Mtoto akiwa tumboni, hugeuka baada ya nda gani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto akiwa tumboni, hugeuka baada ya nda gani?

Discussion in 'JF Doctor' started by ntamaholo, Nov 12, 2011.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,144
    Likes Received: 2,104
    Trophy Points: 280
    Habarini wataalam.

    Kuna mama mmoja anaujauzito wa miezi 8, anatarajia kujifungua dec 2011, tarehe za katikati. Tarehe 25 ya mwezi november alienda clinic kupima maendeleo ya mimba, alipopima, nesi aliyekuwepo alishangaa kwa nini mtot hajajigeuza kichwa kuelekea chini.

    Mama huyo alikuwa kilalamika maumivu ya tumbo na mbavuni, na alipoulizia nesi huyo alimwambia mtoto kakaa upande.

    Waliosikia walishangaa na kushituka, lakini wengine wakampa moyo wakamwambia NESI HUYO HUWA HANA MAJIBU MAZURI. Kwani pmoja na nesi kusema hayo, bado mama huyo ana uwezo wa kutembea umbali mrefu kwenda na kurudi kufuata huduma ya clinic. Anatembea wastani wa kilometa 5 hivyo kwenda na kurudi km 10

    Watu walimwambia kama mtoto akikaa vibaya, huwezi kutembea umbali mrefu namana hiyo.

    naombeni ushauri ili nimshauri cha kufanya
     
  2. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,144
    Likes Received: 2,104
    Trophy Points: 280
    msaada wa ushauri wako, unaweza kuokoa maisha. shaurini tafadhali
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,144
    Likes Received: 2,104
    Trophy Points: 280
    duh. Wanawake ni wazazi wetu lakini wanayopitia ni magumu mno. halafu pia ni watamu, hatuwezi kujitenga nao
     
  4. l

    lasix JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 45
    anaweza kugeuka hata akiwa na miezi 9 km nafasi ipo,tatizo muda unavozidi kwenda anazidi kukua na nafasi ya kugeuka inakua ndogo,inatokea wengine wanageuka hadi wiki ya 37,38.inategemea kwa kweli ila asikate tamaa
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,144
    Likes Received: 2,104
    Trophy Points: 280
    nakushukuru sana mkuu lasix, tumefika kwa daktari mwingine kasema yuko vizuri lakini ni mkubwa sana
     
  6. k

    kassimbosco New Member

    #6
    Mar 22, 2014
    Joined: Feb 8, 2014
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Me nataka kujua kikawaida hasaa mtoto anageuka akiwa na umri wa wiki au miezi mingapi tumboni mwa mama yake?
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2014
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,144
    Likes Received: 2,104
    Trophy Points: 280
    Watalaam naona hawafiki huku
     
  8. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2015
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,856
    Likes Received: 1,131
    Trophy Points: 280
    Duh... Madoctor wa humu hawakuionaga hii mada nini??
     
  9. Jerhy

    Jerhy JF-Expert Member

    #9
    Nov 28, 2015
    Joined: Jul 11, 2013
    Messages: 3,152
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    tabibu hawapo ila dunia inamegeka upande mmoja tu wapo busy na mada zingine
     
  10. FM stereo

    FM stereo JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2016
    Joined: Oct 8, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    .....
     
  11. Makuku Rey

    Makuku Rey JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2016
    Joined: Dec 31, 2013
    Messages: 1,446
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    mh!ni ya kitambo hii mada!!mbona hawachangii?#muhimu
     
  12. Behaviourist

    Behaviourist JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2016
    Joined: Apr 8, 2016
    Messages: 9,561
    Likes Received: 10,396
    Trophy Points: 280
    Upo hai mkuu???
     
  13. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #13
    Sep 24, 2016
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,856
    Likes Received: 1,131
    Trophy Points: 280
    Nipo mkuu, Ulisikia nimekufa?
     
  14. kadada wa pili

    kadada wa pili Senior Member

    #14
    Sep 27, 2016
    Joined: Mar 10, 2014
    Messages: 140
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    jamni mimi pia naogopa oparesheni na ultra sound inaonyesha mtoto anaweek 29 na ajageuka dk ananiambia nijiandae kwa kupasuliwa ila comment yako imenitia moyo jaman ila mimi shida ni mfupi sna jaman
     
  15. kadada wa pili

    kadada wa pili Senior Member

    #15
    May 25, 2017
    Joined: Mar 10, 2014
    Messages: 140
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Pole usijali nami nliambiwa mtoto hajageuka mpk wiki ya 29 dk akanishauri nisali kwa dini yangu mtoto ageuke lasivyo op itanihusu ila aligeuka nkazaa mwenyewe vizuri.naaminj nawe mda bado.
     
  16. Hanitoni

    Hanitoni JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2017
    Joined: Nov 9, 2015
    Messages: 780
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 180
    muda bado usihofu atageuka hata km imebaki wiki
     
  17. jk kisiwa

    jk kisiwa Senior Member

    #17
    Sep 2, 2017
    Joined: May 31, 2016
    Messages: 124
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
  18. PrincessAnne

    PrincessAnne JF-Expert Member

    #18
    Sep 2, 2017
    Joined: Aug 3, 2017
    Messages: 1,718
    Likes Received: 1,858
    Trophy Points: 280
Loading...