Muswada wa kuunganisha mifuko ya hifadhi ya jamii Tanzania


N

Ntilla

Member
Joined
May 23, 2011
Messages
61
Likes
3
Points
15
N

Ntilla

Member
Joined May 23, 2011
61 3 15
Section 4 & 6 inaanzisha mfuko mpya, unaitwa Public Service Social Security Fund. (PSSSF)

Section 77 Inafuta mifuko yote ilokuwepo ispokua NSSF.

S.81 Hata Voluntary Schemes za mifuko ilofutwa zinahamia kwenye mfuko mpya.

S. 80 & 87 Watumishi wote wa Umma mfuko wao utakua huu mpya, hivyo walokua wanachama wa NSSF nao watahamishiwa huko.

Licha kuhamishwa, pesa / michango hazita hamishwa, ispokua Authority itakuja na formula ya kukokotoa stahiki zao (portability of benefits)

Vifungu kuanzia 90 hadi 105 vinazungumzia mabadiliko ktk NSSF

S. 92 (b) & 93 (a) Members wote wa private waliokua kwenye hiyo mifuko wanarudi NSSF,

S. 96 Ina futa Employment Injury Benefit na SHIB na kuweka Unemployment benefit tu kama fao jipya,, waziri ataleta kanuni za unemployment benefits,
 
kizaizai

kizaizai

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2010
Messages
2,979
Likes
1,555
Points
280
kizaizai

kizaizai

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2010
2,979 1,555 280
Ndio mwanzo wa kupotea michango ya wafanyakazi, sasa wanaweka mfuko mmoja ili iwe rahisi kuchota. Hawa viumbe tuliowaweka madarakani nahisi sio Watanzania.
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,338
Likes
17,333
Points
280
Age
18
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,338 17,333 280
Yote hayo ni kwa ajiri ya DENI LA TAIFA hakuna njia nyingine maana wale tunaowabeza hawakopeki

Swissme
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
857
Likes
1,457
Points
180
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
857 1,457 180
Mkuu hili fao kwenye social security industry hakunaga, sema tu liliwekwa kama kuvutia wateja ndo maana wanataka walete unemployment benefit, once ukiingia kwenye social security scheme huwezi kutoka unless ukathibitika una ulemavu wa kudumu ambao hutoweza kujipatia kipato tena kwenye maisha yako, hapo ndo benefit zingine zitachukua mkondo wake ila fao la kujitoa hiyo kitu hakuna
 
Mr Cu

Mr Cu

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
1,208
Likes
858
Points
280
Mr Cu

Mr Cu

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2016
1,208 858 280
Asante mungu cmooo.....
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
857
Likes
1,457
Points
180
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
857 1,457 180
Old members wa PSPF na LAPF daaaah mkiangukia kwenye harmonization formula watakuwa wamewakatili sana, ila you have to obey the rule
 
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
6,633
Likes
1,296
Points
280
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
6,633 1,296 280
"Zama za Mawe"

Once Upon the TIME
 
N

Ntilla

Member
Joined
May 23, 2011
Messages
61
Likes
3
Points
15
N

Ntilla

Member
Joined May 23, 2011
61 3 15
Section 4 & 6 inaanzisha mfuko mpya, unaitwa Public Service Social Security Fund. (PSSSF)

Section 77 Inafuta mifuko yote ilokuwepo ispokua NSSF.

S.81 Hata Voluntary Schemes za mifuko ilofutwa zinahamia kwenye mfuko mpya.

S. 80 & 87 Watumishi wote wa Umma mfuko wao utakua huu mpya, hivyo walokua wanachama wa NSSF nao watahamishiwa huko.

Licha kuhamishwa, pesa / michango hazita hamishwa, ispokua Authority itakuja na formula ya kukokotoa stahiki zao (portability of benefits)

Vifungu kuanzia 90 hadi 105 vinazungumzia mabadiliko ktk NSSF

S. 92 (b) & 93 (a) Members wote wa private waliokua kwenye hiyo mifuko wanarudi NSSF,

S. 96 Ina futa Employment Injury Benefit na SHIB na kuweka Unemployment benefit tu kama fao jipya,, waziri ataleta kanuni za unemployment benefits,
 

Attachments:

king of the North

king of the North

Senior Member
Joined
Jul 26, 2016
Messages
103
Likes
55
Points
45
king of the North

king of the North

Senior Member
Joined Jul 26, 2016
103 55 45
serikali Mbovu.Mipango Mibovu
 
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
606
Likes
771
Points
180
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
606 771 180
Ila bunge liliahilishwa mpaka Januari, 30, 2018---au kuna namna ambayo huwa wanajadili miswada licha ya bunge kuahilishwa?

Vilevile mtoa mada, tunaomba source ya hii tetesi yako. Maana nimeisaka kila nakojua, ila sijaona. Tafdahali, maana tusiwe tunajdili kitu ambacho hakipo. Ni hayo tu, na ni mtizamo tu.
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
11,473
Likes
9,868
Points
280
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
11,473 9,868 280
Faili lako halionekani njoo baada miezi sita
 
Banyasa

Banyasa

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
238
Likes
183
Points
60
Banyasa

Banyasa

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
238 183 60
Ndio mwanzo wa kupotea michango ya wafanyakazi, sasa wanaweka mfuko mmoja ili iwe rahisi kuchota. Hawa viumbe tuliowaweka madarakani nahisi sio Watanzania.
Hawa sijui kama ni watanzani!
 
Banyasa

Banyasa

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
238
Likes
183
Points
60
Banyasa

Banyasa

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
238 183 60
Old members wa PSPF na LAPF daaaah mkiangukia kwenye harmonization formula watakuwa wamewakatili sana, ila you have to obey the rule
Hawa watu sijui wakoje? LAPF na PSPF ilikuwa mifuko mizuri sana. Sasa serikali imeona tunafaidi imekuja na mpango wa kudhurumu watu wake? Siamini ninachokiona!
 
M

mmteule

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
1,884
Likes
1,476
Points
280
M

mmteule

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
1,884 1,476 280
Hawa watu sijui wakoje? LAPF na PSPF ilikuwa mifuko mizuri sana. Sasa serikali imeona tunafaidi imekuja na mpango wa kudhurumu watu wake? Siamini ninachokiona!
Umenena vema Mkuu, lakini pia ilikua ikishindana kutoa Bonus kwa watumishi mf. fao la Uzazi, Malipo ya kianzio cha maisha kwa ajira Mpya, Piga kitabu, Mikopo ya Viwanja nk nk. Hii yote ilikuwa ni kwa ajili ya Ushindani wa kibiashara. Lakini wakiiunganisha ndio kifo cha mende kama TTCL maana hawana mshindani. OOooooooh God!
 
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
1,314
Likes
1,901
Points
280
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
1,314 1,901 280
Old members wa PSPF na LAPF daaaah mkiangukia kwenye harmonization formula watakuwa wamewakatili sana, ila you have to obey the rule
hapa watakuwa hawajatenda haki! formula mpya zianze kwa wapya! wastuletee za kuleta
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
857
Likes
1,457
Points
180
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
857 1,457 180
Umenena vema Mkuu, lakini pia ilikua ikishindana kutoa Bonus kwa watumishi mf. fao la Uzazi, Malipo ya kianzio cha maisha kwa ajira Mpya, Piga kitabu, Mikopo ya Viwanja nk nk. Hii yote ilikuwa ni kwa ajili ya Ushindani wa kibiashara. Lakini wakiiunganisha ndio kifo cha mende kama TTCL maana hawana mshindani. OOooooooh God!
Kufa kwa shirika la hifadhi ya jamii ni ngumu sana, ila ndo hivyo watakuwa monopoly hata utoaji wa huduma utakuwa mbovu na kwakuwa kwa formal employed person ni compulsory kujiunga na social security scheme hawatakuwa na haja ya kubembeleza members yaani mfano mzuri tanesco huwez kuta wanabembeleza wateja kwa matangazo eti tunatoa umeme kwa bei nzuri, we utake usitake.

Sasa hapo wasipokuwa na usimamizi mzuri litakuwa janga kubwa sana kwa taifa, maana maendeleo yoyote yale hayaji bila njia nzuri za kupunguza umasikini kwa raia, na sector hii inashika sera kubwa sana ya kupunguza umaskini kwahiyo ikidorora tutegemee kuona wastaafu ombaomba
 
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
606
Likes
771
Points
180
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
606 771 180
Nadhani ungeandika ile habari ya jana kwenye Mwananchi ingeeleweka vizuri kuliko wao walivyoiandika. Maana muswada unasema kanuni na vitu kama hivyo kuhusu unemployment benefits vitawailishwa na waziri husika, ila mwananchi jana wamewasilisha. Au kuna sehemu wamepata maelezo zaidi kuhusiana na huu muswada?
 
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
606
Likes
771
Points
180
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
606 771 180
Nadhani ungeandika ile habari ya jana kwenye Mwananchi ingeeleweka vizuri kuliko wao walivyoiandika. Maana muswada unasema kanuni na vitu kama hivyo kuhusu unemployment benefits vitawailishwa na waziri husika, ila mwananchi jana wamewasilisha. Au kuna sehemu wamepata maelezo zaidi kuhusiana na huu muswada?
 

Forum statistics

Threads 1,236,089
Members 474,988
Posts 29,246,210