Mtoto afukuzwa shule kwa kumuuliza mwalimu 'dagaa anaitwaje kwa kiingereza' | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto afukuzwa shule kwa kumuuliza mwalimu 'dagaa anaitwaje kwa kiingereza'

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bujibuji, Aug 2, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,263
    Likes Received: 22,007
    Trophy Points: 280
    Mwanafunzi wa shule ya msingi Kakuyu amefukuzwa shule kwa kumuuliza mwalimu wake wa Kiingereza ambaye pia ni mwalimu mkuu wa shule hiyo kuwa dagaa kwa Kiingereza anaitwaje?

    Mwalimu huyo aliposhindwa kujibu swali hilo alihamaki, akamcharaza mtoto huyo bakora sehemu mbalimbali za mwili wake na kumsababishia maumivu makali mwilini mwake na akahitimisha kwa kumwandikia barua ya kumfukuza shule kwa madai ya utovu wa nidhamu na kutumiwa kama kibaraka wa maadui wa mwalimu huyo.

    My Take:
    jamani elimu yetu Tanzania ni wapi inakoelekea?
    Je tuna walimu ama tuna maamuma?
     
  2. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kama nawatch movie hali ilivyokuwa hapo class. Maticha wengine ni waduanzi kinoma.
     
  3. Mkubwa ndevu

    Mkubwa ndevu JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Teacher km hujui c ungesema 2
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 39,267
    Likes Received: 19,410
    Trophy Points: 280
    siwezi kushangaa huyu mwalimu atakuwa anaishi kwenye nyumba ya nyasi
     
  5. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kakuyu ipo wapi mkuu?
     
  6. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Source plz!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,263
    Likes Received: 22,007
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Buyuni, Kigamboni.
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,263
    Likes Received: 22,007
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Mwenyekiti wa serikali ya Mtaa Buyuni. Kesi imepelekwa kwake na wazazi wa mtoto
     
  9. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,854
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Najaribu kufikiri namna huyo Mwalimu alivyokuwa akiongea kwa ki-english.
    Wee pupils you know me? I will beat you and go speak to your father. You play play with me, I am another. Mmmhh"
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 39,267
    Likes Received: 19,410
    Trophy Points: 280
    huyu mwalimu aliipigia ccm kura
     
  11. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,753
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Huenda alimwambia hiviiii... "Yuuu Pyupuli donti Follo follo mii... Aiii wiliii tichiii yuu ze lessoni...Umetumwa na nani? Kamoooonii...
     
  12. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,530
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    lakini , kwani dagaa anaitwaje kwa kiingereza?
     
  13. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    tutakufukuza humu yuu pupili.
     
  14. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,239
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Hebu niambieni wakuu,
    Hata mimi sijui dagaa kwa kungereza anaitwaje!!
     
  15. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Duuh! Mkuu wa shule kakosea kabisa,kawaida walimu tuna approach nyingi za kumjibu mwanafunzi kama ameuliza na nikajiona cwezi kulijibu mfano
    1.Njoo baadae au kesho
    2.Nakupa assignment kesho unijibu e.t.c
    Hebu nawewe niambie ungekua ndio mkuu na haujui maana ake ungefanyaje?
     
  16. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,601
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Tunamhukumu mwalimu wa watu bureee...haya wataalam wa lugha, dagaa kwa kidhungu? twasubiri, tusije ulizwa na wanetu halafu majibu yakawa kama hayo ya mwalimu!
     
  17. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,665
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,569
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
  19. A

    Aine JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,613
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyu mwalim hana mbinu za kujibu maswali, na inaonyesha kama hana jibu la swali aliloulizwa ana panic haraka badala ya kutafuta solution, kama Laurence alivyosema hapo juu, angetakiwa amrudishie yeye mwenyewe swali hilo au angemuambia nakupa home work kesho saa 4 nipatie jibu, au kumbe wewe unapenda dagaa ee!! kwani kuna dagaa wa aina ngapi? akishindwa unampa home work unamuambia unapaswa ujue aina za dagaa kwanza kwa hiyo nenda kesho uniletee aina za dagaa halafu nitakuambia dagaa wanaitwaje kwa kiingereza. Hapo hawezi kugundua kwamba hujui na kesho utampa jibu sahihi
     
  20. The Spit

    The Spit JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 389
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    dagaa wanaitwa sardines!
     
Loading...