MUONGOZO: Mambo ya kuzingatia unaponunua gari lililotumika ndani ya Tanzania

RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
Baada ya kusikia watu wengi 'wakiumizwa' na 'kupigwa' wakiwa kwenye harakati za kutafuta usafiri uliotumika nchini, nimeona sio mbaya nikitoa ushauri ni jinsi gani unaweza kuepuka majanga kwenye zoezi hilo.

Naandika kama mnunuzi au muuzaji wa aina hio ya magari, kwahio siegemei upande wowote na ninachokiandika hapa sio sheria naweza kuwa sahihi au nisiwe sahihi ila ni imani yangu lipo litakalosaidia baadhi ya watu.

Njia muhimu za kufuata ili kupata gari unalotaka ni kama ifuatavyo:

1. Fanya utafiti mdogo juu ya gari unalolitaka: Uliza ujue gari unalolitaka linauzwa kiasi gani[makadirio]. Ukiweza kujua bei ya showroom au ukiagiza mwenyewe Japan halafu linganisha na bei utakayopewa hapa. Hili ni muhimu kwa sababu nimeshuhudia watu wananunua magari yaliyotumika Tanzania kwa bei ambayo ukiagiza mwenyewe unalipata kutoka japan au ukiongeza kidogo tu unapata la showroom.

2. Usiwe na haraka: Usiwe na haraka kabisa kwenye kutafuta gari. Utaletewa kila aina ya gari na usipokuwa makini utanunua gari bovu. Angalia taratibu angalau magari matano tofauti kwenye chaguo lako ndipo uamue, madalali watakusumbua ili mradi tu wapate cha juu.

3. Epuka madalali: Kama unaweza epuka madalali. Tafuta gari kwa kuuliza watu ulio karibu nao, ndugu jamaa na marafiki au unaofanya nao kazi au biashara. Hii ni nzuri chochote kikitokea una pa kuanzia. Madalali wengi hawajali maslahi yako wala ya muuzaji cha muhimu kwao ni cha juu tu. Gari la 4m dalali atakuuzia 5-6m.

4. Tafuta Fundi: Ukilipenda gari lolote tafuta fundi akusaidie kulikagua, hata kama una ujuzi(idea) na magari kuna vitu hutaviona ila fundi atakusaidia. Kuwa makini kuna mafundi huwa wanabonyezwa wakufiche hitilafu halafu baadae wanarudi kupewa chao ukishauziwa kanyaboya.

5. Epuka gari lililopigwa rangi: Epuka gari iliopigwa rangi siku chache kabla ya kuwekwa sokoni, wazoefu wanajua gari za aina hio ndio umuhimu wa fundi unapokuja. Gari inaweza kuwa imegongwa hivyo imenyooshwa na wanakuzuga kwa rangi inayong'aa. Siku hizi rangi hata 200,000 unapiga gari nzima ila ukinunua hilo baada ya mwezi rangi inababuka yote.

6. Epuka gari lililooshwa engine: Ukikagua gari ukiona limeoshwa engine ogopa sana. Mara nyingi magari yanaoshwa engine kuficha 'leakage', yaani oil na vitu vingine vinavyovuja kutoka sehemu mbalimbali za engine.

7. Jaribu gari wewe mwenyewe: Ni muhimu kuendesha na kuijaribu gari wewe mwenyewe hata ukienda na fundi. Ipitishe njia mbovu usikie jinsi ilivyo chini, chochote kinachogonga kuwa makini, usisikilize ukiambiwa ni tatizo dogo, kwanini hakurekebisha. Ingawa yapo matatizo madogomadogo ila kuwa makini.

8. Usiangalie plate Namba: Usibabaishwe na namba, eti hii C, D etc. Kuna gari namba A ziko vizuri kuliko namba C. Muhimu ni hali ya gari husika kwa muda huo.

9. Nenda TRA kujiridhisha: Ni muhimu kujua ukweli na status ya gari na mwenye gari. Jiridhishe anaekuuzia ndio mwenye gari. Akuonyeshe nyaraka zote halisi hata za kodi aliolipia.

10. Mwisho kabisa ukilipenda gari fanyeni makabidhiano kwa kuandikishana kwa mwanasheria. Ukiweza lipia benki na ubaki na risiti kama ushahidi wa malipo kupitia akaunti yake. Epuka kubeba cash kumpelekea muuzaji mahali alipo.

Haya machache naamini yanaweza kuwa msaada kwa watu wanaonunua magari yaliyotumika nchini,wengine mnaweza kuongezea mawili matatu na kurekebisha nilipokosea.

Uzi mzuri kaka.

Ila kuliko kusumbuka na kadhia zote hizo bora uagize la kwako toka japan moja kwa moja. Atleast kule una guarantee kuwa unapata kitu cha uhakika.

Pia umesahau swala la usafi, kuna magari ndani machafu kinoma, viti vinanuka utadhani walipanda mbuzi huko ndani.

Pia, angalia service history ya hilo gari na aina ya service inayofanywa kwenye hilo gari. Kuna magari yanaenda service yakiharibika tu na si wakati wowote. Kama gari lina service ya kila baada ya muda au kilometa litakuwa na uhakika wa kuwa zima pale unapotaka kulinunua.

Unaweza kuangalia hilo gari lilikuwa linatembelea barabara za aina gani, kuna wale watumiaji wa upanga posta au wao ni full lami mwanzo mwisho. Hawa magari yao yanakuwa nazima kidogo hasa kwenye pysical part ya nje kuliko yale ambayo mwanzo mwisho ni "all weather road"

Usisahau kuchukua chasis namba kwenda polisi au interpol kuangalia kama hilo gari halijaibiwa au la. Manake unaweza kukuta gari limeibiwa zimbabwe na kuja kuuzwa bongo ukawa umeingia mkenge.

Na hakikisha huyo anayekuuzia hiko chombo una mawasiliano yake au ukawa na details zake zote, ili ikitokea umepata matatizo na hilo gari alilokuuzia unaweza ukamtafuta akakupa ABC za hilo gari lake.

CC RRONDO & mshana jr
 
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
14,620
Points
2,000
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
14,620 2,000
prondo asante sana mdau,nasi tunaoota kuja kuwa na vigari tutatumia huu ushauri wako
Aione xiexie
 
Last edited by a moderator:
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
Kuna watu niliwa mention kwenye hii thread. Ni watu ambao wana michango mizuri sana hasa inapokuja suala la magari. Lakini @Moderaor Invisible whoever has the power/authority kafuta hayo majina,sijajua nini lengo lake au siruhusiwi ku mention mtu kwenye thread!
 
Last edited by a moderator:
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
46,265
Points
2,000
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
46,265 2,000
Uzi mzuri kaka.

Ila kuliko kusumbuka na kadhia zote hizo bora uagize la kwako toka japan moja kwa moja. Atleast kule una guarantee kuwa unapata kitu cha uhakika.

Pia umesahau swala la usafi, kuna magari ndani machafu kinoma, viti vinanuka utadhani walipanda mbuzi huko ndani.

Pia, angalia service history ya hilo gari na aina ya service inayofanywa kwenye hilo gari. Kuna magari yanaenda service yakiharibika tu na si wakati wowote. Kama gari lina service ya kila baada ya muda au kilometa litakuwa na uhakika wa kuwa zima pale unapotaka kulinunua.

Unaweza kuangalia hilo gari lilikuwa linatembelea barabara za aina gani, kuna wale watumiaji wa upanga posta au wao ni full lami mwanzo mwisho. Hawa magari yao yanakuwa nazima kidogo hasa kwenye pysical part ya nje kuliko yale ambayo mwanzo mwisho ni "all weather road"

Usisahau kuchukua chasis namba kwenda polisi au interpol kuangalia kama hilo gari halijaibiwa au la. Manake unaweza kukuta gari limeibiwa zimbabwe na kuja kuuzwa bongo ukawa umeingia mkenge.

Na hakikisha huyo anayekuuzia hiko chombo una mawasiliano yake au ukawa na details zake zote, ili ikitokea umepata matatizo na hilo gari alilokuuzia unaweza ukamtafuta akakupa ABC za hilo gari lake.

CC RRONDO & mshana jr
 
Last edited by a moderator:
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
Usijali kaka sometimes nao ni binadamu kuna kupitiwa kwa hapa na pale, nk
Pia ni vema huu uzi ukajitegemea usije ukaunganishwa na ule unaohusu magari kule kwakuwa hii nayo ni mojawapo ya nyuzi ambazo zina faida kubwa kwa mtumiaji yeyote wa JF
Uliichoandika kina msaada kwa kila mmoja mwenye ndoto ya kumiliki gari lakini vilevile hata kwa kumshauri ndugu jamaa au rafiki
Binafsi nikupongeze RRONDO kwa Uzi huu murua
pamoja mkuu tulisongeshe...
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
Uzi mzuri kaka.

Ila kuliko kusumbuka na kadhia zote hizo bora uagize la kwako toka japan moja kwa moja. Atleast kule una guarantee kuwa unapata kitu cha uhakika.

Pia umesahau swala la usafi, kuna magari ndani machafu kinoma, viti vinanuka utadhani walipanda mbuzi huko ndani.

Pia, angalia service history ya hilo gari na aina ya service inayofanywa kwenye hilo gari. Kuna magari yanaenda service yakiharibika tu na si wakati wowote. Kama gari lina service ya kila baada ya muda au kilometa litakuwa na uhakika wa kuwa zima pale unapotaka kulinunua.

Unaweza kuangalia hilo gari lilikuwa linatembelea barabara za aina gani, kuna wale watumiaji wa upanga posta au wao ni full lami mwanzo mwisho. Hawa magari yao yanakuwa nazima kidogo hasa kwenye pysical part ya nje kuliko yale ambayo mwanzo mwisho ni "all weather road"

Usisahau kuchukua chasis namba kwenda polisi au interpol kuangalia kama hilo gari halijaibiwa au la. Manake unaweza kukuta gari limeibiwa zimbabwe na kuja kuuzwa bongo ukawa umeingia mkenge.

Na hakikisha huyo anayekuuzia hiko chombo una mawasiliano yake au ukawa na details zake zote, ili ikitokea umepata matatizo na hilo gari alilokuuzia unaweza ukamtafuta akakupa ABC za hilo gari lake.
uko sahihi mkuu. ila sometimes bajeti inabana inabidi 'umvue' mtu hapa hapa mjini.....ukilenga unatoka na kitu cha uhakika,just be patient....kuna watu wanauza magari kwasababu ya shida mbalimbali.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
118,547
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
118,547 2,000
Uzi mzuri kaka.

Ila kuliko kusumbuka na kadhia zote hizo bora uagize la kwako toka japan moja kwa moja. Atleast kule una guarantee kuwa unapata kitu cha uhakika.

Pia umesahau swala la usafi, kuna magari ndani machafu kinoma, viti vinanuka utadhani walipanda mbuzi huko ndani.

Pia, angalia service history ya hilo gari na aina ya service inayofanywa kwenye hilo gari. Kuna magari yanaenda service yakiharibika tu na si wakati wowote. Kama gari lina service ya kila baada ya muda au kilometa litakuwa na uhakika wa kuwa zima pale unapotaka kulinunua.

Unaweza kuangalia hilo gari lilikuwa linatembelea barabara za aina gani, kuna wale watumiaji wa upanga posta au wao ni full lami mwanzo mwisho. Hawa magari yao yanakuwa nazima kidogo hasa kwenye pysical part ya nje kuliko yale ambayo mwanzo mwisho ni "all weather road"

Usisahau kuchukua chasis namba kwenda polisi au interpol kuangalia kama hilo gari halijaibiwa au la. Manake unaweza kukuta gari limeibiwa zimbabwe na kuja kuuzwa bongo ukawa umeingia mkenge.

Na hakikisha huyo anayekuuzia hiko chombo una mawasiliano yake au ukawa na details zake zote, ili ikitokea umepata matatizo na hilo gari alilokuuzia unaweza ukamtafuta akakupa ABC za hilo gari lake.

CC RRONDO & mshana jr
Sahihi kabisa ila shortcut ya documents ni TRA INVESTIGATION DEPARTMENT FLOOR NO 4 ROOM NO 1 TRA HEADQUARTERS, binafsi nina kesi inaendelea hapo ila sitaweka details zozote mpaka itakapokwisha
Kupitia kesi yangu hii nimejifunza mengi sana, ndio maana nikasema huu uzi una faida tupu kwa wale watakaosoma na kuzingatia kila mchango
 
Last edited by a moderator:
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
3,033
Points
2,000
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
3,033 2,000
Kuna watu niliwa mention kwenye hii thread. Ni watu ambao wana michango mizuri sana hasa inapokuja suala la magari. Lakini @Moderaor Invisible whoever has the power/authority kafuta hayo majina,sijajua nini lengo lake au siruhusiwi ku mention mtu kwenye thread!
Labda hukuwaomba ruhusa
 
Last edited by a moderator:
wiseboy

wiseboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,936
Points
2,000
wiseboy

wiseboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,936 2,000
asanteni kwa uzi,
kuna baadhi ya vitu huwa navifanya na kuna baadhi ya vitu umenifunza mkuu, kwa mfano nimewah kununua gari three times but muda wote nalipaga cash mkononi, hili la benk ni gud idea umenipa mkuu.
pili...huwa nikitaka kununua gari nazunguka yard si chini ya 3 hadi 4 kujua bei ya gari nilitakalo, kisha naenda kijiwen nawambia watu nataka gari kwa hiyo wanawapigia watu wenye gari nilitakalo nakagua kisha wanaondoka... then mwisho wa siku namuita au naelejea yard niliodhan ina gari nililiolipenda
pamoja na kufanya yote haya....niligundua yard wana bei sana iko juu.
bt gari mbili kati ya hizo 3 nilinunua kidongo chekundu, baada ya kufanya research zote hizo.
sasa mdau aliesema pale wanapiga atuambie sehem nzuri yenye magari mazur na bei ilio rafiki.
bt km mdau alivyosema kutulia, kujipa muda wa kutosha wa kuzungukia, nk
.......
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
Sahihi kabisa ila shortcut ya documents ni TRA INVESTIGATION DEPARTMENT FLOOR NO 4 ROOM NO 1 TRA HEADQUARTERS, binafsi nina kesi inaendelea hapo ila sitaweka details zozote mpaka itakapokwisha
Kupitia kesi yangu hii nimejifunza mengi sana, ndio maana nikasema huu uzi una faida tupu kwa wale watakaosoma na kuzingatia kila mchango
very useful....naomba ruhusa kuchukua mstari kwenye hii post.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
36,931
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
36,931 2,000
asanteni kwa uzi,
kuna baadhi ya vitu huwa navifanya na kuna baadhi ya vitu umenifunza mkuu, kwa mfano nimewah kununua gari three times but muda wote nalipaga cash mkononi, hili la benk ni gud idea umenipa mkuu.
pili...huwa nikitaka kununua gari nazunguka yard si chini ya 3 hadi 4 kujua bei ya gari nilitakalo, kisha naenda kijiwen nawambia watu nataka gari kwa hiyo wanawapigia watu wenye gari nilitakalo nakagua kisha wanaondoka... then mwisho wa siku namuita au naelejea yard niliodhan ina gari nililiolipenda
pamoja na kufanya yote haya....niligundua yard wana bei sana iko juu.
bt gari mbili kati ya hizo 3 nilinunua kidongo chekundu, baada ya kufanya research zote hizo.
sasa mdau aliesema pale wanapiga atuambie sehem nzuri yenye magari mazur na bei ilio rafiki.
bt km mdau alivyosema kutulia, kujipa muda wa kutosha wa kuzungukia, nk
.......
kila mahali kuna watu wema na wabaya. sio wote wapigaji pale kidongo chekundu. inabidi tu kuwa makini na yeyote anaekuuzia gari,zingatia yote ambayo wadau wameyasema kwenye hii thread.
 
wiseboy

wiseboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,936
Points
2,000
wiseboy

wiseboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,936 2,000
na pia naomba kujua mkuu, hivi ni kwel wale wafunga miziki kwenye magari vile vifaa ni aghali sana au nao ni wezi tu.
wapi wanafunga mziki kwa bei reasonable kwenye gari.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
46,265
Points
2,000
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
46,265 2,000
uko sahihi mkuu. ila sometimes bajeti inabana inabidi 'umvue' mtu hapa hapa mjini.....ukilenga unatoka na kitu cha uhakika,just be patient....kuna watu wanauza magari kwasababu ya shida mbalimbali.
Kuna mdau fulani anahusika sana na magari aliniambia kama unataka gari ya kununua hapa bongo bora ununue kwa wahindi au waarabu wa kkoo. Wale jamaa wanatunza sana magari yao halafu pia hayapati dhoruba sana kama haya mengine. Utakuta gari inazunguka hapohapo kkoo au posta na upanga.

Na pia hao jamaa wanauza gari nzuri sana kwa bei chee kwasababu wanataka kuleta nyingine mpya zaidi.
 
wiseboy

wiseboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,936
Points
2,000
wiseboy

wiseboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,936 2,000
kila mahali kuna watu wema na wabaya. sio wote wapigaji pale kidongo chekundu. inabidi tu kuwa makini na yeyote anaekuuzia gari,zingatia yote ambayo wadau wameyasema kwenye hii thread.
*****************
nimekusoma mkuu,
nitatilia mkazo.
 

Forum statistics

Threads 1,336,578
Members 512,670
Posts 32,544,087
Top