Mtikila akamatwa na polisi kwa kumkashifu Rais


Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Polisi wa upelelezi (CID) kutoka makao makuu ya CID Dar es Salaam walimkamata Mchungaji Christopher Mtikila, jana saa 11 jioni (1700hrs) saa za Afrika Mashariki na kufanya naye mahojiano hadi saa 3.30 usiku (2100hrs) walipomuachia kabla ya kumkamata tena leo baada ya kumfanyia upekuzi nyumbani kwake Ilala flats, Block F 4 namba A 8, pale pale karibu na TBL, na sasa wamemshikilia Central Police station, hadi Jumatatu atakapopelekwa mahakamani.

Miongoni mwa matamshi aliyoyatoa ni pamoja na kumuita Rais Gaidi na mhuni. Katika mahojiano yote, Mtikila amekiri kusema maneno hayo na hakukataa hata neno moja na mengine makali zaidi na aliyahalalisha kwa kurejea maandiko mbalimbali
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Hapo patamu, naona watu wameshachoka kabisa na mambo yanayoendelea nchini ndiyo maana amediriki kuyakubali matamshi yake bila kukana.Huyu ni mwanaharakati mwenye uchungu na nchi yake.
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Kwa sasa Mtikila yuko Makao Makuu ya Polisi, akiendelea na mahojiano na maofisa waandamizi wa polisi
 
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2006
Messages
3,274
Likes
1,366
Points
280
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2006
3,274 1,366 280
I respect Mtikila. Ana uchungu na nchi yake. Je ni kwa nini tusiwe na 100000000 mtilkilas? Tatizo viongozi wamejiwekea ukuta wa sheria kuwalinda! wafanye machafu na bado sheria iwalinde! Therefore tuwaache wafanye wafanyavyo. Hata Burma wachungaji waliamua kuingia barabarani. Ngoja mahakma ifanye kosa imtie hatiani Mtikila watakuwa wanasaign downfall of Peace ya ukondoo!!! kondoo atagaeuka mbuzi!!
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Pole bwana Mtikila, hayo ndio mapambano ambayo wengi tungetaka yatokee. Mapambano ya kubadilisha katiba ili hata akija nani madarakani, asiwezi ku abuse katiba yetu.

Kweli kumwambia rais mhuni kunaweza kukufanya ulale polisi?

Polisi badala ya kutumia resources chache tulizo nazo kupambana na majambazi, mafisadi, na wavunja sheria wengine, wao wanamwandama mtu kama Mtikila ambaye msimamo wake unajulikana miaka na miaka.
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Huyu Mtikila ataleta balaa na machafuko ktk nchi walivyofanya kumsweka ndani ni sawa kabisa. Juzi juzi hapa kawatukana waislam leo Rais tunakwenda wapi jamani huu uhuru gani usio na mipaka?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Mtikila sasa amekwishakuwekwa ndani Central, muda mchache uliopita.

Namheshimu sana Mtikila kwa kuwa mwenye msiamo na upeo mkubwa. Kuna mlolongo mkubwa wa mambo ambayo awali tuliomuona kama mwendawazimu, lakini sasa tunajivunia na kuyajadili na mengine tunayatamani. Baadhi yamepata hata baraka za mahakama.

Lakini katika suala la kutukana nadhani hapo amevuka mipaka
 
Nungunungu

Nungunungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2007
Messages
312
Likes
0
Points
0
Nungunungu

Nungunungu

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2007
312 0 0
Mtikila anajulikana kama ni mzee wa biashara ya kesi.
Sijui katika hili la kushambulia watu analenga nini.
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Mtikila anajulikana kama ni mzee wa biashara ya kesi.
Sijui katika hili la kushambulia watu analenga nini.
Nungunungu, sina hakika unaposema "mzee wa biashara ya kesi" lakini kuna taarifa kwamba Mtikila huwa analipwa kwa kazi ya kuchafua watu na kuna tuhuma kwamba alikua akitumiwa na wana mtandao, sasa je kwa hili la JK anatumiwa na wanamtandao gani? ama ndio ile mbinu za kumzunguka JK ili aahirishe kuwachukulia hatua mafisadi? Ndio maana sasa angalia JK amewekwa kundi moja na kina, Dr Slaa, Mengi, Mbowe, Zitto, Hosea na hata Butiku ndio wanaovurumishiwa kashfa.., Je, ni bahati mbaya ama ni baada ya tuhuma za ufisadi kushika kasi? INAWEZEKANA MTIKILA ALIONA WANAMLETEA MABOMU NI WAZALENDO KUMBE WAKATI ULE WALIKUA WANATAFTA MADARAKA NA SASA KWA KUWA WALIKUA KARIBU WATAENDELEA KUMTUMIA MAANA ALISHAONJA "PEREMENDE" KUTOKA KWAO
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Pole sana Mtikila J3 kitaeleweka
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
uzuri ni kusikiliza yatakayo jiri kwenye hiyo kesi.

hii imekaa uzuri
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
462
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 462 180
Huyu Mtikila ataleta balaa na machafuko ktk nchi walivyofanya kumsweka ndani ni sawa kabisa. Juzi juzi hapa kawatukana waislam leo Rais tunakwenda wapi jamani huu uhuru gani usio na mipaka?

Masatu nadhani huo ni wasiwasi wako tu. Moja, Mtikila hajaanza leo kuzungumza hayo mambo!!! Kama kuna kiongozi ambaye aliwahi kutukanwa na Mtikila, si mwingine bali ni the late Jullius Kambarage. Mbili, kama ni machafuko, yangelikwishatokea siku nyingi tu. Hebu niambie mchango wa mtikila katika mauwaji ya pemba, mauwaji ya mwembechai, mauwaji ya bulyanghulu, mauwaji yanayofanywa na viongozi wetu kwenye zahanati na hospitali kwa kufuja mali ya umma nk.

Tatu, ukitembelea nchi za magharibi, akina mtikila wapo wengi sana. Mara ngapi george bush ametukwana??? mara ngapi tonny blair ametukwana alipokuwa waziri mkuu??? wale wanaomtukana bush na blair wameleta machafuko gani katika nchi hizo za magharibi???
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
I respect Mtikila. Ana uchungu na nchi yake. Je ni kwa nini tusiwe na 100000000 mtilkilas? Tatizo viongozi wamejiwekea ukuta wa sheria kuwalinda! wafanye machafu na bado sheria iwalinde! Therefore tuwaache wafanye wafanyavyo. Hata Burma wachungaji waliamua kuingia barabarani. Ngoja mahakma ifanye kosa imtie hatiani Mtikila watakuwa wanasaign downfall of Peace ya ukondoo!!! kondoo atagaeuka mbuzi!!
...Mkuu Maarifa, heshima yako! unajua kwanini haiwezekani?

"some people are born to be heroes, some are born to wave them at parades"
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,458
Likes
184
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,458 184 160
Hivi kuna sheria ya kumfunga mtu kwa sababu katukana?...
Ningependa kujua hili hata ktk nchi za magharibi kwani sijawahi kusikia mtu akifungwa kwa sababu kamtukana rais wa nchi. Ila nilichowahi kusikia ni mtu kuifukuzwa kazi na kuwekewa kauzibe asipate ajira tena ktk fani alokuwa nayo. Mara nyingi huombwa aombe msamaha laa sivyo fitna inajengwa na hata kama kuna mashtaka huwa ktk mahakama ndigo za kijamii.
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Hii issue ya kutukana viongozi ni ya kawaida kwa democratic countries. Ndio maana utakuta watu kama wadachi wametenga sehemu maalum (garden) ya raia kwenda kutolea dukudumu na hazira zao ikiwemo kuwatukana viongozi
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Kwa hili naona tusubiri hiyo charge itakuwaje? Lakini hapa kutakuwa na kazi maana wote wanajifanya wajuaji wa sheria. Je, kama Mtikila akishinda ni fidia kiasi gani Polisi watamlipa kwa usumbufu na kumuweka ndani bila kosa lolote?
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Hapo watatumia sheria ya uchochezi si ya kutukana. let's wait and see hiyo jumatatu
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Hakuna cha kesi wala nini, ndiyo gharama ya demokrasia.. Nyerere aliwaitwa wapumbavu mbele ya hadhara na hakuna aliyesema lolote .. aliyesema "stupid is as stupid does" ina ukweli kwani "muhuni yuko kama anavyofanya"..
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,377
Likes
3,097
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,377 3,097 280
Yaani Mtikila kafikia huku?
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Mtikila anajulikana kama ni mzee wa biashara ya kesi.
Sijui katika hili la kushambulia watu analenga nini.
jamaa ana shabaa kali sana lakini kama kajitega mwenyewe !
 

Forum statistics

Threads 1,235,767
Members 474,742
Posts 29,234,625