Mufti wa Tanzania: Bakwata haitavumilia kuvunjiwa heshima wala kunyanyaswa

P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
4,226
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
4,226 2,000
Hata mitume Wangekua wababe hivi sidhani Kama wangepata wafuasi
Quran yenyewe imesema hakuna kulazimishana kwenye dini
 
Capastor

Capastor

Member
Joined
Jul 15, 2019
Messages
9
Points
45
Capastor

Capastor

Member
Joined Jul 15, 2019
9 45

Mufti wa Tanzania, Shehe Abubakary Zuberi amesema Baraza Kuu la Waislamu Tanzania halitavumilia tena kunyanyaswa, kuvunjiwa heshima au kuvunjiwa adabu na mtu yeyote.

Shehe Mkuu amesema, Bakwata haitaacha uislamu uchezewe na amewaomba mashehe, maimamu na maustaadhi waheshimu mamlaka na wawe watiifu kwa viongozi.

Amewataka Waislamu warudi kwenye mstari, wajenge mshikamano na amani, wajitambue, wabadilike, waache mazoea na kwamba, amewasamehe waliosema mabaya kuhusu Bakwata.

Ameomba Serikali ielewe kwamba, kwenye masuala ya Waislamu nchini wa kusikilizwa ni Bakwata na kwamba, baraza hilo linasema vitu sahihi kwa mujibu wa Katiba kwa kuwawakilisha Waislamu Tanzania.

“Haivumilii tena kama ilivyokuwa zamani, nikisema haivumilii tena kila mmoja atakuwa na tafsiri yake…hatuvumilii tena, lazima tuhakikishe kwamba Waislamu wanaelewa, na naomba Serikali inielewe wakati nazungumza mambo haya, mnielewe nazungumza kitu gani” amesema.

Ametoa mwito kwa Waislamu Tanzania wazidishe mshikamano, umoja, upendo, watengeneze utaratibu wa maendeleo na kuhimiza waumini mambo ya uchumi na kuwasaidia wenye shida wakiwemo wajane na yatima.
Kwakwel hayupo mtu ataridhika kupotezwa wakat ukwel anaujua
maswala ya kidin hayafai kabsa kuyaingza direct katka serikal ajaribu kufuata sheria za kidn kama inavyotaka na sio kujpangia yey na serikal yake

kalenda ya kiislam inaongozwa na mwandamo wa mwez
Pia hii n nch ya kidemokrasia kukosolewa kupo
Uislam haumtak mtu apotee
anapngwa kwa sababu matamko yake hayaend saw na mujib wa kiislam

Maon tu
 
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2006
Messages
14,378
Points
2,000
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2006
14,378 2,000

Mufti wa Tanzania, Shehe Abubakary Zuberi amesema Baraza Kuu la Waislamu Tanzania halitavumilia tena kunyanyaswa, kuvunjiwa heshima au kuvunjiwa adabu na mtu yeyote.

Shehe Mkuu amesema, Bakwata haitaacha uislamu uchezewe na amewaomba mashehe, maimamu na maustaadhi waheshimu mamlaka na wawe watiifu kwa viongozi.

Amewataka Waislamu warudi kwenye mstari, wajenge mshikamano na amani, wajitambue, wabadilike, waache mazoea na kwamba, amewasamehe waliosema mabaya kuhusu Bakwata.

Ameomba Serikali ielewe kwamba, kwenye masuala ya Waislamu nchini wa kusikilizwa ni Bakwata na kwamba, baraza hilo linasema vitu sahihi kwa mujibu wa Katiba kwa kuwawakilisha Waislamu Tanzania.

“Haivumilii tena kama ilivyokuwa zamani, nikisema haivumilii tena kila mmoja atakuwa na tafsiri yake…hatuvumilii tena, lazima tuhakikishe kwamba Waislamu wanaelewa, na naomba Serikali inielewe wakati nazungumza mambo haya, mnielewe nazungumza kitu gani” amesema.

Ametoa mwito kwa Waislamu Tanzania wazidishe mshikamano, umoja, upendo, watengeneze utaratibu wa maendeleo na kuhimiza waumini mambo ya uchumi na kuwasaidia wenye shida wakiwemo wajane na yatima.
nikuswalike swali hilii....
hiyo bakwata ..muislam mwengine kutoka taasisi nyingine nje ya bakwata.. je anaweza kuwa MUFTI?
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2015
Messages
4,703
Points
2,000
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2015
4,703 2,000
Huyo mufti yuko fit kweli kweli kwenye ulozi,nyumba anayoishi ilipokamilika walikuwa wanapishana washirikina wenzie kutoka kila pande kuja kuiwekea kinga.
Bakwata ni chombo cha serikali na hakuna muislamu yoyote anayejitambua anayeweza kuwachukulia siriaz.
 
Master23

Master23

Member
Joined
Mar 26, 2019
Messages
25
Points
45
Master23

Master23

Member
Joined Mar 26, 2019
25 45
Tunapenda kulalamika sana waislam kwa kila kitu ndomana tuko nyuma pia kwa kila kitu...
 
GAS STATE

GAS STATE

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2017
Messages
1,637
Points
2,000
GAS STATE

GAS STATE

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2017
1,637 2,000
Kijana inainekana hujui maneno ya kiutu uzima
Ina maana Mufti angesema "Nitawachukulia hatua kali wale wote wanaonifuatafuata"... wewe huenda ukauliza hivi atawakanyagakanyaga?!
acha dhana pia acha kudhalilisha viongozi wa dini ya wenzako please jiheshimu kama unamfikia kiongozi mkuu wa waislam kuwa ataroga huko ni kudhalilisha dini ya wenzao tafadhali kaa kimya
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
18,561
Points
2,000
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
18,561 2,000
acha dhana pia acha kudhalilisha viongozi wa dini ya wenzako please jiheshimu kama unamfikia kiongozi mkuu wa waislam kuwa ataroga huko ni kudhalilisha dini ya wenzao tafadhali kaa kimya
Sasa huo mkwara anampiga nani.
 
GAS STATE

GAS STATE

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2017
Messages
1,637
Points
2,000
GAS STATE

GAS STATE

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2017
1,637 2,000
Wangekuwa wanapokea ushauli ungesaidia kujenga na kuendeleza uislam.serikali haitaki viongozi wa BAKWATA wenye elimu nzuri ya dini na kisekula.wao wanapenda tuongozwe na viongozi ambao wakikaa nao kwenye vikao watakachosema serikali basi kiwe hichohicho.

tembea vizuri katika viongozi wa bakwata wa wilaya na mikoa ndio utalifaham hilo.kuhusu kubaniwa kujenga mashule na mambo mengine,tumeona taasisi ya islamic ya morogoro wanashule na redio kuna MARKAZI nyingi zinashule. haya mambo yalitakiwa yawe makubwa kwa Bakwata kwasababu ndio waliopewa mali nyingi za waislam kabla ya uhuru na baada ya uhuru.
sikatai hoja yako ila suluhisho lake sio kuipa lawama tu kashauri mfumo ubadilishwe pia hayo ya moro ni ya juzi nakwambia miaka ya 70 ilikataliwa kuanzishwa kwa taasisi hizo.
kuitupia mawe
Sasa huo mkwara anampiga nani.
endeleza dharau zako uone chunga sana dogo
 
Love Nuru

Love Nuru

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
635
Points
1,000
Love Nuru

Love Nuru

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
635 1,000
Inalilah wainalilah rajiun Faiza Foxy.
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
30,016
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
30,016 2,000
Lets wait and see...


Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,326,245
Members 509,448
Posts 32,215,659
Top