Mtoto wa dada angu kicheche, anafeli na nimuhuni. shule gani itamfaa?


Somoe

Somoe

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
754
Likes
147
Points
60
Somoe

Somoe

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
754 147 60
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
 
OGOPASANA

OGOPASANA

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
265
Likes
35
Points
35
OGOPASANA

OGOPASANA

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
265 35 35
Pole sana dada Somoe, kwa upande wangu nakushauri usimpeleke kusoma boarding coz huko ndo kwanza atazidisha hizo tabia zake, tatizo usilikimbie...kiufupi inaonekana mdogo wako amehasirika :
1 - makundi ya marafiki alionao
2 - msingi mbovu wa kufuatiliwa kimasomo tangu hapo awali
3 - mazingira aliyokuwa anaishi na aliyonayo
4 - mwamko wa shule anayosoma
5 - muda wa wazazi/ walezi kukaa nae mara kwa mara

USHAURI: Nashauri kwanza msomeshe kwenye shule za hapa hapa (day schools) ili upate muda mzuri wa kumfuatilia. Pili kama inawezekana kwako muhame maeneo mnayokaa (hasa kama mnakaa uswazi), tatu jaribu kuonana na walimu wake na kuomba msaada wa ufuatiliaji na mawasiliano ya mara kwa mara anapokuwa shule, nne mpe support kielimu mfano kumnunulia vitabu, madaftari, na vifaa vingine muhimu anavyopaswa kuwa navyo shuleni, tano mtafutie tuition nzuri ya masomo anayosoma, sita mnunulie mawasiliano ili uwe unawasiliana mara kwa mara nae ili kujua yupo wapi na anafanya nini, saba msiwe mnampa kazi nyingi nying hapo nyumbani ili awe anapata mda wa kujisomea na kupumzika, nane msiruhusu rafiki yoyote afike nyumbani kumuulizia (rafiki yake awe elimu dunia, na elimu ya dini), tisa jaribu kumwambia aje na wanafunzi wanaokuwa wa kwanza kimkondo pale shuleni kwake ili ujaribu kudadisi wao wanafanyaje hadi wanafaulu na kuwaomba kumsaidia kimasomo huyo wa kwako na kuwaonganisha ili wawe rafiki zake (chuma ufua chuma) coz ukikaa karibu na waridi hukosi kunukia, kumi usikate tamaa katika kumbadili coz sio swala la muda mfupi na sio rahisi.. Mungu awe pamoja nawe.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,532
Likes
14,870
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,532 14,870 280
Mpeleke shule za RC kama kifungilo au za wasabato kama PARANE ambazo ni boarding na ulinzi wa kufa mtu ila sasa kama watamtimua ujue ndo mwisho! pia mimi ni mwalimu hapa Dar japo wa muda wa ziada, mlete nimpatie ushauri nasaha, usikimbilie kumhukumu, wanahitaji muongozo, ongea nae kama rafiki, .msikilize na mpe sababu ya madhara unayoyafikiri atayapata, kwa hili nimefanikiwa sana kukibadilisha hiki kishule hapa Dar cha sec kinachoenda kwa jina la International ya kimataifa karibu nanihii, paleeee
 
Somoe

Somoe

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
754
Likes
147
Points
60
Somoe

Somoe

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
754 147 60
Asante kaka OGOPASANA. Mie nimejitaidi kila kitu, kila baada ya miezi sita namtumia Milion moja ya vifaa vya shule na matumizi yake. Simu nimemnunulia karibu 8 sasa, ila mara anasema imeibiwa mara betri mbovu, mara ipo kwa fundi. Na nampelekea ela anunue sim mpya, mara kwa mara. Sasa mama kaniambia huyu mtoto ananidanganya na kunitapeli kipesa. Simu anampa rafiki ake amshikie alafu anadanganya imempotea, nikimpelekea ela ananunua sim mpya na ile ya zamani anaiuza na ananunua vitu vingine. Katika wanafunzi wote hapo shuleni yeye ndio mwenye ela zaidi, na hao marafiki zake wanampenda kwa vile anawapa nguo, vipondozi nk. Huyu mtoto hakai na mimi, anakaa na mama angu mzazi ambae ni bibi yake. Na mama kuiama house yake kwa ajiri ya huyu, hatoweza. Shule anayoenda naskia ni wakali sana, na naskia waalim wote wanaume tupu kwaiyo hata yeye mwenyewe anataka kuamia shule ingine yenye waalim mchanganyiko. Mie hata sijui nini haswa nikifanye, maana story ndefu imeanza toka mwaka jana ila sasa imezidi,,, Nikiwa holiday home kwa mama, huyu mototo anaiogopa sana, ushenzi wake haufanyi, ila nikiondoka tu ndio anaanza uuni wake. Asante kwa kunipa mawazo nitayafanyia kazi.......
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,157
Likes
606
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,157 606 280
Pole dada Somoe,huyo mtoto ni he or she?
 
Kottler Masoko

Kottler Masoko

Senior Member
Joined
May 28, 2010
Messages
187
Likes
7
Points
35
Kottler Masoko

Kottler Masoko

Senior Member
Joined May 28, 2010
187 7 35
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
Mpeleke shule za boarding za jeshi kama ile ya kawawa Iringa au kuna shule ipo sumbawanga nimesahau jina,then make sure unamkabidhisha kwa mwalimu senior awe ndo kama mlezi wake,likizo ndogondogo asirudi dar na kubwa mvute karibu na wewe.
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
36
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 36 145
Huyo mtoto muachishe shule kwanza akae nyumbani kisha wampe mimba ajifungue mtoto amlee weee aone mziki wake kisha mpe nafasi nyingine ya kusoma u'll experience the difference belive me sister!.Huyo kashaonja utamu wa yale mambo na sasa kanogewa
 
O

ODILI SAMALU

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2013
Messages
1,289
Likes
230
Points
160
O

ODILI SAMALU

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2013
1,289 230 160
seminari
 
Hebie

Hebie

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2012
Messages
1,318
Likes
453
Points
180
Hebie

Hebie

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2012
1,318 453 180
1.St. Maurus sec sumbawanga iko chini ya RC they are so serious on student councelling & gaidence
2.Ndembela sec iko Mbeya wazuri on providing concelling even on perfomance. kama uko serious ni pm
 
godimpare

godimpare

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,171
Likes
391
Points
180
godimpare

godimpare

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,171 391 180
acha kuharibu ela zako mwache aolewe nayo ni shule tosha inakuaga na mitihani nayo
 
mimiks

mimiks

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2013
Messages
320
Likes
46
Points
45
mimiks

mimiks

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2013
320 46 45
Pole sana ila inaelekea wewe kazi yako ni kutuma hela tu wala hufatilii maendeleo yake kivile.

Jaribu kumtoa kwa bibi ukae nae mwenyewe uongee nae kama mzazi na bint yake na kama mtu alivyosema hapo shule anayosoma au utakayompeleka jaribu kuwaeleza walimu hali halisi kwahiyo ataweka chini ya uangalizi wa walimu.

Boarding ama day lakini kama wewe mwenyewe utakuwa si mfatiliaji sana tatizo litabaki palepale, mabibi wengi huwa wanadekeza watoto. Anahitaji ushauri zaidi kuliko shule ya boarding
 
M

MahinaVeterani

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2013
Messages
714
Likes
27
Points
0
M

MahinaVeterani

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2013
714 27 0
Pole dada Somoe,huyo mtoto ni he or she?
Duh! Baada ya kusoma maelezo ya awali ya Mleta Uzi, nadhani swali lako gumu sana Mkuu. Naombea huyu Mtoto awe "she" kwa maana ya "she" na sio "he" kwa maana ya "she" kwa kuwa itakuwa balaa!
 
H

Health service

Member
Joined
Mar 8, 2014
Messages
60
Likes
0
Points
13
H

Health service

Member
Joined Mar 8, 2014
60 0 13
Mkuu somoe wewe unachangia kuhalibika kwa huyo mtoto, umesema unamtumia milioni moja kwa matumizi ya vifaa vya shule(siyo ada), hebu fikiria kiasi hicho cha pesa unategemea afanyie nini? kwa kukushauri ni kwamba, kwa sababu umesema huyo mtoto anakuogopa na wewe huishi nae karibu, basi nakushauri ukamtoa hapo kwa bibi yako na ukakaa naye ili umdhibiti vizuri, sikushauri umpeleke shule za boardng kwani kwa tabia uliyoisema haivumiliki boarding kwa hiyo ni rahisi kufukuza shule.
Pisa inamuhalibu mtoto.
 
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2014
Messages
6,878
Likes
377
Points
180
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2014
6,878 377 180
Huyo mtoto asikuyeyushe mpeleke Kolila, kibohehe, makumira, Elharaman au Ngarenaro LAZIMA atatulia tu...
 
Sista

Sista

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
3,212
Likes
178
Points
160
Sista

Sista

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
3,212 178 160
huyo apelekwe veta akasomee Saloon huko atapata kufanya ayapendayo
 
Mlupembe

Mlupembe

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
354
Likes
42
Points
45
Mlupembe

Mlupembe

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
354 42 45
Mpeleke akasomee maisha kwa macheni
 
C

Comfucious pedagogy

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
212
Likes
0
Points
33
C

Comfucious pedagogy

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
212 0 33
Mpeleke itamba,embaberg,agnes trust,
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
36
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 36 145
Nina ka mchepuko kadenti, kana tabia hizo hizo usikute ndo huyo mdogo wako



In this world nothing is certain than Tax and Death.
 
T

tabasham

Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
66
Likes
1
Points
0
T

tabasham

Member
Joined Jan 16, 2014
66 1 0
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
mpeleke ST.MATTHEW'S ipo kongowe atatulia mwenyew na haina hata duka la shule la maana zaidi hata kuspend sana ni elf 5 labda kwa siku tena hapo ndo huli chakula cha shule.wanalea vzur sans
 

Forum statistics

Threads 1,238,341
Members 475,888
Posts 29,316,867