MUUNGANO: Ipigwe kura ya maoni Tanzania nzima. Ndoa za walokole zinavunjika sembuse ya mkeka?


Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Ndugu zanguni,

Nimekaa chini nimejiuliza nimekosa jibu
Kwa nini kila kukicha huu muungano hauishi manung'uniko?
Walianza wa zanzibari na sasa wabara wanataka muungano uvunjike ni kwa nini hasa?
Tuliungana tukiamini kuwa sote ni ndugu na sasa tatizo ni nini?

Mimi naona itakuwa vyema kama serikali ikiitisha kura ya maoni nchi nzima ili tuone kama tunautaka au hatuutaki huu muungano halafu kura zikiishahesabiwa kama zinazosema Uvunjike zinazidi asilimia 50 basi uvunjike na zikiwa chini basi usivunjike kamwe na iwe mwisho wa kelele za muungano.

Nyote mnajua hakuna guarantee ya ndoa kudumu milele kwani zinavunjika hata ndoa zilizofungwa Kanisani/misikitini sembuse ndoa za kiserikali?

NDOA YENYE KELELE NI HATARI KWA WANANDOA.

UZALENDO KWANZA!
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
11,267
Likes
1,386
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
11,267 1,386 280
Mkuu wangu Chilisosi naunga mkono hoja by 100%, Maana mpaka hapa tulipofika tushachoka na matusi ya Jussa na Seif mara waseme Tanganyika ni mkoloni mweusi, Sasa huu ndo muda wa kufanya maamuzi magumu ikibidi.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Naunga mkono hoja kwa asilimia mia moja. Briliant idea.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Mkuu wangu Chilisosi naunga mkono hoja by 100%, Maana mpaka hapa tulipofika tushachoka na matusi ya Jussa na Seif mara waseme Tanganyika ni mkoloni mweusi, Sasa huu ndo muda wa kufanya maamuzi magumu ikibidi.
Mkuu huu Muungano utakuja ku cost maisha ya watu bure,
Ni afadhali tuuvunje sote tuishi kibachela tu , mtu unajiamulia cha kufanya bila kujali mwingine atalalamika au kuona kapunjwa
 
N

Nguna

Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
63
Likes
0
Points
0
N

Nguna

Member
Joined Jun 12, 2013
63 0 0
Mimi siupendi huu muungano wa manung'uniko kura yangu itakuwa ya kukataa muungano.
 
M

Mponjori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2011
Messages
2,208
Likes
9
Points
0
M

Mponjori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2011
2,208 9 0
Hakika huu muungano upigiwe kura! namuunga mkono mtoa mada kwa 100%!
 
M

Masolwa Shinji

Member
Joined
May 14, 2013
Messages
17
Likes
0
Points
3
Age
57
M

Masolwa Shinji

Member
Joined May 14, 2013
17 0 3
Jamani tusiwaudhi waasisi wa muungano wetu.
 
D

duncan wa mbuji

Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
44
Likes
0
Points
0
D

duncan wa mbuji

Member
Joined Jun 12, 2013
44 0 0
Me naona uvunjwe tu tujue tunaanzia wapi manake tumeshachoka na kelele,wakiambiwa kama wanataka au hawataki wanasema muungano uwepo ila muundo ubadidilike.Me naona uvunjike maana tutakua na amani.
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,177
Likes
4,062
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,177 4,062 280
Siungi mkono, naogopa kwa sababu ni dhahiri baada ya kuvunijika muungano tutaanza kupokea wakimbizi kutoka zanzibar kwa kasi ya ajabu. NIULIZENI KWA NINI KM KWELI HAMJUI SABABU
 
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,783
Likes
455
Points
180
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,783 455 180
Mkuu huu Muungano utakuja ku cost maisha ya watu bure,
Ni afadhali tuuvunje sote tuishi kibachela tu , mtu unajiamulia cha kufanya bila kujali mwingine atalalamika au kuona kapunjwa
Ha ha haaaa! Na ile ndoa ya CCM n CUF itakuwaje??? Ndo talaka tatu au??
 
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Jamani tusiwaudhi waasisi wa muungano wetu.
Mkuu mimi nawanezi na kuwapenda sana waasisi wetu na kamwe sitafurahi kuona wamekwazwa.
Lakini nina uhakika kama wangekuwa hai wenyewe wasingependa kuona watu wanapoteza maisha yao kwa sababu ya muungano.

Leo hii mimi binafsi naogopa kwenda Pemba kutembea kwa sababu ni mbara sasa haya maisha gani?
 
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
459
Likes
94
Points
45
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
459 94 45
Mkuu mimi nawanezi na kuwapenda sana waasisi wetu na kamwe sitafurahi kuona wamekwazwa.
Lakini nina uhakika kama wangekuwa hai wenyewe wasingependa kuona watu wanapoteza maisha yao kwa sababu ya muungano.

Leo hii mimi binafsi naogopa kwenda Pemba kutembea kwa sababu ni mbara sasa haya maisha gani?
Km huwezi kwenda kwa kuogopa huo ni Ujinga wako!cz Pemba wapo Watanganyika wengi tu tena wakatoliki wala hawaguswi na tunachanganyika nao!
mm binafsi maziwa ya Ng'ombe ya mwanangu nanunua kwa mkiristo wala hakuna tatizo na ananiletea mpaka Nyumbani!
Hizo ni propaganda za Baba yako wa Taifa JKN!
Hapa Mada ni Mamlaka Kamili ta Zanzibar Shengesha Baadae!!!
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
Mkuu mijadala inaendelea imani yangu tutafika pazuri tu mungu yupo upande wetu daima tumevuka sehemu nyingi hata hili tutalishinda.
 
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Km huwezi kwenda kwa kuogopa huo ni Ujinga wako!cz Pemba wapo Watanganyika wengi tu tena wakatoliki wala hawaguswi na tunachanganyika nao!
mm binafsi maziwa ya Ng'ombe ya mwanangu nanunua kwa mkiristo wala hakuna tatizo na ananiletea mpaka Nyumbani!
Hizo ni propaganda za Baba yako wa Taifa JKN!
Hapa Mada ni Mamlaka Kamili ta Zanzibar Shengesha Baadae!!!
Ni hivi,
Sisi hatutaki kuwa nanyi tena, tumechoka, tunataka tanganyika iwe peke yake kama zamani
Nyie si mlilianzisha? sasa unaogopa nini tena yakhe!
 
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
459
Likes
94
Points
45
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
459 94 45
Mm kinachonishangaza ni Watanganyika kukosa Uzalendo wa Taifa lao!!!
Ss waZanzibar ni Wazalendo ndio mana tunadai mamlaka kamili ya Taifa letu ss kwa nini nyinyi waTanganyika hamdsi chenu!!?
Huku Zanzibar hasa kunanini?mpaka ikawa mnatung'ang'ania hivi!!?
 
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2008
Messages
3,055
Likes
18
Points
135
Chilisosi

Chilisosi

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2008
3,055 18 135
Mm kinachonishangaza ni Watanganyika kukosa Uzalendo wa Taifa lao!!!
Ss waZanzibar ni Wazalendo ndio mana tunadai mamlaka kamili ya Taifa letu ss kwa nini nyinyi waTanganyika hamdsi chenu!!?
Huku Zanzibar hasa kunanini?mpaka ikawa mnatung'ang'ania hivi!!?
Hivi wewe mpaka sasa hunielewi tu??
Sisi hatuutaki huu muungano tunadai tanganyika yetu sasa wewe kinachokuuma nini wakati sisi tunadai nchi yetu kama mnavyodai nyie, au mnataka muwe na nchi yenu halafu muwe na pia mna Tanganyika?
 
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
459
Likes
94
Points
45
B

Boribo

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
459 94 45
Ni hivi,
Sisi hatutaki kuwa nanyi tena, tumechoka, tunataka tanganyika iwe peke yake kama zamani
Nyie si mlilianzisha? sasa unaogopa nini tena yakhe!
Na ss pia tushachoka ukoloni wa Tanganyika vunja Muungano wa Dhulma mbalini!hakuna anayeogopa hapa ss tuko wazi hatufichifichi msimamo wetu!
ZANZIBAR KWANZA SHENGESHA BAADAE!!!!
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,660
Likes
10,038
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,660 10,038 280
Siungi mkono, naogopa kwa sababu ni dhahiri baada ya kuvunijika muungano tutaanza kupokea wakimbizi kutoka zanzibar kwa kasi ya ajabu. NIULIZENI KWA NINI KM KWELI HAMJUI SABABU
Idadi ya wa-Zanzibar walioko Tanganyika inakisiwa kuwa zaidi ya walioko Zanzibar. Pili, Muungano utakapovunjika wasidhani wataendelea kubaki Tanganyika kwa uhuru kama ilivyo sasa; watabanwa moja kwa moja na sheria za uraia na uhamiaji hivyo itabidi warudi kwao labda kwa wale watakaochagua uraia wa Tanganyika.

Nne, sheria muflisi ya "uraia wa nchi mbili" inayopigiwa upatu na Membe marufuku; itatuletea matatizo na hawa jamaa. Tano, endapo watavurugana huko kwao baada ya Muungano kuvunjika, watakaobahatika kuvuka bahari wasidhani wataelekea Kariakoo na Ilala kama ilivyo sasa! Wakionewa sana huruma ni moja kwa moja makambini huko Kongwa, Kiteto, au Nachingwea. Wanapaswa kulijua hilo kwa mapana na marefu yake.
 

Forum statistics

Threads 1,272,346
Members 489,924
Posts 30,448,179