Mtu wako wa karibu anakwambia nini katika hatua kama hii?

mahalipema

mahalipema

Senior Member
Joined
Mar 12, 2012
Messages
139
Points
225
mahalipema

mahalipema

Senior Member
Joined Mar 12, 2012
139 225
Muangalie fulani ana biashara nzuri, yule binti amewajengea wazazi wake nyumba, yule mliyesoma nae ana watoto wawili, kijana yule kawawekea wazazi wake mashine ya kusaga, wewe unakwama wapi? Hayo ndio maneno tunaambiana
Ha haa haaaa umenifurahisha, ila kiukweli akikwambia maneno kama hayo uliyoandika wewe hapo juu, ujue huyo kakupenda. Wengi wao watakwambia "basi wewe unagundu"
 
Dam55

Dam55

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2015
Messages
2,710
Points
2,000
Dam55

Dam55

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2015
2,710 2,000
Kwahiyo kumbe wanaume wengi wanapooa wanakuwa hawajui thamani ya mwanamke bali wanaoa ili wake zao wakawafundishe huko huko ndoani? Aise kuna wanawake wana huruma jamani yaani wanakubali kuolewa na wanaume wasiojua thamani ya mwanamke?

Hivi ninyi wanaume mnaweza kuoa wanawake ambao hawajui thamani ya mwanaume na mkwafundisha huko huko ndoani? Siyo ninyi mnaotakaga wanawake ambao ni ready-made kitabia? Sasa mbona sisi tukitaka wanaume ambao ni ready-made kiuchumi mnatuona kama vile hatuna mapenzi ya dhati?
Oh nadhani umewahi sana kutafuta hoja ya kujitetea, lakini upande wa pili umesahau kwamba hakuna mtu asiye fanya makosa, kama mume alifanya makosa mwanzo kwa kumsaliti mkewe haimanishi kwamba ndio tiketi ya kuja kunyanyaswa na mkewa baada ya kuporomoka kiuchumi, kwasababu mtu huyu pia anaweza kubadilika, lakini kubadilika kwake si kwa kumkomoa hilo unapaswa kujua.

Alafu,ukweli ni kwamba mwanaume anapokwenda kuoa haimaanishi kwamba atataka apate mwanamke atakaye kuwa msafi asilimia mia, kwasababu hakuna mtu wa hivyo duniani, kauli ya kusema kuwa tunataka mwanamke aliye funzwa ni kwa lengo la kutaka kupumguza mapungufu lakini tunaamini bado atakuwa nayo tu kama binadamu hivyo tunajiandaa kuyavumilia, ndio maana wanasema ndoa ni kuvumiliana ( ukishindwa kujua hili basi ndoa huiwezi kamwe).
Mtu kufanya kosa la usaliti kwa mke au mume si kwamba alioa au kuolewa na mume au mke asiyajua thamani yake, hapana, ila ni katika hali ya udhaifu wa kibinadamu na hilo anaweza kutenda yeyote iwe mume au mke.
Sasa je ni njia gani sahihi ya kumrejesha katika hali yake ya kwanza ya kutambua uthamani wa mwenza wake, hapo utaona kwamba kumkomoa, kumdhihaki na kumkatisha tamaa sio njia sahihi badala yake itazidi kumjengea chuki na atakapopata uwezo tena hali itakuwa mbaya kuliko mwanzo, lakini kumbe kama ungekuwa naye karibu ingemfanya ajifunze kujirudi kwa makosa aliyo fanya, kama ni mtu mwenye akili atabadilika.
(Ila kama hauna mpango tena na huyo mtu basi kumkomoa itakuwa njia nzuri kwako)
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
38,335
Points
2,000
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
38,335 2,000
Ha haa haaaa umenifurahisha, ila kiukweli akikwambia maneno kama hayo uliyoandika wewe hapo juu, ujue huyo kakupenda. Wengi wao watakwambia "basi wewe unagundu"
Acha tu mkuu kuna maneno mimi niliambiwa siku moja hapo sijayaandika yalinitoa machozi
 
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,835
Points
2,000
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,835 2,000
Kwani hapa tunaongelea kumpanda kichwani au kumtia moyo? Mimi binafsi mume awe na pesa asiwe na pesa unyenyekevu wangu kwake uko pale pale mimi siwezi kushindana na mwanaume ila kama wakati ana pesa alikuwa hanisaidii chochote na alikuwa ananisaliti siku zikimuishia kwanini ndo anikumbuke mimi?

Wanaume bwana yaani mnahangaikaga na michepuko huko nje mnasingizia kwamba sisi wake zenu ndo tunawafanya mchepuke ila yakitokea ya kutokea hiyo michepuko yenu ikiwakimbia ndo mnajifanya kurudi kwa wake zenu wawatie moyo kwanini na kipindi mambo yakiwa magumu msiende kwa hiyo michepuko yenu mliyokuwa mnaihonga kuliko wake zenu?
mume wako anapokuwa kwenye matatizo hasa mporomoko wa kiuchumi halafu wewe hauonekani kumtia moyo wala kum console obvious lazima atakuuliza. Sasa na wewe kwa sababu ulikuwa unajiona huko manyanyasoni kipindi hajapata matatizo utajikujuta unamjibu kwa jeuri tu na hapo ndio mwanzo wa kumpanda kichwani.
 
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,835
Points
2,000
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,835 2,000
Hahaha afu lizarazu what happened to you? Siku hizi una comments negative sana juu yetu; nakushushia gazeti lako la kutuita "old cargo"
duuhh.. hii comment yako imenifanya nijitafakari sana swahiba. halafu magazeti yako huwa nayaogopa ngoja nika edit yangu mapema kabla ujalishusha gazeti lenyewe pengine labda itasaidia kulipunguza uzito.
 
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,835
Points
2,000
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,835 2,000
kmmmae yani balaa sana. Wanawake wa kibongo wameumbwa kuhudumiwa tu. Wakikosa huduma ni vita kali ya taarabu!
wana vikauli vyao wanakwambia "umeshindwa kuwa mwanaume, mwanaume hashindwi kuhudumia hata iwe vipi" na hapo haijalishi hata kama huko nyuma uliwahi kumnunulia Rolls Royce kabla mambo hayajaenda mlama.

Wanawake wa kibongo wana self-entitlement mentality mbaya sana.
 
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
14,724
Points
2,000
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
14,724 2,000
Kama kuna mtu asiejua kua maisha ni safari isio tambarare namhurumia, maisha hayajawahi kua smooth hata siku moja.
Mimi binafsi nasemea upande wangu kamwe siwez muacha mwenzangu anasononeka wakat hata kumwambia tu husband worry out haya ni kama maji yatapita, utapata kama hapa umekosa usisononeke kesho huijui, na si kwamba sipitii changamoto, la hasha napitia kama zilivyo ndoa zingine lakini alhamdulillah tunahandle hivo hivo na maisha yanakwenda, kupeana moyo na matumaini ndio inavyotakiwa
Dah kiukweli uliyo yasema hapa kama ni kweli basi nimpe hongera zake huyo jamaa kwamba kapata mwanamke mwenye sifa za kuitwa mke. Lakini ukweli ni kwamba ni wanaume wengi sana wamajikuta wakikimbiwa na wake zao ama wapenzi wao kwasababu ya kuteteleka kiuchumi, mara nyingi sana wanawake wamekuwa si watu wavumilivu katika suala la ugumu wa maisha unapowakuta wenza wao. Hili la kusema maisha ni kupanda na kushuka wanao lijua ni wachache sana. Hii inatokana na ukweli kwamba wanawake wengi wanaingia kwenye ndoa ama mahusiano kwa lengo la kulelewa au kuhudumiwa na si kujenga familia, yaani familia kwao ni jambo la pili lakini kubwa kwake ni kupata huduma. Siwalaumu kwasababu ni jukumu la mume kulea familia yake lakini wanawake wanapaswa kutambua kwamba maisha hayawezi kuwa sawa siku zote. Usimdharau masikini unae muona leo huwezi jua kesho atakuwaje.
 
gh hussa

gh hussa

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
1,834
Points
2,000
gh hussa

gh hussa

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
1,834 2,000
MLEVi Mmoja alikuwa sahihi kusema tuwe tunamiliki hawa viumbe zaidi ya mmoja ili wakianza masimango unaenda pumzika kwa nyumba ndogo
 
Marianah

Marianah

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
3,275
Points
2,000
Marianah

Marianah

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
3,275 2,000
Oh nadhani umewahi sana kutafuta hoja ya kujitetea, lakini upande wa pili umesahau kwamba hakuna mtu asiye fanya makosa, kama mume alifanya makosa mwanzo kwa kumsaliti mkewe haimanishi kwamba ndio tiketi ya kuja kunyanyaswa na mkewa baada ya kuporomoka kiuchumi, kwasababu mtu huyu pia anaweza kubadilika, lakini kubadilika kwake si kwa kumkomoa hilo unapaswa kujua.

Alafu,ukweli ni kwamba mwanaume anapokwenda kuoa haimaanishi kwamba atataka apate mwanamke atakaye kuwa msafi asilimia mia, kwasababu hakuna mtu wa hivyo duniani, kauli ya kusema kuwa tunataka mwanamke aliye funzwa ni kwa lengo la kutaka kupumguza mapungufu lakini tunaamini bado atakuwa nayo tu kama binadamu hivyo tunajiandaa kuyavumilia, ndio maana wanasema ndoa ni kuvumiliana ( ukishindwa kujua hili basi ndoa huiwezi kamwe).
Mtu kufanya kosa la usaliti kwa mke au mume si kwamba alioa au kuolewa na mume au mke asiyajua thamani yake, hapana, ila ni katika hali ya udhaifu wa kibinadamu na hilo anaweza kutenda yeyote iwe mume au mke.
Sasa je ni njia gani sahihi ya kumrejesha katika hali yake ya kwanza ya kutambua uthamani wa mwenza wake, hapo utaona kwamba kumkomoa, kumdhihaki na kumkatisha tamaa sio njia sahihi badala yake itazidi kumjengea chuki na atakapopata uwezo tena hali itakuwa mbaya kuliko mwanzo, lakini kumbe kama ungekuwa naye karibu ingemfanya ajifunze kujirudi kwa makosa aliyo fanya, kama ni mtu mwenye akili atabadilika.
(Ila kama hauna mpango tena na huyo mtu basi kumkomoa itakuwa njia nzuri kwako)
Sasa bora wewe unajua kuwa kwenye ndoa wote mwanaume na mwanamke wanapaswa kusameheana na kuvumiliana mimi nawazungumzia wale wanaume ambao wanataka wao wakifanya makosa wake zao wawasamehe na wawavumilie

Ila wake zao wakifanya makosa wao hawataki kuwasamehe wala kuwavumilia yaani ni lazima watafute adhabu yoyote ile ya kuwapa wake zao kati ya kuwapiga, kuwasaliti, kuwaongezea wake au kuwapa talaka kabisa na aina hiyo ya wanaume ni wengi na wanadai kuwa huo ndiyo uanaume je hiyo ni sahihi?
 
Heaven Sent

Heaven Sent

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2013
Messages
19,902
Points
2,000
Heaven Sent

Heaven Sent

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2013
19,902 2,000
duuhh.. hii comment yako imenifanya nijitafakari sana swahiba. halafu magazeti yako huwa nayaogopa ngoja nika edit yangu mapema kabla ujalishusha gazeti lenyewe pengine labda itasaidia kulipunguza uzito.
Uzuri nilishascreen shot comment yako; so uzito upo pale pale (kidding). Me nimemzoea a sweet lizarazu; all of a sudden namuona kawa bitter. Tusamehe kama tumekukosea
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
17,559
Points
2,000
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
17,559 2,000
Kama kuna mtu asiejua kua maisha ni safari isio tambarare namhurumia, maisha hayajawahi kua smooth hata siku moja.
Mimi binafsi nasemea upande wangu kamwe siwez muacha mwenzangu anasononeka wakat hata kumwambia tu husband worry out haya ni kama maji yatapita, utapata kama hapa umekosa usisononeke kesho huijui, na si kwamba sipitii changamoto, la hasha napitia kama zilivyo ndoa zingine lakini alhamdulillah tunahandle hivo hivo na maisha yanakwenda, kupeana moyo na matumaini ndio inavyotakiwa
Dah, kama ni mke kweli jamaa yetu amepata aisee. Nasaha kama hizi huwezi kuzikuta kwa Slay Queen. Hongera sana kwa kutambua nini maana ya maisha...hii ni kwa mara ingine tena. Usije ukabadilika tu ukawa kama hawa wahuni wa mjini.
 
Waseme

Waseme

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,728
Points
2,000
Waseme

Waseme

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,728 2,000
Kuna marafiki wengine wanasubiri uanguke ili wakucheke vizuri..
Nanukuu..
"Natamani siku upate shida uje uniangukie ili nikusaidie"
Kutoka kwa bestfriend eti....huwa najishangaa hadi sasa kwa nini bado tunawasiliana, ni kwa neema tu
 
Vi rendra

Vi rendra

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2017
Messages
1,439
Points
2,000
Vi rendra

Vi rendra

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2017
1,439 2,000
Muangalie fulani ana biashara nzuri, yule binti amewajengea wazazi wake nyumba, yule mliyesoma nae ana watoto wawili, kijana yule kawawekea wazazi wake mashine ya kusaga, wewe unakwama wapi? Hayo ndio maneno tunaambiana
fulani kaolewa wewe upo tu ... unaweza kuhama dunia
 
MLEVi Mmoja

MLEVi Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2019
Messages
558
Points
500
MLEVi Mmoja

MLEVi Mmoja

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2019
558 500
"Liangalie lina kazi ya kulewa tu na pombe haitokufikisha Mahala popote " nikaamua nimpige chini niendelee na mpenzi wangu muaminifu bia and guess what npo extra miles kuliko alivyoniacha

Huwezi fananisha pombe na mambo ya ajabu
 
Thebroker

Thebroker

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
404
Points
500
Thebroker

Thebroker

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
404 500
Hivi wewe si umesoma na john! Mbona john ana magari mawili na nyumba wewe umezubaa tu, nakwambia ukweli maisha yakiendelea hivi ntachoka
Hawa ndo wanawake tulio nao, badala ya kukutia moyo anakua ndo wa kwanza kukukebehi mambo yanapoenda kombo.
 
Marianah

Marianah

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
3,275
Points
2,000
Marianah

Marianah

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
3,275 2,000
mume wako anapokuwa kwenye matatizo hasa mporomoko wa kiuchumi halafu wewe hauonekani kumtia moyo wala kum console obvious lazima atakuuliza. Sasa na wewe kwa sababu ulikuwa unajiona huko manyanyasoni kipindi hajapata matatizo utajikujuta unamjibu kwa jeuri tu na hapo ndio mwanzo wa kumpanda kichwani.
Sasa ndo kwanini mkipata matatizo msiende kwa hiyo hiyo michepuko yenu mliyokuwa mnaihonga kuliko wake zenu wakati hamna matatizo?
 

Forum statistics

Threads 1,315,270
Members 505,171
Posts 31,851,972
Top