Mtoto afungwa mnyororo mguuni kwa siku tatu na wazazi wake


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,470
Likes
54,058
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,470 54,058 280
Mtoto wa darasa la nne, Nelson Nansisi wa shule ya msingi ya Bwawani wilayani Ilala, Dar es salaam amefungwa mnyororo mguuni kwa siku tatu na wazazi wake, kwa madai ya tabia ya kuzurura hadi usiku wa manane na utoro shuleni

Tukio hilo lilifichuliwa juzi na Wasamaria wema wa maeneo ya Daimasoko Kiwalani, jambo lililoshangaza majirani ambao waliamua kutoa taarifa Polisi na kwenye gazeti hili

Licha ya kutoa taarifa polisi, walieleza kusikitishwa na tukio hilo huku baadhi wakidai mtoto huyo anafanyiwa hivyo, kwa sababu anaishi na mama wa kambo

Mwenyekiti wa Serikali za mtaa wa Minazi Mirefu Daimasoko, Ubaya Chuma alithibitisha kupokea taarifa hizo na kuzifikisha polisi ambao walifika na kukosa ushirikiano wa wananchi kukamata wahusika wa ukatili huo

"Sisi tulifanya jitihada kuwaita polisi ambao walifika wakiwa na magari mawili, lakini mama wa mtoto akakataa kufungua mlango na majirani hawakuonesha ushirikiano kwa Serikali za Mtaa wala polisi ili kubaini tatizo, mwishoni tuliondoka."alisema

Baba mzazi wa Mwanafunzi huyo, Nansisi Rashid alikiri kitendo hicho kwa kudai ni mtoto wake kuzidi utukutu na kuwasumbua jambo lililowakosesha njia mbadala ya kumwonya

"Hivi sasa nimemwandalia fomu ya kumhamishia shule moja ya Temeke ili abadilishe mazingira, anaondoka hapa nyumbani anakwenda kucheza, si kwamba anakatazwa ila kurudi kwake ni saa sita usiku, ukienda kumtafuta kwenye mabanda ya video humpati, ikafika kipindi nikasema siendi tena, ila mama yake akawa anasisitiza niende kumtafuta."alisema na kufafanua

"Juzi mjumbe alimkuta mtaani saa sita usiku, mimi nakuja kufungua mlango saa saba usiku namkuta amelala nje, jambo hilo ni hatari, kwani watu wanaweza hata kumchukua na kumpeleka kusikojulikana."

Alisema baada ya kufikia hatua hiyo, aliamua kumfunga mnyororo mguuni na kwenye kiti ili hata anapotaka kwenda kucheza aondoke na kiti chake

"Nikasema namfunga atakayekuja aniulize mimi, ndio maana hata polisi walikuja juzi na hawakuona kuwa ni tukio la kushangaza kwa sababu hakufungwa shingo,"alisema

Aliongeza kuwa mtoto wake huaga anakwenda shule, lakini hafiki, na hata shule ambazo alikuwa akisoma masomo ya ziada jioni waliamua kumfukuza

Alisema suala hilo limeshafika hadi kwenye vyombo vya habari na polisi na kwamba atashirikiana na polisi mtoto huyo atakapotoka nje na kwenda kuzurura waje kumkamata na kumpeleka mahabusu ya watoto.

Chanzo :JamboLeo
 
wasumu

wasumu

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
1,938
Likes
1,536
Points
280
wasumu

wasumu

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
1,938 1,536 280
we ulichukuliaje mtu mama wa kambo ? hayo yasiwepo ? na jamaaa hatar kapewa dawa
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
23,787
Likes
27,983
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
23,787 27,983 280
Nimeisikia kwenye magazeti leo! inatisha
 
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,778
Likes
3,133
Points
280
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,778 3,133 280
Huyu dogo ni mzururaji wala mama wa kambo hana kosa hapo.. Wazazi wakishindwa kumlea vixuri huyu mtoto ndio mwanzo wa kujiunga na vikundi vya kina panya road.

Baba alifanya njia nzuri sana kumzuia kwa mtindo huo jamii huwa inatafsiri tukio bila kuangalia mwanzo ulikuwaje . Wangeenda kuulizia hao wajumbe wanamuona mtoto huyo nje ya nyumba yao mpaka saa sita za usiku.
 
Greyson55

Greyson55

Senior Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
164
Likes
107
Points
60
Greyson55

Greyson55

Senior Member
Joined Sep 10, 2015
164 107 60
Mfungetu mwisho atakuwa panya road na wote wazazi mutaenda kufungwa
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
28,760
Likes
71,623
Points
280
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
28,760 71,623 280
Nadhani mzazi ndiye aliyekosea kwa kushindwa kumjengea mwanae misingi mizuri ya malezi tangu akiwa mdogo.

Pia nina wasiwasi na akili za huyo baba kumuhamisha mtoto shule au kumfunga hizo kamba sidhani kama ndio solution.
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,470
Likes
54,058
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,470 54,058 280
Nadhani mzazi ndiye aliyekosea kwa kushindwa kumjengea mwanae misingi mizuri ya malezi tangu akiwa mdogo.

Pia nina wasiwasi na akili za huyo baba kumuhamisha mtoto shule au kumfunga hizo kamba sidhani kama ndio solution.
Mleavyo ndivyo atakavyokuwa... bila shaka mtoto kuna kitu anakikosa katika malezi, huyu baba aangalie upya ulezi wake..!
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,958
Likes
36,675
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,958 36,675 280
upload_2016-12-6_9-51-55-jpeg.443134


Tatizo watu wameona mnyororo ndio wanawaka ila kuna watoto bila kuwafunga hutafanya kazi yoyote nyumbani, tena wanaweza kujidhuru wenyewe. Sasa huyo mtoto gani anaenda kucheza hata hakumbuki kurudi nyumbani? Wangemfungia milango tu.
 
K

kkarumekenge

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,711
Likes
672
Points
280
Age
57
K

kkarumekenge

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2013
1,711 672 280
Kama mama ni wa "kambo" mnataka nini tena? kheri baba wa kambo kuliko mama wa kambo!
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
91,256
Likes
844,541
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
91,256 844,541 280
Malipo ni hapa hapa duniani
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
28,760
Likes
71,623
Points
280
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
28,760 71,623 280
Mleavyo ndivyo atakavyokuwa... bila shaka mtoto kuna kitu anakikosa katika malezi, huyu baba aangalie upya ulezi wake..!
Kweli kabisa mkuu. Pia tukiangalia bado huyo mtoto ni mdogo kiumri hivyo akiamua kumbadilisha bado ana nafasi ya kubadilika.
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,470
Likes
54,058
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,470 54,058 280
Kweli kabisa mkuu. Pia tukiangalia bado huyo mtoto ni mdogo kiumri hivyo akiamua kumbadilisha bado ana nafasi ya kubadilika.
Inashangaza sana kusikia mzazi kuwa mtoto huyu amenishinda, mtoto ni darasa la nne anakushinda kwa namna gani..!
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
28,760
Likes
71,623
Points
280
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
28,760 71,623 280
Inashangaza sana kusikia mzazi kuwa mtoto huyu amenishinda, mtoto ni darasa la nne anakushinda kwa namna gani..!
Hii yote ni mzazi kushindwa kujitambua.
 
namlengo wetu

namlengo wetu

Member
Joined
Nov 25, 2016
Messages
52
Likes
35
Points
25
namlengo wetu

namlengo wetu

Member
Joined Nov 25, 2016
52 35 25
Hamjakutana na watoto watukutu. Hapa wengi watalalamika kwa sababu imeonekana sio mama yake mzazi. Ila hakuna mzazi atakaefurahia kuona mwanae mdogo anazurula hadi saa sita usiku asichukue hatua.
 

Forum statistics

Threads 1,274,218
Members 490,631
Posts 30,505,044