MUFTI, MASHEHE WATIMULIWA IKULU (wapekuliwa kisha wafukuzwa, yumo shehe Yahya.


Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Story na Uwazi,

Mwandishi Elvan Stambuli.

' Mufti wa Tanzania shehe Shaabani Simba alialikwa katika kalamu ya Sikukuu ya Idd ya Rais Jakaya Kikwete Ikulu na kumtuma msaidizi wake Naibu Mufti wa Tanzania Shehe Abubakar Zuberi akiwa na mashehe wengine walijikuta wakitimuliwa Jumamosi iliyopita.

Habari zilizofikia gazeti hili siku ya tukio zinasema wakati wa kwenda Ikulu jijini Dar Es Salaam, Naibu Mufti Shehe Zuberi alifuatana na viongo wa ngazi ya juu wa baraza kuu la waislam Tanzania (BAKWATA) akiwemo katibu wa baraza la Ulamaa na kamishna wa Tume ya kudhibiti Ukwimwi (TACAIDS) sheikh Hassan Chizenga na Mjumbe wa Baraza la Ulamaa, shehe abdallah Nyasi.

Naibu mufti alimuruhusu Sheikh Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam, Ali Nguruko kuzungza na Uwazi ambapo alisema wamefedheheshwa sana na waliyofanyiwa Ikilu.

Alifafanua zaid sheikh Nguruko alisema Kikwete aliswali swala ya Iddi katika msikiti wa Al Farouk, makao makuu ya Bakwata na kuwaagiza waende Ikulu ktk karamu aliyoiandaa bila kukosa.

Tuliondoka baada ya kuagana na Rais mstaafu Ali Hassani Mwinyi ambaye pia aliwasili hapa tulipofika getini Ikulu tulipekuliwa kwa kufunuliwa kanzu zetu, hata Naibu Mufti alifunuliwa tilisikitika sana tulijiuliza hawa hawajui kuwa Mashikh hawa ndio waliomswalisha Rais leo.

Aliongeza kuwa kilichowasikitisha zaidi ni kuona raia wa kigeni wakipita na kuingia Ikulu bila ya kupekuliwa kama tulivyofanywa sisi. Kibaya zaidi alisema ni jopo zima la Bakwata kutoruhusiwa kuingia Ikulu kama alivyoagiza Rais Kikwete.'
 
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2007
Messages
337
Likes
1
Points
0
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2007
337 1 0
Sasa walitaka wasipekuliwe..Kungelipuka kibomu hata kama sio chao si wangeambiwa ni wao wamepekuliwa kwa usalama wao wenyewe...wao wanalaumu nini sasa//.?
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Sasa walitaka wasipekuliwe..Kungelipuka kibomu hata kama sio chao si wangeambiwa ni wao wamepekuliwa kwa usalama wao wenyewe...wao wanalaumu nini sasa//.?
Wanacholaumu ni wao kutoruhusiwa kuingia ndani kwenda kupata mnuso
 
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2007
Messages
337
Likes
1
Points
0
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2007
337 1 0
Wanacholaumu ni wao kutoruhusiwa kuingia ndani kwenda kupata mnuso
ukiona hivyo hawajaalikwa kaalikwa shekhe mkuu wao wakajichomeka...tena bila taarifa wasengekataliwa kuingia hao
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
kwani haikuwa "open house" siku hiyo?
 
S

Si Kitiyi

Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
25
Likes
0
Points
0
S

Si Kitiyi

Member
Joined Sep 26, 2007
25 0 0
Tatizo Watanzania tunapenda kukaribisha wakati hatujamaanisha kweli. Pengine Kikwete naye alitamka kwa kawaida ya Kitanzania "Karibuni jamani!!!" wenzanke wakachukulia serious. Mimi nadhani mwaliko wa tafrija maalum kama hiyo ya Ikulu kulipaswa kuwa na kadi au barua maalum. Sasa je, ilitolewa? na wao walikuwa nayo?
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,124
Likes
90
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,124 90 145
hii kali, kwa kweli shughuli na mswala yako mengi yanahitaji masjibu
 
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2007
Messages
472
Likes
8
Points
0
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2007
472 8 0
ukiona hivyo hawajaalikwa kaalikwa shekhe mkuu wao wakajichomeka...tena bila taarifa wasengekataliwa kuingia hao
he he he he umenichekesha sana mkuu.Kwa hiyo walizamia sio?
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Si Mnajua tena mnuso tena wa Ikulu mahanjumati yanakuwa mengi hivyo hata kama Mh. Rais alisema kiutani watu wakamaind ulaji.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
wamezowea mialiko ya ikulu kila eid!

safari hii JK anamengi kichwani, kawasahau kuwapa mualiko rasmi, inaonyesha akawapa mualiko wa mdomo alipokutana nao msikitini!

watendaji wa ikulu hawajui protocol zinavyoenda, walikuwa wapeleke kadi za mualiko kabla rais hajababaika akatoa mualiko kwa mdomo.
 
M

Mgumu

Senior Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
112
Likes
1
Points
0
M

Mgumu

Senior Member
Joined Nov 3, 2006
112 1 0
Hii si haki kabisa, siku hizi ukipendelea kuvaa kanzu na balagashia, mbele ya walinzi wa usalama unakuwa unatiliwa shaka,na upekuzi unakuwa ni wa kina
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
upande mwingine!! je hili halimuongezei maadui jk?
 
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
9,909
Likes
1,472
Points
280
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
9,909 1,472 280
Si Mnajua tena mnuso tena wa Ikulu mahanjumati yanakuwa mengi hivyo hata kama Mh. Rais alisema kiutani watu wakamaind ulaji.
Mkuu, Msikitini sio sehemu ya utani kama anataka kutania akatanie huko huko Ikulu.
 
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,758
Likes
79
Points
145
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,758 79 145
Kasahau kuwa anajikomba kwa walio wai kutimua kwenye sherehe pale ikulu
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
923
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 923 280
Kwa hiyo ilibidi wachape lapa kurudi kwao, kama nawaona vile!!!!!!
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,897
Likes
2,866
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,897 2,866 280
Masheikh kwa mpunga !!
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
14,230
Likes
5,274
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
14,230 5,274 280
Hii habari ni ya 2007 vp jamani Masheikh
waliombwa radhi na KURUGENZI YA MAWASILIANO IKULU ?
 

Forum statistics

Threads 1,235,304
Members 474,506
Posts 29,217,348