MUONGOZO: Mambo ya kuzingatia unaponunua gari lililotumika ndani ya Tanzania

galindas

galindas

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
982
Points
1,000
galindas

galindas

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2013
982 1,000
Bado wapo binadamu waaminifu sana duniani. Nimenunua Brevis wiki mbili zimepita, jamaa aliyeniuzia akanambia niikague na kunipa wiki ya kuitumia na kwamba nikikuta ina tatizo la kiufundi nimrudishie. Gari hizi ni tamu balaa, they are eye catching luxury cars.
 
S

syoni

Member
Joined
Mar 29, 2015
Messages
35
Points
95
S

syoni

Member
Joined Mar 29, 2015
35 95
Bado wapo binadamu waaminifu sana duniani. Nimenunua Brevis wiki mbili zimepita, jamaa aliyeniuzia akanambia niikague na kunipa wiki ya kuitumia na kwamba nikikuta ina tatizo la kiufundi nimrudishie. Gari hizi ni tamu balaa, they are eye catching luxury cars.
Samahani nauliza taratibu za kuuziana gari zikoje Kama umenunua kwa mtu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2016
Messages
2,803
Points
2,000
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2016
2,803 2,000
Samahani nauliza taratibu za kuuziana gari zikoje Kama umenunua kwa mtu

Sent using Jamii Forums mobile app
Cha kwanza kabisa ni kadi ya gari na pia kabla ya kununua nenda ofisi za TRA kupata details za gari kama mmiliki wa gari hiyo ni halali pia utajua kama gari ni ya wizi au la.

Utajua kama gari inadaiwa (notification za police) tembea na fundi wa magari ili ujue ubora wa gari yenyewe
 
titimunda

titimunda

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2014
Messages
7,629
Points
2,000
titimunda

titimunda

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2014
7,629 2,000
Bado wapo binadamu waaminifu sana duniani. Nimenunua Brevis wiki mbili zimepita, jamaa aliyeniuzia akanambia niikague na kunipa wiki ya kuitumia na kwamba nikikuta ina tatizo la kiufundi nimrudishie. Gari hizi ni tamu balaa, they are eye catching luxury cars.
Kumbe brevis ni luxury car/gari la kifahari?.Sikulijua hilo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
BASHADA

BASHADA

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
512
Points
225
BASHADA

BASHADA

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
512 225
Baada ya kusikia watu wengi 'wakiumizwa' na 'kupigwa' wakiwa kwenye harakati za kutafuta usafiri uliotumika nchini, nimeona sio mbaya nikitoa ushauri ni jinsi gani unaweza kuepuka majanga kwenye zoezi hilo.

Naandika kama mnunuzi au muuzaji wa aina hio ya magari, kwahio siegemei upande wowote na ninachokiandika hapa sio sheria naweza kuwa sahihi au nisiwe sahihi ila ni imani yangu lipo litakalosaidia baadhi ya watu.

Njia muhimu za kufuata ili kupata gari unalotaka ni kama ifuatavyo:

1. Fanya utafiti mdogo juu ya gari unalolitaka: Uliza ujue gari unalolitaka linauzwa kiasi gani[makadirio]. Ukiweza kujua bei ya showroom au ukiagiza mwenyewe Japan halafu linganisha na bei utakayopewa hapa. Hili ni muhimu kwa sababu nimeshuhudia watu wananunua magari yaliyotumika Tanzania kwa bei ambayo ukiagiza mwenyewe unalipata kutoka japan au ukiongeza kidogo tu unapata la showroom.

2. Usiwe na haraka: Usiwe na haraka kabisa kwenye kutafuta gari. Utaletewa kila aina ya gari na usipokuwa makini utanunua gari bovu. Angalia taratibu angalau magari matano tofauti kwenye chaguo lako ndipo uamue, madalali watakusumbua ili mradi tu wapate cha juu.

3. Epuka madalali: Kama unaweza epuka madalali. Tafuta gari kwa kuuliza watu ulio karibu nao, ndugu jamaa na marafiki au unaofanya nao kazi au biashara. Hii ni nzuri chochote kikitokea una pa kuanzia. Madalali wengi hawajali maslahi yako wala ya muuzaji cha muhimu kwao ni cha juu tu. Gari la 4m dalali atakuuzia 5-6m.

4. Tafuta Fundi: Ukilipenda gari lolote tafuta fundi akusaidie kulikagua, hata kama una ujuzi(idea) na magari kuna vitu hutaviona ila fundi atakusaidia. Kuwa makini kuna mafundi huwa wanabonyezwa wakufiche hitilafu halafu baadae wanarudi kupewa chao ukishauziwa kanyaboya.

5. Epuka gari lililopigwa rangi: Epuka gari iliopigwa rangi siku chache kabla ya kuwekwa sokoni, wazoefu wanajua gari za aina hio ndio umuhimu wa fundi unapokuja. Gari inaweza kuwa imegongwa hivyo imenyooshwa na wanakuzuga kwa rangi inayong'aa. Siku hizi rangi hata 200,000 unapiga gari nzima ila ukinunua hilo baada ya mwezi rangi inababuka yote.

6. Epuka gari lililooshwa engine: Ukikagua gari ukiona limeoshwa engine ogopa sana. Mara nyingi magari yanaoshwa engine kuficha 'leakage', yaani oil na vitu vingine vinavyovuja kutoka sehemu mbalimbali za engine.

7. Jaribu gari wewe mwenyewe: Ni muhimu kuendesha na kuijaribu gari wewe mwenyewe hata ukienda na fundi. Ipitishe njia mbovu usikie jinsi ilivyo chini, chochote kinachogonga kuwa makini, usisikilize ukiambiwa ni tatizo dogo, kwanini hakurekebisha. Ingawa yapo matatizo madogomadogo ila kuwa makini.

8. Usiangalie plate Namba: Usibabaishwe na namba, eti hii C, D etc. Kuna gari namba A ziko vizuri kuliko namba C. Muhimu ni hali ya gari husika kwa muda huo.

9. Nenda TRA kujiridhisha: Ni muhimu kujua ukweli na status ya gari na mwenye gari. Jiridhishe anaekuuzia ndio mwenye gari. Akuonyeshe nyaraka zote halisi hata za kodi aliolipia.

10. Mwisho kabisa ukilipenda gari fanyeni makabidhiano kwa kuandikishana kwa mwanasheria. Ukiweza lipia benki na ubaki na risiti kama ushahidi wa malipo kupitia akaunti yake. Epuka kubeba cash kumpelekea muuzaji mahali alipo.

Haya machache naamini yanaweza kuwa msaada kwa watu wanaonunua magari yaliyotumika nchini,wengine mnaweza kuongezea mawili matatu na kurekebisha nilipokosea.
Uzi mzuri sana huu ila tunaomba utuwekee na upande wa pili... Mambo ya kuzingatia unapouza gari!!! .
Mimi nauza Spacio new model, sasa nimekutana na mambo kadhaa. Hapo kwenye namba 3. wameshakuja madalali kama watatu, wote wanakwamia bei ya 6.5m, mwingine 7m, mwingine 7.5m. Mimi nimetangaza 8m siyumbi. Maana yake ni kwamba dalali ataenda kutangaza 8m au zaidi huku mimi naambulia 7, ujinga kabisa. nimewatimua.

Namba 5. Kuna watu wananishauri nipige rangi gari wakati halijagongwa wala halina mbamizo wowote, sana sana kuna vimistari vidogo sana ambayo labda ukute nilipita sehemu ikaguswa na kitu kama mwiba ukaweka alama, sasa vitu kama hivyo mimi nimekataa kwenda kupiga rangi ili mteja akija aone gari katika uhalisia wake.

No.8. Madalali wengi wanaangalia plate no. Anakuja anasema bro hiyo gari yako namba C huwezi pata mteja wa 8m, mimi ukinipa 7.5m nakuletea IST yenye namba D. Wanasahau factors zingine kama utunzaji wa gari, mileage, ajali, na imetumika barabara zipi na kwa matumizi gani kabla haijauzwa. Unaweza kuletewa namba D mbovu kuliko hata namba C au B.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
Uzi mzuri sana huu ila tunaomba utuwekee na upande wa pili... Mambo ya kuzingatia unapouza gari!!! .
Mimi nauza Spacio new model, sasa nimekutana na mambo kadhaa. Hapo kwenye namba 3. wameshakuja madalali kama watatu, wote wanakwamia bei ya 6.5m, mwingine 7m, mwingine 7.5m. Mimi nimetangaza 8m siyumbi. Maana yake ni kwamba dalali ataenda kutangaza 8m au zaidi huku mimi naambulia 7, ujinga kabisa. nimewatimua.

Namba 5. Kuna watu wananishauri nipige rangi gari wakati halijagongwa wala halina mbamizo wowote, sana sana kuna vimistari vidogo sana ambayo labda ukute nilipita sehemu ikaguswa na kitu kama mwiba ukaweka alama, sasa vitu kama hivyo mimi nimekataa kwenda kupiga rangi ili mteja akija aone gari katika uhalisia wake.

No.8. Madalali wengi wanaangalia plate no. Anakuja anasema bro hiyo gari yako namba C huwezi pata mteja wa 8m, mimi ukinipa 7.5m nakuletea IST yenye namba D. Wanasahau factors zingine kama utunzaji wa gari, mileage, ajali, na imetumika barabara zipi na kwa matumizi gani kabla haijauzwa. Unaweza kuletewa namba D mbovu kuliko hata namba C au B.
Kitu muhimu ukiuza gari hakikisha una mkataba na uliemuuzia anabadili jina TRA.
 
Mtafiti77

Mtafiti77

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2011
Messages
798
Points
1,000
Mtafiti77

Mtafiti77

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2011
798 1,000
Baada ya kusikia watu wengi 'wakiumizwa' na 'kupigwa' wakiwa kwenye harakati za kutafuta usafiri uliotumika nchini, nimeona sio mbaya nikitoa ushauri ni jinsi gani unaweza kuepuka majanga kwenye zoezi hilo.

Naandika kama mnunuzi au muuzaji wa aina hio ya magari, kwahio siegemei upande wowote na ninachokiandika hapa sio sheria naweza kuwa sahihi au nisiwe sahihi ila ni imani yangu lipo litakalosaidia baadhi ya watu.

Njia muhimu za kufuata ili kupata gari unalotaka ni kama ifuatavyo:

1. Fanya utafiti mdogo juu ya gari unalolitaka: Uliza ujue gari unalolitaka linauzwa kiasi gani[makadirio]. Ukiweza kujua bei ya showroom au ukiagiza mwenyewe Japan halafu linganisha na bei utakayopewa hapa. Hili ni muhimu kwa sababu nimeshuhudia watu wananunua magari yaliyotumika Tanzania kwa bei ambayo ukiagiza mwenyewe unalipata kutoka japan au ukiongeza kidogo tu unapata la showroom.

2. Usiwe na haraka: Usiwe na haraka kabisa kwenye kutafuta gari. Utaletewa kila aina ya gari na usipokuwa makini utanunua gari bovu. Angalia taratibu angalau magari matano tofauti kwenye chaguo lako ndipo uamue, madalali watakusumbua ili mradi tu wapate cha juu.

3. Epuka madalali: Kama unaweza epuka madalali. Tafuta gari kwa kuuliza watu ulio karibu nao, ndugu jamaa na marafiki au unaofanya nao kazi au biashara. Hii ni nzuri chochote kikitokea una pa kuanzia. Madalali wengi hawajali maslahi yako wala ya muuzaji cha muhimu kwao ni cha juu tu. Gari la 4m dalali atakuuzia 5-6m.

4. Tafuta Fundi: Ukilipenda gari lolote tafuta fundi akusaidie kulikagua, hata kama una ujuzi(idea) na magari kuna vitu hutaviona ila fundi atakusaidia. Kuwa makini kuna mafundi huwa wanabonyezwa wakufiche hitilafu halafu baadae wanarudi kupewa chao ukishauziwa kanyaboya.

5. Epuka gari lililopigwa rangi: Epuka gari iliopigwa rangi siku chache kabla ya kuwekwa sokoni, wazoefu wanajua gari za aina hio ndio umuhimu wa fundi unapokuja. Gari inaweza kuwa imegongwa hivyo imenyooshwa na wanakuzuga kwa rangi inayong'aa. Siku hizi rangi hata 200,000 unapiga gari nzima ila ukinunua hilo baada ya mwezi rangi inababuka yote.

6. Epuka gari lililooshwa engine: Ukikagua gari ukiona limeoshwa engine ogopa sana. Mara nyingi magari yanaoshwa engine kuficha 'leakage', yaani oil na vitu vingine vinavyovuja kutoka sehemu mbalimbali za engine.

7. Jaribu gari wewe mwenyewe: Ni muhimu kuendesha na kuijaribu gari wewe mwenyewe hata ukienda na fundi. Ipitishe njia mbovu usikie jinsi ilivyo chini, chochote kinachogonga kuwa makini, usisikilize ukiambiwa ni tatizo dogo, kwanini hakurekebisha. Ingawa yapo matatizo madogomadogo ila kuwa makini.

8. Usiangalie plate Namba: Usibabaishwe na namba, eti hii C, D etc. Kuna gari namba A ziko vizuri kuliko namba C. Muhimu ni hali ya gari husika kwa muda huo.

9. Nenda TRA kujiridhisha: Ni muhimu kujua ukweli na status ya gari na mwenye gari. Jiridhishe anaekuuzia ndio mwenye gari. Akuonyeshe nyaraka zote halisi hata za kodi aliolipia.

10. Mwisho kabisa ukilipenda gari fanyeni makabidhiano kwa kuandikishana kwa mwanasheria. Ukiweza lipia benki na ubaki na risiti kama ushahidi wa malipo kupitia akaunti yake. Epuka kubeba cash kumpelekea muuzaji mahali alipo.

Haya machache naamini yanaweza kuwa msaada kwa watu wanaonunua magari yaliyotumika nchini,wengine mnaweza kuongezea mawili matatu na kurekebisha nilipokosea.

Labda tutabadilika, maana ukweli matapeli wanatumia m,wanya wa utamaduni wetu kutupiga sana. Watanzania sijui tumerithi wapi tabia ya kutokuwa wadadisi na kupenda vya rahisi. Yani kuna mtu kanunua coaster kwa sh, milioni saba. Hebu fikiria, huyu mtu timamu kweli?

Asante kwa kutukumbusha, asiyesikia na asikie!
 

Forum statistics

Threads 1,336,568
Members 512,648
Posts 32,543,691
Top