Muendelezo wa Kinachojiri Kisutu: Kesi za Jamhuri dhidi ya JamiiForums

Asha D Abinallah

Operations & Programs
Apr 5, 2015
138
1,000
Habari Wakuu,

Shukrani za dhati kwa wale wote ambao wamekuwa nasi katika safari hii toka Disemba 2016 hadi sasa.

Kuweka wepesi kwa wadau mbali mbali ambao wamekuwa wakifuatilia mienendo ya Kesi zinazowakabili Mkurugenzi Mtendaji, ndugu Maxence Melo na mwanahisa wa Jamii Media ndugu Micke William kwa madai matatu yanayoendelea, huu ni mlolongo wa yale ambayo yamekuwa yakijiri na kuwekwa JamiiForums kwa kipindi chote toka kesi zilipoanza.

1. Taarifa ya kukamatwa kwa Maxence Melo (Dec 13, 2016). Maxence alipigiwa simu Dec 13, 2016 siku ya Jumanne akiwa ofisini kwake asubuhi akitakiwa kufika kituoni Polisi na alitekeleza wito huo.

Tembelea Mkurugenzi Mtendaji wa JamiiForums, Maxence Melo anashikiliwa na Polisi, anyimwa dhamana - JamiiForums


2. Taarifa ya Ukaguzi wa Kushtukiza katika ofisi za Jamii Media na nyumbani kwa Maxence Melo. Hadi kufikia Alhamisi, Dec 15, 2016 alikuwa bado ameshikiliwa na Polisi bila dhamana na kushtukizwa kuongoza mahala ofisi za Kampuni yake zilipo.

Tembelea Yaliyojiri kwenye ukaguzi wa Polisi katika Ofisi za JamiiForums na Nyumbani kwa Mkurugenzi, Maxence - JamiiForums

3. Taarifa ya Maxence Melo kufunguliwa mashtaka Mahakama ya Kisutu na kunyimwa dhamana. Dec 16, 2016 ndipo alifikishwa Mahakamani na kusomewa mashtaka matatu; kati ya hayo mashtaka mawili alipata dhamana ya watu wanne, ilipofika shitaka la 3 dhamana ikishughulikiwa, Maxence Melo kaondolewa kinyemela pasipo Mawakili wala ndugu zake kujua na kupelekwa gereza la Keko mida ya saa tano asubuhi Siku ya Ijumaa. Alikaa gereza la Keko kwa siku 4.

Tembelea Maxence Melo ashtakiwa kwa makosa 3, likiwemo la Kumiliki Tovuti ambayo haijasajiliwa Tanzania - JamiiForums


4. Taarifa ya Maxence Melo kupata dhamana siku ya 7, na makosa yaliyokuwa yanamkabili: Mashauri yote ya Disemba 29, 2016 yaliahirishwa mpaka tarehe 16, Januari 2017 baada ya upande wa Jamhuri kudai upelelezi haujakamilika.

Tembelea Maxence Melo ashtakiwa kwa makosa 3, likiwemo la Kumiliki Tovuti ambayo haijasajiliwa Tanzania - JamiiForums


5. Taarifa ya kuunganishwa mmoja wa Wanahisa, ndugu Micke William katika mashtaka ikiwa ni Disemba 29, 2016.

Tembelea Mwanahisa wa Jamii Media, Micke William aunganishwa katika kesi mbili zinazomkabili Maxence Melo - JamiiForums


6. Mada za mwendelezo juu ya kesi zilivyokuwa zikiendelea
6.1. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jamii-media-maxence-melo-kutajwa-leo.1201565/
6.2. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jamii-media-maxence-melo-kutajwa-leo.1201565/
6.3. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...wa-tena-hakimu-simba-atishia-kuifuta.1213494/
6.4. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...melo-yapigwa-kalenda-hadi-mei-2-2017.1229673/
6.5. Kampuni ya OILCOM yahusishwa kwenye kesi namba 456 kama chanzo.

Tembelea (Sehemu ya Kwanza)
https://www.jamiiforums.com/threads...kachuaji-ukwepaji-kodi-bandarini-dar.1244790/
Tembelea (Sehemu ya Pili)
https://www.jamiiforums.com/threads...i-mafuta-ukwepaji-kodi-bandarini-dar.1245288/
6.6. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jamiiforums-yaanza-kuunguruma-kisutu.1245257/
6.7. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-kwa-kesi-namba-457-ya-maxence-melo.1278555/
6.8. Kampuni ya CUSNA Investment na Ocean Link zahusishwa kwenye kesi namba 457 kama chanzo.

Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...miiforums-yaahirishwa-hadi-oktoba-17.1322060/
Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...isha-kuingilia-mawasiliano-kimtandao.1306902/

6.9. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...bandarini-kufanyiwa-marekebisho-tena.1308937/
6.10. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...akurugenzi-wa-jamiiforums-imeendelea.1319073/
6.11. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...yapigwa-kalenda-hadi-novemba-15-2017.1337268/
6.12. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-shahidi-wa-pili-atoa-ushahidi-wake.1362908/
6.13. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...kiri-mshtakiwa-namba-2-yupo-kimakosa.1367203/
6.14. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...u-asisitiza-anataka-iishe-ijumaa-hii.1370694/
6.15. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...wa-kwa-kukosekana-shahidi-wa-jamhuri.1390877/
6.16. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...yaahirishwa-kwa-mara-ya-mwisho.1402472/unread
6.17. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-bandarini-yaahirishwa-mpaka-machi-1.1405188/
6.18. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...le-ya-kampuni-za-cusna-na-ocean-link.1407003/
6.19. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...amaliza-kuandika-uamuzi-mdogo-ruling.1413281/
6.20. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-muda-wa-kupitia-upya-jalada-la-kesi.1413277/
6.21. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-yaomba-kupitia-upya-faili-la-shauri.1413269/
6.22. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...ushahidi-uamuzi-kutolewa-mei-03-2018.1420216/
6.23. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...osa-tena-shahidi-kutajwa-tena-mei-03.1425532/
6.24. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mdogo-kutokana-na-tatizo-la-kisheria.1438145/
6.25. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...di-kesi-yaahirishwa-hadi-mei-10-2018.1438151/
6.26. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...utoa-uamuzi-kama-kuna-kesi-ya-kujibu.1438169/
6.27. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...zo-la-kisheria-kwenye-jalada-la-kesi.1438199/
6.28. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.29. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-v-jamiiforums-kutolewa-mei-28-2018.1445745/
6.30. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-yapigwa-kalenda-mpaka-juni-01-2018.1447711/
6.31. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...hawana-kesi-ya-kujibu-yawaachia-huru.1449165/
6.32. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads/kesi-ya-mmiliki-wa-jamiiforums-yakwama-tena.1453505/
6.33. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.34. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.35. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.36. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.37. Tembele
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.38. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.39. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.40. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.41. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.42. Tembelea -
https://www.jamiiforums.com/threads...a-micke-william-yapigwa-tena-kalenda.1457722/
6.43. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-micke-william-yapigwa-tena-kalenda.1457722/
6. 44. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...wa-tz-yaendelea-yapigwa-tena-kalenda.1445769/
6.45. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...taka-la-pili-ni-kuhusu-benki-ya-crdb.1499620/
6.46. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-micke-william-yapigwa-tena-kalenda.1457722/
6.47. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...engo-cha-upelelezi-mtandaoni-ahojiwa.1507207/
6.48. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...idi-katika-kesi-dhidi-ya-jamiiforums.1538932/
6.49. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...amiiforums-kutolewa-februari-22-2019.1541432/
6.50. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-ya-mtandao-ashindwa-kutoa-ushahidi.1551456/
6.51. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...ujibu-kuanza-kujitetea-machi-14-2019.1552139/
6.52. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...ashtakiwa-washindwa-kuanza-kujitetea.1562298/
6.53. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-kalenda-tena-jamhuri-yakosa-shahidi.1562257/
6.54. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-apata-dharura-kesi-yapigwa-kalenda.1574507/
6.55. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mu-anayehusika-na-kesi-apata-dharura.1574516/
6.56. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...fika-mahakamani-kesi-yapigwa-kalenda.1584693/
6.57. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-abadilishwa-shauri-lapigwa-kalenda.1584699/
6.58. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...esi-kusikilizwa-siku-nzima-agosti-05.1602512/
6.59. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mu-asita-kufuta-shauri.1602511/#post-32044400
6.60. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-kesi-yapigwa-kalenda.1612824/#post-32347601
6.61. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...com-na-uchakachuaji-mafuta-bandarini.1614175/
6.62. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...akosekana-kesi-kuendelea-oktoba-mosi.1639289/
6.63. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mhuri-dhidi-ya-jamiiforums-kuendelea.1639206/
6.64. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-kuendelea-shahidi-ashindwa-kutokea.1640458/
6.65. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-wajitetea-hukumu-ni-novemba-26-2019.1644495/
6.66. Tembalea
https://www.jamiiforums.com/threads...delea-sasa-hukumu-ni-06-desemba-2019.1658210/
6.67. Tembalea
https://www.jamiiforums.com/threads...lewa-kesho-tuungane-kesho-mahakamani.1662500/
6.68. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jan-28-2020-shahidi-bado-kitendawili.1665798/
6.69. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...adi-februari-19-2020-saa-sita-mchana.1681275/
6.70. Tembelea
Kesi namba 458 (Jamhuri v JamiiForums) yaahirishwa tena kwa kukosekana Shahidi. Mara ya mwisho kuwa na Shahidi ni Novemba 12, 2018 - JamiiForums

6.71. Tembelea Hukumu ya kesi namba 456 ya 2016 inayowakabili Maxence Melo na Mike Mushi iliyokuwa itolewe leo, imeahirishwa kwa mara ya 5 - JamiiForums

6.72. Tembelea Kesi namba 456 ya 2016 JamiiForums vs Jamhuri, Kisutu: Maxence Melo ahukumiwa Mwaka jela au faini ya Tsh. Mil 3. Mwenzake aachiwa huru - JamiiForums

6. 73. Tembelea Kesi namba 458 (Jamhuri v Maxence Melo): Ni ile kesi ya JamiiForums kudaiwa kutotumia Kikoa cha do-tz, imepigwa tena kalenda hadi Juni 25, 2020 - JamiiForums


ANGALIZO: Si siku zote za Mahakama mada ilianzishwa. Hata hivyo mada hizi zinatoa mwanga juu ya kile kilichojiri hadi sasa.

Kwa ufupi kesi 3 zinazoendelea hadi sasa ni hizi hapa chini:-


Kesi namba 456 - Kushindwa 'kutoa ushirikiano' kwa Jeshi la Polisi kwa kuzuia taarifa binafsi za wateja wa mtandao wake.

Obstruction of investigations under Section 22 (2) of the Cyber Crimes Act of 2015 for not complying with an order of disclosure of data in his possession. This follows an order by the Tanzania Police Force to release data pertaining to electronic communications published on his site between May 10, 2016 and December 13, 2016.

Kesi namba 457 - Kushindwa 'kutoa ushirikiano' kwa Jeshi la Polisi kwa kuzuia taarifa binafsi za wateja wa mtandao wake.

Obstruction of investigations under Section 22 (2) of the Cyber Crimes Act of 2015 for not complying with an order to disclose data in his possession. This followed an order by the Tanzania Police Force to release data pertaining to electronic communications published on his Jamii Forums site between April 10, 2016 and December 13, 2016

Kesi namba 458 - Kuendesha mtandao ambayo haujasajiliwa nchini, yaani .tz (Tanzania domain). 2) Kesi iliahirishwa hadi Machi 9, 2017.

Management of a domain not registered in Tanzania under Section 79(c) of the Electronic and Postal Communications Act (2010).

Kufikia sasa, mahakama imeziita kesi zote tatu(appearance before the court) zaidi ya mara 60.


HUKUMU
Mnamo Juni 01, 2018 shauri moja(Namba 457) kati ya mashauri matatu lilitolewa hukumu yake.

Shauri hilo hilo ambalo lilikuwa linasikilizwa mbele ya Hakimu Godfrey Mwambapa na lilikuwa linahusiana na Kampuni za CUSNA Investment na Ocean Link.

Hakimu Mwambapa baada ya kusikiliza upande wa Jamhuri alisema Washitakiwa Maxence Melo na mwenzake Micke William hawana kesi ya kujibu na hivyo akawaachia huru

Kusoma juu ya hukumu hiyo, tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...hawana-kesi-ya-kujibu-yawaachia-huru.1449165/
Kesi namba 456 ya 2016 JamiiForums vs Jamhuri, Kisutu: Maxence Melo ahukumiwa Mwaka jela au faini ya Tsh. Mil 3. Mwenzake aachiwa huru - JamiiForums

Wanasheria upande wa Washtakiwa:-

Advocate Peter Kibatala
Advocate Jeremiah Mtobesya
Advocate Jebra Kambole
Advocate Benedict Ishabakaki
Advocate Hassan Kiangio
Advocate Tundu Lissu (hadi pale alipopatwa na jaribio la kuuawa)

Asanteni,


Matukio katika Picha Mahakamani (kwa uchache)
2017-12-05-PHOTO-00024352.jpg

IMG-0865.JPG

2017-10-19-PHOTO-00018710.jpg
 

anti-negative energy

Senior Member
Apr 13, 2019
114
225
jamani wana forum mnisaiudie nilitaka nijue ni kwa nn huyu mwanzilishi wa jamii forum yupo kotini, je ni kweli ana makosa au amebambikiwa kesi, na serikali inaitazama jamii forum kwa jicho gani, je inasupport movement za uhuru wa kuongea? ni hayo tu wapendwa
 

jogi

JF-Expert Member
Sep 25, 2010
25,237
2,000
jamani wana forum mnisaiudie nilitaka nijue ni kwa nn huyu mwanzilishi wa jamii forum yupo kotini, je ni kweli ana makosa au amebambikiwa kesi, na serikali inaitazama jamii forum kwa jicho gani, je inasupport movement za uhuru wa kuongea? ni hayo tu wapendwa
Kwani wewe ni binti wa marehum nyaulingo? Kusema kuwa ulikuwa busy na 'maflash' kiasi kwamba "hujui yanayotendeka yudea?
 

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Sep 29, 2016
5,468
2,000
Kila Leo kesi zinamtesa, siku aamue kututaja tumeshaa
Wacha atutaje! Kwani tumemtukana mtu?

Bila hata ya kutajwa na mode, wakikusamamba wanakudaka kimya kimya bila kelele kama kuku wa mayai.

Ogopa sana ulimwengu wa teknolojia ya mawasiliano ulivyobadilika kwa sasa.
 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Aug 2, 2019
2,007
2,000
Hawa wakishindwa tu wanatafuta mbinu za kuua, kuteka, kupigia Mabwe pande km maskini Ulimboka sijui yuko wapi!
 
Nov 26, 2019
8
95
Halafu unakuja kuambiwa kuwa Mlalamikaji ameamua kuachana na kesi hio....

Tutashinda na zaidi ya kushinda, hivi vita vilianza tangu miaka ile ya Jambo Forum na CCM ndio alikua kinara.....kama tulishindo 2006 tuatshinda tena na tena.

Asha D Abinallah natafuta sana t-shirt, ile imeshachakaa sasa. ile ya siku zile Ocean Road
Wakati watu wanachagua makabila kuna Siasa kubwa ya utani ambao unatufanya akili ya mwanadamu iwe inatikili kuwa KABILA moja ni Bora kuliko lingine... SASA turudi kwenye uhalisia wa mambo:

Siasa ya KABILA la wahaya linaponzwa Sana na kukubaliana na yote HAYA bwana hivyo kusifika Kwa Sifa (Mie tajiri Ila wewe Ndiyo unahela)

Ili tufanye KAZI Kwa bidii ni muda wa kuchunguza Sifa za makabila mengine ili namjua iwe na MAANA mathalani:

Wapate Sifa ukiitoa Kwa sumaye ni kuwa na maviwanja mengi yasiyo endelezwa hivyo lable ya NOPLAN ni MTAJI makubwa kwenye kabila hili labda Kwa sababu hatujui PARE panahitaji nini

Wachaga!? Hawana Dharau kweli! Sijui maana Chadema ndiyo mfano wa Aina ya Siasa inayotakiwa nchini tunatakiwa tier na RAIS WA maisha MAANA NYERERE alisema ni CHADEMA pekee insyoweza kuchachafya Hadi saizi mwenyewe ni tule tule na kama ni Chama cha mfano basi tuteuwe rais WA MAISHA Katiba siyo ishu ili CHaga zetu zifanye KAZI.. wake watu wa kisa langu liende Kwa mwingine..

Wahehe:!?

Wagogo!?

Wajinga!?

Wanyakyusa!?

Matatizo waliweka posts Tunatafuta KABILA linalotekeleza elimu Tanzania ili lituondolee hatha ya Kufanya KAZI zisizo na maana kama kutokuwa na Akira ni fursa, kuwa na MAISHA ya kombolela fursa, maisha ya NOPLAN fursa n.k

Tukishindwa figure za kuelewa zinahusu


https://gfintegrity.org/report/2019-iff-update/
 

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Mar 22, 2006
1,825
1,500
Wakati watu wanachagua makabila kuna Siasa kubwa ya utani ambao unatufanya akili ya mwanadamu iwe inatikili kuwa KABILA moja ni Bora kuliko lingine... SASA turudi kwenye uhalisia wa mambo:

Siasa ya KABILA la wahaya linaponzwa Sana na kukubaliana na yote HAYA bwana hivyo kusifika Kwa Sifa (Mie tajiri Ila wewe Ndiyo unahela)

Ili tufanye KAZI Kwa bidii ni muda wa kuchunguza Sifa za makabila mengine ili namjua iwe na MAANA mathalani:

Wapate Sifa ukiitoa Kwa sumaye ni kuwa na maviwanja mengi yasiyo endelezwa hivyo lable ya NOPLAN ni MTAJI makubwa kwenye kabila hili labda Kwa sababu hatujui PARE panahitaji nini

Wachaga!? Hawana Dharau kweli! Sijui maana Chadema ndiyo mfano wa Aina ya Siasa inayotakiwa nchini tunatakiwa tier na RAIS WA maisha MAANA NYERERE alisema ni CHADEMA pekee insyoweza kuchachafya Hadi saizi mwenyewe ni tule tule na kama ni Chama cha mfano basi tuteuwe rais WA MAISHA Katiba siyo ishu ili CHaga zetu zifanye KAZI.. wake watu wa kisa langu liende Kwa mwingine..

Wahehe:!?

Wagogo!?

Wajinga!?

Wanyakyusa!?

Matatizo waliweka posts Tunatafuta KABILA linalotekeleza elimu Tanzania ili lituondolee hatha ya Kufanya KAZI zisizo na maana kama kutokuwa na Akira ni fursa, kuwa na MAISHA ya kombolela fursa, maisha ya NOPLAN fursa n.k

Tukishindwa figure za kuelewa zinahusu


https://gfintegrity.org/report/2019-iff-update/
Lo! Sikuelewa chochote ulichoandika! Nahitaji mkalimani.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Top Bottom