Mtoto ana mwaka 1 na miezi 4, mama yake ana ujauzito wa mwezi 1


M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2011
Messages
292
Likes
102
Points
60
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2011
292 102 60
Wadau habari zenu mke wangu ana mtoto wa mwaka mmoja na miezi minne (miezi 16), tena alijifungua kwa operesheni na sasa amepata tena ujauzito.

Nisaidieni
*Je, kuna madhara yoyote anayoweza kuyapata mtoto huyu mwenye mwaka na miezi minne anayoweza kuyapata? Maana bado ananyonya.

*Nifanyaje ili mke huyu, mtoto wangu na kiumbe kilichopo tumboni waweze kuwa imara (Healthy)?

Tafadhali, wadau wenye uzoefu na utaalamu
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
27,821
Likes
76,411
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
27,821 76,411 280
Wote mama na mtoto wapate lishe bora na muda wa kupumzika. Tenga muda wa kucheza na mtoto kuanzia sasa na hata mdogo wake akizaliwa.

Kuna cases nyingi za emotional neglect zina affect watoto katika makuzi na wazazi wanazifanya bila wao wenyewe kufahamu.
 
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2011
Messages
292
Likes
102
Points
60
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2011
292 102 60
Wote mama na mtoto wapate lishe bora na muda wa kupumzika. Tenga muda wa kucheza na mtoto kuanzia sasa na hata mdogo wake akizaliwa.

Kuna cases nyingi za emotional neglect zina affect watoto katika makuzi na wazazi wanazifanya bila wao wenyewe kufahamu.
Asante sana kwa ushauri
 
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2011
Messages
292
Likes
102
Points
60
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2011
292 102 60
Japo sifahamu haya mambo ila nafikiri mtoto wa mwaka na miezi minne naona si mbaya, ila sijajua kwa upande wa mke aliyezaa kwa operation
Asante sana joanah
 
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
15,255
Likes
25,720
Points
280
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2017
15,255 25,720 280
wala usimwachishe mkuu kunyonya sijui hizi myth watu wanaziibua wapi !mie nilipata mimba ya 2 mtoto mdogo ananyonya dk wa watoto akaniambia nile vizuri na ninyponyeshe had mimba ikifika miez 7 ! nikahis nitamuua mwanangu jaman monthly mtoto akawa anapanda kgs clinic !na hakudhurika chchte kile !we mletee mkeo vyakula hasa matunda na mamboga mboga ale tu aendelee kunyonyesha !marufuku machips !
 
NdegeMwema

NdegeMwema

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2015
Messages
233
Likes
165
Points
60
NdegeMwema

NdegeMwema

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2015
233 165 60
Mama mtoto ale vizuri, asiache kumnyonyesha mtoto, na atakua vizur tu! Bora yako ww, mtoto mkubwa kabisa huyo!!
 
M

massaiboi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
792
Likes
772
Points
180
Age
48
M

massaiboi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
792 772 180
Huku nilipo watu wanabeba mimba hata mtoto akiwa na mwezi mmoja, within one year mwanamke anazaa mara 2.
Wangu alibeba mimba mtoto wa kwanza akiwa 4 months.
 
M

mafia boy

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2013
Messages
268
Likes
55
Points
45
M

mafia boy

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2013
268 55 45
Wadau habari zenu.
Mke wangu ana mtoto wa mwaka mmoja na miezi minne (miezi 16), tena alijifungua kwa operesheni na sasa amepata tena ujauzito.

Nisaidieni
*Je, kuna madhara yoyote anayoweza kuyapata mtoto huyu mwenye mwaka na miezi minne anayoweza kuyapata? Maana bado ananyonya.

*Nifanyaje ili mke huyu, mtoto wangu na kiumbe kilichopo tumboni waweze kuwa imara (Healthy)?

Tafadhali, wadau wenye uzoefu na utaalamu
Amepata umempa mkuu??
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,993
Likes
6,401
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,993 6,401 280
Mke inabidi awe kwa uangalizi wa karibu na dr

Ila ulishindwa kabisa kumwaga nje au kutumia condom?
Mbona hamuwahurumii hao wake zenu????
 
W

wiser1

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2015
Messages
1,730
Likes
1,678
Points
280
W

wiser1

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2015
1,730 1,678 280
Iko hivi naona wengi mmechangia upande wa mtoto tu. Kwa mama wa operation angalau angekuwa na miaka miwili ama 3 ,nilishuhudia Dada mmoja baada ya kujifungua! kwa operation mtt wa kwanza akabeba mimba mtt akiwa na mwaka na nusu, ile mimba alivyofikisha miezi mitano uzito wa mtt tumboni ukawa unasababisha anaumwa sana kwenye jeraha la operation iliyopita akawekwa bed rest miezi saba wakatoa mtoto kabla ya siku za mtoto maana mama alikuwa anapata maumivu makali mno, kidonda kilichopita kikawa na dalili za kuchanika kwa ndani..mtoto alitolewa kwa kisu tena,, hiyo nilishuhudia,

Siombei baya limkute ila aende hosp kubwa kwa ushauri zaidi na check up za mara kwa mara.

Angalizo: wakati mwingine ni vyema kuwa na Huruma na mkeo, operation ni nusu ya kifo..vyema kusubiria angalau miaka 3 kisha unajaza tena.

Mungu awatie nguvu nyote.
 
Neema Muro

Neema Muro

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2014
Messages
4,671
Likes
3,780
Points
280
Neema Muro

Neema Muro

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2014
4,671 3,780 280
Madhara yatoke wapi mbona kuku anataga mayai hata 20 na huyaatamia yote
 
P

Peaceforever

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
713
Likes
466
Points
80
P

Peaceforever

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
713 466 80
Haina shida mkuu.amwone tu Dr wake,mambo yataenda fresh kabisa.
 
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,182
Likes
1,599
Points
280
Age
47
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,182 1,599 280
Wote mama na mtoto wapate lishe bora na muda wa kupumzika. Tenga muda wa kucheza na mtoto kuanzia sasa na hata mdogo wake akizaliwa.

Kuna cases nyingi za emotional neglect zina affect watoto katika makuzi na wazazi wanazifanya bila wao wenyewe kufahamu.
Ni kweli kabisa
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
20,955
Likes
62,593
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
20,955 62,593 280
Ni sawa tu.
Mshukuru Mungu usikwazike kabisa kuwa na furaha.. kuna wanaobeba hata watoto wana miezi kadhaa na hakuna tabu. Aache kunyonyesha kama bado anafanya hivyo.
 
L

load

Member
Joined
Mar 19, 2017
Messages
78
Likes
44
Points
25
L

load

Member
Joined Mar 19, 2017
78 44 25
Mtafutie mtoto maziwa mbadala, ili mama aelee hiyo mimba vizuri, jamani tutumieni njia za uzazi wa mpango, nando mana zipo kuzuia vitu kama hivyo.
 
iyengamuliro

iyengamuliro

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
814
Likes
274
Points
80
iyengamuliro

iyengamuliro

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
814 274 80
Nafuatilia nipate elimu zaidi
 

Forum statistics

Threads 1,214,728
Members 462,830
Posts 28,521,347