Muendelezo wa Kinachojiri Kisutu: Kesi za Jamhuri dhidi ya JamiiForums

Asha D Abinallah

Operations & Programs
Apr 5, 2015
138
1,000
Habari Wakuu,

Shukrani za dhati kwa wale wote ambao wamekuwa nasi katika safari hii toka Disemba 2016 hadi sasa.

Kuweka wepesi kwa wadau mbali mbali ambao wamekuwa wakifuatilia mienendo ya Kesi zinazowakabili Mkurugenzi Mtendaji, ndugu Maxence Melo na mwanahisa wa Jamii Media ndugu Micke William kwa madai matatu yanayoendelea, huu ni mlolongo wa yale ambayo yamekuwa yakijiri na kuwekwa JamiiForums kwa kipindi chote toka kesi zilipoanza.

1. Taarifa ya kukamatwa kwa Maxence Melo (Dec 13, 2016). Maxence alipigiwa simu Dec 13, 2016 siku ya Jumanne akiwa ofisini kwake asubuhi akitakiwa kufika kituoni Polisi na alitekeleza wito huo.

Tembelea Mkurugenzi Mtendaji wa JamiiForums, Maxence Melo anashikiliwa na Polisi, anyimwa dhamana - JamiiForums


2. Taarifa ya Ukaguzi wa Kushtukiza katika ofisi za Jamii Media na nyumbani kwa Maxence Melo. Hadi kufikia Alhamisi, Dec 15, 2016 alikuwa bado ameshikiliwa na Polisi bila dhamana na kushtukizwa kuongoza mahala ofisi za Kampuni yake zilipo.

Tembelea Yaliyojiri kwenye ukaguzi wa Polisi katika Ofisi za JamiiForums na Nyumbani kwa Mkurugenzi, Maxence - JamiiForums

3. Taarifa ya Maxence Melo kufunguliwa mashtaka Mahakama ya Kisutu na kunyimwa dhamana. Dec 16, 2016 ndipo alifikishwa Mahakamani na kusomewa mashtaka matatu; kati ya hayo mashtaka mawili alipata dhamana ya watu wanne, ilipofika shitaka la 3 dhamana ikishughulikiwa, Maxence Melo kaondolewa kinyemela pasipo Mawakili wala ndugu zake kujua na kupelekwa gereza la Keko mida ya saa tano asubuhi Siku ya Ijumaa. Alikaa gereza la Keko kwa siku 4.

Tembelea Maxence Melo ashtakiwa kwa makosa 3, likiwemo la Kumiliki Tovuti ambayo haijasajiliwa Tanzania - JamiiForums


4. Taarifa ya Maxence Melo kupata dhamana siku ya 7, na makosa yaliyokuwa yanamkabili: Mashauri yote ya Disemba 29, 2016 yaliahirishwa mpaka tarehe 16, Januari 2017 baada ya upande wa Jamhuri kudai upelelezi haujakamilika.

Tembelea Maxence Melo ashtakiwa kwa makosa 3, likiwemo la Kumiliki Tovuti ambayo haijasajiliwa Tanzania - JamiiForums


5. Taarifa ya kuunganishwa mmoja wa Wanahisa, ndugu Micke William katika mashtaka ikiwa ni Disemba 29, 2016.

Tembelea Mwanahisa wa Jamii Media, Micke William aunganishwa katika kesi mbili zinazomkabili Maxence Melo - JamiiForums


6. Mada za mwendelezo juu ya kesi zilivyokuwa zikiendelea
6.1. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jamii-media-maxence-melo-kutajwa-leo.1201565/
6.2. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jamii-media-maxence-melo-kutajwa-leo.1201565/
6.3. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...wa-tena-hakimu-simba-atishia-kuifuta.1213494/
6.4. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...melo-yapigwa-kalenda-hadi-mei-2-2017.1229673/
6.5. Kampuni ya OILCOM yahusishwa kwenye kesi namba 456 kama chanzo.

Tembelea (Sehemu ya Kwanza)
https://www.jamiiforums.com/threads...kachuaji-ukwepaji-kodi-bandarini-dar.1244790/
Tembelea (Sehemu ya Pili)
https://www.jamiiforums.com/threads...i-mafuta-ukwepaji-kodi-bandarini-dar.1245288/
6.6. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jamiiforums-yaanza-kuunguruma-kisutu.1245257/
6.7. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-kwa-kesi-namba-457-ya-maxence-melo.1278555/
6.8. Kampuni ya CUSNA Investment na Ocean Link zahusishwa kwenye kesi namba 457 kama chanzo.

Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...miiforums-yaahirishwa-hadi-oktoba-17.1322060/
Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...isha-kuingilia-mawasiliano-kimtandao.1306902/

6.9. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...bandarini-kufanyiwa-marekebisho-tena.1308937/
6.10. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...akurugenzi-wa-jamiiforums-imeendelea.1319073/
6.11. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...yapigwa-kalenda-hadi-novemba-15-2017.1337268/
6.12. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-shahidi-wa-pili-atoa-ushahidi-wake.1362908/
6.13. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...kiri-mshtakiwa-namba-2-yupo-kimakosa.1367203/
6.14. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...u-asisitiza-anataka-iishe-ijumaa-hii.1370694/
6.15. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...wa-kwa-kukosekana-shahidi-wa-jamhuri.1390877/
6.16. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...yaahirishwa-kwa-mara-ya-mwisho.1402472/unread
6.17. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-bandarini-yaahirishwa-mpaka-machi-1.1405188/
6.18. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...le-ya-kampuni-za-cusna-na-ocean-link.1407003/
6.19. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...amaliza-kuandika-uamuzi-mdogo-ruling.1413281/
6.20. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-muda-wa-kupitia-upya-jalada-la-kesi.1413277/
6.21. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-yaomba-kupitia-upya-faili-la-shauri.1413269/
6.22. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...ushahidi-uamuzi-kutolewa-mei-03-2018.1420216/
6.23. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...osa-tena-shahidi-kutajwa-tena-mei-03.1425532/
6.24. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mdogo-kutokana-na-tatizo-la-kisheria.1438145/
6.25. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...di-kesi-yaahirishwa-hadi-mei-10-2018.1438151/
6.26. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...utoa-uamuzi-kama-kuna-kesi-ya-kujibu.1438169/
6.27. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...zo-la-kisheria-kwenye-jalada-la-kesi.1438199/
6.28. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.29. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-v-jamiiforums-kutolewa-mei-28-2018.1445745/
6.30. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-yapigwa-kalenda-mpaka-juni-01-2018.1447711/
6.31. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...hawana-kesi-ya-kujibu-yawaachia-huru.1449165/
6.32. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads/kesi-ya-mmiliki-wa-jamiiforums-yakwama-tena.1453505/
6.33. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.34. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.35. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.36. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.37. Tembele
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.38. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.39. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-akiri-jf-imesajiliwa-adai-haitumiki.1445769/
6.40. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.41. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...m-yapigwa-tena-kalenda-hadi-julai-26.1457722/
6.42. Tembelea -
https://www.jamiiforums.com/threads...a-micke-william-yapigwa-tena-kalenda.1457722/
6.43. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-micke-william-yapigwa-tena-kalenda.1457722/
6. 44. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...wa-tz-yaendelea-yapigwa-tena-kalenda.1445769/
6.45. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...taka-la-pili-ni-kuhusu-benki-ya-crdb.1499620/
6.46. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-micke-william-yapigwa-tena-kalenda.1457722/
6.47. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...engo-cha-upelelezi-mtandaoni-ahojiwa.1507207/
6.48. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...idi-katika-kesi-dhidi-ya-jamiiforums.1538932/
6.49. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...amiiforums-kutolewa-februari-22-2019.1541432/
6.50. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-ya-mtandao-ashindwa-kutoa-ushahidi.1551456/
6.51. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...ujibu-kuanza-kujitetea-machi-14-2019.1552139/
6.52. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...ashtakiwa-washindwa-kuanza-kujitetea.1562298/
6.53. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-kalenda-tena-jamhuri-yakosa-shahidi.1562257/
6.54. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-apata-dharura-kesi-yapigwa-kalenda.1574507/
6.55. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mu-anayehusika-na-kesi-apata-dharura.1574516/
6.56. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...fika-mahakamani-kesi-yapigwa-kalenda.1584693/
6.57. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-abadilishwa-shauri-lapigwa-kalenda.1584699/
6.58. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...esi-kusikilizwa-siku-nzima-agosti-05.1602512/
6.59. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mu-asita-kufuta-shauri.1602511/#post-32044400
6.60. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...i-kesi-yapigwa-kalenda.1612824/#post-32347601
6.61. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...com-na-uchakachuaji-mafuta-bandarini.1614175/
6.62. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...akosekana-kesi-kuendelea-oktoba-mosi.1639289/
6.63. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...mhuri-dhidi-ya-jamiiforums-kuendelea.1639206/
6.64. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...a-kuendelea-shahidi-ashindwa-kutokea.1640458/
6.65. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...-wajitetea-hukumu-ni-novemba-26-2019.1644495/
6.66. Tembalea
https://www.jamiiforums.com/threads...delea-sasa-hukumu-ni-06-desemba-2019.1658210/
6.67. Tembalea
https://www.jamiiforums.com/threads...lewa-kesho-tuungane-kesho-mahakamani.1662500/
6.68. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...jan-28-2020-shahidi-bado-kitendawili.1665798/
6.69. Tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...adi-februari-19-2020-saa-sita-mchana.1681275/
6.70. Tembelea
Kesi namba 458 (Jamhuri v JamiiForums) yaahirishwa tena kwa kukosekana Shahidi. Mara ya mwisho kuwa na Shahidi ni Novemba 12, 2018 - JamiiForums

6.71. Tembelea Hukumu ya kesi namba 456 ya 2016 inayowakabili Maxence Melo na Mike Mushi iliyokuwa itolewe leo, imeahirishwa kwa mara ya 5 - JamiiForums

6.72. Tembelea Kesi namba 456 ya 2016 JamiiForums vs Jamhuri, Kisutu: Maxence Melo ahukumiwa Mwaka jela au faini ya Tsh. Mil 3. Mwenzake aachiwa huru - JamiiForums

6. 73. Tembelea Kesi namba 458 (Jamhuri v Maxence Melo): Ni ile kesi ya JamiiForums kudaiwa kutotumia Kikoa cha do-tz, imepigwa tena kalenda hadi Juni 25, 2020 - JamiiForums


ANGALIZO: Si siku zote za Mahakama mada ilianzishwa. Hata hivyo mada hizi zinatoa mwanga juu ya kile kilichojiri hadi sasa.

Kwa ufupi kesi 3 zinazoendelea hadi sasa ni hizi hapa chini:-


Kesi namba 456 - Kushindwa 'kutoa ushirikiano' kwa Jeshi la Polisi kwa kuzuia taarifa binafsi za wateja wa mtandao wake.

Obstruction of investigations under Section 22 (2) of the Cyber Crimes Act of 2015 for not complying with an order of disclosure of data in his possession. This follows an order by the Tanzania Police Force to release data pertaining to electronic communications published on his site between May 10, 2016 and December 13, 2016.

Kesi namba 457 - Kushindwa 'kutoa ushirikiano' kwa Jeshi la Polisi kwa kuzuia taarifa binafsi za wateja wa mtandao wake.

Obstruction of investigations under Section 22 (2) of the Cyber Crimes Act of 2015 for not complying with an order to disclose data in his possession. This followed an order by the Tanzania Police Force to release data pertaining to electronic communications published on his Jamii Forums site between April 10, 2016 and December 13, 2016

Kesi namba 458 - Kuendesha mtandao ambayo haujasajiliwa nchini, yaani .tz (Tanzania domain). 2) Kesi iliahirishwa hadi Machi 9, 2017.

Management of a domain not registered in Tanzania under Section 79(c) of the Electronic and Postal Communications Act (2010).

Kufikia sasa, mahakama imeziita kesi zote tatu(appearance before the court) zaidi ya mara 60.


HUKUMU
Mnamo Juni 01, 2018 shauri moja(Namba 457) kati ya mashauri matatu lilitolewa hukumu yake.

Shauri hilo hilo ambalo lilikuwa linasikilizwa mbele ya Hakimu Godfrey Mwambapa na lilikuwa linahusiana na Kampuni za CUSNA Investment na Ocean Link.

Hakimu Mwambapa baada ya kusikiliza upande wa Jamhuri alisema Washitakiwa Maxence Melo na mwenzake Micke William hawana kesi ya kujibu na hivyo akawaachia huru

Kusoma juu ya hukumu hiyo, tembelea
https://www.jamiiforums.com/threads...hawana-kesi-ya-kujibu-yawaachia-huru.1449165/
Kesi namba 456 ya 2016 JamiiForums vs Jamhuri, Kisutu: Maxence Melo ahukumiwa Mwaka jela au faini ya Tsh. Mil 3. Mwenzake aachiwa huru - JamiiForums

Wanasheria upande wa Washtakiwa:-

Advocate Peter Kibatala
Advocate Jeremiah Mtobesya
Advocate Jebra Kambole
Advocate Benedict Ishabakaki
Advocate Hassan Kiangio
Advocate Tundu Lissu (hadi pale alipopatwa na jaribio la kuuawa)

Asanteni,


Matukio katika Picha Mahakamani (kwa uchache)
2017-12-05-PHOTO-00024352.jpg

IMG-0865.JPG

2017-10-19-PHOTO-00018710.jpg
 

Asha D Abinallah

Operations & Programs
Apr 5, 2015
138
1,000
Tukiomba, tunaomba Mwenyezi Mungu atusimamie. Moja ambalo tunajua kwa wazi kabisa, ni kwamba si rahisi kiasi hicho kushinda. Hata Mungu hutoa mitihani kuwapima waja wake.

Hivyo kwa support ya Wana JamiiForums, timu ya wanasheria na wadau wote wenye nia njema na JamiiForums; our fingers are crossed na tunamuomba Mungu tumalize salama.

Mwisho wa madhalimu ni Khasara.Watashindwa Tu .Mungu yuko pamoja na wanyonge
 

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
98,608
2,000
Shukrani kwa kazi nzuri sana ya kuhakikisha uhuru kwetu sisi Watanzania wa kupashana habari na kujadiliana mambo mbali mbali ya kuhusu mustakabali wa nchi yetu na dunia nzima. Mie nina swali kwako Ashadii. Hivi ukishaingia kwenye management ya JamiiForums huruhusiwi tena kushiriki katika mijadala mbali mbali ya hapa jamvini au kuanzisha threads katika mambo ambayo ungependa watu wajadiliane?

Nauliza hivi kwa sababu miaka ya nyuma Invisible na wengine wengi ndani ya management team ya JF walishiriki sana katika mijadala mbali mbali humu huku wakiendelea kuwemo kwenye management timu ya JamiiForums lakini siku hizi hawaonekani hata wewe ambaye kuna wakati ulikuwa unaongoza humu kwa kuanzisha threads za kufikirisha sana siku hizi umekuwa kimya sana.

Je, kutoshiriki mijadala humu ni sharti moja wapo la kuwemo ndani ya ya uongozi wa JamiiForums? Kama si sharti basi mie nadhani na wengi humu wangepata kukusoma tena kila nafasi inapokuruhusu kufanya hivyo.

Usiku mwema :):)

Mwafwi Munda, usalama ni wakutosha. Usitie shaka kabisa juu ya hilo. Wewe endelea kujiachia kwa kuzingatia sharia za JamiiForums :)
 

Asha D Abinallah

Operations & Programs
Apr 5, 2015
138
1,000
BAK habari ya siku rafiki?

Thanks for the acknowledgement to the team.

Suala la kutoshiriki mijadala. Ninatamani kujitetea, tena kwa upana kabisa. Ila I have realized sababu hazina tija kabisa. Something changed, I can not really point out what ila ndiyo hivyo...

Nikiri kuwa kushiriki na kufuatilia mijadala ni moja ya eneo la msingi ambalo si Management tu, bali yeyote ambaye ni JamiiForums team anapaswa kushiriki. Majukumu yangu yapo mbali kidogo na content kwenye platform. Kuto kujipanga vyema kunanifanya nishindwe kushiriki vema. Ila sasa nimeamua kujipanga, nirudi kuwa active, hata kama haitokuwa kama kale.

I am humbled for your faith in me. Nitajitahidi isiwe in vain. Asante sana.

Shukrani kwa kazi nzuri sana ya kuhakikisha uhuru kwetu sisi Watanzania wa kupashana habari na kujadiliana mambo mbali mbali ya kuhusu mustakabali wa nchi yetu na dunia nzima. Mie nina swali kwako Ashadii. Hivi ukishaingia kwenye management ya JamiiForums huruhusiwi tena kushiriki katika mijadala mbali mbali ya hapa jamvini au kuanzisha threads katika mambo ambayo ungependa watu wajadiliane?

Nauliza hivi kwa sababu miaka ya nyuma Invisible na wengine wengi ndani ya management team ya JF walishiriki sana katika mijadala mbali mbali humu huku wakiendelea kuwemo kwenye management timu ya JamiiForums lakini siku hizi hawaonekani hata wewe ambaye kuna wakati ulikuwa unaongoza humu kwa kuanzisha threads za kufikirisha sana siku hizi umekuwa kimya sana.

Je, kutoshiriki mijadala humu ni sharti moja wapo la kuwemo ndani ya ya uongozi wa JamiiForums? Kama si sharti basi mie nadhani na wengi humu wangepata kukusoma tena kila nafasi inapokuruhusu kufanya hivyo.

Usiku mwema :):)
 

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
98,608
2,000
Shukrani sana mie niko poa kabisa rafiki namshukuru Mwenyezi Mungu. Nimefurahi kusikia kwamba umeamua kujipanga na kuanza tena kuwa active japo haitakuwa kama zamani lakini itatosha kuliko kuwa kimya kabisa.

BAK habari ya siku rafiki?

Thanks for the acknowledgement to the team.

Suala la kutoshiriki mijadala. Ninatamani kujitetea, tena kwa upana kabisa. Ila I have realized sababu hazina tija kabisa. Something changed, I can not really point out what ila ndiyo hivyo...

Nikiri kuwa kushiriki na kufuatilia mijadala ni moja ya eneo la msingi ambalo si Management tu, bali yeyote ambaye ni JamiiForums team anapaswa kushiriki. Majukumu yangu yapo mbali kidogo na content kwenye platform. Kuto kujipanga vyema kunanifanya nishindwe kushiriki vema. Ila sasa nimeamua kujipanga, nirudi kuwa active, hata kama haitokuwa kama kale.

I am humbled for your faith in me. Nitajitahidi isiwe in vain. Asante sana.
 

kwamwewe

JF-Expert Member
Jul 15, 2010
1,600
1,500
Tukiomba, tunaomba Mwenyezi Mungu atusimamie. Moja ambalo tunajua kwa wazi kabisa, ni kwamba si rahisi kiasi hicho kushindda. Hata Mungu hutoa mitihani kuwapima waja wake.

Hivyo kwa support ya Wana JamiiForums, timu ya wanasheria na wadau wote wenye nia njema na JamiiForums; our fingers are crossed na tunamuomba Mungu tumalize salama.
Tuko pamoja nanyi wakati wote .Mwenyezi Mungu yuko pamoja na wanaodhulumiwa. JF ni ya kusaidiwa Kwa kila hali na hao walioishitaki kwani kwao ni bahati kuwepo chombo hichi kinachowakosoa na kuwapa maoni bila malipo. Mungu awaongoze hawajui wanalolifanya
 

sweettablet

JF-Expert Member
Nov 16, 2014
5,154
2,000
Corrections. Mi sijatoa post. Nimechangia kama wewe ulivyochangia. Pili, kwa maoni yangu, hawajachangia kwasababu wameaibika. Hata wewe umechangia kujitoa kimasomaso. Lakini, ukweli uko palepale. Mawakili wote ni wanaChadema. Labda wewe ndio hujui. What a coincidence!!!!
 
Top Bottom