Muafaka wa zanzibar waanza kuitafuna ccm


meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,067
Likes
973
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,067 973 280
Miaka kadhaa imepita baada ya ule unaitwa 'muafaka' kati ya vyama viwili yaani ccm na cuf.
Nakubali kuwa hili lilikuwa ni jambo jema kwa amani ya nchi lakini mimi au wewe kama watanzania hatujui ni makubaliano gani yaliyopelekea muafaka huu.
Inawezekana ccm iliingia 'muafaka' na cuf kwa lengo moja tu,yaani kuendelea kubaki madarakani !kwa upande wa cuf pamoja na sisi kuwabeza sana inawezekana waliingia makubaliano haya wakiwa na malengo ya mbali,ambayo kwa sasa wameanza kuyafaidi.

Nikijaribu kufuatilia kauli na mwenendo wa viongozi wa cuf zanzibar hasa maalim seif nachelea kusema kuwa wana nia thabiti ya kuuvunja muungano na kuhakikisha zanzibar ni taifa huru.

Kama ccm hawakujua hili basi wameumia sana kwani cuf wamedhamiria kusukuma hoja yao hasa ukizingatia wao ni sehemu ya SMZ.

Nampongeza maalim seif kwa kumuingiza kingi makamba!
Ccm wamenasa kwenye tope zito na hawana njia ya kujinasua.
 
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
5,650
Likes
35
Points
145
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
5,650 35 145
Mke anataka talaka!!!!
 
T

TAIFAKWANZA

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
114
Likes
8
Points
35
T

TAIFAKWANZA

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
114 8 35
tangu lini msichana akalazwa chumba moja na mvulana????
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,777
Likes
331
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,777 331 180
Nianavyo mimi kwenye issue ya kuvunja muungano cuf wanatumiwa na viongozi wa ccm zanzibar, kwamba wako pamoja kwenye madai ya kujitenga. Kama ccm hawana mkono kwenye huu msukumo, basi tungetegemea haya yanayoitwa maridhiano yavunjwe, maana seif yuko serikalini, sina hakika aliposimama jukwaani alisimama kama kiongozi wa serikali au kiongozi wa chama maana mkutano haukuwa wa cuf bali ulikuwa wa wazanzibar.
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
Ipo hadithi kwamba, Moi alipoona Raila anamtesa kisiasa akamkaribisha kwenye chama chake cha KANU. Hali hiyo ilifananishwa na mtu aliemchukua mtoto wa TEMBO akamweka chumbani kupitia mlango mdogo wa ile nyumba na kumlisha majani na chakula cha kila aina. Tembo mtoto aliendelea kunywa na kula na kisha akaongezeka akawa mkubwa wakati mwenye nyumba akili yake alidhani bado ni tembo mtoto tu. Baadaye tembo yule alianza kuona chumba chake ni kidogo na ule mlango alioingilia sasa ni mdogo na alitamani kuona uko nje kukoje. Ndipo siku moja mwenye nyumba hakuyaamini macho yake alipoona nyumba inaanguka yote ilimradi Tembo atoke.

Maalimu Seif ni Tembo aliyekwisha komaa na sasa anataka kutoka sasa CCM wajipange ndo nyumba yao inabomoka hivyo, mwanzoni walitamba kwamba CUF sasa imekwisha kwa vile Seif alikuwa anataka ujiko wa Ving'ora na msafara kweli anao lakini mwenzao sasa kapata fursa ya kuwashawishi CCM Zanzibar nao wamegundua kuwa CCM bara ndo mkoloni ambaye amewanyima UHURU na nchi yao waliyoidai jana kwa zidi ya miaka 50 sasa.

Swali la msingi sasa CCM itafanyaje maana yafuatayo ni dhahiri kwao,
1. Upande huu CHADEMA inamtesa na operation Sangara na M4C
2. hUKU mBIO za Urais 2015
3. Pesa za Uswsiss
4. Katiba mpya ambayo haikuwa ajenda yao kwenye ilani yao
6. Ujio wa Rais wa China, na Obama wiki chache zijazo
7. Suala la gesi asilia
8. Utekaji, uteswaji wa watu maarufu
9. Kufeli kwa watoto wa kidato cha nne
10. Mawaziri hawawajibiki sawasawa
11. Ziara kibao za nje za Mh. JK
12. Nape, Kinana na Mwigulu na Mwampamba
13. Mang'ula na single ya waliotoa rushwa nk
14. Warioba na Tume ya Katiba Mpya

Orodha haiwezi kuisha ila endelea kutafakari!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,067
Likes
973
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,067 973 280
hii ni tafakuri kubwa mno kwa great thinkers!
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Seif c mara ya kwanza kuwemo kwenye serekali ya ccm zanzibar,pale mwanzo walimfukuza kwa ccm mwenzao lakini kwa sasa haiwezekani kumfukuza coz kaingia na tiketi ya cuf na yupo pale kwenye serekali kisheria,sasa naanza kuamini wazbr wapo juu kisiasa kuliko watanganyika.
 
L

lupe

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
5,659
Likes
5
Points
0
L

lupe

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
5,659 5 0
Hahaha hahaha hahaha
 
G

Gwakisa Mwandule

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
521
Likes
2
Points
35
G

Gwakisa Mwandule

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2012
521 2 35
Seif c mara ya kwanza kuwemo kwenye serekali ya ccm zanzibar,pale mwanzo walimfukuza kwa ccm mwenzao lakini kwa sasa haiwezekani kumfukuza coz kaingia na tiketi ya cuf na yupo pale kwenye serekali kisheria,sasa naanza kuamini wazbr wapo juu kisiasa kuliko watanganyika.
Hilo ni wazi kwamba ni hitaji la zanzibar yote kama taifa ila maalimu seif asiue viongozi wa dini kama agenda ya kuvunja muungano...tunajua kwamba Ccm sio chama cha wenye akili kama zamani ila ni genge la mafisadi na wasio na akili hata kidogo so halahala kuhusu dini maana dini haina mipaka hao wakristo huko zenji waliingia na ukristo wao na hao waislamu walislimishwa na sultani wakiwa hapo zanzibar hivyo hakuna dini mwenyeji wa zanzibar mkijaribu kuumiza wengine kwa sababu ni wachache basi tegemeeni kukosa amani milele yote..
 
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
240
Likes
3
Points
35
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
240 3 35
Hilo ni wazi kwamba ni hitaji la zanzibar yote kama taifa ila maalimu seif asiue viongozi wa dini kama agenda ya kuvunja muungano...tunajua kwamba Ccm sio chama cha wenye akili kama zamani ila ni genge la mafisadi na wasio na akili hata kidogo so halahala kuhusu dini maana dini haina mipaka hao wakristo huko zenji waliingia na ukristo wao na hao waislamu walislimishwa na sultani wakiwa hapo zanzibar hivyo hakuna dini mwenyeji wa zanzibar mkijaribu kuumiza wengine kwa sababu ni wachache basi tegemeeni kukosa amani milele yote..
ukiandika tumia akili na mkono sio miguu na makalio. utaleta machafuko nchini ukiendelea na pumba zako. eti sultan ameslimisha watu zanzibar
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,067
Likes
973
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,067 973 280
ccm na serikali imejikuta katika wakati mgumu kwani kumnyamazisha seif ni ngumu kwa kuwa ni 'rais' wa zanzibar.
 
E

ego

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2013
Messages
1,303
Likes
647
Points
280
E

ego

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2013
1,303 647 280
Swala la muungano si swala la chama cha siasa hivyo kudai ccm yanawatokea puani kwa Zanzibar kutaka kujitenga si sahihi. kama watanzania tunafaidika na muungano basi zanzibari kujitenga yanakuwa yametutokea puani sisi watanzania. kama ingekuwa kwamba ccm kuikaribisha cuf katika serikali huko Zanzibar kumeiimarisha cuf kisiasa kiasi cha kutishia kuiondoa ccm madarakani basi hiyo ingekuwa hoja inayokubalika kuwa ccm yanawatokea puani. sioni haja ya kuibana Zanzibar ingawa vilevile sioni haja kuwaruhusu viongozi wachache watuvuruge. tunategemea kwenye katiba mya tuundiwe mfumo wa utawala ambao utatuimarisha zaidi.
 

Forum statistics

Threads 1,273,060
Members 490,259
Posts 30,469,271