Mwaka 2019 utakuwa mgumu sana kimaisha. Tuchukue tahadhari


F

fenestra rotunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2015
Messages
412
Points
500
F

fenestra rotunda

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2015
412 500
Life is always tough. The question is, what are gonna do about it? Moaning and groaning won't help you in anyway. Neither will blaming the government or your employer. You need to take charge and create your better future.
Are you going to create that better future in vacuum???aren’t you aware of the unconducive environment and other factors at hand that are beyond individual’s capability and that hinders creation of a better future?
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,580
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,580 2,000
Are you going to create that better future in vacuum???aren’t you aware of the unconducive environment and other factors at hand that are beyond individual’s capability and that hinders creation of a better future?
That's the way you see it not necessarily what I see.
 
superbug

superbug

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2018
Messages
2,366
Points
2,000
superbug

superbug

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2018
2,366 2,000
Mwaka kesho ajira zitapungua kwenye CSOs na kwenye private sector, shillingi itayumba kidogo. Watakao benefit from pre-election spending boom ni wale ambao watakuwa well connected.

Kwa familia na makabila yaliyoko vyama vya upinzani hali huenda ikazidi kuwa ngumu.

Solution ni watu kuwa vumilia wanafamilia watakao punguzwa kazini. Na taasisi/makampuni zitoe short-term jobs kwa watakao punguzwa makazini. Serikali za mitaa ziuze vipande vidogo vidogo vya ardhi kwa watakao punguzwa makazini.

Ni vizuri pia watanzania wakafanya biashara na watu ambao inahisiwa wanatengwa na mfumo wa kisiasa, pamoja na kuwapa ajira watu hao. Hii itawapa hifadhi ya jamii watu hao na kuwa punguzia makali ya maisha.

Ni vizuri pia watu wakajua kwamba kila mtu anaelipa kodi anastahili public goods and services kwenye mkoa wake, regardless ya kabila, dini/dhehebu au itikadi yake.
andiko la kinabii uzi huu unashtua unatoa ole kwa atakayekutwa na kadhia hizi ole ole ole
 
Musundi

Musundi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2016
Messages
554
Points
1,000
Musundi

Musundi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2016
554 1,000
Nini chanzo cha habari hii mkuu?
Hivi wewe hata shule ulienda kweli?? Mtu amesema ni tafakuri yake mwenyewe bado unataka chanzo gani kingine? Aisee, JF imeingiliwa.......
 
M

med2025

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2018
Messages
296
Points
250
M

med2025

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2018
296 250
Kw mtazamo wangu, 2019 ndio utakuwa mwaka wa neema kubwa, ukizingatia kuwa ni kipindi ambacho wanasiasa na serikali inatengeneza mazingira ya kukubalika kwa wananchi ili wapate dhamana ya kuongoza tena, kwa hiyo milango mingi itafunguliwa... Mark my words
Vyama vya kisiasa vitabakia kwa Jina.
Kura yako Haina maana.
Mwendo ni ule ule mpaka ZIMBABWE.
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,135
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,135 2,000
Hivi wewe hata shule ulienda kweli?? Mtu amesema ni tafakuri yake mwenyewe bado unataka chanzo gani kingine? Aisee, JF imeingiliwa.......
Halafu we mtoto mzuri kunijia juu hivi danga lako jana siku ya sikukuuu lilikuyeyusha nn hasira zako ndio unanibebesh mimi??
 
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2010
Messages
4,264
Points
2,000
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2010
4,264 2,000
kama hali ya mapato ni ngumu kuna uwezekano nishahara ikaathiriwa kwa kutopanda au kuchelewa na hata wanaoidai serikali wakachelewehwa kulipwa.
But hali ya hewa ikiwa nzuri bei ya chakula itawapoza watumishi lakini kuwaathiri wakulima. Ikiwa mavunono yatapungua basi itakuwa shida kubwa sana
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
20,066
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
20,066 2,000
1) Misaada mingi ya wahisani kupungua sana kama sio kukwama.
Anaekunyima msaada anakupa akili ya kujitegemea
Acha kuwa na mawazo tegemezi,fanya kazi kwa bidiii
 
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
4,919
Points
2,000
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
4,919 2,000
Well said.
Tunakwenda kuiona Zimbabwe ya pili.
Vyuma vilivyokaza sana, sasa vinakwenda kusagika na kukatikakatika.

Ishara zote za kiuchumi zinasema 2019 ni mwaka wa kilio kwa Tanzania. Misaada imeyeyuka, Sarafu imedorora, Petrol imepanda, biashara zimekufa, wawekezaji wamesepa, mapato ya serikali yameshuka, madini yamepungua, wenye makinikia wametushtaki, idadi ya watu imeongezeka, ajira hakuna tena nk.

Tumekwisha.
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
25,089
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
25,089 2,000
Hakuna mwaka mgumu
 

Forum statistics

Threads 1,285,009
Members 494,369
Posts 30,847,189
Top