Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto ambaye hakunyonya maziwa ya mama

Discussion in 'JF Doctor' started by MAKALA, Oct 6, 2010.

  1. M

    MAKALA Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Habari
    naomba kujua ikitokea kua una mtoto ambaye hakunyonya kabisa maziwa ya mama, yaani ambaye anakulia kwa kutumia maziwa ya kopo, ni aina gani ya lishe? (chakula) inashauriwa kumpa ili kumuimarisha zaidi kiafya ukiacha hayo maziwa ya kopo anayotumia.mtoto umri wake ni miezi sita.
    ahsante.
     
  2. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa umri wa miezi6 unaweza kumwanzishia uji wa lishe lakini kwa kuanza na mchanganyiko wa vitu vichache kadri anavyozoea unaongeza ingredients nyingine. unaweza kupata unga uliotengenezwa tayari kwa watoto madukani au kuandaa vitu na kwenda kusaga mashine.
    Vitu vinavyochanganywa kwenye unga wa lishe ni mahindi yasiyokobolewa, ulezi, karanga, ngano, mchele, soya na dagaa ukipenda ( wapo ambao hutumia uwele/mtama badala ya ulezi) Hii ni kwa moni yangu tu ndugu waweza pata maoni tofauti, kila la kheri!
     
  3. P

    Paul S.S Verified User

    #3
    Oct 9, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,846
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    kwa kuanzia wiki2 za mwanzo mpe uji mwepesi sana na ulio iva sana wa sembe changanya na maziwa ya ngombe au yakopo
    baadae mpe uji dona na maziwa. kisha kila mwezi ongeza kimojawapo kama mchangiaji wa juu alivyo vitaja.
    kumbuka kutengeneza uji mwepesi sana na uliopikwa mda mrefu kusaidia mmeng'enyo tumboni.
    chuja unga kupata unga laini sana kabla ya kpika
     
  4. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #4
    Oct 9, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,322
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    kule kijijini mtoto wa miezi 6 wanakandamiza na ugali................... ukilicheki toto limenenepa utashangaa
     
Loading...