picha ya Nyerere akiwa katika mangua hayo ailete hapa JF. Maana haya manguo sasa hivi yanatumika kwa wizi na ufisadi tuu, je nyerere aliwahi kuyavaa?

Wote mkikumbuka sawa sawa manguo haya ya kijani yalianza kuvaliwa na Mzee nkapa na ndipo wizi ukaanza na ndipo uzalendo ukaisha, Please please wana JF naomba Picha ya Nyerere akiwa kwenye kijani au njano kama ipo, hii itanisaidia kuendelea na utafiti wangu.


Majibu: Kwanini Nyerere hakuvaa sare za CCM!


KWA karibu wiki nzima iliyopita, wanachama na viongozi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) wamekuwa wakisambaza ujumbe mfupi wa maneno (sms) unaodai kuwa Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere hakuwahi kabisa kuvaa sare za Chama Cha Mapinduzi (CCM) ambazo ni suruali nyeusi na shati la rangi ya kijani "kwa sababu alikuwa amekichoka".

Katika hali hiyo, waongo hao pia walidai alikuwa hazitaki sare hizo kwa sababu alikuwa na kinyongo nacho kwa kwenda kinyume cha malengo na misingi yake, hivyo wapiga kura wa mwaka 2015 wanapaswa waking'oe madarakani na kuiweka Chadema ili kumuenzi.

Nadhani nitumie fursa hii ndogo kutoa ufafanuzi wa jumla kwa wote waliotumiwa meseji hiyo ya kijinga,waliosoma thread mbalimbali zilizojadili hilo ama kuulizwa kwa namna yeyote ile.

Wakati Mwalimu Julius Nyerere alipokuwa Mwenyekiti wa Taifa wa CCM kuanzia Februari 5, 1977 hadi Agosti 16, 1990 alipong'atuka, sare hizo za chama zinazotumika sasa zilikuwa hazijaanza na hata kufikiriwa kwa namna yoyote.

Badala yake, suarali hizo nyeusi na shati hilo la kijani lililoshonwa katika sura inayofanana na kombati hasa za mgambo na Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), zilikuwa ni sare tu za Umoja wa Vijana (UVCCM) na chipukizi wake. Halikuwa vazi la TANU wala la CCM.

Sare zinazotumika sasa ambazo ni suruali au sketi nyeusi pamoja na mashati hayo ya kijani zimeanza kutumika wakati tayari ameng'atuka Uenyekiti wa Taifa wa CCM na kubaki tu mwanachama namba moja aliyekuwa na kadi Na. A 1.

Hata aliposhiriki kwenye vikao kama vya Kamati Kuu ya CCM, Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) au Mkutano Mkuu wa Taifa pia hakufanya hivyo akiwa mjumbe isipokuwa mgeni mwalikwa ambaye siyo lazima avae sare.

Katika kipindi chote alipokuwa Rais wa chama kilicholeta Uhuru cha Tanganyika African National Union (TANU) na hata Mwenyekiti wa Taifa wa CCM hadi alipong'atuka, wajumbe wa vikao vya chama walikuwa wakishona sare hususan mashati kutokana na vitenge vilivyobuniwa maalum kwa ajili ya tukio husika.

Mfano ulipofanyika Mkutano Mkuu wa Taifa wa uchaguzi mkuu au pengine NEC, Makao Makuu ya Chama yalikuwa yakitoa kitenge maalum na kuwasambazia wajumbe nchi nzima ili kila mmoja ashone shati lake. Hapakuwa na sare hizi nyeusi wala za kijani kama sasa. Zote zilianza wakati Mwenyekiti wa Taifa wa CCM akiwa Alhaji Ali Hassan Mwinyi baada ya mwaka 1992.

Zilianza baada ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa nchi ya vyama vingi vya siasa tofauti na mwanzo ilipokuwa ya mfumo wa chama kimoja ambacho pia kilitajwa kwamba ni CCM.

Zilibuniwa kwa sababu ya kuwatambulisha wana CCM wanapokuwa kwenye vikao vyao wenyewe, mikutano yao na hata vinginevyo ili kuepuka kuingiliwa kwa namna yoyote ile na mtu asiyehusika na shughuli zao.

Mtu anayesema vinginevyo au kumhusisha Mwalimu kukidhi matakwa yake ya kisiasa kwa kutaka kuwadanganya wapiga kura, kumtumia kwa utapeli au kuwataka wapiga kura waje waiweke madarakani Chadema mwaka 2015 kwa madai kuwa CCM ilishatengwa mpaka na mwasisi wake ni mzandiki na juha wa kisiasa.

Chadema wamekuwa wakihaha na kutafuta namna na mbuni mbalimbali za kuungwa mkono hasa katika kipindi hiki cha mpito kuelekea uchaguzi mkuu wa Rais, wabunge na madiwani wa mwaka 2015, kwa kueneza uzushi huu wanaamini kuwa itakuwa ndio kujisafishia njia ya kwenda ikulu, jambo ambalo hakika ni mwendawazimu wa kufikiri, labda mtu asiye fikiri sawasawa ndiye anayeweza kurubuniwa kwa njia hiyo.

Mtu anayetaka kujua ukweli akaingie maktaba yoyote yenye picha za vikao vya TANU au vya CCM vya wakati ambao Mwenyekiti wa Taifa alikuwa Mwalimu Julius Nyerere.

Hapo atakuta kwa mfano, wajumbe waliokuwa ni maofisa wa majeshi kama JWTZ, JKT, Jeshi la Polisi au Jeshi la Magereza kwa sababu kilikuwa kipindi cha mfumo wa chama kimoja tu cha siasa utakuta wamevalia sare zao halisi za kijeshi kama ilivyo nchini China, Korea Kaskazini, Vietnam au Kyuba hadi hivi leo.

Wachache kati yao ni pamoja na Jenerali Mirisho Hagai Sarakikya, hayati Jenerali Abdallah Twalipo, Jenerali David Musuguri, hayati Jenerali Mwita Kyaro, hayati Luteni Jenerali Silas Mayunga, hayati Meja Jenerali Mwita Marwa na kadhalika.

Mbali na CCM kutokuwa na sare katika kipindi hicho chote, hata Chadema yenyewe licha ya kuanzishwa na Mzee Edwin Mtei tangu mwaka 1992, lakini ni majuzi tu wakati Mwenyekiti wa Taifa wa sasa, Freeman Mbowe alipokuwa akigombea urais mwaka 2005 ndipo alipokuja na mavazi ya khaki na kutangaza kwamba hatayavua "mpaka kieleweke".

Hakusema kwamba yanakuwa sare za chama hicho lakini ilipofika mwaka 2010 ndipo idadi kubwa ya wanachama wakayafanya kuwa maalum kwa ajili hiyo.

Leo kwa mfano mtu akiuliza kama Mwenyekiti wa Taifa wa Chadema aliyetangulia kabla ya Mbowe, hayati Bob Makani amewahi kuvaa sare hizo za khaki jibu lake ni "hapana", lakini haimaanishi kwamba alikuwa hakipendi chama hicho isipokuwa vinginevyo.

Mbali na Makani, hakuna pia picha yoyote inayomuonyesha mwasisi wa Chadema, Mzee Edwin Mtei akiongoza kikao chochote cha Kamati Kuu, Baraza Kuu la Taifa, Mkutano Mkuu wa Taifa au pengine akihutubia popote wakati wote alipokuwa Mwenyekiti wa Taifa huku akiwa na kombati hizo za khaki.

Narudia tena kuwa hayati Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere hakuwahi kuvaa sare hizo za CCM zinazotumika sasa siyo kwa sababu alikuwa hakipendi chama chake na kudai hivyo ni ujinga wa kufikiri.
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
Naunga mkono hoja yako, haya yote yameletwa na mzee wa solor panel- MKAPA.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Walianza na bendera yao. Baada ya mfumo wa vyama vingi kuanza wakatafuta utambulisho zaidi.
 
M

mwakajilae

Member
Joined
Mar 11, 2011
Messages
58
Likes
0
Points
0
M

mwakajilae

Member
Joined Mar 11, 2011
58 0 0
Nikweli historia ipo wazi kwamba mwl. hakuwahi kufikiria kuvaa magamba ya njano na kijani,naona kuna mtoa hoja anaye dai kwamba hii imekuja wakati wa vyama vingi kuongeza utambulisho mara baada ya bendera ya chama kimoja,historia inaonesha vyama vingi vilikuwa active sana wakat wa kupigania uhuru na baada ya uhuru,tumeondoa vyama vingi1965 kikatiba kwa sababu za wakati ule,ujio wa 1992 ni urejesho siyo uanzilishi.
 
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2007
Messages
3,241
Likes
631
Points
280
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2007
3,241 631 280
Hiyo huwezi kuipata maana Nyerere hakuwa na MAGAMBA.
 
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
2,081
Likes
340
Points
180
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
2,081 340 180
Kahiyo hawa magamba wanaojipendekeza kwake tuwafanyaje, Maana wao ni magamba na mwalimu hakuwahi kuwa na gamba. inabidi tuwaeleze vizuri wananchi walitambue hilo
 
mgodi

mgodi

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
2,591
Likes
1,245
Points
280
mgodi

mgodi

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
2,591 1,245 280
naunga mkono hoja, siku hizi mtu anatinga kijana ili akapige mingo yake ya ufisadi, ukiwa unasafiri na gari ndogo ukivaa kijani hata polisi hawa kukagui kwny zile check point.
 
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined
Sep 5, 2011
Messages
156
Likes
0
Points
0
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined Sep 5, 2011
156 0 0
naunga mkono hoja, siku hizi mtu anatinga kijana ili akapige mingo yake ya ufisadi, ukiwa unasafiri na gari ndogo ukivaa kijani hata porisi hawa kukagui kwny zile check point.
Kumbe kijani inatumika kama traffic light inapowaka kijani hata gari iliyobeba magendo inaruhusiwa kupita. Ndiyo maana Rage kupanda kwenye jukwaa na silaha akiwa amevaa nguo za kijani, kwa polisi wa magamba siyo 'issue'.
 
M

mama kubwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
2,659
Likes
2,324
Points
280
M

mama kubwa

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
2,659 2,324 280
hata mie nitafurahi nikiiona picha ya mwalimu kavaa manguo ya rangi ya kisamvu.rangi mbaya machoni .
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,360
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,360 280
nikizionaga hizo nguo huwa nashikwa na tumbo la kuhara
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,348
Likes
7,383
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,348 7,383 280
Mwalimu alikuwa na akili siyo kama hawa waganga njaa.
 
wende

wende

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
715
Likes
9
Points
35
wende

wende

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
715 9 35
Unajua Nyerere hakuwa mnafiki ata kidogo!
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,496
Likes
3,044
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,496 3,044 280
NJaa mbaya sana huyu mama CCM wamemtosa kabisa ananjaa hadi inabidi AVAE MAGAMBA,
ona sasa huku GWANDA huku GAMBA.
attachment.php?attachmentid=38409&d=1317815304
 
N

Ngonini

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
2,024
Likes
8
Points
135
N

Ngonini

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
2,024 8 135
Mkuu umeleta topic nzuri sana maana hawa magamba wanamtumia sana mwalimu kwenye kampeni zao. Sasa Chadema ianze kuwaambia wananchi kuwa CCM ya leo ni ya Mafisadi tu ya nyerere aliondoka nayo mwenyewe alipofariki. Hii imekaa vibaya mno kwao itawapiga vibaya mno mpaka watayakimbia hayo mavazi. Fatilia vizuri kama utakuta mtu aliyevaa haya manguo kama ni mchovu, mengi utakuta yanahemea juujuu tu kama KOMBA wa TOT!
 
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
2,081
Likes
340
Points
180
Ikwanja

Ikwanja

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
2,081 340 180
Mkuu umeleta topic nzuri sana maana hawa magamba wanamtumia sana mwalimu kwenye kampeni zao. Sasa Chadema ianze kuwaambia wananchi kuwa CCM ya leo ni ya Mafisadi tu ya nyerere aliondoka nayo mwenyewe alipofariki. Hii imekaa vibaya mno kwao itawapiga vibaya mno mpaka watayakimbia hayo mavazi. Fatilia vizuri kama utakuta mtu aliyevaa haya manguo kama ni mchovu, mengi utakuta yanahemea juujuu tu kama KOMBA wa TOT!
Ni kweli kabisa, yaani hayo mangu ni wizi, utapeli, uongo, ujambazi, uzinzi, umbumbu, na yote haya alianzisha Mkapa.
 

Forum statistics

Threads 1,215,294
Members 463,075
Posts 28,542,463