• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mwalimu Mei Mosi '95: "Watanzania Mjomba wenu ni nani?"

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,914
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,914 2,000
Ifuatayo ni sehemu ya kwanza ya hotuba aliyoitoa Baba wa Taifa kwenye sherehe za Mei Mosi 1995. Tunapokumbuka miaka nane tangu Mwalimu Nyerere afariki hatuna budi kupitia japo kwa hatua hazina ya hekima yake.

Wakati anatoa hotuba hii mwaka 1994 kulikuwa na mgomo wa wafanyakazi, na mwaka 1995 ulikuwa ni mwaka wa uchaguzi na huo ukiwa ni uchaguzi wa kwanza baada ya kurejesha tena mfumo wa vyama vingi. Hivyo, Mwalimu alipokuwa anatoa hotuba hii watu wengi walikuwa wanaonesha nia ya kutaka kwenda Ikulu na alitumia nafasi hiyo pia kuliasa taifa.

Hotuba hii imekuwa ikinukuliwa na watu wengi ila wengi wetu hatuna uhakika Mwalimu alisema nini hasa siku hiyo. Hii ni sehemu ya kwanza ya hotuba nzima. "Kuna nini Ikulu?" Ni mojawapo ya maswali ambayo Mwalimu aliuliza siku ile... sisi leo hii tumeanza kupata majibu..

Sikiliza: KLH Exclusive.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Points
1,225
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 1,225
mzee mwanakijiji iko wapi hiyo hotuba?
 
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
153
Points
0
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined Jun 29, 2007
153 0
Mkuu hiyo hotuba nimekuwa nikiisaka kwa udi na uvumba as niliambiwa ina mambo mengi ambayo ni kama utabiri wa hali halisi ya sasa.
Mungu amlaze mahara pema peponi baba yetu
Ntashukuru kama ukitupatia na nyinginezo nyingi ili tuweze pata maneno ya busara ya mzee wetu.
Keep it up Mwanakijiji
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
11,001
Points
2,000
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
11,001 2,000
Mheshimiwa mwanakijiji ahsante sana kwa kutukumbusha hayati J.K.Nyerere Mwenyezi Mungu ailaze roho yake mahali pema, Amina.

Unajua mwalimu anazungumza vitu ambavo kama huelewi au havikuingii basi....!

Anazungumzia umuhimu wa kufanya kazi kwa bidii na kushirikiana kama wafanyakazi, lakini pia nimekumbuka labda alikuwa akizungumzia jinsi wafanyakazi wanavoweza kuunda umoja mpya kwa kutetea maslahi yao.

Nasubiri hotuba ingine mkuu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,914
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,914 2,000
Mkombozi sijui vipi kwa upande wangu inasikika vizuri, tatizo ni kuwa kuiweka katika audio kutoka VHS ilikuwa ni kasheshe, natumaini sehemu ya pili na ya tatu nitaweza kuifilter vizuri katika digital format..
 
K

kibwengomfupi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2016
Messages
568
Points
1,000
K

kibwengomfupi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2016
568 1,000
Ifuatayo ni sehemu ya kwanza ya hotuba aliyoitoa Baba wa Taifa kwenye sherehe za Mei Mosi 1995. Tunapokumbuka miaka nane tangu Mwalimu Nyerere afariki hatuna budi kupitia japo kwa hatua hazina ya hekima yake.

Wakati anatoa hotuba hii mwaka 1994 kulikuwa na mgomo wa wafanyakazi, na mwaka 1995 ulikuwa ni mwaka wa uchaguzi na huo ukiwa ni uchaguzi wa kwanza baada ya kurejesha tena mfumo wa vyama vingi. Hivyo, Mwalimu alipokuwa anatoa hotuba hii watu wengi walikuwa wanaonesha nia ya kutaka kwenda Ikulu na alitumia nafasi hiyo pia kuliasa taifa.

Hotuba hii imekuwa ikinukuliwa na watu wengi ila wengi wetu hatuna uhakika Mwalimu alisema nini hasa siku hiyo. Hii ni sehemu ya kwanza ya hotuba nzima. "Kuna nini Ikulu?" Ni mojawapo ya maswali ambayo Mwalimu aliuliza siku ile... sisi leo hii tumeanza kupata majibu..

Sikiliza: KLH Exclusive.
Vyama vya wafanyakazi Tz havihitajiki . Havina maana kwa mfanyakazi wa Tz., Kwishne.
 

Forum statistics

Threads 1,405,135
Members 531,912
Posts 34,478,108
Top