mtoto kicheche, anafeli na muhuni. shule gani itamfaa?


Somoe

Somoe

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
756
Likes
147
Points
60
Somoe

Somoe

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
756 147 60
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
 
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,734
Likes
44
Points
145
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,734 44 145
Kama ni wa kike kuna shule nzuri sana ipo mitaa ya kinondoni makaburini,nyingine zipo Manzese kwa mfuga mbwa,kws macheni na mitaa ya buguruni hizi zote zinatoa kozi ya ukahaba.
 
MTWA

MTWA

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
1,035
Likes
57
Points
145
MTWA

MTWA

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
1,035 57 145
Mpeleke Boarding ya Geti kali na mkabidhi kwa mwalimu amchape kama atakavyo,
 
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
674
Likes
4
Points
0
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
674 4 0
Pole, jaribu kuongea naye na kumshauri may be anafanya hivyo kwa sababu ya yaliyowapata wazazi wake; give her second chance kwa upendo na upole, labda you may win her back. Otherwise, she will have to learn a hard way
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
39
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 39 0
Hapo kuna sex knowledge gap. Miaka hii teens wana kuwa exposed na ambo mengi lakini watu wa ku waguide nao wanakuwa kimya kwa kigezo cha maaadili
NBC News and PEOPLE Magazine commissioned a landmark poll surveying young teenagers about their intimate sexual attitudes and practices. In one of the first surveys of its kind, teenagers as young as 13 reveal how much they know about sex and how much they are doing.

The poll, conducted by Princeton Survey Research Associates International, questioned 13 to 16 year-olds about their sexual behavior, relationships, oral sex, STDs, and casual sexual partners (what's now known as "friends with benefits").

The findings provide important answers for parents struggling to cope with a newly promiscuous world. Below are the enlightening, and often surprising, answers to the NBC News/PEOPLE Magazine Poll:

Sexually active young teens
Nearly 3 in 10 (27%) thirteen to sixteen year-olds are sexually active and "have been with someone in an intimate or sexual way." Most of these sexually active teens have touched someone else's genitals and almost half had oral sex and/or had sexual intercourse. Sexual activity is much more common among 15 to 16 year-olds (41%) than 13 to 14 year-olds (14%).


Most 13 to 16-year-olds waiting to have sex
The vast majority (87%) of teens aged 13 to 16, have not had sexual intercourse. Most (73%) have not been sexually intimate at all. Seventy-four percent say they have not had sex because they made a conscious decision not to. As many (75%) have not because they believe they are too young. Many say they abstain because they fear the potential consequences-pregnancy (74%), STDs (71%), parents' reaction (65%). While just more than half say it is because they haven't met the right person yet (54%), few say it is because of a lack of opportunity (21%). Four in 10 (42%) say they have not because of religious or moral beliefs.
SUMMARY TABLE: Why are teens waiting to have sex?
Girls are more likely than boys to cite a conscious decision to wait (81% vs. 67%), belief they are too young (82% vs. 67%), fear of pregnancy (77% vs. 71%), STDs (75% vs. 68%), or parents or (71% vs. 59%) friends' reaction (28% vs. 13%).




Fifteen to 16 year-olds are more likely than 13 to 14 year-olds to say they have not had sex because they have not met the right person (62% vs. 47%). Thirteen to 14 year-olds are more likely to say it is because they think they are too young (82% vs. 66%).
Teens with a Catholic parent (72%) are more likely to not have had sex because they are worried what their parents will think than those with a Protestant parent (63%) or another religious background (57%).
Those whose parents are better educated are more likely to say they have not had intercourse because of their religious or moral beliefs and less likely to say they have not out of a fear of catching an STD.
Nearly 3 in 10 young teens 'sexually active' - msnbc.com
Kwa hiyo siyo kwamba ni kichehe ni kwamba
- yuko sexually active na ana marafiki wasiokuwa wazuri au amabo na wenywewe wako sexually active
- Hakuna mtu mzazi au ndugu wa kuwapa taarifa sahihi za mabadiliko yanayoendana na miili yo na jinsi ya kuyakabili

Kumpeleka kijijini au shule ya mbali haitasaidia. kwanz muelimishe au mpeleke kwa shangazi yake likizo au kwa mama yake mdogo au mkubwa wampe somo.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
101
Points
145
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 101 145
Pole mkuu. Naijua sana adha ya kuwa na mtoto wa aina hiyo. Jaribu kutafuta shule za boarding za watoto wa kike. More likely kutakuwa na monitoring nzuri. Kama ukibahatisha ya private nafikiri ndo itakuwa nzuri zaidi kwake. Sina uhakika shule gani inaweza kumfaa kwa sasa, but ushauri wangu ni kwamba fikiria juu ya shule ya boarding kokote Tanzania.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
101
Points
145
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 101 145
Kama ni wa kike kuna shule nzuri sana ipo mitaa ya kinondoni makaburini,nyingine zipo Manzese kwa mfuga mbwa,kws macheni na mitaa ya buguruni hizi zote zinatoa kozi ya ukahaba.
Aisee!!! :hungry:
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Mpeleke Boarding ya Geti kali na mkabidhi kwa mwalimu amchape kama atakavyo,
Mmmh! amchape na nini mkuu, specify pls, manake ukimwambia mwl wa kiume amchape atakavyo anaweza kuelewa tofauti akaishia kumchapa "with a living stick!"
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
39
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 39 0
Msisahau boarding nyigine ndo soruce ya Ushoga na Usagaji. Dawa ni kuwafudisha watoto hasa wa kike kujitambua kabla haijawa too late.
 
M

mshemwa steven

Member
Joined
Jun 23, 2010
Messages
16
Likes
0
Points
0
M

mshemwa steven

Member
Joined Jun 23, 2010
16 0 0
da kuna shule nzuri sana kule mby ikiwemo swilla sec school iliyopo mbalizi mby,kwa huyo mtoto itamfaa sana.bt mwambie kuwa hiyo ni last chance akichezea ndo basi nadhani atakuelewa.lakini pia ndio watoto wenye umri kati ya miaka(13-19) wanapenda ngono sana bt pia hata ww unamakosa kwanini umpeleke akae kwa bibi yake na si ww? bibi umri umekwenda sana so jaribu kukaa nae huyo binti umeleze hali halisi ya dunia ya sasa kwani pia inawezekana kabisa hujawahi kumweleza mkiwa mmetuli kwahiyo zingatia hilo
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,285
Likes
158
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,285 158 160
mpelekee boarding school ambayo haiko mjini kama na huko akishindwa mpe ruhusa aende Q-bar na mitaa ya kinondoni jirani na makaburini kiu yake iishe
 
P

Paul S.S

Verified User
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,931
Likes
293
Points
180
P

Paul S.S

Verified User
Joined Aug 27, 2009
5,931 293 180
Mkuu nimewahi kupata ona kesi kama yako, ilifikia stage swala la kuongeanae ni kama kumpigia mbuzi gitaa, swala zima liliisha baada ya kumpeleka lwandai sec school huko milimani Tanga. Nishule ya kanisa la kkkt ina walimu wataalamu wanao deal na situation kama hizo,
kama ameshindikana kabisa check na hiyo shule kwani si kila boarding ni nzuri kwa watoto
 
Easymutant

Easymutant

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2010
Messages
2,579
Likes
566
Points
280
Easymutant

Easymutant

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2010
2,579 566 280
:redfaces:
Kama ni wa kike kuna shule nzuri sana ipo mitaa ya kinondoni makaburini,nyingine zipo Manzese kwa mfuga mbwa,kws macheni na mitaa ya buguruni hizi zote zinatoa kozi ya ukahaba.
Sijaifurahia ushauri wako:redfaces:
 
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,609
Likes
54
Points
145
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,609 54 145
Kule MBEYA kuna shule ya watoto watukukutu! Huko aikienda atanyooka mwenyewe
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
117
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 117 0
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
Ndugu somoe!
Kwanza hiyo heading ya thread yako inanipa picha ya jinsi gani ndugu (na wazazi) wanavyoweza kuchangia katika Tabia ya mtoto! Sijajua background ya wazazi, wewe nadhani utakuwa unaijua vizuri. Lakn kwa ujumla mnaonekana ni watu wa kukwepa majukumu na kulaumu (mtoto wa dada yako ni wako-mimi pia nimelelewa na mjomba). Hauwezi kumwita mwanao MALAYA, KICHECHE, MHUNI na majina mengine yasiyofaa, kama nawe si MHUNI au FATAKI flani (Samahani kama nitakuudhi-nia ni kujenga)!

Picha ya harakaharaka tu inaonesha kuwa binti yenu keshapotea, na ninyi ndy haswaa mmechangia upotevu huo. Na wewe unaonesha dhahiri kuwa "AMEKUSHINDA" au unajivua majukumu uliyoachiwa na dada yako. Napenda nikufahamishe tu kuwa, kumsukumia mtu mwingine (mwalimu) jukumu lako si sulluhisho la tatizo, na mtoto ataonakama umemkomoa-hvyo usishangae kuibuka matatizo makubwa zaidi! Unachotakiwa kufanya basi ni kum-befriend na kuongea naye ili kujua matatizo yake, hili si jambo la siku moja na wala si jambo la kumkalipia! Mfanyie councelling, ukishahakikisha amerelax ndy unaweza kumbadilishia mazingira kwa kumpeleka shule yenye maadili na waalimu wenye upendo! amini nakwambia-ATABADILIKA NA atakushukuru BAADAYE!

Nimeshaona mfano kwa mmoja, mtoto aliacha shule Form Two, akawa hashikiki, akazaa na kuolewa kisha kuachika mala kadhaa! Wazazi wale wakampiga marukuku kukanyaga nyumbani kwao, jirani yao mmoja akamhurumia na kumchukua, akaishi naye mwaka mzima kwa uvumilivu na upendo mkubwa (Mungu ambariki yule mama na familia yake), binti akabadirika taratibu, akajiunga na elimu ya watu wazima, hv navyoandika hapa huyo binti ni "MWALIMU" anajitegemea na analea mtoto wake kwa furaha, akikusimulia mwenyewe Utalia.

Tupendane jaman!
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,671
Likes
446
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,671 446 180
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
Yuko gvt au private na yuko kidato gani
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,812
Likes
633
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,812 633 280
Pole sana ndugu, sikushauri umpeleke boarding school hata kidogo. Kama mtoto amekushinda wewe mwenzio atamuweza? Anaweza kwenda kuibuka na tabia mpya za ajabu zaidi. Inawezekana hayo anayoyafanya kwa sasa ni madogo kutokana na uwepo wenu wa karibu. Vipi kama mtakuwa mbali nae?

Nakushauri umtulize nyumbani kwa mwaka mzima huku ukimpa ushauri, ukimwonesha upendo na kuiset akili yake kishuleshule, mpe mahitaji yake ya muhimu kama binti ila usimpe uhuru wa kuzurula pia umpangie kazi za kufanya hapo home.

mnunulie vitabu vile vya kisaikolojia vinavyoelezea namna ya kufanikiwa katika maisha au hata novels ili mradi umjengee tabia ya kujisomea katika kipindi hicho cha mapumziko.

Mpe uhuru wa kuchagua shule anayotaka kusoma ila iwe ya karibu ili uweze kuona maendeleo yake kila siku.
 
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
2,470
Likes
23
Points
145
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
2,470 23 145
Hi, jamani, naombeni msaada wenu wa mawazo. Nina somesha mtoto wa dada angu, shule ya secondary, mama yake alisha fariki na baba ake katiwa ndani, kafungwa kiufupi. Huyu mtoto sasa amenichanga. Jana mama kanipigia sim na kaniambia huyu mtoto anarudi home saa sita za usiku, kila siku sasa. Na anamtukana bibi yake na kugombana nae, hawaelewani. Wiki iliopita kuna kijana alikuja na kisu kwa mama na kumulizia huyu mtoto na kudai anataka kupiga mapanga huyo mtoto akimuona. Out out kaendekeza, masomo anafeli na anamarafiki wasio eleweka, mama kashamshinda. Sasa mie nataka aende kusoma nje ya dar, akienda kijijini labda huko atatulia na atasoma vizuri. Lakini sasa mie sijui shule nzuri huko mikoani, je kuna mtu yeyote ambae atanisaidia kunielekeza shule mzuri jamani, asanteni maana nimechanganyikiwa hata sijui la kufanya.
Ukipga....utaua au utampa kilema ..... mweke chini muulize anataka nini...kuolewa...kusoma.... au kufanya kitu gani... msaidie kwa hilo..!!
 

Forum statistics

Threads 1,205,862
Members 458,119
Posts 28,208,280