Mtikila Aombwa na Wabunge Kukaa Pembeni!


Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Halakini wabunge wamemuomba awaachie hii ishu kwa sababu akifika mahakamani jaji atazuia kumtesa tena na maneno kama wanavyofanya sasa hivi, kabla ya kumfikisha huko,

According to the dataz ni kwamba Mtikila amekubali ujumbe huo wa wabunge, Mods mnaweza kuiunganisha ikibidi,

later wakuu, niko safarini nilisimama kidogo tu baada ya kupata dataz!
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Hiyo ya kumburuza Mkapa ina akili, ila aende na full mass nondozz tu asije akapigwa katika technicalities kama wanavyofanya kila mara.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,124
Likes
90
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,124 90 145
na aende afundishwe sheria maana naye ni misifa tu
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
na aende afundishwe sheria maana naye ni misifa tu
Mkapa hapaswi kupelekwa na mtu mmoja anapaswa kupwelekwa na jopo au wabunge. Hili la kumkataza lina akili sana.

Lakini vile vile nampongeza Mtikila kwa initiative zake. Ni
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Halakini wabunge wamemuomba awaachie hii ishu kwa sababu akifika mahakamani jaji atazuia kumtesa tena na maneno kama wanavyofanya sasa hivi, kabla ya kumfikisha huko,

According to the dataz ni kwamba Mtikila amekubali ujumbe huo wa wabunge, Mods mnaweza kuiunganisha ikibidi,

later wakuu, niko safarini nilisimama kidogo tu baada ya kupata dataz! bari niliyoipata sasa hivi ni kwamba Mtikila alitaka kumburuza Mkapa mahakamani,
Mwanzo mzuri sana huu FMES.

Mtikila itabidi awe makini akisubiria tu sign ya kwenda mbele.. akitaka nyeti aje JF akamate ghala zima la nyaraka.
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Mwanzo wa maumivu, itabidi chonya aanze kujipanga pa kukimbilia
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Mwanzo wa maumivu, itabidi chonya aanze kujipanga pa kukimbilia
Hapa Mkuu ukisikia ujanja mzee inabidi aanze kumuuliza rafiki yake tony kama anaweza kumsaidia mahala pa kujibanza. Vinginevyo pale segerea au keko waanze kujenga nyumba yake taratibu maana makosa yake yanaweza kuwa mengi sana.

Si umesikia juzi baada ya kusikia Balali amejigeuza akapata nguvu za kuongea. Inawezekana makosa yake anayoyajua Balali yakawa mengi kuliko tunayoyajua sasa. Aliona kama amepata unafuu.
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Mafisadi wanarudisha fedha,

Akaunti haiwi public

Balali yupo huru wala hatafutwi

Balali kaamua kufa

Serikali inaapa balali kafa wala hajauawa (kaaaz kwelikweli)

Chonya anadai tunamsingizia kuanzisha ANBEN Co. Ltd

SISI TUNATAKA HELA ZETU NA MAADILI
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Mafisadi wanarudisha fedha,

Akaunti haiwi public

Balali yupo huru wala hatafutwi

Balali kaamua kufa

Serikali inaapa balali kafa wala hajauawa (kaaaz kwelikweli)

Chonya anadai tunamsingizia kuanzisha ANBEN Co. Ltd

SISI TUNATAKA HELA ZETU NA MAADILI
Kuna harufu fulani inaelekea wanaotupatia majibu wakawa wanahusika kwa njia moja ama nyingine.

Inakuwaje wachunguzi kila wakifika wanaanza kupata kigugumizi? Mara nyingi kigugumizi kazini huwa kinatokea ukikuta kazi uliyopewa inawatu wanaokuzidi nguvu.

Hivi tuamini lipi? Inawezekana hata mabosi wakuu, waliotuma watu kazi ndio wahusika wakuu? Mbona hapa inaonekana kazi kuwa ngumu?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Mkuu ES hawa wamemkataza kwamba wata deal na issue ama wamemkataza kwamba tumwache Mzee Mkapa apumzike baada ya miaka 10 ya wizi ?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Mafisadi wanarudisha fedha,

Akaunti haiwi public

Balali yupo huru wala hatafutwi

Balali kaamua kufa

Serikali inaapa balali kafa wala hajauawa (kaaaz kwelikweli)

Chonya anadai tunamsingizia kuanzisha ANBEN Co. Ltd

SISI TUNATAKA HELA ZETU NA MAADILI
Tumewauliza mara chungu nzima waweke hadharani list ya majina ya hao waliorudisha hizo $60 million, lakini inaonekana ilikuwa ni changa la macho tu hawajakusanya chochote!!! Pia tuliomba tuambiwe pesa hizo zimewekwa kwenye bank ipi na account namba yake ili bank hiyo iweze kuwathibitishia Watanzania kwamba kweli katika bank hiyo wana account namba hiyo ambayo balance yake ni hizo $60 millioni lakini wameshikwa na kigumuzi cha kifisadi!!!
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Mkuu ES hawa wamemkataza kwamba wata deal na issue ama wamemkataza kwamba tumwache Mzee Mkapa apumzike baada ya miaka 10 ya wizi ?
According to the dataz ni kwamba, Mtikila leo ametoa tamko zito sana against Mkapa na ufisadi wake, it was so strong kwamba akaweza kupata attention ya taifa na vyama, vyote vya siasa na hasa alipomalizia kwa kusema kuwa yeye binafsi anajitayarisha kumburuza Mkapa mahakani, kwa sababu anao ushahidi wa kutosha,

Wabunge wengi ambao wanajitayarisha kumtwanga Mkapa, wakam-reach out Mtikila behind the scene, na kumuomba sana kuwa akifanya hivyo sasa it is a good thing, lakini tatizo ni kwamba Mkapa, atawaomba majaji legally kupiga marufuku viongozi wa siasa kusema anything on ufisadi wa Mkapa, mpaka kesi itakapokwisha ili wasi-influence wazee wa mahakama, au uamuzi wa mahakama, that is not the strategy ya wabunge hao kama 20 hivi,

The strategy ni kumtwanga pole pole kwa kutoa ufisadi wake kwa public, kabla ya kufikia hatua ya wabunge hao kumfikisha kwenye sheria, kama walivyomfanya kwenye bandari, Mtikila akakubali under one condition, kwamba anawapa muda maalum, wakishindwa hatawauliza ila ataenda moja kwa moja kwenye sheria, wabunge wakakubali hiyo compromise,

Binafsi ninamuaminia kuongozi wa wabunge hao, aliyenipigia simu nikiwa safarini, ninaamini kuwa hii ni hatimaye one solid step forward kuelekea kwenye ukweli wa ufisadi wa Mkapa, knowing kwamba ni innocent until proveni guilty! Na wengi tunasubiri kwa hamu hiyo siku, Mkapa amefanya kosa kubwa sana kuzungumza, waliokuwa wanamkingia kifua ndio waliokuwa wakimtaka anyamaze kimya sasa amemamua kuzungumza kwa sababu ameamini kuwa wale wale wanaomkingia kifua ndio wanaolikisha habari zake kama tulivyosema, kwa hiyo akaamua to hell with them,

I mean sasa amewapa sababu kubwa ya kunawa mikono kuwa hawawezi tena kumsaidia, lakini the big question ni Mkapa anajiamini nini? Na kwa nini hakugusa any specific charges kwenye maneno yake makali huko jimboni kwake? Ina maana kwamba anajua kuwa kesi ni inevitable, inakuja ndio maana hakugusa kabisa charges, the confidence anaitoa wapi huyu? Yale yale ya Balali, kwamba anajua ya wengine, je hao wengine watamuacha au kumpa nafasi ya kwenda kusema kwenye sheria?

Ndugu zangu wananchi, hapa tunahitaji kuwa makini sana na from now on kuanza kumfuatilia Mkapa kila kona anyopita na anlofanya, nina wasi wasi kuwa yatarudia yale yale ya Balali hapa, haya ni maoni yangu tu binafsi!

Ahsanteni Wakuu, lakini tutaendelea kuifuatilia hii habari kwa karibu zaidi.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Mwili Unanisisimka..........napata Vision Ya Mbalii................................na Mwanga Unazidi Kuwa Hafifu............sijui Itatokea Nini....drama....
 
A

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0
A

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
According to the dataz ni kwamba, Mtikila leo ametoa tamko zito sana against Mkapa na ufisadi wake, it was so strong kwamba akaweza kupata attention ya taifa na vyama, vyote vya siasa na hasa alipomalizia kwa kusema kuwa yeye binafsi anajitayarisha kumburuza Mkapa mahakani, kwa sababu anao ushahidi wa kutosha,

Wabunge wengi ambao wanajitayarisha kumtwanga Mkapa, wakam-reach out Mtikila behind the scene, na kumuomba sana kuwa akifanya hivyo sasa it is a good thing, lakini tatizo ni kwamba Mkapa, atawaomba majaji legally kupiga marufuku viongozi wa siasa kusema anything on ufisadi wa Mkapa, mpaka kesi itakapokwisha ili wasi-influence wazee wa mahakama, au uamuzi wa mahakama, that is not the strategy ya wabunge hao kama 20 hivi,

The strategy ni kumtwanga pole pole kwa kutoa ufisadi wake kwa public, kabla ya kufikia hatua ya wabunge hao kumfikisha kwenye sheria, kama walivyomfanya kwenye bandari, Mtikila akakubali under one condition, kwamba anawapa muda maalum, wakishindwa hatawauliza ila ataenda moja kwa moja kwenye sheria, wabunge wakakubali hiyo compromise,

Binafsi ninamuaminia kuongozi wa wabunge hao, aliyenipigia simu nikiwa safarini, ninaamini kuwa hii ni hatimaye one solid step forward kuelekea kwenye ukweli wa ufisadi wa Mkapa, knowing kwamba ni innocent until proveni guilty! Na wengi tunasubiri kwa hamu hiyo siku, Mkapa amefanya kosa kubwa sana kuzungumza, waliokuwa wanamkingia kifua ndio waliokuwa wakimtaka anyamaze kimya sasa amemamua kuzungumza kwa sababu ameamini kuwa wale wale wanaomkingia kifua ndio wanaolikisha habari zake kama tulivyosema, kwa hiyo akaamua to hell with them,

I mean sasa amewapa sababu kubwa ya kunawa mikono kuwa hawawezi tena kumsaidia, lakini the big question ni Mkapa anajiamini nini? Na kwa nini hakugusa any specific charges kwenye maneno yake makali huko jimboni kwake? Ina maana kwamba anajua kuwa kesi ni inevitable, inakuja ndio maana hakugusa kabisa charges, the confidence anaitoa wapi huyu? Yale yale ya Balali, kwamba anajua ya wengine, je hao wengine watamuacha au kumpa nafasi ya kwenda kusema kwenye sheria?

Ndugu zangu wananchi, hapa tunahitaji kuwa makini sana na from now on kuanza kumfuatilia Mkapa kila kona anyopita na anlofanya, nina wasi wasi kuwa yatarudia yale yale ya Balali hapa, haya ni maoni yangu tu binafsi!

Ahsanteni Wakuu, lakini tutaendelea kuifuatilia hii habari kwa karibu zaidi.

Mtikila ametumwa na Rostam Azizi amtukane Mkapa ili kuhamisha mjadala. Pia ametumwa afungue kesi dhidi ya Mkapa ili bunge na serikali viwe na mipaka ya kuzungumzia masuala ya EPA na mengineyo. Hii ni kwa sababu kinara wa yote ni Mkapa. It is an exit strategy. Lakini wasilolijua ni kuwa yakienda mahakamani, watavuta muda na kunyamazisha kwa muda lakini kifo cha huko mbele kitakuwa kibaya zaidi kwa Mkapa na kila kitu kitamrudia na Rostam mwenyewe. Tusubiri tuone, wakitengeneza mitego na kujitega

Asha
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Mtikila ametumwa na Rostam Azizi amtukane Mkapa ili kuhamisha mjadala. Pia ametumwa afungue kesi dhidi ya Mkapa ili bunge na serikali viwe na mipaka ya kuzungumzia masuala ya EPA na mengineyo. Hii ni kwa sababu kinara wa yote ni Mkapa. It is an exit strategy. Lakini wasilolijua ni kuwa yakienda mahakamani, watavuta muda na kunyamazisha kwa muda lakini kifo cha huko mbele kitakuwa kibaya zaidi kwa Mkapa na kila kitu kitamrudia na Rostam mwenyewe. Tusubiri tuone, wakitengeneza mitego na kujitega
Very strong argument mkuu, tupo ukurasa mmoja hapa!
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Kama kakubali kukaa pembeni amefanya jambo lamsingi lakini inabidi awe nyuma ya hawa wabunge ili kuwapa support waende sambamba mpaka kieleweke.
Hapo ni wakati muafaka wa kuwapima majaji wetu uwezo wao wasije wakaanza kutema mzigo mapema hawakaii hawa kumbeba mtuhumiwa kwani wakionyeshwa mlungula tu soo hakuna haki tena hapo.
 
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2007
Messages
1,087
Likes
26
Points
0
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2007
1,087 26 0
Tumewauliza mara chungu nzima waweke hadharani list ya majina ya hao waliorudisha hizo $60 million, lakini inaonekana ilikuwa ni changa la macho tu hawajakusanya chochote!!! Pia tuliomba tuambiwe pesa hizo zimewekwa kwenye bank ipi na account namba yake ili bank hiyo iweze kuwathibitishia Watanzania kwamba kweli katika bank hiyo wana account namba hiyo ambayo balance yake ni hizo $60 millioni lakini wameshikwa na kigumuzi cha kifisadi!!!
Kuna logic simple sana ya kujibu hili swali lako. Kama bado unasubiri upate jibu kutoka the powers that be, basi utasubiri sana. Lakini hiyo $60m inaweza ikawa imerudishwa bila tatizo.

Means to an end, End met, More Rewards, Rewards cleanses initial means to an End.
 
bokassa

bokassa

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2007
Messages
403
Likes
1
Points
0
bokassa

bokassa

JF-Expert Member
Joined May 19, 2007
403 1 0
Ningekuwa nkapa, ningeenda UK kununua sunderland FC kama alivyofanya Shinawatra, yule jamaa wa Man City toka Thailand!!!!
 
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
1,674
Likes
355
Points
180
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
1,674 355 180
Mkapa hapaswi kupelekwa na mtu mmoja anapaswa kupwelekwa na jopo au wabunge. Hili la kumkataza lina akili sana.

Lakini vile vile nampongeza Mtikila kwa initiative zake.


Nakubaliana na wote waliochangia kuhusu huyu mzee kupelekwa/kuburuzwa mahakamani.Ila kuna hili jambo moja linamitatiza sana,wabunge wamsema asiende mtu mmoja wao watlishughulikia,kwa style ya donoa donoa,mpaka lini hiyo?
na pia wasisahau nguvu yetu wapiga kura nayo inatakiwa hapo.Je wamjipanga vipi kwapa somo waliowengi, na hasa wale wa vijijini kama kule alikokwenda kuungurumia huyu Fisadi.Kwa tathmini ya haraka wanaweza wakawa hawajui hata balali kama kafa na pia taarifa nyeti kama hizi haziwafikii.na kuna uwezekano kiwango cha elimu ya kuchambua mambo ni mdogo.
 

Forum statistics

Threads 1,235,473
Members 474,585
Posts 29,223,376