Mtu Mweusi ataendelea kuwa mtumwa wa Mabeberu, huu ndio ukweli wenyewe

Otterhound

JF-Expert Member
Sep 10, 2016
1,027
2,000
Habarini za mchana bandugu, natumaini nyote wazima wa afya telee.

Nadhani mutakuwa mmeelewa head inavyosomeka.

Kwanini, mtu mweusi hususani mtanzania hupenda kuongea kiswahili na kupitishia kiingereza, wakati anaeongeanae ni mtanzania mwenzie ama mswahili mwenzie!! Kwanini Mzungu anaongea lugha yake bila ya kupitishia kiswahili ambacho sisi wenyewe waswahili wenye lugha yetu hatukithamini na kuthamini lugha ya kiingereza! Hii kitu inakera sana bandugu, mtu anacomenti kisha anachomeka na Kiingereza wakati mzungu hana huo ujinga., tusiende mbali, humu humu tunao wengi.

Sasa sijajua, je ni ushamba unamsumbua mtu huyu? Au aonekane anajua kiingereza, ama ujinga ndio unampelekea kufanya ivyo!

Kwa staili hii tutaendelea kuwa watumwa wa mabeberu.
 

King Sae

JF-Expert Member
Mar 22, 2018
1,506
2,000
...shule ya msingi kiswahili
... o'level na A level kingereza
....Chuo english & swahili

Acha tuu tuwe machotara wa lugha hivihivi..
 

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
7,693
2,000
Mkuu, huna sababu ya kulaumu mtu, shida ipo hapa; elimu zetu zote za juu watu tunatumia kiingereza sasa utakuta mtu anazoeshwa maneno ya kiingereza, hii ni tofauti na wazungu ambao wengi hutumia lugha zao za asili katika kufundishia, au wewe umesikia muingereza au muanerika akitumia lugha nje ya kiingereza katika kufundishia?? au mjerumani au mjapani, mrusi nk, wote hao hutumia lugha zao kufundushia.

Shida ipo katika mifumo ya elimu zetu na shida hii ipo kwa wahindi nk, ambao nao hutumia kiingereza katika kufundishia, ni ngumu kumsikia Muhindi akiongea kihindi pekee bila kuingiza kiingereza kidogo.

Dawa yake ni; tuachane na kiingereza kama lugha ya kufundishia na tutumie kiswahili toka chekechea hadi vyuoni.

Je jambo hilo linawezekana??!;
 

CreditAnalyst

JF-Expert Member
Dec 9, 2018
4,742
2,000
Sasa mzungu lini kajifunza Kiswahili Hadi achomekee akiongea..Kwani wazungu wote wanaongea Kiingereza?
 

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Dec 6, 2015
5,270
2,000
Kwanza lugha ya kiingereza ni lugha kuu duniani kama ilivyo kiswahili kuwa lugha kuu Tanzania wakati kuna lugha za makabila,watu wanaongea lugha za makabila yao huku wanachomekea na kiswahili.Si utumwa kuchanganya lugha mbili mara moja wakati mwingine huwa ni msisitizo zaidi
 

Nguseroh

JF-Expert Member
Jan 18, 2020
1,112
2,000
Badala Magufuli angeteua kwanza mawaziri wa Kilimo na Elimu. Anakimbilia wazir wa fedha na mambo ya nje hili tu kurahizisha kuombaomba mikopo na msaada
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom