Mti ufukuzao mbu


Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,584
Likes
643
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,584 643 280
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shambani . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyumba upepo unakotokea.

Huu mti umemea vizuri na supprisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
 
Injinia

Injinia

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
850
Likes
4
Points
0
Injinia

Injinia

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
850 4 0
Ni kweli. Hata sisi tumeotesha sehemu. Ila jina nimesahau. Kuna wauza miti wengine nadhani ni watu wa forestry/ wanashirikiana na watu wa forestry ukienda wanakupa kabisa na scientific name ya mimea waliyonayo.

Kuna mmoja aliniambia kuhusu F. orientalis - ni ki "shrub" kifupi kinafanana na mti wa Krismasi...alinifurahisha sana.
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,872
Likes
654
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,872 654 280
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shamabni . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyuma upepo unakotokea mara nyingi.

Huu mti umemea vizuri na suppsisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
ni sehemu gani umenunua mkuu ili nifuatilie?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,355
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,355 280
Ulinunua wapi na mie nkautafute?
Siku za nyuma nlishawahi kuletea mche, nikaambiwa kuwa huwa unafukuza nbu.
Nilipoupanda ukafa, nikaagiza mche mwingine, na nikaomba maelekezo mazuri zaidi ya kuuotesha.aliyenipa akanimaliza kabisa nguvu,
akasema huo mti ni vigumu kuota mpaka uunuie maneno fulani kwa kuwa hufukuza wachawi pia,
kwa hiyo wachawi wanauangamiza kabla haujawa mkubwa.nikamua niachane nao.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
223
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 223 160
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shamabni . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyuma upepo unakotokea mara nyingi.

Huu mti umemea vizuri na suppsisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
Upinge picha na unitumie masanilo@jamiiforums.com, ama niPM inaweza kuwa dili!
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,865
Likes
290
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,865 290 180
Mfamaji,

Please tupe address ya ulipo nunua mti huo hili na sisi tukajaribu - Malaria inatuangamiza!
 
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
1,324
Likes
201
Points
160
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
1,324 201 160
tupe maelezo wapi uliko nunua nasi tukajikamatie japo miwili mitatu
 
Kaitaba

Kaitaba

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2009
Messages
928
Likes
20
Points
0
Kaitaba

Kaitaba

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2009
928 20 0
ni sehemu gani umenunua mkuu ili nifuatilie?
Sio suala la kufuatilia, kinachotakiwa ni kuupiga picha na kutuwekea hapa, full stop, akishindwa ujue ni porojo tu hizo
 
Suzzie

Suzzie

Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
98
Likes
3
Points
15
Suzzie

Suzzie

Member
Joined Feb 25, 2009
98 3 15
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shamabni . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyuma upepo unakotokea mara nyingi.

Huu mti umemea vizuri na suppsisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
Malaria HAIKUBALIKI!
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
240
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 240 160
Jamani leteni mti huo/semeni unapatikana wapi????????????? Hata kama sumbawanga tutaufuata
 
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
1,544
Likes
34
Points
145
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
1,544 34 145
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shamabni . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyuma upepo unakotokea mara nyingi.

Huu mti umemea vizuri na suppsisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
haaa haaa.....kiswahili tunaita mti kunuka, sio mbu tu unafukuza hata binadamu. I guess the species is Cedrela odorata (Spanish Cedar)
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,591
Likes
1,811
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,591 1,811 280
Hii imekaa kiporojo zaidi, acha tusubiri ushahidi wa picha ama aliponunulia huo mti
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shamabni . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyuma upepo unakotokea mara nyingi.

Huu mti umemea vizuri na suppsisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
Duh! miezi 2 umeota?????????????..........au umepandia dawa za kichina?????
SIAMINI MPAKA NIONE.
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
Miezi 2 tu umeshakua mkubwa???
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,584
Likes
643
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,584 643 280
Nitawatumia picha kede kede nikitoka ofisini wala msijali na hakuna porojo mkuu. Ni ukweli mtupu.
 
Kaitaba

Kaitaba

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2009
Messages
928
Likes
20
Points
0
Kaitaba

Kaitaba

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2009
928 20 0
haaa haaa.....kiswahili tunaita mti kunuka, sio mbu tu unafukuza hata binadamu. I guess the species is Cedrela odorata (Spanish Cedar)
Tunachotaka sisi ni picha tu, hayo ma-odorata mnayajui ninyi.
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
2,717
Likes
270
Points
180
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
2,717 270 180
Miezi miwili iliyopita nilienda kununua miti ya kuotesha shamabni . Mwuuzaji akanieleza kuwa mti fulani ni mzuri maana ni ant mosquito. Nikampuuzia lakini nikaununua -mmoja tu, na nikaupanda mwelekeo wa nyuma upepo unakotokea mara nyingi.

Huu mti umemea vizuri na suppsisingly sijaona mbu tena. Je wana JF vipi mliwahi kusikia kitu hii? Ni ya ukweli. Tulikuwa jioni tunaspray dawa za kuua mbu lakini hamna mbuuuu .. Believe me. Jina la mti wenyewe silijui na wale jamaa wansema tu mti wa kufukuza mbu.
Usukumani pia kuna mti mdogo unaitwa malumba, tulikuwa tunautumia kwa ajili ya kujikinga na mbu wakati wa kulala usiku, halafu kesho yake kukicha tunatumia kama fagio kwenye uwanja wa nyumba. Unaukata halafu unaingia nao chumbani kwako. Waliosomea elimu ya mimea naomba watuthibitishie kama ni wenyewe au kuna mti mwingine tena siku hizi. Nitaomba kuufahamu!
 
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
1,544
Likes
34
Points
145
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
1,544 34 145
Tunachotaka sisi ni picha tu, hayo ma-odorata mnayajui ninyi.
Picha muulize mhusika....nilichojaribu ni ku-guess according to maelezo yake mkuu! Hata ukiona picha kama kitu hukijui si hukijui tu mkuu.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,584
Likes
643
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,584 643 280
Miezi 2 tu umeshakua mkubwa???
Makofia , usiwe kama Tomaso. Sijasema umekuwa mkumbwa ila umemea kwa sababu ulitoka kitaluni na una kama futi mbili tu .Tena walianiambia nisoteshe karibu sana na nyumba maana huwa unakuwa mkubwa. Siju ukikuwa zaidi itakuwaje. Ngoja tuone. Hamna dawa za kichina wala nini.

Kumbuka hata mimi sikuwaamini wale jamaa .Lakini kwangu hamna mbu . Bonge la issue . Wataalam wa mimea mko wapi?
 
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
1,544
Likes
34
Points
145
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
1,544 34 145
Kumbuka hata mimi sikuwaamini wale jamaa .Lakini kwangu hamna mbu . Bonge la issue . Wataalam wa mimea mko wapi?
wataalamu tupo.....ndio maana nimekwambia inawezana unazungumzia mti kunuka (Cedrela odorata) ambao sio tu mbu bali unafukuza hata binadamu kwa harufu yake mbaya!!!
 

Forum statistics

Threads 1,214,187
Members 462,577
Posts 28,504,278