Mtu aliyesoma shahada ya sanaa na elimu je? Anaweza kufanya kazi gani nje ya ualimu


J

josewatano

Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
58
Likes
20
Points
15
J

josewatano

Member
Joined Sep 20, 2011
58 20 15
Jamani nauliza hivi mtu aliyesoma shahada ya sanaa na elimu je? anaweza kufanya kazi gani nje ya kufundisha
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Anaweza akawa afande.
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
[h=2]....aliyesoma shahada ya sanaa na elimu ya chuo gani, Ustawi wa Jamii au MNMA?[/h]
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,373 8 0
Naona kuna baadhi wameajiriwa kama ma Loan officer hapo NMB
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,951
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,951 280
Zipo nyingi tu,kwenye mabenki,kwenye mashirika mbalimbali yenye kazi zinazohusiana na masomo yako e.g,env. kama una geography,kwenye taasisi za kijamii ie social welfare n.k...kama una refarii bado ukiwa na digrii Tanzania unaweza kufanya kazi kibao,wako watu kibao wanapiga kazi ambazo hawakusomea na maisha yanasonga
 
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
7,197
Likes
99
Points
145
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
7,197 99 145
Mkafundishe jaman walimu hawatoshi shule za kata
 
B

brianjames11

Member
Joined
Feb 17, 2011
Messages
37
Likes
0
Points
0
B

brianjames11

Member
Joined Feb 17, 2011
37 0 0
Jamani tusiwe nyumba kwenye kuelewa maana ya elimu. Sio sahihi kila mtu kusoma udaktari wa binadamu au uhasibu. Kila kozi ina umuhimu wake kwenye jamii. kwa nchi zilioendelea kuna wanafunzie wanasoma BA Dance, MA Dance na hata PhD in Dance. Kuna watu wanasoma BA Music au cinema mpk level ya PhD. Hapa kwetu Tanzania hizo program hatuna wala wataalamu wa kuziendesha bado hatujawa nao. Kuna umuhimu wa kuwa na kozi zote zinaenedelea kwenye mataifa mbalimbali duniani ili na sisi tusonge mbele kimaendeleo. tofauti na hapo tutabaki nyumba milele, kama huyu anayeshangaa mtu anayesoma sana na ualimu.

Mtu anayesoma hiyo kozi anaweza fanya sanaa pekee, na sio lazima afundishe. Pia kwa kuwa atakuwa amepata elimu anaweza fanya kazi nyingine yoyote, kama kushauri watu wa sanaa na hata bank na maofisi mengine ya kawaida.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
sa alisomea ualimu wa nni???hebu akaongeze nguvu huko shule za kata
 
K

Kampini

Senior Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
140
Likes
2
Points
35
Age
40
K

Kampini

Senior Member
Joined Jul 15, 2011
140 2 35
Bachelor of Science with Education(BSC.ED) au Bachelor of Arts with Education (BAED) inamwezesha mhitimu kuwa na utaalamu ambao ualimu ni nyongeza tu, wapo BED arts Bachelor of Education arts huyu ni Mwalimu wa masomo ya arts while BED science (Bachelor of Education science.) huyu ni mwalimu wa masomo ya sayansi.
 
J

josewatano

Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
58
Likes
20
Points
15
J

josewatano

Member
Joined Sep 20, 2011
58 20 15
kweli mr unachosema wakafundishe ila si tupo katika kupanuana mawazo
 
J

josewatano

Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
58
Likes
20
Points
15
J

josewatano

Member
Joined Sep 20, 2011
58 20 15
No, vyuo vingi tu wanatoa hiyo course mfano UDSM, UDOM, na vingineko ambavyo vinatambulika na TCU
 
OTIS

OTIS

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
2,142
Likes
12
Points
135
OTIS

OTIS

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2011
2,142 12 135
]Bachelor of Science with Education(BSC.ED) au Bachelor of Arts with Education (BAED)[/COLOR] inamwezesha mhitimu kuwa na utaalamu ambao ualimu ni nyongeza tu, wapo BED arts Bachelor of Education arts huyu ni Mwalimu wa masomo ya arts while BED science (Bachelor of Education science.) huyu ni mwalimu wa masomo ya sayansi.
Hao nao ni walimu 100%.
Nendeni mkafanye kazi mlizosomea.
OTIS.
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Hvi m2 hadi unaamua kupoteza miaka yako 3 afu leo ndo unajidai kutaka kubadil fani,hukua na malengo au?ebu kafundshen vijana we2 huko bana.
 
HOYANGA

HOYANGA

Senior Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
183
Likes
7
Points
35
HOYANGA

HOYANGA

Senior Member
Joined Jun 9, 2011
183 7 35
Hvi m2 hadi unaamua kupoteza miaka yako 3 afu leo ndo unajidai kutaka kubadil fani,hukua na malengo au?ebu kafundshen vijana we2 huko bana.
yeye aliipokuwa anaanza kusoma alikuwa anataka kuwa nani!!!!? kusoma bila malengo sina shaka hata performance yake itakuwa mbaya sana!!!!
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,951
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,951 280
Humu ndani kuna ushauri mwingine ni sawa na nguvu za giza..mfano unapomuuliza kwanini alisoma hiyo kozi ya sanaa na ualimu ama eti labda alifeli sana,binafsi nahisi wewe ndo ulifeli

Mfano pale UDSM napopajua mimi ni kwamba hii kozi imo ndani ya kitivo cha sanaa na sayansi za jamii (CASS) na si ndani ya elimu

Hiyo ni moja,pili nakumbuka mwaka 2006 watu wengi waliingia hii kozi kufuatia kilaza wenu J.K kuwadanganya ya kwamba mikopo itatolewa 100% kwa watakaosoma udaktari,ualimu ama Kilimo,kabla ya kuwageuka hapo baadae na kuanza kutoa mikopo kwa mtindo mpya na wa kibaguzi wa 'Means Testing'

Hii ilipelekea wazazi na watoto wengi wasio na pesa za kifisadi kuona hizo ndo kozi za watoto wao kusoma,tofauti na walivyoambiwa na kuanzishwa kwa Means Testing,ilikuwa 2 feb,2006 tukiwa Diamond Jubilee J.K akatangaza hakuna atakayefukuzwa chuo kwa kushindwa kulipa pesa,ilipofika april Msolla alitoa tangazo vyuoni kwamba yeyote anayedaiwa hataruhusiwa kufanya UE,ndo mgomo ukaanza UDSM nzima na chuo kilifungwa kwa zaidi ya mwezi mzima mpaka tukarudi kwa masharti 9 ya Mkandara.

Leo hauwezi ukamuuliza mtu huyu kwanini ulisoma kozi fulani,utakuwa haumtendei haki,tuwe na kumbukumbu ya matukio ndo tutaweza kujua kwanini tuko hapa na wapi tulikotoka,tulipo na tunapokwenda...big up to all the Great thinkers!
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Humu ndani kuna ushauri mwingine ni sawa na nguvu za giza..mfano unapomuuliza kwanini alisoma hiyo kozi ya sanaa na ualimu ama eti labda alifeli sana,binafsi nahisi wewe ndo ulifeli

Mfano pale UDSM napopajua mimi ni kwamba hii kozi imo ndani ya kitivo cha sanaa na sayansi za jamii (CASS) na si ndani ya elimu

Hiyo ni moja,pili nakumbuka mwaka 2006 watu wengi waliingia hii kozi kufuatia kilaza wenu J.K kuwadanganya ya kwamba mikopo itatolewa 100% kwa watakaosoma udaktari,ualimu ama Kilimo,kabla ya kuwageuka hapo baadae na kuanza kutoa mikopo kwa mtindo mpya na wa kibaguzi wa 'Means Testing'

Hii ilipelekea wazazi na watoto wengi wasio na pesa za kifisadi kuona hizo ndo kozi za watoto wao kusoma,tofauti na walivyoambiwa na kuanzishwa kwa Means Testing,ilikuwa 2 feb,2006 tukiwa Diamond Jubilee J.K akatangaza hakuna atakayefukuzwa chuo kwa kushindwa kulipa pesa,ilipofika april Msolla alitoa tangazo vyuoni kwamba yeyote anayedaiwa hataruhusiwa kufanya UE,ndo mgomo ukaanza UDSM nzima na chuo kilifungwa kwa zaidi ya mwezi mzima mpaka tukarudi kwa masharti 9 ya Mkandara.

Leo hauwezi ukamuuliza mtu huyu kwanini ulisoma kozi fulani,utakuwa haumtendei haki,tuwe na kumbukumbu ya matukio ndo tutaweza kujua kwanini tuko hapa na wapi tulikotoka,tulipo na tunapokwenda...big up to all the Great thinkers!
hakuna m2 anae mdharau kwa kusoma hyo k2 bt c 2nashangaa kwamba,inakuaje m2 umekaa chuon for 3yrz afu hujui direction ya k2 unachokisomea hadi uanze kuhangaika kuulzia wa2.
 
O

oldonyo

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
553
Likes
1
Points
35
O

oldonyo

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
553 1 35
Hacheni mambo ya ajabu nyinyi ualimu ni kupotezeana muda 2,mimwenye nimemaliza digrii ya ualimu saut ila sikuwa na moyo wa kufundisha saivi napiga kazi NMB as bank teller nakamshaara kazuri na hata nikitaka kukopa ntakopa hela ya ukweli lakini sio ualimu uko ukienda utaishia kunywa gongo na kushona vilaka ndugu yangu funguka.
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,947
Likes
811
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,947 811 280
Hacheni mambo ya ajabu nyinyi ualimu ni kupotezeana muda 2,mimwenye nimemaliza digrii ya ualimu saut ila sikuwa na moyo wa kufundisha saivi napiga kazi NMB as bank teller nakamshaara kazuri na hata nikitaka kukopa ntakopa hela ya ukweli lakini sio ualimu uko ukienda utaishia kunywa gongo na kushona vilaka ndugu yangu funguka.
sasa kaka kwanini ulangaika kufanya bachelor ya education au ni added advantage ya kupata kazi ya bank teller???....wanachouliza hapo ni kwanini usome bila malengo maana chuo sio shule ya msingi kaka.
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Hacheni mambo ya ajabu nyinyi ualimu ni kupotezeana muda 2,mimwenye nimemaliza digrii ya ualimu saut ila sikuwa na moyo wa kufundisha saivi napiga kazi NMB as bank teller nakamshaara kazuri na hata nikitaka kukopa ntakopa hela ya ukweli lakini sio ualimu uko ukienda utaishia kunywa gongo na kushona vilaka ndugu yangu funguka.
kwa hyo we unaona sifa degree holder mzima kuwa bank teller,pole sana as hzo kazi cku hz znafanywa na form 4 tena wale walofel.
 

Forum statistics

Threads 1,235,749
Members 474,742
Posts 29,233,845