Mwaka 2019 utakuwa mgumu sana kimaisha. Tuchukue tahadhari


B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
3,965
Points
2,000
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
3,965 2,000
Yeye adhaniye amesimama, aangalie asije akaanguka!
 
C

cvb-1

Member
Joined
Dec 14, 2018
Messages
9
Points
45
C

cvb-1

Member
Joined Dec 14, 2018
9 45
Mwaka kesho ajira zitapungua kwenye CSOs na kwenye private sector, shillingi itayumba kidogo. Watakao benefit from pre-election spending boom ni wale ambao watakuwa well connected, au maeneo yatakayo kuwa targeted kwa sababu za kiuchaguzi.

Kwa familia na makabila yaliyoko vyama vya upinzani hali huenda ikazidi kuwa ngumu.

Solution ni watu kuwa vumilia wanafamilia watakao punguzwa kazini. Na taasisi/makampuni zitoe short-term jobs kwa watakao punguzwa makazini. Serikali za mitaa ziuze vipande vidogo vidogo vya ardhi kwa watakao punguzwa makazini.

Ni vizuri pia watanzania wakafanya biashara na watu ambao inahisiwa wanatengwa na mfumo wa kisiasa, pamoja na kuwapa ajira watu hao. Hii itawapa hifadhi ya jamii watu hao na kuwa punguzia makali ya maisha.

Ni vizuri pia watu wakajua kwamba kila mtu anaelipa kodi anastahili public goods and services kwenye mkoa wake, regardless ya kabila, dini/dhehebu au itikadi yake.
 
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
2,002
Points
2,000
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
2,002 2,000
Ukweli ulio ktk mzunguko wa maisha kidunia kuna miaka ya kupanda na kushuka kwa gharama
Pia hili la mafuta kupanda bei ni janga kwa baadhi ya nchi nyingi dunia
 
Gachuma jr

Gachuma jr

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2018
Messages
304
Points
250
Gachuma jr

Gachuma jr

JF-Expert Member
Joined May 20, 2018
304 250
Kw mtazamo wangu, 2019 ndio utakuwa mwaka wa neema kubwa, ukizingatia kuwa ni kipindi ambacho wanasiasa na serikali inatengeneza mazingira ya kukubalika kwa wananchi ili wapate dhamana ya kuongoza tena, kwa hiyo milango mingi itafunguliwa... Mark my words
Kwa mbaaali nakubalina nawe,pia uzoefu unaonyesha hivyo,ni muda yote yatakuwa hadharani.....
 
kalou

kalou

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2009
Messages
4,838
Points
2,000
kalou

kalou

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2009
4,838 2,000
Kw mtazamo wangu, 2019 ndio utakuwa mwaka wa neema kubwa, ukizingatia kuwa ni kipindi ambacho wanasiasa na serikali inatengeneza mazingira ya kukubalika kwa wananchi ili wapate dhamana ya kuongoza tena, kwa hiyo milango mingi itafunguliwa... Mark my words
Babati mbaya huyu aliye madarakani haamini katika "kutengeneza mazingira " , yeye anaamini tume na polisi wanatosha kukifanya chama chake kishinde uchaguzi wowote ule
 
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
5,641
Points
2,000
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
5,641 2,000
Mwaka 2019 utakuwa mwaka mbaya sana kwa majizi na wapiga dili..

Mwaka 2019 utakuwa mwaka mzuri sana kwa wazalendo..

Ukiona mtu analalamikia maisha magumu 2019 huyo ujue hataki kufanya kazi, kazi mbona zipo awamu ya tano imetengeneza nyingi sana..

Wazalendo oyeee...
 
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2016
Messages
1,399
Points
2,000
Age
26
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2016
1,399 2,000
Pumbavu sana wewe , ujinga wako huu peleka jukwaa husika
Natafuta binti jamani umri miaka 22-24+ 35- tu !!
Pumbavu sana wewe , ujinga wako huu peleka jukwaa husika
 
W

wakumwaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2018
Messages
584
Points
500
W

wakumwaga

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2018
584 500
Haya ni maoni na tafakuri yangu.

Iwe ulilia kwa sauti na kububujikwa na machozi mengi au ulililia tumboni na kuvaa tabasamu danganyifu mwaka huu wa 2018, kilio zaidi kwa mwaka 2019 .

Mwaka 2019 Tutarajie haya:

1) Misaada mingi ya wahisani kupungua sana kama sio kukwama.

2) Mapato mengi ya serikali kutumika kulipia miradi ya maendeleo inayoendelea kujengwa kama SGR, Stiglers Gorge, Ujenzi wa Meli, Kununua Ndege na Miundo mbinu

3) Kupanda kwa gharama za nishati ya mafuta na usafiri kama ilivyoanza kuonekana hivi sasa.

4) Kuporomoka kwa thamani ya shilingi dhidi ya sarafu nyingine.

5) Ukosefu wa ajira rasmi - Hakutakuwa na ajira mpya.

6) Anguko kubwa la Sekta binafsi ambayo ndio inaajiri theluthi mbili ya watanzania wenye ajira rasmi.

7) Matumizi mapya ya serikali haswa uchaguzi wa serikali za mitaa nakadhalika.

8) Kuanguka kwa sekta ya kilimo ambako kutatokana na anguko la bei ya mazao na uzalishaji kama inavyojionesha katika kanda zinazozalisha mazao kipindi hiki cha vuli.

Ni vizuri Watanzania wakajua yajayo na yatarajiwayo ili wachukue tahadhari zinazofaa - KNOWLEDGE IS POWER

Heri ya mwaka mpya 2019 Watanzania wote
Jinga lao njoo huku
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,580
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,580 2,000
Life is always tough. The question is, what are gonna do about it? Moaning and groaning won't help you in anyway. Neither will blaming the government or your employer. You need to take charge and create your better future.
 

Forum statistics

Threads 1,285,016
Members 494,369
Posts 30,847,424
Top