Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muswada wakosa wachangiaji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpita Njia, Nov 3, 2008.

  1. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Katika hali ya kushangaza, muswada unaohusu hali bora za wanyama, uliowasilishwa hivi punde na magufuli umekosa wachangiaji. Waliokuwa wamejiandikisha kuchangia ni wawili tu-Job Ndugai na mbunge mmoja wa Chadema viti maalum (jina limenitoka) na wote hawakuwepo bungeni wakati ulipofika wa kuchangia!
    hali hii ilimfanya spika Sitaa achanganyikiwe hadi Ibrahim sanya (Mji Mkongwe0CUF) alipoibuka ghafla na kusema kuwa atachangia. Hivi ndio sanya anazungumza na Spika anaamini kuwa watajitokeza wengine kuendelea kuchangia!
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Sanya jamani....
    Anasema alitokea mjinga mmoja huko Tarime wakati wa kampeni, akachukua Bendera ya CCM akamvalisha mbwa. Anasisitiza huyo ni mjinga tu, awe wa chama chochote kwa sababu huwezi kutumia mbwa kutafuta umaarufu wa chama.
    Anaendelea....
    Akatokea mjinga mwingine mkuzwa zaidi akamuua yule mbwa!!!
     
  3. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2008
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maneno ya hekima na busara.Namvulia kofia Sanya na wewe ndugu yangu Mpita Njia kwa kunipa hii habari nzuri.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Suzan Lyimo naye ameitaka serikali itoe maelezo ya kina kuhusiana na tukio la mbwa kuuawa kwenye kampeni huko tarime.
    Pia ameulizia kuna mpango gani wa kuanzisha migahawa na saluni kwa ajili ya wanyama?
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    habib Mnyaa anataka sheria izisuie mchezo wa kupiganisha kuku kwa sababu hata kupiganisha binadamu kunaruhusiwa! Sita anamwambia kwua wanapopiganishwa binadamu kunakuwa na kaununi, lakini kwenye kuku hakuna kanuni na wanaweza kuuawa!
     
  6. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,311
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    very interesting! kwani ni nini kilisababisha (motivation) ya mswada huo? inawezekana magufuli hakushirikisha wadau kabla ya kuuwasilisha bungeni ndo maana kila Mbunge yupo kimya au si wakati wake. Wakati huu ungepwlekwa mswada juu ya kuwasamehe mafisadi wa EPA.
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Inaonekana wabunge hawapo interested na muswada huo. Ukiachia wachangiaji mandatory, wabunge wa kawaida waliochangia ni wanne tu. Hivi sasa magufuli ndio anajibu hoja zao na kufunga mjadala. nadhani huu utakuwa ni moja ya miswada ambayo imechukua muda mfupi sana kujadiliwa Bungeni
     
  8. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    I second you,
    nadhani hata wabunge wamekuwa demoralized kwa kuona mkuu wao anageuka mtetezi wa wezi, kila mtu angependa kuona usawa na haki kwa binadamu raia wa Tanzania ndilo linalo pewa kipa umbele badala ya haki za wanyama,

    Kwa mantiki hiyo wanona ni upuuzi kujadili eti wanyama wawe na haki, wakati hata binadamu wenyewe haki hamna! wezi wa mabilioni hawashitakiwi, ila sheria na magereza zipo kwa ajili ya wezi wakuku na walal hoi tu!
     
  9. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2008
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mpita Nj....., duh aisee yaani nasoma michango ya waheshimiwa mpaka jamaa hapa pemeni yangu ameshituka manake duh... Hoja za waheshimiwa kwenye huu mswada ni kaazi kwelikweli.... Haya twende tutafika tu...
     
  10. H

    Habarindiyohiyo JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2008
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa wenzetu huo muswada ni wa muhimu sana. Huko Netherlands kuna chama kinaitwa Party for Animals kina mbunge mmoja. Huko hata kuchinja na kunyonyoa na kukata kata kuku kwa kutumia mashine ni issue. Huko kuna vegetarians wengi tu, mswada kama huo ungejadiliwa muda mrefu. Hayo ni mageni kwetu kwa sasa lakini kuna siku yatakuja!

    ......ndiyohiyo
     
Loading...