Muuguzi ang’oa drip za wagonjwa kwa hasira!!!na kuhatarisha kuuwa!!


pageup

pageup

Senior Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
156
Likes
1
Points
0
pageup

pageup

Senior Member
Joined Oct 12, 2012
156 1 0

28/11/012
WATOTO saba wamenusurika kuuawa kwenye hospitali ya wilaya ya Chato mkoani Geita baada ya mhudumu wa afya Maliagoreth Kyaruzi kuwanyofolea maji yenye dawa (drip) wagonjwa waliolazwa kwenye wodi ya watoto kwa madai kuwa ndugu zao walikataa kufanya usafi wa vyoo vya hospitali hiyo.
Watoto walionusurika na vifo hivyo ni Edward Robert (4), mkazi wa kijiji cha Nyamirembe; Kashinje Lukanya (12), mkazi wa Busaka; Irene Nasib (3), mkazi wa Bwanga; Naomi Tumain (5), mkazi wa Kachwamba; Eunice William (3), mkazi wa Kasala; Astelia Siajali (2), mkazi wa Kahumo; na Alphonce Makolobelo.
Tukio hilo la kusikitisha limetokea jana majira ya saa 2:30 asubuhi baada ya mhudumu huyo wa afya kuwataka ndugu wa wagonjwa wote walilazwa kwenye wodi ya wanawake na watoto, kwenda kufanya usafi wa vyoo kutokana na kuwepo kwa uchafu unaodaiwa kusababishwa na wagonjwa wenyewe.
Wakizungumza na Tanzania Daima Jumatano, baadhi ya mashuhuda wa tukio hilo William Masai na Ester Misungwi kwa nyakati tofauti, walisema kuwa hatua hiyo ilikuja baada ya ndugu wa wagonjwa kukaidi amri kwenda kufanya usafi kwenye vyoo vya hospitali hiyo.
Baada ya wananchi hao kukaidi amri hiyo, mhudumu huyo kwa hasira aliamua kunyofoa maji yenye dawa waliyokuwa wamening’iniziwa wagonjwa kwa ajili ya matibabu kisha kuondoka kwa majigambo, huku akiwataka watu walioumizwa na kitendo hicho, wakashtaki mahala popote ambapo wangeliona panafaa.
Hatua hiyo iliwalazimu baadhi ya ndugu wa wagonjwa waliolazwa hospitalini hapo, kuutafuta uongozi wa hospitali kabla ya kuwasiliana na Katibu wa Mbunge wa jimbo la Chato, Gelvas Stephano, ambaye naye alizungumza na Waziri wa Ujenzi, Dk. John Magufuli, ambaye alifika eneo la tukio akiwa ameongozana na Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya.
Waziri Magufuli alilazimika kuzungumza na wagonjwa na watumishi wa afya kwa lengo la kusikiliza kero zao muda mfupi baada ya kumaliza kujionea hali halisi ya watoto walionyofolewa drip za dawa kisha kurejeshewa.
Kutokana na malalamiko mengi yaliyotolewa na wagonjwa kuhusu vitendo vinavyofanywa na mhudumu huyo, Waziri Magufuli amemwagiza Mkuu wa Wilaya ya Chato, Rodrick Mpogolo, kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi kuhakikisha wanamtafuta na kumkamata na kumfikisha mahakamani.
“Bahati nzuri mkuu wa wilaya yupo hapa na OCD na wewe upo hapa, ninaagiza huyo Maliagoreth akamatwe mara moja na kesho afikishwe mahakamani kujibu tuhuma za kutaka kuua wagonjwa saba kwa makusudi,” alisema Waziri Magufuli.
“Nasema huyo siyo mhudumu anayetakiwa kufanya kazi ya afya…maana kuwanyofolea drip wagonjwa kwa kosa la ndugu zao kukataa kufanya usafi wa vyoo haliwezi kufumbiwa macho, huyo Maliagoreth hafai na ninaomba kuanzia leo asikanyage hapa kwenye hospitali kuja kuhudumia wagonjwa…maana ipo siku hata mimi ataninyofolea drip,” alisema Magufuli na kushangiliwa na wagonjwa.
Kadhalika Magufuli aliwataka waganga na wauguzi wengine kutoa huduma nzuri kadri inavyopaswa na kuwatahadharisha iwapo watawahudumia wagonjwa vibaya kwa lengo la kulipiza kisasi kwa madai wagonjwa wamewashtaki itakuwa ni kutowatendea haki wagonjwa.
Vilevile alimwagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya wilaya hiyo, Shaban Ntarambe, kuhakikisha anamsimamisha kazi mara moja nesi huyo kwa madai kuwa hana sifa za kuendelea kuwa mtumishi kwenye wilaya ya Chato.
Mkuu wa wilaya ya Chato, Rodrick Mpogolo, mbali na kudai kusikitishwa na tukio hilo ameahidi kuunda tume kuchunguza utolewaji wa huduma za afya kwa wananchi kutokana na kuwapo kwa malalamiko mengi.
Aidha alisema nia ya serikali ni kuhakikisha wananchi wote wanapata huduma bora na kwamba dosari zinazojitokeza atahakikisha zinapatiwa ufumbuzi wa kudumu ili kusijitokeza vitendo kama vilivyojitokeza.
Kwa upande wake Mganga Mkuu wa hospitali ya wilaya hiyo, Dk. Pius Buchukundi, amekiri kutokea tukio hilo na kudai kuwa kitendo kilichofanywa na mhudumu wake siyo msimamo wa hospitali bali ni matakwa yake mwenyewe na kwamba atahukumiwa kwa matendo aliyoyatenda.
Dk. Buchukundi amewataka wagonjwa kutoa ushirikiano kwa uongozi wa hospitali hiyo kwenye matukio ya aina hiyo na mengine yanayoweza kuathiri sifa za hospitali na serikali.
Source: Tanzania Daima
 
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
6,796
Likes
83
Points
145
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
6,796 83 145
Walitakiwa wamshike wamtandike viboko vingi mpaka akome
 
Zamaulid

Zamaulid

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
17,007
Likes
7,244
Points
280
Zamaulid

Zamaulid

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
17,007 7,244 280
atakuwa kahamishia hasira za nyumbani ofisini!
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,823
Likes
14,330
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,823 14,330 280
peleka mahakamani huyu mpumbaf kabisa
 
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
4,546
Likes
62
Points
145
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined Dec 7, 2007
4,546 62 145
Kwanini ndugu wasafishe vyoo?
 
Bitabo

Bitabo

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
1,898
Likes
125
Points
160
Age
34
Bitabo

Bitabo

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
1,898 125 160
huyo muuguzi asije akawa alitumwa na CCM ili Magufuli akiingilia ionekane CCM inawajali wananchi. Siasa ni mchezo mchafu sana
 
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,271
Likes
1,777
Points
280
Age
38
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,271 1,777 280
Tukio hilo linabeba ujumbe mahsusi kwa serikali! We nee to think beyond jamani.
 
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,271
Likes
1,777
Points
280
Age
38
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,271 1,777 280
Tukio hilo linabeba ujumbe mahsusi kwa serikali! We need to think beyond jamani.
 
tutaweza

tutaweza

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
622
Likes
97
Points
45
tutaweza

tutaweza

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
622 97 45
Tanzania yetu bana! Yaani ndugu wa wagonjwa ndio wana wajibu wa kusafisha vyoo! Kumbukumbu zangu zinaonyesha ujamaa ulishakufa zamani na ndio maana wanatukata kodi za kutosha ambazo moja ya matumizi yake ni huduma za afya.
Tatizo kuu sio mhudumu, ni mfumo mzima wa watumishi wa serikali wanaotoa huduma kwa wananchi. Huwa wanataka waonekane kama wao ndio wa kunyenyekewa na wakati wanatakiwa wamchukulie yule wanayemhudumia kama mteja/mfalme. Kisa hamlipi yeye moja kwa moja anamdharau akisahau kwamba kodi zake ndio zinamtengenezea mshahara.
Hilo tukio la huyo nesi ni moja kati ya mengi sana ambayo hayajaripotiwa

Serikali inatakiwa kufumua na kuusuka upya mfumo mzima wa utoaji huduma kwa wananchi.
 
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
11,012
Likes
170
Points
160
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
11,012 170 160
Kwa kweli inaweza ikawa hivyo!

Mafisadi hawana huruma hata kwa wapiga kura jamani??
Haya yote yanatokea kwa ajili ya uongozi legelege iliyoko madarakani ila hakika MWISHO WAO UU WAJA!


huyo muuguzi asije akawa alitumwa na CCM ili Magufuli akiingilia ionekane CCM inawajali wananchi. Siasa ni mchezo mchafu sana
 
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
3,577
Likes
14
Points
135
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
3,577 14 135
siku hizi wanawake wamekuwa wakatili sana zamani walikuwa wanaume tu leo hii haki sawa wanawake ndio wanaongoza kwa ukatili
 
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
3,221
Likes
1,271
Points
280
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
3,221 1,271 280
Jamani mm Nipo maeneo aya, ni kweli uyu Dada alifanya hii kitu ila yeye so Nesi Bali ni muhudumu wa afya, na isitoshe chato kumejaa wasukuma, na unajua mila na desturi za wasukuma hawanyi chooni yaani hawatumii choo na wala hawachangii choo kimoja na wakwe

Kisa sasa, hawa wasukuma badala ya kujisaidia chooni hapa hosp wamekuwa mekuwa wanajisaidia juu ya choo na kwenye korido ya choo.

Baada ya muudumu kukuta hali inyo ndo akawataka wale wanaowaudumia wagonjwa wakatoe vinyesi vyao, baada ya Kuona wamegoma ndo akazima zile drip na si kuzinyofoa.

Ila kiukweli hawa wasukuma ni Shida hawataki kukata gogo kwenye choo tena cha kufrashi, wamezoea choo ya shimo au kukata gogo porini

Na uyu muhudumu atawashinda maana wamemshitaki kama Nesi wakati yeye ni muhudumu na mfanya usafi tu
 

Forum statistics

Threads 1,213,456
Members 462,123
Posts 28,478,288