Mtikila ashinda kesi ya 'ugombea huru' Mahakama ya Haki za Binadamu Africa


Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
4,248
Likes
3,278
Points
280
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
4,248 3,278 280
Arusha. Mwanasiasa mkongwe nchini Christopher Mtikila ameshinda kesi aliyofungua Mahakama ya Haki za Binadamu ya Afrika (AfCHPR) mjini Arusha akidai Tanzania inakiuka demokrasia inapozuia wagombea binafsi.

Katika hukumu iliyosomwa leo jioni, mahakama imesisitiza kuwa kwa kulazimisha viongozi watoke vyama vya siasa, Tanzania inawanyima wananchi wake fursa huru ya kushiriki kwenye uongozi.

Mchungaji Mtikila, ambaye ana historia ndefu ya kukwaruzana na serikali ya Chama Cha Mapinduzi, alifungua shauri mahakama ya Afrika mwaka 2011 baada ya jitihada zake za kupindua mabadiliko ya kikatiba yaliyofuta ugombea binafsi kugonga mwamba kwenye mahakama za kitaifa.
SOURCE:GAZETI LA MWANANCHI ONLINE​



 
gkileo

gkileo

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
1,008
Likes
211
Points
160
gkileo

gkileo

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
1,008 211 160
nadhani mtikila ndiye mwanasiasa wa upinzani anaevutia zaidi, yeye ana utaatibu sahihi tofauti wa mapambano . ili serekali yetu ionyeshe nayo ustaarabu ni vema ikatekeleza huo uamuzi au ikakata rufaa kama nafasi ipo.
kwa ujumla utaratibu sahihi wa kuendesha mambo unatakiwa ufuate sheria ,kinyume chake serekali na wapinzani wakidharau sheria ndipo inapozuka fujo na maafa kutokea.
mimi ni mfuasi wa utaratibu anaotumia mtikila ktk kudai kile anachodhani kua ni haki..... naomba serekali ijali na kuheshimu sana huu utaratibu.
 
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,909
Likes
860
Points
280
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,909 860 280
Pumzi zake ni ndogo kwa siasa ya nchii naona atatuvurugia sana, Lingine ameegemea kiubaguzi.. Huo ni mtazamo wangu!!
 
K

Kisiwa

Senior Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
123
Likes
3
Points
35
K

Kisiwa

Senior Member
Joined Oct 18, 2010
123 3 35
Kichwa cha habari kilipaswa kuwa 'Mtikila aibwaga tena serikali sikivu ya CCM'
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
huyo ndo mtikila bana
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Kama kuna mwanasiasa mzalendo wa kweli katika nchi hii, Mtikila ni number ONE!
Hakika mapambano ambayo Mtikila amekuwa akiendesha dhidi ya serikali sikivu ya CCM ni ya kisayansi na ya kupigiwa mfano! Na mara zote huibuka kidedea!
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,609
Likes
715,069
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,609 715,069 280
Huyu Mtikila ni chapakazi sana!
 
G

gamber

Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
16
Likes
1
Points
0
G

gamber

Member
Joined Jun 2, 2013
16 1 0
Napenda the way jamaa anavyopigania haki ...japo kuwa huwa inacheleweshwa lakini mwisho wa siku anaipuka kidedea bila kumwaga damu

Ndugu
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,381
Likes
4,023
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,381 4,023 280
Arusha. Mwanasiasa mkongwe nchini Christopher Mtikila ameshinda kesi aliyofungua Mahakama ya Haki za Binadamu ya Afrika (AfCHPR) mjini Arusha akidai Tanzania inakiuka demokrasia inapozuia wagombea binafsi.

Katika hukumu iliyosomwa leo jioni, mahakama imesisitiza kuwa kwa kulazimisha viongozi watoke vyama vya siasa, Tanzania inawanyima wananchi wake fursa huru ya kushiriki kwenye uongozi.

Mchungaji Mtikila, ambaye ana historia ndefu ya kukwaruzana na serikali ya Chama Cha Mapinduzi, alifungua shauri mahakama ya Afrika mwaka 2011 baada ya jitihada zake za kupindua mabadiliko ya kikatiba yaliyofuta ugombea binafsi kugonga mwamba kwenye mahakama za kitaifa.
SOURCE:GAZETI LA MWANANCHI ONLINE​



Is the judgement binding to Tanzania govt. or just persuasive!
 
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2010
Messages
3,212
Likes
25
Points
135
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2010
3,212 25 135
Hakika mapambano ambayo Mtikila amekuwa akiendesha dhidi ya serikali sikivu ya CCM ni ya kisayansi na ya kupigiwa mfano! Na mara zote huibuka kidedea!
Halafu kinachoendelea? Je akishinda huwa yanafanyiwa kazi na Serikali ya Magamba? Tueleze ni mangapi aliodai kisayansi yakatekelezwa?

Akumbuke alivyotubu baada kukiri kuhongwa na CCm ili avuruge uchaguzi wa Tarime. Adhabu iliyompata hataisahau, wakurya walipolibaini hilo walimpopoa kwa mawe jukwaani naye akasema hiyo ni adhabu toka kwa Mungu kwa kukubali kuhongwa. Huyu haaminiki kwani ananunulika kwa shekeli kidogo tu.
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Halafu kinachoendelea? Je akishinda huwa yanafanyiwa kazi na Serikali ya Magamba? Tueleze ni mangapi aliodai kisayansi yakatekelezwa?

Akumbuke alivyotubu baada kukiri kuhongwa na CCm ili avuruge uchaguzi wa Tarime. Adhabu iliyompata hataisahau, wakurya walipolibaini hilo walimpopoa kwa mawe jukwaani naye akasema hiyo ni adhabu toka kwa Mungu kwa kukubali kuhongwa. Huyu haaminiki kwani ananunulika kwa shekeli kidogo tu.
Hoja ya msingi hapa ni kuwa Mtikila ana uwezo wa kujenga hoja alizozifanyia utafiti wa kitaalam na kuibuka kidedea mahakamani! Suala la serikali yako ya CCM kutotekeleza hukumu za mahakama ni udhaifu na ukosefu wa uadilifu wa kutotii sheria ambazo serikali yenyewe imezitunga au kuziridhia!

Sasa hapa nakushangaa kwa kuchanganya mada; yeye kuchukua hongo na kuibuka kidedea mahakamani, wapi na wapi?!
 

Forum statistics

Threads 1,273,063
Members 490,262
Posts 30,469,957