Muungano wa Tanganyika na Zanzibar ni batili!


S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,417
Likes
5
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,417 5 0
Tunaambiwa kuwa Tanganyika na Zanzibar ziliungana lakini hatuna tunachokijua zaidi ya hapo na hata kama kulikuwa na makubaliano ya muunagano basi Muungano wenyewe ni batili kwa sababu zifuatazo:

-Hakuna hati yoyote ya makubaliano ambayo wananchi wa Tanganyika na Zanzibar au wawakilishi wao wanaweza
kuonyeshwa.

-Wananchi wa Tanganyika na Zanzibar hawakushirikishwa katika maamuzi ya kuungana, hivyo hawashurutishwi
kuutambua.

- Muungano umeleta maafa; umwagaji damu, upotezaji wa mali, uharibifu wa mali, udhalilishaji,ufujaji wa
pesa,vifungo n.k kinyume cha nadharia nzima ya Muungano wa nchi zozote zile, nchi haziungani kwa ajili ya kumwaga
damu,kupoteza mali n.k

Kwa sababu hizi ninawaomba wananchi wa pande zote mbili mupeleke maoni ya kuukana Muungano katika mabaraza ya Katiba.
 
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2009
Messages
869
Likes
5
Points
35
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2009
869 5 35
Ndio mana unakaribia kufikia ukomo wake. Wait and see, huu muungano umeshafikia kikomo, you will see it break before you die, unless you die before the time
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Umenena kweli, z'br kwanza.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,870
Likes
496
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,870 496 180
Ikiwa tume hii ya katiba imeweka mambo saba tu yawe ya muungano sasa ile 'Article of the Union' imekataliwa? maana tunaambiwa yalikuwa kumi na moja. Kwa maoni yangu kwenda vinginevo nje ya 'AoU' ni kwamba Tanzania haipo kwa maana ya muungano.
 
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,417
Likes
5
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,417 5 0
Ikiwa tume hii ya katiba imeweka mambo saba tu yawe ya muungano sasa ile 'Article of the Union' imekataliwa? maana tunaambiwa yalikuwa kumi na moja. Kwa maoni yangu kwenda vinginevo nje ya 'AoU' ni kwamba Tanzania haipo kwa maana ya muungano.
Nitaliongezea hili katika sababu za kuubatilisha muungano.
 
T

Taso

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2010
Messages
1,917
Likes
814
Points
280
T

Taso

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2010
1,917 814 280
Wananchi wa Tanganyika na Zanzibar hawakushirikishwa katika maamuzi ya kuungana, hivyo hawashurutishwi
kuutambua.
Right.

Na mpaka leo, mpaka kwenye rasimu hii, hakuna ridhaa ya wananchi.

Baada ya kutoa rasimu ya Katiba, Warioba alikaa chini akatoa mahojiano marefu sana na gazeti la Mwananchi.

Ukimsikiliza kuhusu Muungano alisema kwamba, kama ukisema tuanze upya, tuunde Tanganyika tuanze na pande mbili halafu ndio uwaulize wananchi, je wanataka Muungano, na wanataka Muungano wa aina gani, Warioba kasema haitawezekana kuungana kwa sababu kila upande au upande fulani utakuja na masharti ambayo yatakuwa magumu kuya accomodate.

Sasa najiuliza, Mzee Warioba, ina maana huu Muungano ni wa shuruti? Kwamba unakiri kabisa, unasema wewe mwenyewe kwamba left to our own device, tukiachiwa huru kabisa kabisa, tujiamulie letu kuhusu Muungano, Muungano hautakuwa. Kwa hiyo ina maana kwa sababu tulishaingia mkenge (yani mtego Mzee Warioba, kwa Kiswahili cha leo), tushaingia mkenge kwa hiyo ndio imekula kwetu, imetoka hiyo, siyo?

Namshangaa sana Jaji Warioba.
 

Forum statistics

Threads 1,275,100
Members 490,908
Posts 30,532,670