Mtoto wa Kigogo ahonga sh.40m/= na kukabidhiwa Faili la Ugonjwa wa Mwakyembe | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa Kigogo ahonga sh.40m/= na kukabidhiwa Faili la Ugonjwa wa Mwakyembe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kalengamab, Feb 1, 2012.

  1. k

    kalengamab Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mtoto mmoja wa kigogo anayetamba kwa utajiri nchini amefanikiwa kupata faili la ugonjwa unaomsumbua Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk. Harrison Mwakyembe kwa kuwahonga maafisa wa Wizara ya Afya sh. mil. 40/= na sasa anafikiria kuichapisha kwenye moja ya magazeti yanayomilikiwa na tajiri mmoja nchini ili kuthibitisha kama mwanasiasa huyo alipewa sumu au la.

    Ingawa hatua hiyo si salama sana kwa mtoto huyo wa kigogo na wenzake kwa maana ya kuwa taarifa hiyo inaweza kuwa ni interim au ya mpito maana Mwakyembe bado anatibiwa na yuko chini ya uangalizi wa madaktari wa Apollo, au inaweza kuwa "imemtengenezwa" , hivyo ni feki au imechakachuliwa, lengo lake kuu ni kumyamazisha Waziri Sitta, angalau kwa muda, asipige kelele sana kuwa Mwakyembe alilishwa sumu.

    Pamoja na kwamba mtoto huyo wa kigogo anadai kuwa baba yake hana mkono kwenye ugonjwa wa Mwakyembe, anapata kigugumizi kikubwa kuelezea kwa nini atoe fedha zote hizo kupata taarifa ya ugonjwa wa Mwakyembe na kwa nini ni wao tu wanaoweweseka Sitta anaposema Mwakyembe alilishwa sumu.

    Kuanzia jana mtoto huyo wa kigogo amekuwa na majadiliano ya kina gazeti la Mtanzania ili taarifa hiyo iweze kuchapishwa kwenye magazeti ya kesho ingawa zipo tetesi kuwa Mtanzania wana wasiwasi mkubwa na hatua hiyo ambayo inaweza ikazaa kesi mahakamani kwa kuchapisha taarifa ya siri kati ya mgonjwa na daktari wake na vilevile kukiuka haki ya faragha ya kikatiba.

    Hongo hiyo ya mil. 40/= ilichangamkiwa na wafanyakazi wa Wizara ya Afya mapema wiki hii ambao waliweza kukwapua taarifa hiyo kutoka kwenye Ofisi ya Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Blandina Nyoni. Tatizo linalomsumbua mtoto huyo wa kigogo ni uhalisia wa taarifa yenyewe maana Wabongo hawaaminiki sana. Lakini baba yake anataka ichapishwe kwa udi na uvumba; kama yatajitokeza matatizo, watapambana nayo mbele ya safari.

    Kwa kuwa suala hili limeshavuja kwa kiasi, huenda Dk. Mwakyembe mwenyewe ana taarifa za suala hili. Lakini ni vigumu kumwingiza kwenye mazungumzo hayo. Leo ameonekana ofisini kwake na wanasheria wawili maarufu jijini, pengine wameenda kumjulia hali au kwa majadiliano kuhusu suala hili au masuala mengine.
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,140
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    walahi wasipochapisha kesho basi tutamwaga hapa jf......
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 0
    dahhhh, jioni ifike nikagide ugimbi
     
  4. K

    Kapela Msonda Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 39
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nilitaka kuuliza nani huyo mtoto wa kigogo mwenye ukwasi? Ah, naelewa, lazima ni manywele Jr.
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,319
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Hadith hizi za alfu lela ulela
     
  6. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 703
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kama ipo si iwekwe hapa JF
    acheni kusubiria magazeti, magazeti yachukue kutoka hapa
    acheni story, kama ipo, wekeni hapa twende kazi
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mtoto wa lowassa?
     
  8. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 9,588
    Likes Received: 2,924
    Trophy Points: 280
    Ndiyoooooooooooooooooo.
     
  9. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Cha ajabu mgonjwa pia hataki kuweka wazi once and for all; ametoa tu kama heading details hataki, sasa TZ tutafanyaje???
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,836
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    We jamaa umeshindwa kuitunga hii story unajikanyaga kanyaga mno.
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,212
    Trophy Points: 280
    Ukifuatilia haya maelezo ni wazi anamzungumzia Fred Lowassa
     
  12. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,582
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tusububiri kama kweli ni udaku au la?LAKINI YOTE YANAWEZEKANA MBELE YA PESA
     
  13. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hii taarifa ina ukweli fulani. Akina MAMVI ambao wamekuwa wakituhumiwa kumpa sumu Mwakyembe wanahaha sana kuupotosha umma kwa kutoa taarifa ya awali kuhusu ugonjwa wake ambayo haizungumziii suala la sumu. Hivi sasa wanashauriana na wahariri waliowanunua ili waone ni jinsi gani wanaweza kuchapa taarifa hiyo bila kuleta zozote. Si mnajua tena, the guilty are afraid!
     
  14. L

    LISAH Senior Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani huyo motto wa kigogo anawasiwasi gani?
    au ni mmoja wa wanao dhaniwa wametenda uovu huo?
     
  15. n

    nyantella JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 883
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Rev. Mi nafikiri huyu jamaa ndiye anayo hiyo report maana details zoote hizo kazipata wapi? kama anayo amwage tu jamvini tuione or zitakua hadithi za alfu lela ulela kweli!
     
  16. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mnaohisi ni mtoto wa LOWASSA semeni NDIOOOOOO na msiomuhisi kuwa ni yeye waseme SIOOOOOO
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    acha dharau
     
  18. Ngararimu

    Ngararimu Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    mimi nashauri muhusika kama yupo humu jamvini aiweke habari hiyo humu sasa hivi na kwa kuwa humu hatujuani kwa uhakika basi sourse ya habari iwe ni JFna aichape kwenye magazeti kesho ili iwafikie hata wananchi wengine ambao siyo member humu na kwa njia hiyo atakuwa ameepuka hata hatua za kimahakama ambazo zinaweza kujitokeza kama habari hii mchapa gazeti ataitoa kavum kavu maana itabidi aieleze mahakama sourse ya hiyo habari - HUU NI USHAURI WANGU WA BUUURE bila senti moja
     
  19. N

    Nyampedawa Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hapo kwenye red ni kweli kabisa MzeePunch. Naona uliwahi kusoma novel ya James Hardley Chase "the guilty are always afraid"
     
  20. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,158
    Trophy Points: 280
    Du na walipe sumu na hilo faili bana,kwa zama hizi kuchukua hilo faili haisadii sana sana wananunua kesi kwa kutoa siri za mgonjwa bila idhini yake,anyway lakini si wana hela za bure hawajui pa kuzipeleka,oh nilisahau wanazipeleka kwenye harambee makanisani
     
Loading...